3 tháng giữa: có nên xây nhà khi có bầu ko các mẹ???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Me Hung By, 31/10/2009.

1. Me Hung By

Me Hung By Thành viên mới

em dang mang bầu được 4 tháng.có ý định xây nhà,bố chồng em đứng lên xây vì vẫn ở chung với bố mẹ.ko fai nhà riêng của vc em,nghe nói kiêng xây nhà khi mang thai,nhà em cũng chỉ cơi nới lên chứ ko động thổ gì cả??có mẹ nào biết hay đã tưng băn khoăn như em cho em xin ý kiến với,Thực lòng nhà em chật,muốn xây cho bé được ở thoải mái mà nghe nói kiênng băn khoăn quá các mẹ ơi.Bố mẹ chồng em đứng tên xây,mà cũng là nhà của bố mẹ,mình ở cùng thôi .thanks các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Hung By
    Đang tải...

2. lion queen

lion queen I'm fine without you

Khi mang bầu ko được cơi nới xây sửa nhà cửa đâu mẹ nó ạ!

Me Hung By thích bài này.
  3. chucbengungon!

chucbengungon! Thành viên chính thức

Em cũng nghĩ thế, không biết kinh nghiệm của ông bà để lại ntn, chỉ cảm thấy là cần kiêng thôi ạ. Chị họ em cũng đang bầu tháng thứ 5 mà anh rể vẫn quyết định xây nhà...

4. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Mình cũng định lên tầng nhưng vỡ kế hoạch, đi xem thầy, thầy bảo ko được, thế là thôi. Chẳng biết đúng sai ntn nhưng mình nghĩ có thờ có thiêng, có kiêng có lành, con cái là tài sản quý giá nhất, nhà ko xây lúc này thì xây lúc khác, ko nghe thầy nhỡ có vấn đề gì thì ân hận cả đời.

5. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Tớ thấy mọi người bảo có thai không nên bán, cất nóc, động thổ nhà, chuyển đổi ban thờ. Hồi trước tớ chửa tớ cũng kiêng lắm,.

6. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Hihi...hồi mình có thai đứa đầu cũng động thổ xây nhà đấy. Thầy bảo được, chẳng vấn đề gì cả vì xây nhà là việc của đàn ông không liên quan gì đến phụ nữ nên không phải kiêng.

7. Me Hung By

chính vì có 2 ý kiến nên mình băn khoăn quá.mình thấy có người xây nhà bảo cũng thấy sinh con vẫn bt k vấn đề gì.cũng có người bảo cũng có thể k fải vì xây nhà có vấn đề nhưng chẳng may có chuyện gì ân hận lắm,nhưng nhà của bố mẹ chồng cũng k fải nhà riêng,chửng biết sao nữa.tự dưng nghĩ xây nhà cho sạch sẽ,cao ráo bé ở sướng nhưng các cụ lại kiêng cũng k biết lý do gì nhỉ?chẳng biết sao giờ

8. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Theo mình nếu bạn tin và hoãn sửa nhà được thì nên kiêng cho lành, chờ cúng mụ cho con xong về nhà ngoại thì bạn vẫn có thể xây sửa được. Nếu bạn không tin thì vẫn có thể xây sửa vì đất đai điền thổ mỗi nhà một khác, đất lành không sao đất dữ hoặc làm lễ động thổ, cất nóc không cẩn thận thôi. Đây là theo cách nghĩ riêng của mình.

9. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

hix, làm nhà ''độc'' lắm chị ơi, em nghĩ là ko nên đâu ạ, kinh nghiệm xương máu từ nhìu nhà em bít rùi

10. GirlThich

GirlThich lilosa.com

hi hi, tớ thì khồng nghĩ vậy, có điều mang thai mà xây nhà thì mình là người đàn bà, cũng phải lo lắng, vun vén nhà cửa, mà xây nhà thì bận lại vất vả lên nhiều khi nó ảnh hưởng tới hai mẹ con thui. Mà thui, tốt nhất là bạn cứ duy tâm một chút, chả đi đâu mà thiệt.

11. sunhim

sunhim Quyên - 0983 61 1951

Bạn ơi theo tớ đang mang bầu bạn đừng nên sử hay xây nhà vì ở gần nhà tớ hôm 30/10 có bạn nhà cũng mới sửa ( hay xây gì đó tớ không biết chính xác ) cũng đang hoàn thiện) .Chiều ngày 30/10 bạn ý muốn gọi chồng ở tầng 1, có lẽ vì bụng to nên kê cái thùng sơn lên để đứng, không biết thế nào mà ngã lôn tử tầng 2 xuống. Mình nghe thây mà thướng quá vì bạn ý có bầu đưộc hơn 8 tháng rồi. Thấy mọi nhười bảo bạn ý chết ngay tại chỗ vì bị đập đầu xuống, gẫy cả xương bả vai. Gia đình đưa đi cấp cứu may mà mổ cứu được con đấy.
    Nên thôi bạn ạ mình là người Á đông cứ có thở có thiêng bạn ạ.

12. hotcake

hotcake Bắt đầu tích cực

HÌ, tớ là dân kiến trúc, cũng ko duy tâm gì cả nhưng quan tâm phong thủy tẹo, tuy vậy tớ đang làm nhà thì dính bầu, hihi, chả sao cả, nhà ổn định năm trời nay chưa có gì, con cai khỏe mạnh, cảm ơn Trời Phật phù hộ. :), dạo này vât liệu đang rẻ, với lại làm nhà theo tuổi ox mà, tiện và đúng thời cơ thì làm thôi, đợi đẻ xong, con nhỏ là làm nhà nữa cực chả kém đâu, có khi stress hơn ý chứ. Mà bạn đang ở chung nhà lại nhà của BMC, hì, chỉ sợ có ko thích cũng ko được ý chứ.

Sửa lần cuối: 1/11/2009
  13. Me Hung By

cảm ơn mọi người nhiều,mình đang suy nghĩ và bàn lại với gdinh

14. Be Kid

Be Kid Thành viên tập sự

mình có bầu đươc 2 tháng, cũng đang định quay hướng bếp và bàn thờ. Như vậy cũng phải sơn sửa một chút. thấy mọi người nói vậy mình cũng lo. Mà mẹ đẻ mình cũng ko đồng ý cho sửa. Nhưng thầy phong thủy thì bảo phải sửa thì mới tốt cho sức khỏe của mình, vì bếp nhà mình phạm phải cung gì đấy nên phần sk và nuôi dưỡng của mình kém. Làm thế nào bây h, ông xã thì vẫn muốn sửa???????????