Hà Nội: Thứ 6-24/8 e làm su kem và xíu báo!Chè bưởi-Xíu báo-bánh mì Gulasch-Bột bánh bao

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mẹ Long, 7/5/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

E cảm ơn các mẹ đã chia sẻ động viên ạ
    Về phía nhà chồng e thì đã báo với e nghỉ k nấu chè nữa,nhưng tạm thời e chưa thu xếp đc đồ nên e tạm khóa topic,vài ngày nữa e mở lại phục vụ các mẹ ạ

Các mẹ thân mến,vì vợ chồng e có trục trặc và cảm thấy ko hợp nhau nữa nên mỗi người đi 1 đường!Em chuyển ra ngoài thời gian đầu ko đủ thời gian và đồ dùng để tiếp tục nấu chè nên tạm thời bên nhà chồng cũ của e sẽ nhận order và phục vụ các mẹ thay em!Có vấn đề gì mong các mẹ thông cảm ạ!Thời gian tới khi em ổn định được e sẽ quay lại phục vụ các mẹ!Về chè thì vẫn giữ nguyên công thức chỉ khác tay người nấu thôi nên các mẹ vẫn yên tâm ăn đc chè ngon các mẹ nha!

[/SIZE][/COLOR][/B]
    [/QUOTE]Trên gia đình LCM này chắc k ít mẹ vẫn phải chật vật đi thuê nhà giữa HN đắt đỏ,bon chen này.Em cũng thế,nghĩ đến việc thuê nhà là cảm thấy mệt mỏi vô cùng.Lúc nào cũng phải nghĩ cách kiếm tiền để…trả tiền nhà.Cả gia đình làm chỉ để …nuôi chủ nhà ạ.
    Sau bao nhiêu lâu trăn trở,giờ e quyết định liều 1 phen.Ko thể để nhà phí thế được,dù nhà e chỉ trong ngõ thôi nhưng e vẫn cố mở cửa hang để tang thêm thu nhập,để chống đỡ với tiền nhà càng lúc càng tăng như bây h ạ .Thêm nữa,e muốn cửa hàng nhà e trở thành nơi để các mẹ có thể hẹn hò, off,và giao lưu thật thoải mái nên dù k hợp lí trong mùa hè này lắm e vẫn đầu tư thảm và bàn thấp để chị e có thể tới ngồi lâu mà k bị mỏi mệt ạ ^_^
    Và tất nhiên công việc chính của e vẫn là nhận giao hàng cho các mẹ tận nhà để các mẹ có thể tiếp khách,chủ động hơn trong việc phục vụ anh xã và các thiên thiền nhỏ của nhà mình tại gia.
    Tiện hơn nữa đó là các mẹ có thể nhấc đt và gọi chè của nhà e bât cứ lúc nào cần chứ k fai hẹn hò đặt hàng trước 1 hôm nữa ạ.( đơn hàng đột xuất như này e xin phép chỉ nhận chè cốc thôi các mẹ nha )
    [/QUOTE]

Nhà cũ cao chót vót nên lỗi tùm lum rồi các mẹ ạ.E xây nhà mới hi vọng vẫn nhận đc sự ủng hộ của các mẹ như năm ngoái ạ
    Nhà cũ của nhà e đây ạ

Các mẹ chú ý giúp em là mùa hè nắng nóng rồi,khi các mẹ nhận đc chè nếu k ăn ngay thì để luôn vào tủ lạnh giúp e nhé.Chè thì ngày nào em nấu ngày ấy thậm chí có hôm 11h trưa mới hoàn thành nên lúc nào đến tay các mẹ cũng còn ấm.Các mẹ ko ăn hết thì nhớ lấy phần chè ăn riêng ra trước,còn lại bảo quản tủ lạnh,tránh k dùng đồ dùng còn ướt để múc hay bảo quản để đảm bảo chè k hỏng khi để đến ngày hôm sau ạ.Em cũng khuyến khích các mẹ ăn hết chè trong ngày và tối đa là đến ngày hôm sau thôi ạ....những món ngọt thì k để lâu đc mà chè em nấu thì k sử dụng chất bảo quản gì cả nên các mẹ chú ý giúp em...

Đối với bánh thì các mẹ cứ đập kín hộp thì vỏ bánh sẽ k bị cứng các mẹ nhé,nhiệt độ trong ngăn mát tủ lạnh cũng làm cho vỏ bánh của em cứng nếu để k đc che đậy gì đấy ạ

Thực phẩm nhà em thì các anh các chị hoàn toàn yên tâm đi nhé, đồ nhà làm bán đồng thời cũng ăn luôn, hoàn toàn đảm bảo an toàn - vệ sinh, nhà mình ăn thế nào thì làm cho các bố các mẹ và các bé ăn như thế. Tất cả đều làm từ nguyên liệu sạch, an toàn và tốt cho sức khỏe. Chè nấu ko có đường hóa học, phẩm màu dùng rất ít, hầu như loại nào có thể lấy màu từ thực phẩm thiên nhiên là em tận dụng hết sức (như quả dâu, lá nếp...), các màu khác ko có, em dùng phẩm màu thực phẩm loại an toàn các mẹ vẫn hay dùng làm bánh kem, lượng tối thiểu

E phải làm cái giá thật to cho các mẹ dễ nhìn ạ:
    Tất cả các loại chè (không bao gồm nước cốt dừa):55k/kg (e tăng giá chè thêm 5k/kg bắt đầu từ 7/5 vì e nhập nguyên liệu đắt quá ạ)
    30k/0,5kg
    Nước cốt dừa ( e tính bằng giá chè) :55k/kg
    :30k/0,5kg
    Chè cốc( các mẹ order trước 1h30 buổi trưa để e phục vụ đc tốt nhất ạ):15k/cốc

Sau đây là các sản phẩm nhà e phục vụ ( hot: có thêm món mới nữa đấy ạ)

Bánh dừa nướng nhà em các mẹ cho e nợ ảnh vì vừa ra lò đã vội vàng xếp vào túi mang đi giao luôn vì sợ muộn.Sau đây là fb về bánh dừa nướng ạ

Chè em nấu chính gốc chè Sài Gòn các mẹ nhé, mấy năm trước được gửi vào SG học, ở với bác ruột được bác dạy cho cách nấu các món chè SG cơ bản, bao năm nay nhà chỉ nấu ăn, giờ mới thử làm bán xem sao, chả biết có được vừa lòng các mẹ không nhưng em nấu lúc nào cũng đc khen nức nở luôn, thậm chí bố mẹ chồng còn bảo “mày nấu mẹ thấy hơn cả chè trên Cát Linh, vừa đắt vừa chán” ==> sướng :D Đảm bảo đủ tiêu chuẩn: Ngon - Sạch - Bổ - Rẻ

e đã nhận đc bánh và chè,xử xong 1 chiếc bánh ngon quá,đg măm măm chè cg ngon và k bị ngọt quá ạ,hihi,đáng công đợi c ạ,thanks c![/QUOTE]

Em cảm ơn các mẹ đã ủng hộ em nhiệt tình!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Long
    Last edited by a moderator: 2/9/2012
  2. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Re: Chè bưởi Sài Gòn-Xíu báo-Su kem-Bánh dừa nướng-Me đá mát lạnh-Mẹ Long năm thứ 2 ạ!

Topic cũ nhà e bị lỗi nên e lập topic mới
    Các mẹ vào ăn tân gia nhà mới của e đi ạ

3. besaurieng

besaurieng Thành viên rất tích cực

Ðề: Chè bưởi Sài Gòn-Xíu báo-Su kem-Bánh dừa nướng-Me đá mát lạnh-Mẹ Long năm thứ 2 ạ!

Nhà mẹ Long món gì cũng ngon nè, chúc c bán đắt đắt hàng nha :)

4. nbngoc181

nbngoc181

Ðề: Chè bưởi Sài Gòn-Xíu báo-Su kem-Bánh dừa nướng-Me đá mát lạnh-Mẹ Long năm thứ 2 ạ!

hihi, chị thấy món gì nhà e cg ngon, giờ có hỏi cg k biết món gì ngon nhất nữa, nhưng chắc nhất vẫn là bánh bao nhỉ (u)(u)(u)

5. tranthu

tranthu Thành viên rất tích cực

Ko biết có phải c làm bánh nướng, bánh dẻo đợt trung thu năm trước ko nhỉ?

6. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Re: Ðề: Chè bưởi Sài Gòn-Xíu báo-Su kem-Bánh dừa nướng-Me đá mát lạnh-Mẹ Long năm thứ 2 ạ!

dạ đúng rồi mẹ nó ạ
    năm ngoái e có làm bánh nướng bánh dẻo bán trung thu đấy ạ

7. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Mình oánh dấu nhà mới của mẹ nó nhé
    Rất thích bánh nướng mẹ nó làm
    (u)

8. tranthu

tranthu Thành viên rất tích cực

Ðề: Re: Ðề: Chè bưởi Sài Gòn-Xíu báo-Su kem-Bánh dừa nướng-Me đá mát lạnh-Mẹ Long năm thứ

hi.. năm nay làm nữa nhé. Năm ngoái vì bánh nhà c mà các bánh khác bị ế đấy, bà ngoại bị tiểu đường mà ko kiêng nổi. Nhìn chè thèm lắm mà có mỗi m e ăn nên chịu rồi. Chúc c đắt hàng.

9. Meyeucunkin

Meyeucunkin Bắt đầu tích cực

Nhà e hơi xa thì phí ship thế nào hả c?e lấy 0,5kg chè bưởi - 0,5kg chè ngô - 0,5kg cốt dừa - 10 su kem
    Nhà e ở ngã 3 âu cơ-lạc long quân

10. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Re: Ðề: Chè bưởi Sài Gòn-Xíu báo-Su kem-Bánh dừa nướng-Me đá mát lạnh-Mẹ Long năm thứ 2 ạ!

cảm ơn mẹ nó nha
    ^_^
    .................................

11. mebeShin

mebeShin Thành viên tích cực

Ơ topic mới hả chị? Em tàu ngầm topic kia của chị mãi vẫn chưa có cơ hội đặt hàng :). Top mới chúc chị đắt hàng nhé. (u)

12. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

hý hý
    c là khách hàng tiêu thụ bánh bao nhà e nhiều nhất đấy c ạ

13. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

hyhy
    Trung Thu c lại ủng hộ nhà e c nha
    e cảm ơn c ạ

14. ThaoNguyen79

ThaoNguyen79 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Long có topic mới ah< chúc mừng mẹ Long nhé, cho em hỏi đặt bánh bao thì lấy vào giờ nào trong ngày mẹ no?

Tặng mẹ Long bó hoa [​IMG]

15. dulethuyan

dulethuyan Thành viên tích cực

Em chưa order nhà mẹ Long bao giờ, cho em hỏi là bánh bao là ăn ngay hay mua về rồi tự hấp ạ?

16. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

bánh bao thì e làm tầm 3h chiều mới xong mẹ nó ạ
    thank mẹ nó vì bó hoa đẹp ạ
    hỳ hỳ

17. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Re: Ðề: Re: Ðề: Chè bưởi Sài Gòn-Xíu báo-Su kem-Bánh dừa nướng-Me đá mát lạnh-Mẹ Long năm

hì hì
    vâng ạ,năm nay mẹ nó lại ủng hộ nhà e nha mẹ nó

18. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

bánh bao e hấp chín sẵn rồi mẹ nó ạ
    mẹ nó mang về nhà làm nóng lại là chén đc thôi ạ

19. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

e pm rồi mà k thấy mẹ cháu trả lời ạ ^_^
    Ngày mai là e có su kem với xíu báo rồi đấy ạ

20. C_T

C_T Vì em là gió...

Thèm thì thứ 7 nhá ^^. Đổi hộp me nhá ^^ 65k/ hộp thì cứ cho thêm thêm vào cho nó bằng tiền bánh đỡ lằng nhằng nhá :">

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.