Khác: Có cần thiết phải uống sữa bà bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi con_ngoan, 25/6/2012.

Tags:
  1. con_ngoan

con_ngoan Thành viên sắp chính thức

Từ lúc em biết mình mang thai đến giờ, cả nhà chồng lẫn nhà em, rồi chồng em đều ép em uống sữa dành cho bà bầu. Khổ nỗi từ lúc còn con gái em đã ko thích uống sữa. Em thật sự không biết có cần thiết ko ạh? Em ngửi mùi thôi đã thấy muốn nôn rồi, nghĩ đến việc phải uống em sợ quá à. Em muốn đem việc này hỏi các chị kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạh ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi con_ngoan
    Đang tải...

2. zinzin_kn

zinzin_kn Thành viên chính thức

Ðề: Có cần thiết phải uống sữa bà bầu

uống sữa bầu con thông minh hơn, nếu ko bị tiêu chảy, đau bụng thì cố uống, tốt hơn sữa tươi bạn ạ.

3. me mit 2009

me mit 2009 baoholaodong247.com.vn

em đến 5 tháng mới uống sữa bầu được
    mẹ nó ơi, có tốt thì mọi người mới khuyên dùng, không phải là bắt buộc, nếu mà không uống nổi ( uống vào nôn ra , thì mẹ nó uống sữa tươi ), nhưng qua giai đoạn nghén thì nên uống lại nhé

4. girlkieuki

girlkieuki Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ không nhất thiết phải uống sữa bà bầu đâu bạn, vì nếu ko uống được thì cũng chảng hấp thu được mà làm ăn uống lại khó, ở quê mọi người cũng đâu có uống sữa. Bạn có thể uông sữa tười thay sữa bà bầu hoặc phải ăn nhiều vào: hoa quả, cá, tôm, cua, thịt. Nói chung bạn phải ăn uống nhiều con mới khỏe và thông minh được. Mình cũng đang mang thai tháng thứ 7, uống sữa bà bầu được 6 tháng thì bỏ, vì chán đến phát ngấy lên, ko thể uống được nữa, bây giờ thì mình uống sữa tươi thôi.

5. zinzin_kn

tất nhiên ko uống cũng ko sao, nhưng bạn đọc hàm lg các chất có trg sữa bầu đi, rất tốt cho phát triển trí não em bé ( có thành pần DHA), sữa tươi thì uốg chỉ có canxi thôi (mà canxi thì mình uống thuốc đủ rồi)

6. zinzin_kn

mình bị béo lên nhiều mà vẫn uống để tốt cho con, béo thì sinh xong tích cực tập gym giảm cân vậy, mỗi ngày uống 1 cốc sữa bầu có j đâu mà khó khăn nhỉ, các mẹ nên mua XO uống nhạt cực, như sữa tươi ý, uống rất dễ.

7. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Hoàn toàn không nhất thiết phải uống sữa bầu. Thật ra, các thức ăn tươi mang nhiều chất dinh dưỡng tốt cho cơ thể hơn nhiều. Bạn nên giải thích để gia đình chồng hiểu nhé. Nếu bạn ăn được, cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng vào cơ thể rồi thì không cần thiết phải uống sữa bầu. Còn nếu muốn uống thêm sữa thì uống sữa tươi cũng được.

8. hmthanh

hmthanh Thành viên chính thức

Thật chất thì uống sữa bầu thì cũng ko nhất thiết mấy, nhưng em thấy uống sữa bầu cũng là ý kiến hay, đặc biệt với những chị không ăn được gì (nhất là lúc bị nghén ấy), hoặc nhiều khi bận công việc nên việc ăn uống không được đầy đủ, không đảm bảo đủ chất thì uống sữa bầu giúp bổ sung dinh dưỡng tốt mà. Nói chung em thấy cứ bầu bì, ráng ăn uống nhiều chút tốt cho con.

9. GS_Boutique

GS_Boutique Su yêu!

Mình đồng quan điểm với mẹ này :D mình cũng uống sữa tuơi chứ ko uống sữa bầu dù uống đc. Đọc sách báo thì nước ngoài họ toàn uống sữa tươi, ăn sữa chua, ăn phô mai chứ ko uống sữa bầu.

10. Truong Hoang Bao Tran

Truong Hoang Bao Tran Thành viên mới

Mình tháng thứ 6 rồi mà phải nói sữa bầu chắc mình ún được chưa đến 5 ly. Thay đủ loại sữa nhưng mình vẫn k tài nào uống được, uống vào là lại ói ra, ói cho hết bã sữa trong bụng mới thôi các mẹ ạh. Thay vào đó mình cố ăn uống nhiều hơn thôi. Nói chung mình cũng nghe nhiều ý kiến lắm, người thì bảo là uống sữa bầu con mới thông minh. Nhưng hôm trước mình lại nghe 1 chị kể là trong phường chị ý đã làm kiểm nghiệm thì bảo là các mẹ uống sữa bầu nhiều làm khô sữa mẹ hoặc mẹ sẽ ít sữa. Mà mình nghĩ ông bà ta lúc xưa làm gì có sữa bầu mà uống vẫn sinh con cái thông mình đầy đấy thôi. Sữa bầu tốt cho các mẹ nào nghén không ăn được thì ún sữa để bổ sung chất cho con. Nên mẹ nào không uống được sữa thì có thể thay thế bằng những thực phẩm khác. Đừng lo quá các mẹ nhé

11. con_ngoan

Khổ thân em, em bị nghén nhiều lắm, ăn uống cũng ko được, ăn vào cứ nôn ra hết, bởi vậy xã nhà em mới bắt em uống. bày ra đủ lý do, từ việc em ko ăn được, uống sữa tốt cho con, sang đến việc, sữa bầu sẽ bổ sung dinh dưỡng, sắt, rồi IQ cho con phát triển, tè le cả ra. Mà em sữa cũng ngén nốt. Giờ chả biết phải làm sao.
    Mà em nghe bảo uống sữa tươi, bé ko tăng cân bằng sữa bầu phải ko các chị.

12. hanoinewdays

hanoinewdays Thành viên chính thức

Minh cũng đồng quan với bạn đó, vì mình cũng đang có tập 2 rồi. Nhưng tập 1 mình không uống sữa chỉ ăn thui cũng lên 22kg và sinh con được 3.3kg. nói chung là mùa nào thức đấy ăn uống điều độ và hoa quả nhiều vào.hiện mình vẫn quan điểm của các cụ ăn thật tốt

13. hanoinewdays

hanoinewdays Thành viên chính thức

Bé sẽ tăng cân nhanh vào cuối thai kì. Không uống sữa bạn có thể uống thêm thực phẩm chứ năng như Procar hoặc 1 số laọi thuốc dành cho bà bầu để đáp ứng đủ chất cho con trong trơnừg hợp bạn ko ăn đc nhiều

14. Yuv

Yuv Thành viên đạt chuẩn

Em nghĩ mẹ nó nghén và kén ăn quá mà không uống sữa bầu sẽ rất ko ổn đấy, bé sẽ thiếu chất và èo uột cho xem...Theo kinh nghiệm của em là mỗi ngày phải uống ít nhất 2 ly sữa, mẹ nó ko uống đặc được thì pha loãng ra nhé.

15. meiusau

meiusau Thành viên nổi tiếng

Theo quan diem cua t ,uong hay khong cung duoc het ,neu uong duoc thi tot ,ma k uong duoc thi ta an .t thi k uong duoc nhung lai an duoc ,khong nen qua phu thuoc vao sua .khong uong duoc ma cu co uong thi cha mang tac dung gi ,nhin thay coc sua da k nuot noi ,thi hung thu gi ,an la de huong thu ,de cam thay ngon mieng ,k thi thoi ,.chu go ep anh huong toi tam ly ,anh huong toi ca e be trong bung .khong an duoc thi uong sua .khong fai sua la nhat ,con nhieu thuc pham co the thay the sua .tot .con uong sua de con thong minh thi chua chac nhe ,thong minh con co trong qua trinh sau nay minh nuoi day con ,va moi truong nua ,chu k fai uong sua la con thong minh ,cung nhu co nhieu nguoi noi ,an nhieu trung ga thi con se trang ,trang hay den la do di truyen .bo me den xi nhu than ma an nhieu trung xem con co duoc nuoc da trung ga boc khong ,toan phan khoa hoc, tin 1 cach mu quang ,an la tot nhung cai gi qua cung ko tot ,
    va an cung an cho minh ,k fai cu co an theo quan diem la an cho con .la an nhu dien .thich thi an ,ko thi thoi ,quan trong la tam trang cua minh co thoai mai ,vui ve khong ma thoi .

16. con_ngoan

Mẹ nó ăn ko uống sữa mà lên ngần ấy ký àh, mẹ nó có bị nghén ko ????

Em cũng bị bác sĩ kê cho một đống thuốc đây này. Mà hôm rồi em nghén quá, có bầu mà lại sụt cân, bác sĩ cũng bảo về uống thêm sữa bầu, hic

Kinh khủng vậy hả chị, mẹ phải ráng rồi , hic. Tiện thể cho em hỏi các chị thường uống sữa bầu gì nhỉ. Em thấy nhiều quá :( Sữa nào cũng liệt kê hàng sa xố thứ tốt này tốt nọ.

17. NguyenJQK

NguyenJQK Thành viên tập sự

Mình thì lại nghĩ khác bạn. Bọn tây nó ăn uống bình thường đã đủ chất rồi. Người việt toàn ăn vặt là giỏi.
    Lúc mình có thai, mình ngại ăn lắm, ăn vào con còn ok, chứ ăn mà béo phì ra thì sợ ơi là sợ, tập tành khổ sở nhịn ăn ngất xỉu mới về được phọc. Với cả ăn nhồi nhét sợ bỏ xừ. Mình nghĩ là lúc có thai, ăn uống cứ thản nhiên như lúc bình thường, ăn ngon và đúng món ưa thích. Sau đó thì uống sữa bầu, để đảm bảo đủ chất. Vừa được ăn cho thích lại chẳng phải lo nghĩ nữa. Có bổ sung thêm các thuốc bổ bác sỹ kê nữa thì.. mang thai sướng như tiên. hihihihih

18. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Trước mình mang bầu bé đầu tiên cũng ko ăn uống đc j`,uống sữa j` cũng đi ngoài,cũng nôn.Vậy mà bé này mình uống Enmum Martena vị socola thì lại uôg đc và thấy bé cũng phát triển hơn (mình lười ăn lắm nên phải cố mà uống sữa thôi).

19. hong_nhung1989

hong_nhung1989 Thành viên rất tích cực

đa phần thì mình thấy uống sữa bà bầu mẹ tăng cân nhanh kinh khủng

20. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Nếu uống được thì uống sữa bầu là điều tốt, không ai phản đối cả. Nhưng có rất nhiều mẹ không quen uống, không uống được sữa bà bầu thì nó không phải là điều quá cần thiết. Cứ cố gắng bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng là được :D