Eo ôi kinh khủng về cô dạy trẻ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ Huy 75, 23/11/2007.

1. Mẹ Huy 75

Mẹ Huy 75 Thành viên kỳ cựu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Huy 75
    Đang tải...

2. Mẹ Huy 75

Mẹ Huy 75 Thành viên kỳ cựu

Mình thấy topic này bên WTT có mẹ Thaonguyen là cô giáo mầm non của một trương...post lên một các cách phạt học sinh mà không để lại dấu vết
    http://www.*********/forum/showthread.php?t=65047&page=4
    Theo ý của mình thì thế này đi ạ mẹ nào đã vào đây xem thì cứ ghi lên topic nay một vài câu để topic luôn nổi có thể có nhiều mẹ có con đang học mẫu giáo vào xem còn biết cách bảo vệ con mình

3. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Em là cựu GVMN nè , nhưng đúng là :Chữ TÂM KIA MỚI BẰNG BA CHỮ TÀI .Về những trò đó thì em phải công nhận là có nhưng tất cả phụ thuộc vào lương tâm các cô thui .Vàng thau lẫn lộn ,đời sống vất vả ,Em nghỉ nghề thôi,chỉ nhớ tiieesng các cháu gọi :"Tô Nin ơi " .Con em sắp đi học rùi ,nghĩ mà .............

4. binbum

binbum Thành viên tập sự

Mình thấy đúng là cô nuôi dạy hổ, cô giáo mầm non gì mà ác như con tê giác vậy, mất hết lương tâm ... thế mà lúc nào cũng bắt các cháu hát "cô giáo như mẹ hiền"... hic hic . Các cô như vậy có khác gì yêu tinh ngậm kẹo kéo đâu ? Buồn quá, vừa mất tiền gửi con vừa không yên tâm vì không biết lúc nào con mình bị làm thịt ... phập phù lo lắng và thương các cháu quá ...

5. hangmn

hangmn Thành viên tập sự

thật buồn khi có "những con sâu làm rầu nồi canh" như thế . em khẳng định trong những lần đi thực tập hoặc kiến tập ở những trường Mầm non đạt chuẩn như trường Tuổi thơ 7, Mầm Non bán công quận Tân Bình hoặc Mầm Non thực nghiệm đều không có chuyện này xảy ra . Em cũng được học rằng phải đối xử với trẻ bằng tình yêu thương và không được đụng tới cháu, thậm chí cắt móng tay cho cháu cũng không được . nhiều khi chúng em cũng muốn thể hiện tình thương của mình đối với cháu nhiều hơn nữa nhưng còn rào cản về quy định, về vệ sinh . . .
    Nhưng các mẹ cứ yên tâm, trẻ thơ có một lớp bảo vệ hữu hiệu nhất, đó chính là sự ngây thơ, trong sáng của các em . làm sao chúng tôi, những cô giáo mầm non , lại có thể làm những điều khủng khiếp như thế được, đó chỉ là số ít, là hậu quả của cơ chế thị trường ngày nay .
    Mong bố mẹ các cháu cùng hợp tác và thông cảm cho chúng tôi, để cho các cháu được hưởng tình thương yêu và sự giáo dục có hiệu quả nhất .

6. Thoc's mom

Thoc's mom Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn cho những người mẹ chúng tôi niềm tin. Chứ quả thật đọc những tin như thế này và những tin như tin bé Trân bị ngạt thở hôn mê do cô giáo dán băng keo trong lúc bé khóc và vô vàn các tin khác nữa, những người mẹ chúng tôi thật sự hoang mang ...

7. tatcachocon

tatcachocon Thành viên mới

Tội nghiệp bé Trân, có mẹ dạy tại trường mà con còn bị đày đọa như thế . Vậy thử hỏi nếu chúng ta gởi con vào đó thì liệu có an toàn không . Mà nghĩ cũng lạ, trường gì mà các cô giáo chưa qua môi trường sư phạm . Thôi thà gởi con chỗ học phí cao 1 tí nhưng yên tâm, ko biết có yên ko nữa . Khổ cho người có con đang độ tuổi đến trường .

8. moonlover

moonlover Thành viên sắp chính thức

Em chưa có em bé nhưng thâýc các bạn lo lắng về việc cho con đi học trưownfg nào cũng lo lắng quá Dù cũng tốt nghiệp trong môi trường sư phạm nhưng đúng là chuẩn về giáo dục của Việt nam chưa cao kể cả trường mầm non chuẩn Như bạn em gửi con ở trường Hoa Sen được 1 tuần thì phải chuyển luôn sang trường quốc tế vì 70 em một lớp mà mỗi lớp chỉ có 2 cộ Về nhà suốt ngày sứt sẹo mặt mày vì lớp toàn con trai nên cũng học theo bạn dù em ý là bé gái các cô thì bận túi bụi nên chả lo được cho các cháu Rồi lại chuyện vệ sinh cho các cháu cũng bẩn theo vì nhiều cháu thế cơ mà, Về cách dạy cũng thế . Trong khi đấy, chuyển sang trường mầm non quốc tế thì cháu khác hẳn, đựoc dạy cả cách ăn, cách chơi, cách đi một cách văn minh và sạch sẽ hơn....Đơn giản thôi nhé, ăn thì không được chóp chép, chào phải khoanh tay và cúi đầu, đi giày thì nhấc chân để khỏi lê dép, biết tự lập trong việc mặc quần áo và giày dep.... Thế nên cuối cùng thì em và ox em cũng xác định là đi cày cho cháu được đến trường quốc tế là tốt nhất ạ chứ tình hình giáo dục việt nam thế này thì đến 30 năm nữa vẫn chưa cải tiến được