Kinh nghiệm: Chi Phí Đẻ Ở Các Bệnh Viện

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi ninhvt, 18/5/2012.

Tags:
  1. ninhvt

ninhvt Thành viên tích cực

Ðề: chi phí đẻ ở các bệnh viện

hôm đấy mình s.a 2d xong vì lần trc có vde nên cô kia lại cầm kết quả đi hỏi rồi lại s.a 4d, lấy máu xét nghiệm nữa, thấy ox bảo lần đầu nhờ nên cứ đưa 500k cho dễ lần sau vào nhờ tiếp, chứ mình thấy có ng kẹp 200k vào sổ rùi đưa cho ng giữ sổ chờ xếp hàng mà vẫn lâu lắm, như mình toàn dẫn luôn vào phòng và nhờ trực tiếp luôn

Đang tải...

2. Mskaoru

Mskaoru http://chuyenhangquangchau.com

Hwa e vào phụ sản HN cũng thấy đông kinh khủng :( đúng là năm rồng vàng :(

3. chipsaoql19

chipsaoql19 Thành viên nổi tiếng

Mình để thường ở PSHN, Trọn gói dịch vụ từ A-Z, lúc nhập viện chờ sinh đã nằm phòng 2 giường, điều hòa mát lạnh, cứ 3 tiếng lại có ng đi khám cho. Tổng mất gần 9Tr. Biếu Bs 1tr, Y tá ca đẻ 500k, Chi phí viện... 7tr. Chi phí lặt vặt mỗi lần con đi tắm, ... khoảng 500k. Nhưng mà con tớ sướng lắm nhé. Đc riêng 1 y tá đưa đi tắm và đưa về :) mọi thứ phục vụ quanh mình đều nhẹ nhàng, dễ chịu :)

4. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

mình đẻ ở phụ sản trung ương, các dịch vụ và bác sĩ mình thấy tuơng đối ổn. nhưng mà quan trọng là do mình nhé, lúc đi đẻ ấy ạ, mình đau ở đâu, trong người như nào phải gọi bs ngay nhé, nếu bác sĩ thờ ơ hay vô tâm thì phải góp ý hoặc đổi bác sĩ ngay. chứ đừng nghe lời bs quá mà không nghe theo cơ thể mình. mình đẻ thường ở viện này hết tổng thiệt hại là 5 triệu, vừa cứng và mềm

5. giadinhkinder

giadinhkinder Thành viên sắp chính thức

Chà, nhiều thông tin quá, đọc một lúc mà loạn luôn. Đứa đầu mình đẻ thường ở Việt Nhật năm 2011, tất tật hết tầm 3,5T ( mình có bảo hiểm nên được giảm 30 hay 35% gì đó). tập 2 này đang tính đẻ ở BV Bưu điện cho gần nhà nhưng nghe chừng chi phí cao hơn VN mà chuyên môn lại không bằng. trên này tooàn thấy các mẹ đẻ mổ thôi, ít mẹ đẻ thường quá

6. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

Em cũng tính đăng ký sinh ở Việt Nhật đây ạ. Thấy bảo ở đây làm cũng được mà các bác sĩ chuyên môn cũng cao. hihi

Em cũng nghe nói bv Bưu Điện làm tốt mà sạch sẽ. :)

7. Mr.bean910

Mr.bean910 Nothing is impossible!!

Mình cách đây 2 năm, sinh thường ở BV Đức Giang - Long Biên
    Không làm hồ sơ sinh gì cả, cứ đau đẻ là vào thôi....
    Nhập viện, xuất thẻ bảo hiểm y tế (quên k xin giấy chuyển viện) bảo bác sĩ cứ ghi cho em là có giấy chuyển viện, để em nhờ ng ở công ty xin sau...
    Sau đó quên béng mất, chả bổ sung hihi
    Đưa cho bác sĩ đỡ chính gọi là bồi dưỡng 500K (giá chung lúc ấy rồi, k hơn không kém)
    Ở lại viện 2 ngày ở phòng tự nguyện, 1 mình 2 giường , lúc thanh toán, chi phí 280K
    Tính cả thuốc kích đẻ và chi phí mua giấy .... của bệnh viên rơi vào tầm 500K (bồi dưỡng) + 280K (tiền phòng, sau sinh) + 220K (xông xênh, bồi dưỡng y tá mỗi khi vệ sinh cho mẹ, để tư vấn và vệ sinh cho mình sạch sẽ , mỗi lần 20K , thuốc kích đẻ, giấy ..... = 1000K

8. Mr.bean910

Mà lúc ấy, sinh xong đc 2 tiếng em lạnh run ng... trộm vía cứ sợ bị băng huyết.... may không sao....
    Bác sỹ theo dõi và uống thêm 2 viên thuốc gì í, 1 tiếng sau hết lạnh và bình thường ngay, hôm sau về nhà^^

9. gaotamthaihn

gaotamthaihn

đọc mãi nên loạn hết cả lên rồi, em tháng 9 mới sinh cơ, nhưng cái vụ đẻ mổ đẻ thường là do mình ah các mẹ, do em ít tuổi hay sao chứ mỗi khi tưởng tượng ra cảnh đẻ là em thấy sợ lắm ah.

10. liluss

liluss Thành viên rất tích cực

Sợ gì Chứ, lúc gần đẻ đau bụng quá sẽ phải cố gắng thật lẹ cho con ra mau cho nhanh đỡ đau thui mà, Hi, tớ sinh ở phụ sản HN đẻ thường vì ko đăng ký dv nhưng đã xem đứa e trong phòng đẻ dịch vụ rồi chả khác nhau. Sau đẻ chồng Vẫn lo cho phòng dv để nằm được , năm 2010 mất 3 tr (1,5 tr tiền phòng vì con tớ chiếu vàng da+ 1.5 tiền đưa bác sỹ, hết

11. liluss

liluss Thành viên rất tích cực

Có một kinh nghiệm tớ chưa kịp làm nhưng được truyền lại cho chia sẻ thêm với các b Là lúc khâu tầng sinh môn các mẹ nhớ cho em y tá 100n để e ý khâu vá cẩn thân cho đẹp và đảm bảo ko bị đau , tớ nghĩ Cái này quan trọng phết đó nha

12. Mr.bean910

Đúng ruì.....lúc đi sinh...lần đầu nên cũng chả bít mà chuẩn bị, nhưng đc cái ở đó các bác ấy cũng thoải mái, cẩn thận.
    TRộm vía không đau đớn gì, xong là đi lại (vệ sinh) bình thường ngay^^

13. Me_moka

Me_moka

Trc thì mình thấy cũn có ,bv nào chẳng thế,nhưng giờ tớ thấy mọi thứ ok o còn như trc nữa,cũng tùy vào từng trường hợp thôi

14. tannt.vinmec

tannt.vinmec Thành viên mới

Em đang làm ở phòng kinh doanh BV đa khoa quốc tế Vinmec. Nói thật với các mẹ là nếu gia đình nào có điều kiện chút thì lên đến đây để sinh, nghe các chị làm điều dưỡng nói ai vào đây đẻ chỉ muốn đẻ vài đứa luôn thôi. Chi phí e thấy tính ra đắt hơn các khu điều trị tự nguyện của viện công không quá nhiều nhưng điều kiện ăn ở và phục vụ của bác sĩ và điều dưỡng thì phải nói là ko ở đâu bằng:
    Có 2 gói cho các mẹ lựa chọn là Thai sản chọn gói và sinh chọn gói:
    -Thai sản trọn gói: trị giá 33tr ( đẻ thường) và 42tr ( đẻ mổ). Quyền lợi được hưởng
    + 11 lần khám có đặt hẹn với bác sĩ sản khoa ngay từ khi mới mang thai
    + 1 lần khám với bác sĩ gây mê
    + 1 lần khám lâm sàng với bác sĩ chuyên khoa
    + 3 lần siêu âm 2D
    + 3 lần siêu âm 4D
    + 3 lần theo dõi tim thai
    + Tiêm phòng uốn ván
    + 15 lần xét nghiệm máu cho mẹ và con cả trước và sau sinh
    + Ngoài ra còn có tất cả các xét nghiệm khác như HIV, HBC, giang mai, đường huyết, chức năng thận, IgG, IgM, HGPO,...
    + Chi phí đỡ đẻ, phòng sinh, phòng mổ
    + Chi phí theo dõi trước và sau ngày sinh
    + Tiêm vitamin K cho con
    + Khám cho mẹ sau khi sinh 30 ngày với bác sĩ sản khoa
    + Khám cho con sau 30 ngày với bác sĩ nhi khoa
    + Lưu viện tại phòng tiêu chuẩn 4 ngày sau khi mổ (2tr/1ngay, Bao gồm 1 phòng đơn tiêu chuẩn 5 sao,5 bữa ăn + rất nhiều vật dụng phục vụ miễn phí khác)
    Ngoài ra các mẹ còn được nhận rất nhiều quyền lợi ra tăng:
    - Được miễn phí học các lớp tiền sản vào sáng thứ 7: từ thời kỳ mang thai, các giai đoạn chuyển dạ, chăm sóc bé, chăm sóc mẹ thời kỳ hậu sản cho đến việc tập thể dục đều có các chuyên gia hướng dẫn giảng dạy
    + Các mẹ và gia đình không phải lo việc phải chạy vạy mua các này cái kia phục vụ việc sinh đẻ mà tất cả mọi thứ từ bữa ăn dinh dưỡng cho mẹ theo tiêu chuẩn của bác sĩ dinh dưỡng đến dầu gội, sữa tắm, quần áo, bỉm, bvs,... của mẹ và bé đều nằm trong gói dịch vụ của Bệnh viện.

- Với gói sinh chọn gói thì chi phí sẽ là 25tr( đẻ thường) và 36tr( đẻ mổ). Gói này có quyền lợi tương đương so với gói thai sản nhưng số lần khám của bác sĩ sẽ ít hơn và số lần siêu âm cũng ít hơn.

Thoạt nhìn chắc nhiều mẹ sẽ hơi sốc với mức giá trên tuy nhiên nếu tính kỹ ra thì bt các mẹ đi siêu âm bao nhiêu lần? đi khám bao nhiêu lần? rồi nằm điều trị tại khu tự nguyện tại các bệnh viện công giá, tổng chi phí chắc cũng không thua kém Vinmec nhiều đâu ạ.
    Điều mà quan trọng hơn tất cả đó là tại Vinmec các mẹ luôn nhận được sự phục vụ, chăm sóc tận tình với thái độ thân thiện của các bác sĩ và điều dưỡng viên ( điều này hiếm có tại các Bv tư) với các trang thiết bị tiêu chuẩn quốc tế.
    Ở đây các mẹ, các bé là thượng đế lên tất nhiên là không bao giờ có chuyện phải tặng quà hay cảm ơn ai như ở những chỗ khác.

Mẹ nào đang mang bầu muốn biết thêm, hiểu sâu hơn về các quyền lợi khi sinh con tại BV ĐKQT Vinmec có thể alo e tư vấn kỹ cho ạ
    Phone: 0439751044 (giờ hành chính gặp Tân)
    Mobile:0978631991 or 0902134191

15. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

đi đẻ có đc mang gì vào đâu mẹ nó..................

16. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

có ai có chi phí mới nhất sinh mổ ở Hồng Ngọc ko nhỉ cho tớ tham khảo với, tớ tập 1 mổ ở Bưu điện định công, cũng ok nhưng đang muốn tham khảo thêm tẹo

17. kieuvanhai2009

kieuvanhai2009 Bắt đầu tích cực

cái này tuỳ thôi bạn, nếu đẻ ở Hn thì tiền sẽ cao, nếu bạn đẻ ở quê chi phí cũng giảm một chút, theo mình được biết nếu đẻ không có bảo hiểm cả tiền quà cáp chắc tầm 10tr đẻ mổ còn đẻ thường thì giảm một nữa

18. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

to sinh ở phụ sản hà nội
    ghi trong bien lai là 2tr
    nhưng tớ co bao hiem còn có 400k
    bieu bac si het 1tr
    con lai taxi ve nhà vơi ăn uong tong het có 2tr thoi vi to sinh thường, sang hom trước sinh là sang hom sau ve nhà ngay

19. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Lần trước tập 1 tớ đẻ mổ ở Bưu điện tổng tất ko bảo hiểm là 12tr, sau 3 năm kheó chi phí lại tăng roài. Thích Vinmec lắm í cơ mà cứ uất hận mãi vì ko kịp mua bảo hiểm thai sản, haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

20. napham

napham Thành viên tập sự

Mình cũng hóng cái, đang phân vân giữa PSHN và Việt Nhật đây. Nếu ko đẻ dịch vụ ở PSHN thì khoảng bao nhiêu nhỉ?