Bị ngăn cản vì không hợp tuổi, mệt mỏi quá

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nguyenpro88, 3/5/2012.

1. nguyenpro88

nguyenpro88 Bắt đầu nổi tiếng

E sinh năm 88, nhưng tuổi âm vẫn là 87 (tháng 12/87 âm), người yêu e sinh trc e 1 tháng (khoảng tháng 11/87 âm), e có xem qua là cùng tuổi k hợp k khắc, mà chẳng hiểu mẹ e đi xem bói ở đâu về phán toàn điều xấu, nào là chết trước để thoát thân với cặp bồ, phá lộc.... rồi nhất quyết k đồng ý, bình thường e chẳng tin những cái này, nhưng để cho đảm bảo nên trc đó e có xem trên mạng tuổi 2 đứa, rất nhiều ng cũng nói là chỉ cần k phải tứ hành xung, yêu nhau là lấy đc. Mẹ e thì chỉ 1 mực tin vào mấy cái bói kia, bảo là đi xem 2 ng đều bảo thế. E bực quá có nói lại mấy câu thì bị nói là "hay là mày ngủ với nó rồi nên k bỏ được"
    Bức xúc quá, vì là mẹ nên e nhịn lắm rồi, nhưng e nóng đầu quá rồi :(
    Ghét nhất là mấy cái bói toán này trước giờ e cực ghét mà giờ thì bị phản đối bởi chính cái này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenpro88
    Đang tải...

2. sandybaby

sandybaby Đủ quyền lập Họ

Ðề: Bị ngăn cản vì không hợp tuổi, mệt mỏi quá

Mình ngày trước cũng bị nhà chồng phản đối vì đi xem thày bào không hợp nhau nhưng do chồng mình kiên quyết nên vẫn lấy nhau và sống bình thường, các cụ cản thì cứ cản cái chủ yếu là tình cảm của hai người dành cho nhau thế nào thôi. Còn nếu bạn muốn xác thực lại những gì mẹ bạn nói mà do thầy phán bảo thì mình có thể cho bạn 1 địa chỉ xem đáng tin cậy để bạn cùng mẹ tới xem cho thỏa mái, chủ yếu là xem tử vi chứ không phải là xem bói bạn nhé.

nguyenpro88 thích bài này.
  3. livewell

livewell SốngTốt-SốngKhỏe-SốngĐẹp

Vớ vẩn quá, mình ko hiểu thầy nào xem mà bảo khắc! Bạn đưa mẹ đi xem thầy khác đi, ng đã tin thì ko thuyết phục đc bằng lý lẽ mà chỉ có thầy nói mới tin!
    Nhưng quan trọng là bạn nên dùng lí trí để quyết định, chuyện này đừng dùng tình cảm. Quyết định cả đời quan trọng lắm, nói chung là bố mẹ thườngg chẳng cản nổi con đâu, nhưng bố mẹ mà suy nghĩ lí trí thì bao giờ cũng đúng! Nhiều chuyện mình ko nghe bố mẹ nên hối hận lắm rồi :)

4. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Chia sẻ với chị nhé. Em SN năm 88 và bạn trai cũng 88.
    Chả hiểu mẹ bạn em đi xem ở đâu cũng bảo khắc nhau. Nếu lấy nhau đứa nào cao số hơn sẽ sống - đứa nào thấp vía thì chết chứ.
    Đúng là quá đáng - ko thể hiểu nổi. Hiaz

Ms.Anh thích bài này.
  5. nguyenpro88

Nếu e cứ theo ý mình mà k bỏ người yêu rồi sau này có chuyện gì thế nào mẹ e cũng sẽ nói: đấy bảo không nghe cơ
    E còn ví dụ cả mấy đôi học cùng lớp cùng tuổi lấy nhau, mẹ e còn bảo đấy là bây giờ thì chúng nó thế, rồi sau cũng có chuyện cho mà xem. Bó tay luôn.
    Ví dụ cả mấy đôi 85, 86 mà xem tử vi là biệt ly và khắc gì đó, mẹ e vẫn còn nói là gái hơn 2 trai hơn 1 là hợp.

Nói nhiều như thế làm mình cũng thấy chùn kinh lên được, mấy cái bói đó chỉ sợ mấy ông thầy cùng xem 1 quyển thì đi đâu ng ta cũng phán thế thôi. Lại còn, mẹ biết trước mọi chuyện sẽ như thế rồi, mày bỏ thằng đấy dần đi là vừa, k thì đến lúc lại 1 mình nuôi con.

Sửa lần cuối: 3/5/2012
  6. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Thực ra bói toán mà đúng thì đó cũng là cái mà để mình tránh.
    Em thì cũng đi xem nhưng tín thì em không tín. Em chỉ nghĩ quan trọng là yêu nhau và được sống cùng nhau.
    Còn sau này ra sao chẳng cần biết.....

7. nguyenpro88

Cái này thì chắc chỉ các chị có gia đình rồi mới hiểu hơn mình thui e ạ, mình đang yêu thì yêu như vậy..

8. tunghoanganh

tunghoanganh Thành viên rất tích cực

các cụ nói vợ chồng bằng tuổi nằm duỗi mà ăn đây thây. hì hì đùa thế chứ yêu nhau thì ngăn cản kiểu gì họ cũng quyết lấy nhau, mình thấy thường là như thế.

9. mesubeo185

mesubeo185 Banned

Mình chả tin vào mấy chuyện ấy đâu. Con bạn tớ hồi trước lúc cưới cả 2 bên đi coi tới coi lui 5, 6 thầy, cơ mà về sống với nhau hơn năm thì chồng nó mất. Nhà nó tức quá đi coi lại thì bảo mạng nó lớn quá. lúc chưa cưới thì ai cũng bảo 2 đứa lấy nhau tốt lắm đủ cả. Thầy bói nói dối ăn tiền mà

10. junny248

junny248 Bắt đầu tích cực

mình và người yêu cũng cùng 87 này. Bói thì các thầy cũng xem từ 1 sách và cùng 1 lý luận nên cái kiểu, nhà ng yêu mình bảo đi xem 10 thầy cả 10 thấy đều phán 2 đứa lấy nhau thì ng yêu mình tuyệt mệnh. Hiện tại vẫn gây khó khăn cho 2 đứa đây này. Cái quan trọng là sự quyết tâm của ng con trai, còn về sau lấy nhau có nhiều cách hóa giải lắm: phong thuỷ, sinh con hợp tuổi rồi còn đức năng thắng số nữa. Hợp tuổi mà 2 đứa ko yêu nhau thật lòng thì cũng ko hạnh phúc được. Khắc tuổi yêu sẽ gặp nhiều khó khăn, đau khổ đấy là điều chắc chắn. Nhưng nếu đã vượt qua đc nó rồi thì sẽ hạnh phúc hơn bao h hết. Mình lấy ví dụ con bạn mình nhé: nó 87, chồng 81, tứ hành xung, mệnh xung. Vẫn quyết lấy nhau, h có thằng con trai bụ bẫm đáng yêu. Tương lại ko thể nói trước đc điều gì bạn ạ. Đừng trùn bước ;)

11. nguyenpro88

Đúng cái tuyệt mệnh này luôn, rồi 2 cung hay mệnh là ngũ quỷ gì đó, tớ k nhớ rõ, nhưng nghe dọa sợ quá, nào là chết với cặp bồ :( Mà nhà ny tớ thì lại chả thấy xem xỏ gì cả, nhà tớ có mỗi tớ nên mẹ tớ lo, đi xem các nơi. Hic, nhiều lúc nghĩ đúng là rất nản, cãi nhau với mẹ suốt, tớ nói bao nhiêu mẹ tớ cũng k nghe, toàn đi tin mấy người xem tướng số. Haiz. Thế bạn vẫn chưa cưới à :D

12. tuvvbk

tuvvbk TOKYO Wedding CHỤP ẢNH CƯỚI phong cách Đẹp,Lạ

Trời ơi, chắc mẹ bạn xem nói bạn sn 88 nên thầy bói mới bảo kko hợp. Tính đúng ra bạn sn 87 hợp với bạn trai bạn mà. Chỉ thi thoảng cãi nhau vặt vì tính tình giống nhau thôi. Bạn cứ yên tâm về tuổi 2 bạn nhé, mình đảm bảo đó. Cùng tuổi nằm duỗi mà ăn mà.

13. nguyenpro88

Cám ơn bạn :D
    Mẹ tớ cũng xem tuổi 87 cho tớ với ny nhưng về lại bảo k hợp :(

14. thanhnga87

thanhnga87 Thành viên nổi tiếng

Dạ em cũng sn 87 ạ. Chả hiểu sao đi xem bói bà thầy bói cũng phán em nào là chồng chết sớm, ko thì cũng ly dị chồng, rồi nào là có rước dâu 3-4 lần cũng ko được. Làm mẹ em đêm đấy về khóc sướt mướt thương con gái khổ. Tự nhiên lại đâm lo. Em toàn phải gạt đi bảo bà ý nói vớ vẩn để trấn an. He he. Nhưng khổ nỗi ai xem cũng khen bà ý mới nổi nói đúng lắm cơ. Mà em kệ. Số đã định rồi ko tránh được. Nên em cứ vô tư mà sống thôi. He he

15. nguyenpro88

Ny bạn sinh năm bao nhiêu mà khổ thế?

16. giadinhhappy

giadinhhappy Thành viên chính thức

Yêu nhau,nhưng lại phụ thuộc vào số phận,tuổi ,mạng nên nhiều đôi phải chia tay nhau,
    mình nghĩ nếu đấu tranh cuối cùng sẽ đến được với nhau hạnh phúc thì không vấn đề
    gì,còn xảy a mâu thuẫn thì đổ lỗi cãi số,bạn suy nghĩ kĩ nhé!

17. usnaturevn

usnaturevn Trang apple

Hic, mình giống chủ top. Mà mình thấy nhiều người nói là hai tuổi 87 không nên lấy nhau lắm. Có anh khách hàng của mình - cũng ngâm cứu kha khá về tướng số hỏi tuổi người rồi bảo luôn là anh khuyên em nên xem kỹ, tuổi của hai đứa em nếu người ta xét không tốt có 4 độ thì hai tuổi này lấy nhau là xấu đến độ 3 rồi. Một bác mình xem tử vi cũng nói là không tốt. Mình thì chả tin, cũng chả thấy lo lắng mấy về việc đấy, chỉ lo lấy nhau về không biết người ta có làm cho mình hạnh phúc không thôi.

18. nguyenpro88

Hôm qua vừa đọc 1 vụ chồng giết vợ, chồng 86, vợ 87, đấy, mẹ tớ khen suốt 2 tuổi này hợp, haiz... Tín vừa thôi chứ, còn gì thì bổ sung cho nhau, đâu phải đẻ ra có tuổi hợp nhau là hợp cả đời đâu

usnaturevn thích bài này.
  19. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

Ôi zời, e với a Khánh thuộc dạng tứ hành xung, trc bố mẹ e cũng ghét cực, vì tứ hành xung, đi xem bói phán là kiểu gì cũng có đưá chết trước, nghe xog e cười phá lên, đe lão thầy bói 1 trận, bắt lão í gọi mẹ e đến nói lại.
    H e bày cho chị 1 cách, chị nhờ 1 cô hay dì hay bác nào đấy rủ mẹ chị xem bói, cơ mà chị phải phím trước với người thân và cả người xem bói mà chị định đưa mẹ chị đi í, bảo ông í phán cho chị với anh ny hợp nhau, này nọ, cơ mà phải khéo khéo tí cho mẹ chị đỡ nghi. Phải lấy độc trị độc dư thế may ra mới cải thiện đc tình hình.

20. nguyenpro88

Nhiều ng cũng bảo tớ làm theo cách này nhưng mà tớ k có gan :D vì cũng chẳng biết thầy bói nào cả, trước nay có tin bao giờ đâu, mọi ng rủ đi xem bói toàn ở nhà. Hic.
    Chính xác là cách này là lấy độc trị độc :D, đã tin chỉ tin thầy bói hehe