Xem dạng RSS

tranh thêu chữ thập

Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!

Rate this Entry
Chả biết từ bao giờ mình đã quên mất 1 ngày có 3 bữa, bữa sáng ăn nhẹ, cơm vào trưa và tối. Giờ ngày của mình là 10h ăn phở, 2h ăn cháo hoặc mý ăn liền. 9h ăn cơm tối. Bận mù mịt từ sáng tới 10h đêm. Chồng thì đang nằm ngủ khì khì, vợ chán lên mạng trút ra cho đỡ buồn. Cũng là phụ nữ, người ta sáng 9h mới tới cơ quan, chiều 5h về nào đi shoping, nào đi thể dục, đi spa, cuối tuần lại nghỉ ngơi đi du lịch. Còn mình ko ngày nghỉ, ko giải trí. Thời buổi khó khăn chỉ lao vào cố mà kiếm tiền. Nhưng nhìn đi nhìn lại mình còn may mắn hơn nhiều mẹ khác. Dù mình vất vả nhưng mình còn có cái nhà nho nhỏ ở HN, chồng thì yêu thương vợ không lãng mạng, ko màu mè nhưng giản dị và chân thành. Các mẹ nào còn vất vả thì cố lên nha, mình sẽ cố 3 năm nữa để trả nợ. Sau đó cố thêm 3 năm nữa tích ít tiền xây cái nhà, 3 năm nữa tích tiền mua xe ga....

Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to Digg Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to del.icio.us Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to Yahoo Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to Google Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to StumbleUpon Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to Linkhay Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to Facebook Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to Twitter Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to MySpace Submit "Dạo này nhiều việc ngập đầu mệt muốn nghỉ mà công việc cứ quấn vào!" to Live

Tags: None Sửa tags
Categories
Uncategorized

Comments