Xem dạng RSS

All Blog Entries

1. Những giọt nước mắt không tên.

Nước mắt là tận cùng của buồn đau nhưng đôi khi cũng tuôn rơi bởi vô vàn hạnh phúc. Tôi đã qua cái tuổi buồn vui bất chợt nhưng sao đôi khi nước mắt cứ tuôn rơi chẳng rõ lý do. Cuộc sống có biết bao cung bậc cảm xúc mà cuộc đời người ai cũng phải trải qua. Cuộc đời cũng giống như một canh bạc đỏ đen, mà trong cuộc chơi đó may mắn vẫn "chưa" ...
    Categories
    Uncategorized
  2. Ngoan quá cơ

Con gái hôm nay ngoan quá cơ.tự năm ngủ.ko nhõng nhẽo như mọi khi nữa.chỉ mỗi cái thời tiết mấy hôm nay thất thường quá.lại sụt sịt lại hơi ho nữa chứ.ko cho uống thuốc thì sợ ho nặng hơn.mà cho uống thì lại nóng.táo bón ko ị được tội nghiệp con gái quá cơ.hôm nay con đi học về biết được thêm tiếng Đồng hồ kêu tích tắc tích tắc.lại lắc lắc Cái đầu.iu thế ko bít.mẹ dậy thêm ...
  3. Bài thơ tình hay nhất

Đêm rất xanh long lanh nghìn nỗi nhớ
    Mong manh buồn nước mắt vỡ trên mi
    Ngày em đi có mưa về ngang phố
    Biết anh còn giữ hộ chút mây xưa(?)

Kim đồng hồ vẫn tích tắc nhặt - thưa
    Đều đều như tiếng mưa rơi ngày cũ
    Phút bên anh sao chẳng là vĩnh cữu
    Vắng anh rồi ... hiện hữu chẳng là em!

Ngồi thu mình trong góc vắng thân quen
    Nghe lại
    ...
    Categories
    Uncategorized
  4. Xưa thứ gì dính dáng ở đầu môi, nay trả lại để tôi làm dấu tích

Em dối lòng mình chẳng yêu anh
    Qua tháng năm, những mùa yêu bỏ lại
    Giận yêu thương chẳng phải là mãi mãi
    Mùa yêu đầu, khờ dại anh quên!

Phải chăng là nỗi nhớ không tên?
    Để ai tìm một thời nhung nhớ
    Kí ức xưa vô tình tan vỡ
    Em gọi gì? Khi nỗi nhớ không tên...

(Hiệp Đặng)
    Categories
    Uncategorized
  5. Ngủ muộn

Con gái.đêm qua.một đêm con ngủ ngon.giờ đã đến giờ mẹ đi làm rồi mà con chưa dậy.nhìn con ngủ ngoan quá mà mẹ ko nỡ gọi con dậy.thương con quá.ước gì có ai trông con một tí cho con ngủ thật đã rồi dậy đi học cũng đc.dậy đi con.hôm nay thứ 6 con đc phiếu bé ngoan đấy.chiều mẹ lại đón con nhé.iu con nhiều.thôi dừng gọi con dậy đi học ko mẹ muộn giờ mất thôi.
    Hình Ðính Kèm Attached Images