Cần giúp: Mắt bé bị nổi gèn nhiều phải làm sao?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi traucoi, 16/12/2009.

1. traucoi

traucoi Thành viên chính thức

Con tớ gần 11 tháng tuổi. 2 hôm nay tự nhiên ngủ dậy là bị nổi gèn rất nhiều, bà nội nói bé bi viêm mí mắt, tớ lại nghĩ chắc cơ thể bé bị nóng vì bé rất lười uống nước?? Tớ phải làm sao đây, các mẹ giúp tớ với!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi traucoi
    Đang tải...

2. cadum

cadum Thành viên chính thức

Con mình cũng thế, mình chỉ nhỏ Natriclorid để rửa và giữ vệ sinh thôi, vài ngày không khỏi thì cho bé khám ở khoa nhi của bệnh viện mắt nhé.

3. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, nếu bé chỉ nổi gèn buổi sáng khi ngủ dậy, nhìn tròng trắng không thấy đỏ, bé không hay dụi mắt thì là do bé nóng trong người đó, cho bé uống nhiều nước, làm vệ sinh gèn là không sao cả nhé.

4. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Chắc là đau mắt rồi bạn ạ, nên đi khám vì con mình có đợt bị đi khám là bị viêm kêt mạc. Mắt rất nhiều gèn, dính hết vào mắt còn ko mở được cơ ko hiểu con bạn có triệu chứng như thế ko

5. Mẹ Bill. Nghé

Mẹ Bill. Nghé Thành viên chính thức

nếu bé bị nhiều rỉ mắt thế chắc viêm giác mặt đó bạn, cứ thử nhỏ nước muối loại 0.9% 3 ,4 ngay ma ko do la cho con di kham mat di. Mat la quan trong lam ban dung chu quan. Chuc em be ngoan hay an chong lon

6. traucoi

Cám ơn các mẹ, hiện tại thì thấy tròng mắt bé vẫn sáng, ko bị đỏ, thỉnh thoảng thấy hơi sưng mí mắt rồi hết. Gèn nhiều nhưng ko đến nỗi ko mở mắt ra được. Mình vẫn nhỏ natriclorid ngày mấy lần cho bé.:D Mình ko thích đến bệnh viện vì bé bị sốt mấy lần cho đi khám, chẳng có gì nghiêm trọng mà bs vẽ ra đống thứ để khám này khám nọ, rồi kê cả đống thuốc. Bé còn nhỏ mình ko muốn cho uống thuốc nhiều, để theo dõi vài hôm nữa xem sao. Tớ cám ơn các mẹ nhiều nhé!!!:D

7. bean-cun

bean-cun Thành viên chính thức

Giống bé nhà em rồi chị ơi, bé ho sốt và mắt có gèn nhiều, nhưng k đỏ, em mời BS den nhà khám và chỉ tra ncmuối và mỡ Clocid - H thôi, 2 ngày là khỏi gèn mắt, nhưng vẫn chưa hết ho và sổ mũi

8. traucoi

Bé nhà mình cũng ho và sổ mũi, ho đến nỗi trớ luôn đấy, mình cho uống bạch ngân PV cả tuần mới khỏi, rõ khổ con bệnh xót cả ruột gan. Trên diễn đàn mình thấy rao bán quốc trị ho và phật thủ đấy, bạn thử nghiên cứu 2 thứ đó cho bé dùng thử xem sao :). chúc bé chóng khỏi nhé!!

9. miubong

miubong Thành viên rất tích cực

mắt bé nhiều ghèn mà ko đỏ thì bạn cứ rửa nhiều bàng nc muối sinh lý, nhớ rửa kiểu xối nước vào mắt cho trôi hết bẩn đi, sau đó nhỏ agyrol bạc rất tốt, thuốc này dùng đc cho trẻ sơ sinh nên an toàn.

10. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Bạn có thể dùng agyrol để nhỏ mũi cho bé nếu bé sổ mũi