8 tuyệt chiêu giảm béo bụng nhanh nè các mẹ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hongnhungng, 9/5/2012.

1. hongnhungng

hongnhungng Hoa cưới - 01689965715

Mình đã áp dụng thử, thấy cũng có dấu hiệu tốt nên chia sẻ với mọi ng nhé!

8 tuyệt chiêu giúp giảm mỡ bụng nhanh chóng​

Thay vì ăn 3 bữa chính như bình thường, bạn có thể chia thành 5 bữa nhỏ trong một ngày và tuyệt đối không nên bỏ bữa sáng.

Giữ nước cho cơ thể

Dù bạn muốn giảm cân hay chỉ đơn giản là giảm mỡ bụng thì bạn cũng nên cung cấp đầy đủ nước cho cơ thể (nhất là mùa hè). Bằng cách mang theo bên người một chai nước, bạn có thể uống bất cứ khi nào cảm thấy khát. Uống nước sẽ xua tan đi cảm giác đói nhanh chóng, duy trì việc này trong vòng một tuần và bạn sẽ cảm nhận được sự khác biệt.

Bữa ăn nhiều màu sắc

Một chế độ ăn bao gồm các loại rau, củ, quả nhiều màu sắc khác nhau như cà rốt, rau bina, ớt, cà chua không chỉ tốt cho sức khỏe mà còn giúp giảm mỡ bụng nhanh chóng.

Hạn chế đồ “fast food”

Thực phẩm ăn nhanh như gà rán, khoai tây chiên, bánh mì sandwich có chứa rất nhiều calo và chất béo không tốt cho sức khỏe. Những chất béo này khi được cơ thể hấp thu sẽ tiến thẳng đến khu vực bụng và tích mỡ ở đó. Vì thế, bạn nên tránh xa “fast food” hoặc nếu không chỉ chọn những món ăn lành mạnh như salad.

Chế độ tập thể dục đa dạng

Nếu bạn cho rằng chỉ cần bài tập nằm xuống rồi ngồi dậy thẳng lưng, duỗi thẳng chân mà có thể đánh tan hết mỡ bụng thì thật là sai lầm. Bên cạnh đó, bạn cần phải tập các bài tập khác như đi bộ nhanh, chạy một cách đều đặn.

Ngoài ra, một số bài tập khác không liên quan đến việc giảm cân như đạp xe đạp, chèo thuyền, hay yoga cũng rất cần thiết. Và một nguyên tắc rất quan trọng nữa đó là, ngay cả khi những nỗ lực của bạn bắt đầu được đền đáp, bạn cũng không được dừng việc tập luyện và duy trì chế độ ăn uống cũ.

Không nhịn ăn
    cái này quan trọng nè, đừng tưởng nhịn ăn thì sẽ giảm béo nhé

Nhịn ăn hoặc ăn ít đi là tư tưởng sai lầm của rất nhiều bạn gái muốn giảm béo hay giảm mỡ bụng. Nhịn ăn không thể giúp bạn đốt cháy mỡ thừa mà nó chỉ gây hại cho sức khỏe mà thôi (nhất là bữa sáng). Vấn đề cốt lõi là bạn cần tuân theo một chế độ ăn uống hợp lý, mục đích để cắt giảm lượng calo dư thừa, không cần thiết.

Uống một cốc nước trước khi ăn

Mục đích của việc này là khiến bạn cảm thấy no bụng và sẽ không ăn quá nhiều. Trước mỗi bữa ăn, bạn nên uống một cốc nước, đợi vài phút rồi mới bắt đầu “đánh chén”.

Ăn 5 bữa/ ngày

Thay vì ăn 3 bữa chính như bình thường (sáng-trưa-tối), bạn có thể chia thành 5 bữa nhỏ mỗi ngày theo cách sau: một bữa ăn nhẹ buổi sáng, một bữa ăn nhẹ buổi trưa (khoảng 9-10 giờ), bữa trưa, bữa ăn nhẹ buổi chiều, và bữa tối. Chia thành nhiều bữa ăn nhỏ trong một ngày như thế này sẽ giúp bạn không cảm thấy đói, và tất nhiên sẽ ăn uống điều độ hơn.

Đặc biệt, trong khi ăn, bạn nên ăn thật chậm để cơ thể có thời gian cảm nhận xem đã no chưa. Nếu có thời gian, tốt nhất bạn nên nghỉ giải lao giữa một bữa ăn.

Đi bơi

Nếu bạn không chịu khó vận động, tập luyện thì nguy cơ bị béo bụng lúc nào cũng sẽ đeo bám bạn. Bơi là một trong những cách tốt nhất giúp bạn giảm mỡ bụng nhanh chóng. Mùa hè sắp đến rồi, đây chính là dịp để bạn đi bơi đấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongnhungng
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 11/7/2012
  2. CamyShop

CamyShop Thành viên rất tích cực

Ðề: 8 tuyệt chiêu giảm béo bụng nhanh nè các mẹ

e chỉ giỏi uống nước và ko nhịn ăn :D
    học bơi từ 2 năm trước, từ đó đến nay chưa ra đến bể nữa........haizzzzzzzzzzz

3. saobien1987

saobien1987 Thành viên tích cực

không biết bơi... già đời rồi nên bảo học bơi sợ quá hic...

4. my_dtth

my_dtth Thành viên đạt chuẩn

em thích đi bơi lắm nhưng sợ da đen như trâu thì...:((

5. hongnhungng

Keke, chị em công sở nhà mình ai cũng béo bụng nhỉ, em thì cũng bình thường thui chứ bà chị em á khiếp mở cứ hàng tầng, mà bà này bà í cũng lười lắm, cơ mà cũng tại hemcos thời gian, hai thằng quỷ sứ ở nhà lại làm ở Sacombank từ sáng đến tối mờ...giảm sao nổi.

6. tieuvyvy

tieuvyvy Thành viên tập sự

có chị chỉ cách uống nước ép bí xanh với quả thơm để giảm béo đấy, đã có chị nào làm thế chưa ah. cho e ý kiến với. e sắp lên xe bông, nhưng mà bụng toàn mỡ, mặc váy cưới xấu xí quá. hjxhjx.

7. hongnhungng

Úi ai mà mách cái cách nghe lạ vậy ta? Mình chỉ thấy có 2 món được lưu truyền từ trc đến giờ là ăn củ từ và rau cần có tác dụng giảm béo bụng thui. Nhưng mà ko ăn thua đâu, vẫn thấy thu lu này! Hai thứ nc đó chắc đẹp da.
    Mới cả b sắp chống lầy rùi thì làm cách đó hem ổn, tìm cách gì hiệu quả nhanh nhanh còn đc

8. Ms.Anh

Ms.Anh Cống hiến

Chị gái ơi, bổ sung cho chị gái thêm 1 khoản ép bụng nữa nhé, em thấy món này hiệu quả hơn mấy món ăn kiêng với chạy bộ, mỗi tối trc khi đi ngủ ép 10- 20 cái ép sâu là mau thấy kết quả lắm, tại em cũng ngồi nhiều, lắm mỡ nên sưu tầm áp dụng đc tý, hihi

9. hongnhungng

Cách đó em cũng áp dụng được vài tối, cơ mà nhiều khi mệt, con bé nên chẳng duy trì được í :((

10. Bông Bi 2007

Bông Bi 2007 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, em thấy có vụ học yoga cũng giảm được mỡ bụng đấy. Như em học 4 tháng mà đã giảm được 4 xăng ti. Mấy cái động tác con lạc đà, rồi nâng cao chân.... Học xong buổi đầu chỉ muốn chạy làng. Nhưng mấy hôm sau thấy quen rùi lại càng ham.
    Đến lớp tập thấy mọi người mới có khí thế tập hăng say nhưng đến lúc đi công tác liên miên lại chẳng có thời gian tập, sáng muốn dậy nhưng cũng lười. Hic.
    Đợt rồi có chị cùng chỗ làm rủ đi giảm béo bụng bằng phương pháp dưỡng sinh kiểu Nhật, thấy cũng ham ham. Đến nơi mấy em tư vấn bảo nếu mình kết hợp giảm béo dưỡng sinh và yoga thì sẽ hiệu quả lắm. Chủ nhật này mình sẽ bắt đầu liệu trình đầu tiên. Có mẹ nào quan tâm thì cứ ới em, em tường thuật lại cho. :)

zozobata thích bài này.
  11. hp900

hp900 Thành viên mới

Có khi em cũng phải đi bơi thôi chứ dạo này bụng to quá.
    Hồi nhỏ em chỉ ước cao 1m75 nặng 70 kg.
    Bjo thì cao có 1m72 còn nặng hơn 80 kilo

12. hongnhungng

Em có nghe 1 địa chỉ học Yoga của thấy Ấn Độ bên Saigon'smile Spa, mấy chị bạn em cũng đang học, mới nên chưa biết kết quả thế nào ( để về hỏi thêm ), chị có học bên đó ko?

zozobata thích bài này.
  13. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

hix công nhận chị cao dữ thiệt đó :-ss

14. zozobata

zozobata Thành viên sắp chính thức

Mình cũng muốn học yoga. Yoga kết hợp thể dục giảm béo là tốt nhất. Lúc nào có thông tin bạn pm mình nhé.

15. zozobata

zozobata Thành viên sắp chính thức

Nhưng mà chị ơi, em thấy mấy pp giảm béo ở spa sẽ làm mình mất nhiều sức thì làm sao tập được yoga nữa?

16. Truongngocthuy

Truongngocthuy Thành viên chính thức

Mình jảm cân bằng nước ép bí xanh này, hwả lắm nhá

okita107 thích bài này.
  17. Me Titmit07

Me Titmit07 Thành viên tập sự

Có kết quả mẹ cháu thông tin cho chị em tìm hiểu với nhé

18. gacon_226363

gacon_226363 Thành viên kỳ cựu

Các chị ơi, em có lá sen khô giảm béo bụng rất hiệu quả đấy ạ. Mời các mẹ vào link ủng hộ em, không thì un mông em lên cái nhé! Hì hì!

hongnhungng thích bài này.
  19. okita107

okita107 tuyetmat

Mẹ cho công thức cụ thể cách làm đi ạ. Em cũng thích ăn bí, nhưng chín thôi, bí xanh sống thì em chưa thử. :D

20. hongnhungng

Hehe, ăn bí xanh ở đây là quả bí đao ý, đương nhiên là phải nấu chứ, ăn sống sao đc. E thì thấy mấy cách này cần kiên trì lắm ý, lại phải ăn kiêng nữa. chia sẻ với mọi người là thế nhưng mà dạo này bụng em lại phị ra rùi :((. Hôm trước hỏi chị bạn tình hình đi tập Yoga bên Sài gon smile spa ăn thua jh hem, chị í bảo cũng đc...lúc đầu oải vì động tác lằng ngoằng sau quen đâm ra lại ham.