Cần giúp: Chuẩn Bị Có Thai Lại Sau Khi Bị Lưu Thai Nhiều Lần

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi hoa_oto, 17/4/2012.

1. con cò bé bé

con cò bé bé Nga 0988867123

Ðề: Chuẩn bị có thai lại sau khi bị lưu thai nhiều lần

Mẹ Bông Ú đề cập vấn đề nội tiết đúng đó. Cô bạn thân nhất của chị giống em bị thai lưu 3 lần mới có bé. Nó cứ lưu là chị cũng khóc. Đi khám thì gặp vấn đề nội tiết về phải uống thuốc nội tiết đó. Sau đó trộm vía ổn lắm em ạ. Có bé và sinh ra rất khỏe mạnh giờ đang bầu tiếp bạn thứ 2 nè.
    Nói thì thành ra quảng cáo vì c đag Kd mặt hàng này, nhưng thực sự củ gai mang lại nhiều công hiệu em ạ. Đợt tới có bầu e có nhu cầu thì ới chị lấy về đun uống or nấu cháo có tác dụng tốt lắm e ạ. (c phải uống suốt giữ đc hot boy rồng 2,5th đây)

Đang tải...

2. mesaurieng

mesaurieng Bắt đầu nổi tiếng

To hoa_oto: to cung moi bi luu lan thu 3 cuoi thang 4 vua roi. Buon lam nhg cac kqua xet nghiem bthuong, minh dag cho den 18/5 moi co kqua nhiem sac the cua 2 vo chong. Hien tai to dag uong thuoc bac cho khoe lai. Bsi cung chua biet nguyen nhan luu thai cua to, mac du cu co thai la bs cho uong va tiem thuoc noi tiet nhg van ko giu dc, chan lam.

3. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Hic, nhà bạn này giống m ghê, mình cũng lấy xn NST rùi, ko sao cả, m mới sạch kinh xong, đang chuản bị chiến đấu đây, thuốc bắc cũng uống đầy đủ rồi, nhưng đầu óc lăn tăn lắm, chỉ sợ có lại.....chán!

4. hoa_oto

C ơi chị có biết bạn chị uống thuốc vào thời điểm nào ko ạ, lúc có bầu hay là trc khi có bầu, lần này mà thử 2v chắc e vào viện khẩn trương quá các c ạ :(

5. hoa_oto

Mẹ nó bị 1 lần, lần sau có cái cứ vào viện nằm cho hắc ăn, chứ như mình, lần t3 thử 2v, tiêm thuốc luôn mà có giữ đc đâu, 3 lần rùi, giờ chai lì lắm, kiểu như mặc kệ í, hỏng lại làm lại, mà lại hỏng thì lại làm lại :D

6. somiNAMhanghieu

somiNAMhanghieu Thành viên tích cực

em cũng vừa mới 8 tuần thì bị lưu.bé đầu tiên nên 2 vc lo lắm.không hỉu tại sao .em rõ ràng là rất khỏe mạnh.trong khi bạn em nó gầy như cò hương gió thổi bay, phi xe máy , leo cầu thang ầm ầm( trộm vía) không làm sao cả.hịc hịc.

7. memocxit

memocxit Thành viên rất tích cực

Tớ hôm trước đã chia sẻ với bạn rồi đấy. Tớ bị 2 lần, lần này tớ có thai lần 3 thì tớ uống thuốc bắc, đi xuống tận Bắc Ninh lấy nhưng tớ vẫn ko yên tâm, nên khi chậm kinh 1 tuần-2 tuần tớ đkí khám cô Lan luôn. Cô cho tớ làm 6 cái xét nghiệm ở đại học y và kê thuốc giữ thai cho tớ luôn. Hôm nay tớ sẽ đi lấy kết quả để xem nguyên nhân là ở đâu để có hướng giải quyết. Tớ làm 6 xét nghiệm lấy 1 lúc 6 ống máu, kinh dị.Trước bạn đã làm xét nghiệm nhưng xét nghiệm đó ko có tdung đâu, vì khi có thai thì nội tiết thay đổi hoàn toàn nên phải đi xét nghiệm lại.Tớ cũng như bạn đau đầu mãi xem chọn ai, có nên nằm viện ko, nhưng giờ tớ quyết định chọn cô Lan và theo cô tuyệt đối, mặc dù theo cô Lan thì việc đặt số và đi khám là vô cùng vất vả, vì tớ ở xa, mà đến muộn là đóng cửa, mỗi lần đi thì phải xe ôm, taxi nữa.........Nhưng lần này tớ sẽ cố gắng làm hết sức tất cả mọi phương án, chỉ có điều lúc nào tớ cũng lo, vì bị ám ảnh 2 lần trước.
    Nhân đây cũng muốn hỏi các mẹ đã khám lâu ở cô Lan là mình phải đến trc 6h hay 6h30 nhỉ, mình nghe nói đến muộn đóng cửa ko cho vào

Bạn đã tiêm thuốc rồi mà ko ăn thua à? Lần đó bạn theo bác sĩ nào, theo dõi và thăm khám thai cho bạn?

Sửa lần cuối: 15/5/2012
  8. cindycao

cindycao Mẹ Cu Khoai

Bạn àh, bạn lại có thai lần 3 rồi hả?thai được mấy tuần rồi, mình cũng đang theo dõi trứng để tháng này có 2v, thấy nhiều mẹ khen bs Lan nhưng mình chưa khám bao giờ, những trường hợp như mình thai lưu khám bs Lan bà triệu hay bác sĩ Tuấn hàng buồm thì ổn nhỉ, ai đã từng mất con thì đều có tâm trạng lo sợ nhưng chúng mình. Mong sao cho lần sau con bình an, mạnh khoẻ đến 9t10m

9. hana_th

hana_th Thành viên mới

bác Tuấn thì hay đi công tác bạn ạ nên theo như thế không an tâm đâu, minh trước cũng theo nhưng mỗi lần đi khám lại thay 1 bác sỹ mà lại siêu âm đầu dò nhiều sẽ ko tốt lắm vì thực ra như thế con m yếu cứ 3 hôm đi 1 lần.hic

10. hoa_oto

Mình ngẫm lại thấy theo bs giỏi có cái lợi, nhưng cũng có mặt hạn chế của nó, lúc khẩn cấp, ko thể nào liên lạc đc, chán.

11. bopbibong

bopbibong Thành viên chính thức

Chia sẻ cùng các mẹ nhé. Cũng lâu rùi, kể từ ngày mất con, mình mới lại vào tìm hiểu về vấn đề này. Vì vấn đề của mình cũng giống các mẹ. Hai lần mang thai đều lưu thai ở 3 tháng đầu. Buồn ghê gớm. Lần tiếp theo này, mình cũng đã uống thuốc nam và thuốc bắc. Hiện tại là uống thuốc bắc, nhưng chán nỗi mình hay quên quá nên uống chẳng đúng giờ gì cả. Đợt khám ở Viện C thì Bác sĩ chỉ khuyên là về bồi bổ sức khỏe, lần sau có lại thì lên trên đó tiêm thuốc. Nguyên nhân của mình dẫn đến thai lưu là do nội tiết mình kém. Mình đã hỏi đi hỏi lại bác sĩ xem có phải làm xét nghiệm thêm gì không, phải uống thuốc điều trị gì không nhưng bác sĩ chỉ cho xét nghiệm thêm nhóm máu RH của 2 vợ chồng. Kết luận bình thường. Và bảo không phải uống thuốc gì cả. Mình cứ thấy lo lắm các mẹ à. Vì mình nghĩ, nếu nội tiết mình kém thì phải đi điều trị trứoc khi để bầu tiếp chứ nhỉ. Sao bác sĩ lại chỉ bảo là lần sau có bầu mới lên. Rùi cũng phân vân là không biết nên khám bác sĩ nào. Mình có lên mạng search về các bác sĩ. Thấy nhiều bác sĩ quá. Một số mẹ cũng khuyên mình khám bác sĩ Lan ở Bà Triệu, một số khuyên Bác sĩ Dũng ở Kim Ngưu....Mình cũng muốn chọn 1 bác sĩ để theo. Khổ nỗi không biết chọn ai mà nhà thì xa nữa. Mình ở tận Hải Dương mà. Chán thế các mẹ à. Nhiều lúc nghĩ nản lắm các mẹ ạ.

12. hoa_oto

Chào bạn, chỉ có những ng cùng cảnh ngộ mới hiểu nhau thôi. Mình cũng làm hết tất cả mọi XN và câu trả lời là bình thường, khi mình đến bs Lan, yc cô chữa cho mình để có thể mang thai đc, cô cũng bảo là chờ bao giờ có thai lại rồi hãn đến, bs ko chữa trc khi có bầu đâu bạn ạ, vì nội tiết khi có bầu và khi ko có hoàn toàn khác nhau mà.

13. hana_th

hana_th Thành viên mới

Thấy bác sỹ bảo là do nội tiết tố rồi có nhiều người bị mười mấy lần ý, tiêm vào uống thuốc cũng không ăn thua. Hic . M cũng lo lắm. Tinh thần mẹ nó cứ thoải mái là cái tốt nhất đấy. Mẹ nó cố lên nhé. Giờ bị thế theo bác sỹ nào cũng thấy lo, thảm khảo mọi người vậy mẹ nó a

14. hongnhunghl

hongnhunghl Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ. Em cũng là người từng bị thai lưu đợt trước tết năm vừa rồi. Thai được 2 tháng mà em không hề có biểu hiện gì khác thường. Đi siêu âm phát hiện ko có tim thai thế phải nhập viện luôn. Sau đó 1 tháng e có kinh nguyệt trở lại bt nhưng bị rong kinh hàng tháng trời. Máu cứ đen đen nhg rất ít. em thấy rong lâu quá thì có vào diễn đàn tham khảo. Mọi người khuyên nên uống 1 vỉ tránh thai hàng ngày để điều hòa kinh nguyệt. Em uống hết 1 tháng rồi thôi. Nhưng đến kỳ kinh tháng tiếp theo thì ôi thôi. Lại rong tiếp. Cứ rây rây 1 tí ghét không chịu nổi. Được khoảng 1 tuần thì hôm ấy. Máu ra nhiều khủng khiếp, ào ào ra mà e đóng băng vs cũng ko thấm kịp. Khoảng từ 9h sáng đến 1-2 h chiều. Cứ từng đợt ọc ra. E sợ quá. Đóng 2 cái băng vs liền thì lại ko thấy ra nữa. Đến đêm đi ngủ cũng chủ quan đóng mỗi cái băng hàng ngày. Chồng e đi làm về thấy lạch cạch mở cửa e mới tỉnh dậy, lơ mơ thấy quần mình nó ướt ướt. E xờ vào thì ôi thôi cả bàn tay e toàn máu. E giật mình ngồi bật dậy nhìn xuống cái giường thì ôi thôi. Đời e từ bé đến giờ chưa bao giờ bị ra nhiều máu nt. Chồng e nhìn còn hãi phải vất ngay cái đệm và bộ chăn ga đi. E xuống nhà tắm vệ sinh thi ui chao. Máu đông máu cục nó ồ ạt ra, không phải như máu kinh bt mà toàn máu tươi đặc sệt ( nói hơi ghê mong các chị thông cảm nhìn nó như tiết lợn đông vào rồi ý :( ). Ngồi trong nhà vs mà lênh láng toàn máu. E hết hồn tưởng m bị băng huyết. Đúng 1 tiếng đồng hồ đến 3h đóng ko biết bao nhiêu cái bvs vào nhg nó ào ra nhanh quá băng thì ko thấm kịp. Sợ quá phải đóng hẳn 2 cái vào rồi mệt quá trèo lên giường nằm mà cũng ko dám ngủ thì ko thấy ra tẹo nào nữa. Đến ngày hôm sau thì chả thấy ra tí gì nữa. Đêm hôm sau 2h đêm lại 1 trận ào ào như hôm trc tiếp. E mất nhiều máu quá. Choáng váng lên ngồi trong nhà vs đến đi nào nó bớt ra nữa thì mới dám lên giường. Hôm sau sợ qua phải đi khám. Bs siêu âm bảo cổ tử cung to và nham nhở, xuống siêu âm đầu dò thì niêm mạc tử cung quá dày ... rồi nghi có thai xong sảy thai thử thì chưa xác định. Kê cho e 1 đợt thuốc kháng sinh, chống viên rồi thuốc ngậm dưới lưỡi và cầm máu về uống bảo 3 hôm nữa đến khám lại. 3 hôm sau đến khám thì khả quan hơn nhg máu vẫn rây rây ra. BS bảo uống nốt đợt thuốc nếu vẫn ra áu thì đến khám lại. E uống hết 1 tuần thì thấy chỉ dây 1 tí tí nên lười đi khám. Khoảng 1 tuần sau thì hết sạch. Đên h e vẫn chưa hiểu lúc đó e bị sao nữa. Hix hix. Đến giờ kể lại vẫn còn sợ :((. 1 chút chia sẻ với các chị ạ

15. hongnhunghl

hongnhunghl Thành viên sắp chính thức

Mà e thấy từ đợt bị hỏng thai xong nội tiết thay đổi hay sao ý mà mặt em lên 1 đống mụn, toàn mụn bọc, thâm thì cả tháng trời ko thấy mờ đi. Chán quá uống bao nhiêu đồ mát mà ko ăn thua. Có c nào bị giống em không ??? Giúp e với :(

16. hoa_oto

Hồi trước t bị ra máu kinh cũng đen sì, sợ lắm, nhưng trộm vía, từ hồi uống thuốc bắc xong, máu kinh đỏ tươi và các tháng đều tăm tắp chứ ko chạy lung tung như trc đây nữa.bạn thử bắt mạch uống mấy chục thang xem thế nào nhé, m nghĩ sẽ tốt đấy ;)

17. mesaurieng

TO hoa_oto: chao me no, lau lam moi vao, me no da chuan bi cho lan bau bi tiep theo chua??? Sau vu luu thai lan 3 vua roi, 2 thang nay kinh nguyet cua to deu lam dang dinh chuan bi chien dau day. Me no cung chien dau ko??

18. hoa_oto

Chao mesaurieng, minh hiện đã có bầu đc 6 tuần rùi, giờ đang ăn dưỡng ở nhà đây, ko đi làm, buồn ghê ghớm, mà lần này bị nghén nặng lắm :(

19. phuonglienle

phuonglienle

ui chúc mừng mẹ nó nhé. Thế là tóm được Rồng con rồi nhỉ? Cố gắng nghỉ ngơi nhé. Ba tháng đầu bị nghén thì sau đó cố gắng ăn bồi bổ vào nhé.

20. mesaurieng

Ui, trom via, chuc mung me no nhe. The truoc khi co bau me no co di kham xet, chua j o dau ko?? To dag muon tha ma van lo qua, 3 lan truoc luu deu ko tim dc nguyen nhan me no ah. Me no co kinh nghiem j chia se nhe.