Xem dạng RSS

All Blog Entries

1. Xưa thứ gì dính dáng ở đầu môi, nay trả lại để tôi làm dấu tích

Khúc từ ly

Không đi được cùng nhau đến hết
    Con đường xưa lá rụng âm thầm
    Anh về nhé trời xanh còn muốn khóc
    Huống nữa là em sau bão giông 1 thời

Con đường về không anh sẽ đơn côi
    Em sẽ bước với bàn chân lặng lẽ
    Em sẽ hát sau ngút ngàn dâu bể
    Lời ca dứt áo không đành!

Nếu ra về hãy thanh thản nghe anh
    Ta xa nhau vì
    ...
    Categories
    Uncategorized
  2. Tại sao phải suy nghĩ tích cực?

Hãy tưởng tượng bạn đang ngồi trên một chiếc máy bay đang bay đâu đó ở Châu Âu, và rồi một động cơ rơi ra khỏi một bên cánh. Bạn muốn người phi công phản ứng như thế nào? Bạn có muốn người phi công nói: “Hãy bình tĩnh và thắt dây an toàn vào! Việc này hơi khó chịu nhưng chúng ta sẽ về nhà an toàn!”

Hay bạn muốn anh phi công chạy lên chạy xuống lối đi và la lên: “Tất cả chúng ta có thể chết!”. Người nào làm cho bạn bình tĩnh và cảm thấy an toàn hơn?

...
  3. Hóa ra mọi thứ thật giản đơn

[QUOTE=mangosteen;13016556]Hóa ra để được trọng dụng thật là đơn giản, chỉ cần tập những thói quen tốt.Hóa ra để thành đạt trong đời thật đơn giản, chỉ cần cố gắng chịu thiệt thòi một chút…

1. Có một người vào thi để xin việc làm trong một công ty nọ, khi đi dọc hành lang đến phòng thi, anh thấy có mấy tờ giấy vụn dưới đất, liền cúi xuống nhặt lấy và bỏ vào thùng ...
    Categories
    Uncategorized
  4. ...

Em đang giấu gì sau đôi mắt nâu?
    Mà tôi linh cảm điều gì sâu thẳm lắm
    Có những băn khoăn giả vờ bằng trầm lắng
    Có những nỗi niềm...chẳng biết có đúng không?

Em hay đưa mắt và nhìn mãi mông lung
    Dường như khi ấy tận cùng là cô độc
    Như cái lạnh về rít từng hồi gió thốc
    Chợt đôi mắt kia lạnh buốt những mùa đông...

Trong đôi
    ...
    Categories
    Uncategorized
  5. Này anh, em thích...

Này anh, em thích mưa lắm đấy. Em thích mỗi khi mưa được lang thang ngoài đường, em hứng chí giang tay ra đón mưa, để mưa táp vào mặt ướt đẫm, thấy man mát và dễ chịu. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh đi cũng em mỗi lần mưa như thế. Em sẽ ngồi sau nhí nhố nói cười về triết lý mưa trong khi anh thì nhăn nhó vì mưa to quá. Mình sẽ dừng xe ở đâu đó để trú mưa anh nhé, chờ ngớt mưa lại đi ...