Khác: Có mẹ nào khám thai ở bác sỹ Đinh Hùng Vỹ chưa ạ???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi NamLinh, 13/6/2012.

1. NamLinh

NamLinh Thành viên tích cực

Các mẹ ơi! hôm nay e đi khám thai ở chỗ bác sỹ Đinh Hùng Vỹ - cơ sở 2 Trung Hòa ấy ạ!! thai e được 32 tuần rùi. Đến nơi khám mấy em ngồi ghi tên thu tiền bảo thai e được 32 tuần thì khám ở phòng 1 (phòng này do bác sỹ Hưng khám), e hỏi sao lại thế, mấy ẻm bảo bsy Vỹ chỉ khám mốc quan trọng là 12 với 22 thui, còn mốc 32 thì chỉ phòng 1 mới khám các chỉ số dị tật, bsy Vỹ k khám nữa ??? :rolleyes: :rolleyes::rolleyes: vào khám bsy Hưng (nhìn trẻ lắm ạ!!) thì bsy cũng khám cẩn thận lắm, nhưng e vẫn thấy lo lo các mẹ ạ!! các mẹ cho e ý kiến xem có nên đi khám lại không, và có thật là bsy Vỹ giờ k khám mốc 32 nữa k ạ!! Các mẹ giúp em với!!!!:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NamLinh
    Đang tải...

2. Chamtinh

Chamtinh Thành viên rất tích cực

Ðề: Có mẹ nào khám thai ở bác sỹ Đinh Hùng Vỹ chưa ạ???

Chắc đây là mới rùi. Cách đây 2 năm mình mang bầu bé thứ 2 vẫn BS Đinh Hùng Vỹ khám mà, các mốc luôn, từ tháng đầu đến khi thai to. Mình khám ở dốc phụ sản í.

3. nguyễn phan anh

nguyễn phan anh ĐLy Hà Nội Kem **PANDA

chị ơi em htruoc cũng qua trung hòa khám cho đỡ đông hdo bsy vỹ khám bên dốc phụ sản em cũngdc 1 bsy trẻ khám hic cũng chả thik, thôi lần sau cứ qua dốc phụ sản chịu khó chờ tý cho lành chị ah,

4. Mẹ Loan Châu

Mẹ Loan Châu Thành viên tích cực

Mình vừa khám BS Vỹ cách đây mấy hôm. Mình nghĩ do mẹ nào đến cũng đòi khám BS Vỹ-còn BS khác thì ế (như BS Anh Thư....), nên các em ấy mới đưa mình sang phòng khác. Nhưng bạn cứ bảo: k C chỉ khám BS Vỹ thôi, thì chắc các em ấy k làm căng đâu. Hôm trc mình đi khám mốc 18w, các bạn ấy cũng bảo có 2 phòng, C khám phòng nào. Mình bảo: BS Vỹ. Các e ấy bảo nếu khám BS Vỹ thì chờ lâu. Mình bảo mình chờ đc, thế là OK, các e ấy cũng chả gây khó khăn j cả.

Các mẹ rút kinh nghiệm nhé. Mà mốc 32 tuần cũng là mốc quan trọng mà nhỉ

NamLinh thích bài này.
  5. NamLinh

Bác này mới mở cơ sở mới ở Trung Hòa chị à!! sáng khám ở cs 2, chiều ở cs 1 dốc phụ sản! híc

Chamtinh thích bài này.
  6. NamLinh

Hôm nay mình khám có cả bsy Vỹ và bsy Anh Thư và bsy Hưng nữa. mình nói muốn khám bsy vỹ nhưng mấy e đó bảo bsy Vỹ k khám dị tật ở tuần này nữa mà bsy Hưng khám, nghe thế mình đành khám bsy Hưng thui, hic

7. memit1012

memit1012 Bắt đầu tích cực

uh, hôm rồi mình khám mốc 22w, mấy em ấy cũng cứ dụ mình khám bsi khác, mình nhất quyết ko chịu. Nếu khám bsi khác thì mình chẳng ra đấy khám làm gì.ra Thái Thịnh khám cũng đc, ở Trung Hòa khám thai toàn mấy em trẻ ranh, chẳng yên tâm tí nào

8. NamLinh

hôm nay mình khám thì mấy bạn ấy bảo bsy Vỹ k đo các dị tật ở mốc 32 nữa, thế mới hay chứ, mà mình khám mốc 32 chủ yếu là khám các chỉ số đó, nên đành khám bsy Hưng. Nhưng nếu các bạn ấy nói thế chỉ để san sẻ ng khám cho bsy khác thì quá đáng quá!

9. NamLinh

10. NamLinh

trời ơi! thế là mấy em đó lừa mình rồi, lúc đó mấy em đó bảo giờ bsy Vỹ giờ chỉ khám mốc quan trọng là 12 với 22 thôi!! mốc 32 k khám nữa (nói nhìn ngiêm túc lắm cơ!!), mình nghĩ thật chứ!! mấy em đó quá đáng quá!! Các mẹ khám ở đây nếu bị dụ như thế thì đừng tin nhé!! rút kinh nghiệm từ mình...

11. bong09

bong09 Bắt đầu nổi tiếng

BS Vỹ mới mở thêm ở Trung Hòa, nên ai đến đăng ký khám ở dốc Phụ Sản đều bị các em ấy bảo hết số rồi và gợi ý sang Trung Hòa
    Mình thì đang rất bực mình vì thái độ của các cô ấy đây, ko biết có phải là chủ trương của BS Vỹ hay các cô ấy tự ý làm thế, cụ thể thế này, nói rõ để các mẹ rút kinh nghiệm:
    Tuần trước mình đến khám, mình tính nhầm là 12w, nhưng khi khám mới được 11w nên ko siêu âm CT được (mà mình đã nộp tiền rồi), BS Vỹ ghi trên giấy siêu âm của mình: hẹn 7-10 ngày khám lại, siêu âm CT thu tiền siêu âm thường.
    Chiều nay nhờ ox đến lấy số để chiều về khám vì mình làm tận Mỹ Đình, khi đến các cô em bắt nộp tiền siêu âm CT như mọi người, mình có nói qua điện thoại trường hợp của mình, và muốn đăng ký số còn lúc đến khám sẽ nộp tiền, các cô ấy bảo: đúng 2h chị phải đến nộp tiền, ko thì bọn em hết số, chị ở Mỹ Đình thì đến Trung Hòa khám cũng được, mình nói muốn khám BS Vỹ, lại bảo: thế thì đúng 2h đến nộp tiền, ko thì thôi. Cuối cùng mình đành bảo ox cứ nộp tiền bình thường, chiều mình đến khám đòi lại phần chênh lệch, ko biết thế nào.
    Mình thấy BS khám thì nhiệt tình, nhưng thái độ mấy cô nhân viên thật đáng ghét, mình đến khám mất tiền đấy chứ, vậy mà coi thường quá đáng.
    Chắc mình chỉ khám ở đây 1 lần này thôi,

NamLinh thích bài này.
  12. NamLinh

Mình thấy chỗ Bs này càng ngày càng đông, BS khám thì nhiệt tình và cẩn thận, nhưng đúng là k thể ưa nổi thái độ của mấy này!! Đi khám chỗ này ngại nhất là khâu xếp hàng lấy số, như bao cấp ý!!:(

13. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

vừa rồi em khám bs vẫn khám mà, đưa con em đi khám ở tuần 32 bs vẫn khám mà, :-s. mỗi tội là đông quá, phải xếp hàng chờ số thôi

14. tomato88

tomato88 Một cây làm chẳng nên non

2 tuần trước em cũng đi khám chỗ Trung Hòa mốc 28 tuần. Như mọi lần là 2 vợ chồng cứ 9h mới lóc cóc ở nhà đi nên lần nào cũng số cuối or gần cuối. Hôm vừa rồi rút kinh nghiệm 7h có mặt ở phòng khám thì thấy có mỗi 2 chị đợi ở đó sẵn rồi, em cũng hí hửng nhảy vào đăng kí số rồi chạy ra ăn sáng. 8h vẫn chưa thấy bs Vỹ đến, lúc sau thấy 1 bs nữ + 1 bs nam trẻ nữa lên trên phòng 2 (phòng của bs Vỹ vẫn khám). 8h20 em đc gọi tên trong top đầu, nhưng ko phải bsi Vỹ lắm. 10 chị trong cùng top với em cũng ko ai ý kiến gì, lúc thì người này bsi Anh Thư khám, tí lại thay bs nam trẻ khám. Ko thấy ai ý kiến gì nên em cũng thôi.... Nhưng mà nghĩ cho cùng phòng khám đã mang thương hiệu bsi Vỹ rồi mà bây giờ cứ lộm nhộm thế này thì mất hết uy tín. Chán quá!!!
    Ko biết mốc 32w ai khám cho em đây!!?????????

15. bo_vespa

bo_vespa Thành viên tích cực

từ lúc có bầu đến bây h thai được hơn 4 tháng e vẫn chỉ khám bsi Vỹ nhưng khám ở bên dốc Phụ sản ợ, bên đấy có đúng 1 phòng siêu âm nên buổi chiều các ngày trừ thứ 3,5 thì toàn bác sĩ Vỹ làm thôi, mấy e nhân viên lúc nào cũng bảo ở đấy đông các chị ra trung hòa nhưng e chả bao h ra :D

16. NamLinh

Mình thấy nếu khám ở dốc PS thì bsy Vỹ sẽ khám hết, nhưng nếu khám ở Trung Hòa thì lộn nhộn lắm, chẳng biết thế nào! Thế mẹ nó khám ở đấy lâu chưa?? hôm đầu tuần mình đi khám thì bsy Anh Thư và bsy trẻ (bsy Hưng) ở phòng số 1, còn bsy Vỹ khám ở tầng số 2.

17. NamLinh

Khám ở dốc PS đông quá nên có nhiều mẹ chọn ra Trung hòa khám cho vắng mẹ nó ạ, bầu bì mà cứ xếp hàng chờ đợi, đôi khi chen lấn thì mệt lắm!!:((

18. bo_vespa

bo_vespa Thành viên tích cực

vâng cũng biết là như thế nhưng vì con yêu nên e toàn cố thôi, e toàn phải xếp hàng từ lúc 1h30 đến 4h30 mới xong hết các khâu đấy ợ, có mẹ còn xếp hàng từ lúc 12h30 cơ ợ. bây h mang thai vất vả tn mới thấy thương mẹ mình các chị ợ, mà ngày xưa thời mẹ mình nào có tiện nghi vs đầy đủ như bây h đâu :(

19. chilan06

chilan06 Thành viên đạt chuẩn

các bạn muốn siêu âm của bác sĩ vỹ thì cố gắng đi xếp hàng sớm vào tớ ở ngọc hà đây mà phải đi từ 6h 30 phút mà mới được số 4 nhé

20. thuytt_hut

thuytt_hut ĐỒ KM TỪ SỮA 0972.279.739

Các mẹ lấy số điện thoại cả 2 cơ sở rồi gọi điện để biết lịch làm việc cụ thể của bác sỹ Vỹ. Lịch làm việc thay đổi theo tuần hay sao ấy. Sáng nếu đi sớm được thì đi từ 6h đến viết tên vào giấy, sau đó gần 8h quay lại để chuẩn bị nộp tiền.
    Chiều từ 12h có thể đăng ký tên đến 13h45 quay lại để đóng tiền nhé.
    Nếu mẹ nào đến lúc gọi tên đóng tiền không có mặt thì sẽ bị gạch tên, nếu quay lại thì sẽ chỉ lấy được số theo sau người đang đóng tiền hiện tại thôi.

Hì hì em toàn đến viết tên rồi về ăn sáng hoặc ăn trưa, gần đến giờ đóng tiền mới đến. Bà bầu bình thường đã nóng chen chúc càng nóng hơn nên các mẹ qua cơ sở Trung Hòa khám cho mát, tuy nhiên giá tiền siêu âm cao hơn phụ sản 20K.