Toàn quốc: Chuyên bán lẻ & bán buôn quần chíp trẻ em có thương hiệu của Việt Nam sản xuất

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Soc_Phe, 21/5/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

Mình có người nhà có xưởng may trong Sài Gòn chuyên sản xuất đồ lót cho trẻ em nên mình lấy thử một ít quần chíp cho bé gái để bán. Mục đích là muốn thăm dò thị trường miền bắc, giao lưu với các mẹ và kiếm chút tiền mua sữa cho con :) Lần đầu buôn bán, các mẹ vào ủng hộ nhiệt tình cho mình nhé. Mục đích chính vẫn là giúp người nhà mình tìm hiểu thị trường ngoài này để có những dự định xa hơn, nên ban đầu mình chỉ post quần chíp bé gái, thời gian tới mình sẽ giới thiệu quần chíp cho bé trai và đồ ngủ trẻ em. Về chất lượng thì các mẹ yên tâm, hàng cotton rất dễ thấm mồ hôi, mẫu mã thì đa dạng, hàng được may ở xưởng có thương hiệu đàng hoàng. Đây là thương hiệu mới nên mình rất muốn phát triển thị trường ở miền bắc. Nếu mẹ nào có shop muốn lấy buôn thì PM mình nhé, mình không áp đặt các mẹ phải lấy số lượng nhiều đâu, cái này sẽ thỏa thuận khi các mẹ PM cho mình nhé.

Giá mình bán là 80k / 1 set (3 chiếc)

Mình sẽ free ship trên những tuyến đường mình đi làm hoặc tiện đường. Các mẹ khi mua cứ nói địa chỉ, nếu free ship được mình sẽ mang tới. Nếu các mẹ ở xa thì trả cho mình tiền ship từ 10k-30k tùy khoảng cách nhé, mình chỉ dám lấy tiền xăng thôi. Các mẹ thông cảm giúp mình điều này nhé vì mình cũng không lãi được nhiều đâu ah, đang có con nhỏ và vẫn phải đi làm. Mình có 2 địa điểm để xem hàng và đến tận nơi lấy hàng là Ngọc Hà (gần Lăng Bác) & Vạn Phúc (gần làng lụa Vạn Phúc, Hà Đông).

Điện thoại của mình là:

O1688.729.701
    (nếu các mẹ muốn mua lẻ)

O984.8O7.336 (nếu các mẹ muốn mua buôn)

YM: soc_phe (mình online trong giờ làm việc)

Còn bây giờ là mẫu mã ở bên dưới, mẫu mã thì rất đa dạng nhưng mình chỉ up một số mẫu đại diện thôi.

Còn 1 set khi các mẹ mua sẽ như thế này ah

Đây là các size cho các mẹ lựa chọn khi mua cho con nhé

- size 2: từ 2 - 3 tuổi, 12 - 16 kg
    - size 4: từ 4 - 5 tuổi, 16 - 21 kg
    - size 6: từ 6 - 7 tuổi, 21 - 27 kg
    - size 8: từ 8 - 9 tuổi, 27 - 33 kg
    - size 10+: từ 11 - 12 tuổi, 33 - 40 kg

Ah, còn một việc nữa mình muốn nhờ các mẹ giúp. Nếu các mẹ có tạt qua đây xem hàng của mình, nếu có nhu cầu thì cứ để lời nhắn trên diễn đàn cho mình, mình sẽ vào trả lời tất. Còn nếu không thì up hộ topic mình nhé. Mình cám ơn rất rất nhiều :) Mình lần đầu mới bán hàng, topic bị trôi xuống cuối, các mẹ khác sẽ không biết được. Mình chân thành cám ơn (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Soc_Phe
    Sửa lần cuối: 4/10/2013
  2. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

Ðề: Chuyên bán lẻ & bán buôn quần chíp trẻ em Made in Viet Nam

Chọn đồ lót cho bé là một việc rất quan trọng nhưng đôi khi các mẹ lại không chú ý.

Thường thì các bà mẹ chú ý đến hình thức bắt mắt của chiếc quần sẽ khiến con thích thú nhiều hơn là chú ý đến chất liệu, kích cỡ. Nhiều bà mẹ cũng thường dựa vào cảm tính để quyết định lúc nào cho con mặc quần lót mà không nắm rõ thời điểm nào là thích hợp nhất.

Các bà mẹ cần lưu ý khi mặc đồ lót cho bé:

- Lứa tuổi thích hợp để tập cho bé mặc đồ lót là từ 2 - 3 tuổi và muộn nhất là 10 tuổi phải mặc đồ lót cho bé.

- Không nên cho bé mặc quần lót quá chật bởi sẽ hạn chế sự phát triển của cơ quan sinh dục.

- Nên chọn chất liệu vải 100% cotton, không dùng chất liệu nilon, vì chất liệu bí, dễ gây viêm nhiễm, dị ứng.

- Khi đi chơi, mẹ nên mặc cho bé quần lót mềm mại.

- Khi bé ở nhà hoặc bé ngủ, không cần dùng đồ lót để cơ quan sinh dục của bé được thông thoáng.

(st)

Sửa lần cuối: 28/5/2013
  3. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

Quần lót cho bé không những có tác dụng đơn thuần giúp giữ vệ sinh mà còn ảnh hưởng đến sức khoẻ sinh sản của bé sau này.

Nên tập thói quen mặc đồ nhỏ cho trẻ từ sớm để hình thành cho bé ý thức chăm sóc cơ thể. Nhiều bà mẹ dựa vào cảm tính chăm sóc con và theo dõi sự phát triển của bé để xác định thời điểm đã nên mặc quần “nhỏ” cho con hay chưa? Thực ra, không có khuyến cáo hạn chế lứa tuổi nào mới bắt đầu được mặc quần sịp đối với bé nam và quần lót đối với bé nữ nhưng các bà mẹ cũng chú ý không nên cho con mặc quá sớm và cũng không nên quá muộn.

Bé còn nhỏ tuổi sẽ tỏ ra khó chịu khi phải mặc thêm loại quần này, và cơ thể bé cũng chưa chịu được sự bó sát.

Bé lớn quá mới cho mặc thì không đảm bảo được vệ sinh cho bé. Lứa tuổi thích hợp các bà mẹ có thể tham khảo để mặc đồ lót cho con là trẻ từ 2 - 3 tuổi.

Những chiếc quần lót không những có tác dụng đơn thuần giúp giữ vệ sinh cho bé mà còn ảnh đến sức khoẻ sinh sản của bé sau này.
    Khi bắt đầu cho con mặc đồ “nhỏ" cũng là lúc mẹ đã có thể bắt đầu dạy cho con biết cách tự vệ sinh cơ thể mình hàng ngày, giúp bé hiểu về cơ thể mình và biết chăm sóc thân thể.

Chọn đồ lót cho bé là một việc rất quan trọng mà các bà mẹ đôi khi lại không chú ý. Thường thì các bà mẹ chú ý đến hình thức bắt mắt của chiếc quần sẽ khiến con thích thú nhiều hơn là chú ý đến chất liệu, kích cỡ. Trong khi đây lại là hai yếu tố được đặt lên hàng đầu khi lựa chọn đồ "nhỏ" cho con mình.
    Chọn quần lót cho con cần cẩn thận và kĩ càng để chọn lựa những chiếc quần vừa size với bé và có chất liệu tốt. Quần lót vừa vặn, khi mặc sẽ không làm hằn da bé, tạo cảm giác thoải mái, dễ chịu. Những chiếc quần chật, bó sát có thể gây hại cho cơ quan sinh sản của bé.

Chất liệu vải bí cũng ảnh hưởng không nhỏ đến điều này. Thậm chí có thể gây viêm da, dị ứng nếu bé mặc một chiếc quần không đảm bảo chất lượng. Chất liệu quần tốt nhất là 100% cotton sẽ có tác dụng thấm hút mồ hôi, hút ẩm, tạo sự thoáng mát cho bé.
    Các bé rất thích đùa nghịch và hay chạy nhảy lại mặc các loại quần dầy khi đi ra ngoài. Bởi vậy, mặc quần lót sẽ giúp bảo vệ cơ quan sinh dục của bé khỏi bị nhiễm trùng do cọ xát với vải dày.

Các bà mẹ có thể chọn lựa những chiếc quần "nhỏ" vừa có màu sắc bắt mắt, kiểu dáng dễ thương nhưng phải đảm bảo được về chất liệu và kích cỡ cho trẻ.

Trẻ cần được mặc quần lót khi vận động nhiều. Còn khi con ở nhà hay lúc đi ngủ, bạn có thể không cần cho trẻ mặc để cơ quan sinh dục của trẻ được thông thoáng.

(st)

4. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

oánh dấu....................................

Soc_Phe thích bài này.
  5. YÊU CON LẮM

YÊU CON LẮM Thành viên kỳ cựu

Trong Sài Gòn thì liên lạc với ai Mẹ nó ?

Soc_Phe thích bài này.
  6. thu_hang1611

thu_hang1611 Thành viên chính thức

hix, mình muốn mua 2 set cho con gái 3,5 tuổi nặng 14 kg nhưng mà ngại tiền ship quá, mà địa chỉ xem hàng và lấy hàng lại xa. Mình làm ở 14-16 Hàm Long, nhà mình ở Văn Điển. Mẹ nó xem có tiện đường để FR ship ko thì PM mình. Chúc mẹ nó đắt hàng.

Soc_Phe thích bài này.
  7. hasie

hasie Bắt đầu tích cực

mình chẳng xem d. hình bạn à, có loại chip cotton dành cho bé 1 đến 3 tuổi ko, báo giá giùm m nhé

Soc_Phe thích bài này.
  8. mebong160311

mebong160311 Bắt đầu nổi tiếng

tớ cũng muốn lấy 2 set cho con gái 25 tháng nặng 13kg, nhg muốn lấy to hơn vì vòng 3 của bé hơi to,hihi. Tính ship nữa vào thì thành hơi cao. Mẹ nó tổng hợp đon hàng tiện đg fs cho mình ở Ngã tư sở đc thì pm m nhé.

9. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

bạn ơi, bên mình là chuyên quần chip cho các bé từ 2 đến trên 10 tuổi mà. Gia' 80k/set 3 chiếc, cotton 100%, hàng của công ty tự thiết kế và sản xuất nhé. Chất lượng yên tâm tuyệt đối. Địa chỉ xem hàng : Hà Đông, Đội Cấn hoặc Trung Hòa Nhân Chính nhé. Vào top để liên lạc với tụi mình nhé! Thanks

10. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

2 set mình lấy 10k tiền ship mẹ nó nhé. Vì thường các cơ quan các mẹ tụ họp lại lấy 5 đến 10 sét 1 lúc nên bên mình freeship. Hàng bên mình yên tâm tuyệt đối bạn nhé. Mua rồi chắc bạn sẽ quay lại ủng hộ mình đấy! Thanks bạn

11. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Có mỗi quần cho bé gái thôi ah mẹ nó ơi?

Soc_Phe thích bài này.
  12. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

Bạn ơi mình ko tiện đường qua Hàm Long & Văn Điển. Nhà mình ở gần Lăng Bác cơ. Sáng thứ 7, bạn có làm việc ko thì mình mang qua cho bạn nhé. Thanks bạn đã quan tâm. Nếu bạn đồng ý thì PM số điện thoại và địa chỉ cho mình nhé.

13. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

sắp tới sẽ có cả quần chip cho bé trai nữa bạn ah

14. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

Thanks bạn, bạn ủng hộ mình khi có nhu cầu nhé ...

15. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

Ðề: Chuyên bán lẻ & bán buôn quần chíp trẻ em có thương hiệu của Việt Nam sản xuất

Đồ lót cực kỳ hữu ích cho bé

Đồ lót giúp bảo vệ bộ phận sinh dục của bé, tránh cho quần bên ngoài không cọ sát vào bộ phận sinh dục, nhất là các loại quần bằng chất liệu cứng như bò, kaki.

Khi bé mặc đồ lót, bé sẽ chơi thoải mái hơn.

Quan trọng hơn, chiếc quần sịp còn giúp cho cơ quan sinh dục của bé trai trông gọn gàng hơn, tránh những ảnh hưởng tâm lý không tốt cho bản thân bé hoặc bạn bè khi có những kích thích gây cương cứng.

Mặc quần lót giúp bé có ý thức hơn trong việc tự đi vệ sinh.

Có quần lót, quần ngoài không bị kẹp vào khe mông của bé.
    Những chiếc quần lót rất hữu ích cho bé

Khi nào mẹ nên tập cho bé mặc đồ lót?

Theo xu hướng hiện nay, từ khi sinh ra, các mẹ đã mặc cho bé bộ body (áo liền quần) để tránh cho bé không bị lạnh bụng, giúp tã giấy/bỉm được chắn chắn. Nếu bé có tỉ mẩn cũng không thể tự cởi tã giấy/bỉm ra được

Thông thường, khi bé được 18 tháng (cũng tùy thuộc vào từng bé), bé hết tè dầm, không cần mặc bỉm/tã giấy, mẹ có thể rèn cho bé ngồi bô và tập mặc đồ lót.

Các em bé ở nước ngoài thường mặc quần lót ngay sau khi bỏ tã và bỉm. Nhưng ở Việt Nam, do khí hậu nóng ẩm, phần lớn các bé lại chưa tự mình đi vệ sinh được nên nhiều mẹ “ngại” cho con mặc quần lót. Khi các bé đi học mẫu giáo, mẹ mới thường mặc quần lót cho bé. Điều này cũng giúp cho bé cảm thấy mình lớn hơn trong mắt mọi người.

Với các bé trai, mẹ có thể không mặc quần lót để dễ xi tè.

Với các bé gái, mẹ nên tập cho bé mặc đồ lót sớm để giữ gìn vệ sinh và rèn cho con về “ý tứ” con gái. Nhất là khi các bé mặc váy, mẹ nhất thiết phải cho bé mặc đồ lót.

Mẹ nên tập cho bé gái mặc đồ lót để giữ gìn ý tứ con gái

Mẹ không nên tập cho bé mặc quần lót quá sớm hay quá muộn. Bé còn nhỏ tuổi sẽ tỏ ra khó chịu khi phải mặc thêm loại quần này, và cơ thể bé cũng chưa chịu được sự bó sát. Bé lớn quá mới cho mặc thì không đảm bảo được vệ sinh cho bé. Lứa tuổi thích hợp các bà mẹ có thể tham khảo để mặc đồ lót cho con là trẻ từ 2 - 3 tuổi.

Thắc mắc của mẹ về đồ lót cho bé

Bé trai mặc quần sịp sẽ ảnh hưởng đến cơ quan sinh sản sau này?

Sai hoàn toàn. Chỉ có quần lót quá chật mới gây hại cho bé, kể cả bé trai lẫn bé gái.

Để bảo vệ khả năng sinh sản của bé, mẹ phải luôn giữ thoáng bộ phận sinh dục. Không nên cho bé mặc quần lót quá chật, bó sát vào bộ phận sinh dục. Tốt nhất nên chọn loại quần lót rộng, làm bằng vải bông hoặc cotton.

Khi bé trai đã lớn đến tuổi dậy thì (10 - 13 tuổi), cơ quan sinh dục phát triển, việc mặc quần sịp cho bé là bắt buộc.

Tiêu chí chọn đồ lót nào cho bé

Đầu tiên mẹ phải chú ý đến chất liệu và kích cỡ. Đồ lót quá chật sẽ hạn chế sự phát triển của cơ quan sinh dục. Chất liệu vải bí cũng ảnh hưởng xấu đến bộ phận này, ngoài ra còn có thể gây viêm da, dị ứng nếu bé mặc nó thường xuyên trong thời gian dài.

Không nên chú ý nhiều quá về hình thức bắt mắt của chiếc quần. Hầu hết các mẹ khi chọn đồ lót cho con chỉ chú ý đến hình thức bắt mắt để bé thích mặc.
    Mẹ nên chọn cho bé những chiếc quần lót vừa vặn, mềm, thoáng, thấm mồ hôi và có hình bắt mắt

Mẹ nên chọn cho bé loại đồ lót 100% cotton mềm, rộng, thoáng mát, an toàn, thấm mồ hôi. Cho bé mặc quần vừa vặn, không được bó chặt, không rộng quá cỡ. Nhiều mẹ đã bật mý rằng: “Khi nuôi con,tiết kiệm khoản nào thì tiết kiệm, riêng đồ lót không thể tiết kiệm.”

Khi đi chơi, mẹ nên mặc cho bé quần lót mềm mại. Khi bé ở nhà hoặc bé ngủ, mẹ cũng có thể tùy từng lúc hạn chế mặc đồ lót để cơ quan sinh dục của bé được thông thoáng, dễ chịu, nhất là trong thời tiết mùa hè sắp tới.

(st)

16. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

Ðề: Chuyên bán lẻ & bán buôn quần chíp trẻ em có thương hiệu của Việt Nam sản xuất

Các bé gái có nên mặc đồ lót đi ngủ đêm?

Đối với hầu hết các bé gái dù còn nhỏ hay đã lớn và những phụ nữ thì có thể phải lưu tâm đặc biệt hơn đến vấn đề có nên mặc đồ lót khi đi ngủ vào ban đêm hay không.

Điều bất lợi duy nhất có thể phát sinh từ việc mặc quần lót ban đêm cho trẻ là chúng có thể khiến trẻ cảm thấy bí bách, khó chịu nhất là trong mùa hè nóng nực. Bởi vì khu vực vùng kín thường khá kín và nhiều mồ hôi. Vì thế chúng có thể gây ngứa ngáy và khó chịu cho trẻ nhà bạn. Ngoài ra, chúng còn làm tăng nguy cơ phát triển nhiễm nấm candida cho các bé gái. Ngược lại, việc không mặc quần lót ban đêm cho trẻ sẽ khiến vùng này được thông thoáng, ít đổ mồ hôi trong khu vực âm đạo khiến vùng kín của trẻ khỏe mạnh.

Nhiều bác sĩ phụ khoa còn nghi ngờ rằng việc mặc quần lót và những quần áo bó sát, chất liệu không thấm hút mồ hôi còn là một trong những yếu tố quan trọng đối với hầu hết các trẻ em gái và phụ nữ phải đối mặt với nguy cơ phát triển nấm và có khả năng gây viêm nhiễm bàng quang.

Chính vì những lý do này, các bà mẹ không nên mặc quần lót cho bé gái khi đi ngủ vào ban đêm để chúng cảm thấy thoải mái suốt đêm lại giúp phòng ngừa những bệnh tật khó chịu cho các bé ngay cả trong hiện tại và tương lai nữa.

(Tư vấn củaThe NetDoctor Medical Team)

17. Moonyeuthuong

Moonyeuthuong Thành viên kỳ cựu

chị ơi e thích quần cho con,c có muốn đổi đồ gì của e ko?

18. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

topic này chị chỉ bán thôi, chứ không đổi đồ hihihihih

19. in_dai_ca

in_dai_ca Mẹ Ỉn (83) con Ỉn (2007)

Đúng cái mình cần mua. Mình đăng ký 1 hộp size 2 dùng thử, lấy hàng ở Vạn Phúc nhé. Cuối tuần mình sẽ qua lấy.

20. Soc_Phe

Soc_Phe Bắt đầu tích cực

cám ơn bạn nhé, mình sẽ pm địa chỉ và số điện thoại cho bạn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.