Xem dạng RSS

All Blog Entries

1. Single Mom

Minh la mot ba me doc than tre tuoi.
    Khong thanh cong trong su nghiep, chi la mot cong viec de co cuoc song on dinh va mot cau con trai be bong 4 tuoi.
    Khong xinh dep hay hap dan dan ong nhung minh lai rat tu tin vao ban than minh.
    Khong bi qua khu lam cho guc nga, manh me buoc di trong cuoc song nhung doi la trai tim lai nhoi dau khi nhin con trai be bong.
    Khong khoc truoc mat nguoi khac tu ngay hai vo chong chia tay nhung lai khoc hang ...
    Categories
    Linh tinh khác
  2. buồn

Bạn cứ hy vọng, bạn đặt mọi niềm vui và sự quan tâm của bạn vào... rồi một ngày... thất vọng
    Bỏ đi thật xa... ko biết khi nào sẽ quay về...
    Đi mà người ta còn ko biết là mình ra đi...
    Mạng ảo thì cũng vẫn là mạng ảo. Đôi khi phải cám ơn ngày này, vì mình tỉnh ra ...
    Categories
    Uncategorized
  3. Biết ơn người gần ta_ Dotchuoinon.com

Chào các bạn,

Tiếng Mỹ có câu “take it for granted” tức là “coi như đó là điều đương nhiên”, chỉ một thái độ không biết quý trọng, không biết ơn. Ví dụ: Chúng ta đều take the air for granted, cho đến khi ta bị nhốt trong một cái hộp bít bùng thiếu không khí. Chúng ta cũng take water for granted như thế, cho đến khi ta bị lạc trong sa mạc. Hoặc là sự việc là chúng ta khỏe mạnh không ...

Updated 11-26-2010 at 12:44 PM by chuongaz

Categories
    Hành trình làm cha mẹ , Cư xử, dạy dỗ con , Gia đình
  4. Dạy chữ cái cho trẻ như thế nào?

Trích Nguyên văn bởi bom&coi View Post
    uh mình cũng đang có bé chuẩn bi học lơ[s 1 đây. nhưng chưa có kinh nghiệm dậy chữ cho con, tuy bé đã được học ở lớp rồi nhưng về nhà mình hỏi bài bé thì bé chả lời ấp úng lắm khác hẳn với lúc bé học tiếng anh. học tiếng anh be không quên từ nào phát âm rất chuẩn. nhưng khi học tiếng việt thị lại thấy chậm nên minh rât lo.
    có khi nao cach dậy tiếng anh vui nhôn nên bé dễ học và thích học hơn không, các mẹ có kinh nghiêm gì thì chỉ giúp mình mới nhé
    cam on cac mẹ nhiu
  5. Tạ ơn trời_ dotchuoinon.com

Chào các bạn,

Nếu chúng ta nhìn lại về mình một chút thì sẽ thấy ta có rất nhiều điều để tạ ơn trời đất.

Nếu ta khỏe mạnh, không bệnh hoạn, đó là l‎ý do để tạ ơn.
    Nếu ta có ăn hàng ngày, đó là lý do để tạ ơn.
    Nếu ta có nơi để ngủ ban đêm…
    Nếu ta có áo quần để mặc…
    Nếu ta có cơ hội đi học…
    Nếu ta có một việc làm…
    Nếu ta có thể thấy đường
    ...