Cần giúp: Bác Sĩ Nào Tốt _ Tp Hcm

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi mice_love_rice, 19/4/2008.

1. mice_love_rice

mice_love_rice Thành viên tập sự

Chào các mẹ
    E là mem mới, đang chuẩn bị "lên chuồng" đây:rolleyes: E đang tính sinh ở BV Ydược (đường HVT). Mẹ nào có kinh nghiệm ở đó k? Mình có nên yêu cầu bác sĩ nào trực tiếp không?
    Mong sớm nhận được reply của các mẹ nhẹ. Xin cám ơn trước nhìu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mice_love_rice
    Đang tải...

2. ME ARGAI

ME ARGAI Bắt đầu tích cực

:pTheo mình bạn khám bác sĩ naò thì nhờ họ giúp luôn thể ,vì họ biết rõ tình trạng bạn khi mang thai ,vả lại có người từng quen biết bạn sẽ lên tinh thần thôi , không còn cảm giác đơn độc khi vuợt biển một mình \\:D/. Chúc Bạn và bé mẹ tròn con vuông nhé \\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/

3. PIGGY

PIGGY Thành viên rất tích cực

Mình hay cho bé khám Bác sỹ Hải ở Nancy. Không biết có mẹ nào hay cho bé khám ở đây không?

4. mice_love_rice

Thanks me Argai.
    Mẹ chíp cháu đi khám bsĩ Hằng ở Bệnh viện Y dược, bi giờ bà ý cũng vừa sinh xong:mad:. Nên bi giờ bơ vơ luôn, không bít tính sao nữa. Còn có 3 tuần nữa là cháu vượt cạn rồi mà mấy người bác sĩ khác khám sao thấy qua loa quá, chẳng thấy dặn dò, nhắn nhủ gì, hỏi cái gì cũng nói là bình thường:( E đang tính đi tìm thuê bác sĩ khám và đỡ cho mình lụn. Các mẹ giúp e gấp nhẹ. Thanks trước nhìu thật nhìu

5. MeCuTo

MeCuTo Banned

Mình cũng khám o bệnh viện DH Y Dược day (HVT). Mình đang khám BS Ngọc Lan, bác ấy cũng tận tình lắm, nếu được thì chuyển sang cho bác ấy theo dõi đi . Minh cũng còn 3-4 tuần nữa là sinh rồi . Lịch khám của bác Lan là sáng thứ 2, chiều thứ 3 và sáng thứ 6. Nếu nếu mệt mỏi phải chờ đợi ở bệnh viện thì khám ở nhà bác ấy cũng đươc. D/c 142/1 Bạch Đằng, P.24, Q.Bình Thạnh.
    Chúc mẹ con yên tâm để sinh đẻ nhé

6. siups

siups Thành viên đạt chuẩn

Mình thì khám bác sĩ Kiều Dung 2 năm rồi, hồi đó thì chỉ khám ở bv thường nhưng đến 36 tuần thấy bụng to quá hơi lo nên mới đến bs Dung . Bác sĩ cũng nhẹ nhàng lắm, bác sĩ Dung cũng đỡ đẻ ở TD nữa . Nếu mình nhờ bác sĩ nào đó thì đỡ lắm chị à, vì bác sĩ đến ngay khi mình có vấn đề và bác Dung cũng làm hồ sơ cho em luôn, em chỉ mỗi ký tên nên em đi sinh mà cứ tơn tơn .

7. mice_love_rice

Cám ơn MeCuTo nhìu. MeCuTo có thể cho e số đthoại của bsĩ Lan được không? Các ngày trong tuần mẹ chíp cháu còn đi làm, chỉ khám cuối tuần được thôi. Mẹ cháu còn làm hết tuần sau nữa mới nghỉ được.
    Cuối tuần bsĩ Lan có khám ở bviện không vậy MeCuTo? Nhà bsĩ ở Bạch Đằng phía chợ Bà Chiểu hay phía XVNT vậy?
    Cám ơn MeCuTo lần nữa nhé. Mong tin của Me.

8. MeCuTo

MeCuTo Banned

BS Ngọc Lan chỉ khám ở bệnh viện vào lịch mà mình đã post lên rồi . Nếu muốn khám ngoài giờ thì các đi các ngày trong tuần (trừ tối thứ 3 và tối chủ nhật vì bác ấy đi trực và cuối tuần thì nghỉ ngơi mà) . Lúc trước mình có số đt của bác ấy nhưng vừa mới mất đt nên không có số lưu nữa . Mẹ ấy cứ đi đến đó khám đi rồi hỏi luôn một thể . Đi hướng từ XVNT qua ngã tư (cây xăng Đinh Bộ Lĩnh và Bạch Đằng) khoảng 700m , có hẻm 142 bên tay phải, quẹo vào căn nhà đầu tiên luôn , có bảng hiệu hẳn hoi . Nếu bận đi làm thì đi ngoài giờ tại nhà bác ấy . Thời gian từ 18h-20h thôi đấy . Mẹ ấy tranh thủ đi , sắp sinh rồi , phải sắp xếp công việc để sinh nở an toàn chứ

Chúc mẹ con luôn khỏe mạnh.

mice_love_rice thích bài này.
  9. mice_love_rice

Cám ơn MeCuTo nhiệu. Đợt nghỉ lễ này sẽ thu xếp đi ngay rùi về repot lại cho MeCuTo nhẹ.
    Thanks again

10. mebechuotnhat

mebechuotnhat Thành viên tập sự

Có mẹ nào đã sanh BS Ngọc Trang (84,Điện Biên Phủ) ở Từ Dũ chưa vậy? Mình nghe nói bác Trang tận tình lắm.Mình mới khám bác Trang 1 tháng nay thui. Lại sắp bể bầu rui, cũng hơi lo. Mẹ nào đi bác Trang rồi cho mình thông tin dí...

11. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Chị em nhà mình đều nhờ tay bác sỹ Lê Tự Phương Chi, hồi mình ở trong sg năm 2002 thì bác Chi đang là Phó khoa Sản của bệnh viện Từ Dũ, đỡ đẻ cho đấy . Nhà mình toàn đến khám ngoài giờ HC ở nhà riêng của BS Chi thôi, ở gần Nhà sách Nguyễn Văn Cừ đường CMT8 ý . Để mình tìm địa chỉ cụ thể rồi báo cho các mẹ trong đấy nhé. Số đt ở nhà của BS Chi : 08. 862 6675
    BS Chi khám rất chu đáo và tận tình, lại rất có trách nhiệm, mình ra ngoài HN rồi nhưng có vấn đề gì về bệnh phụ nữ lại gọi điện vào hỏi bác ý, bác ý đều trả lời nhiệt tình đấy .
    Còn mình sinh cu lớn nhà mình ở BV Phụ sản quốc tế sài gòn ở đường Bùi Thị Xuân ý , có dịch vụ cho người thân vào phòng đẻ cùng sản phụ đấy. Mình mời bác Chi đỡ đẻ cho, cuối cùng lại thành ra mổ đẻ, nhưng vết mổ rất ổn đấy . 16 tháng sau mình lại mổ đẻ đứa hai nhà mình, may đến giờ vẫn chưa có vấn đề gì (bập bập)
    Chúc mẹ nó sớm tìm được bác sỹ và nơi sinh như ý nhé :D
    Chúc mẹ tròn con vuông :D :D

12. bac hai

bac hai Thành viên tập sự

Mình đang khám thai ở BS Võ Thanh Liên Anh, làm ở BV Hùng Vương.Bà BS này chuyên trị vô sinh,làm ở khoa Hiếm Muộn BV Hùng Vương, rồi khám thai cho các bà bầu vô sinh luôn.Chị bạn của mình điều trị có bầu ở đây,rồi nhờ BS sanh luôn, thấy BS tận tâm vui vẻ nên đã giới thiệu cho mình.Mình khám ở đây đến giờ là 8tháng rồi,thấy cũng được lắm.
    Lich khám từ thứ 2-thứ 6,từ 5g chiều trở đi.Đchỉ là 298, đường Bắc Hải, F6, Q Tân Bình.Tel.0908343548.
    Mẹ bé thử khám ở đây xem.Chúc me tròn con vuông nhé!

thanhdunganh thích bài này.
  13. bac hai

bac hai Thành viên tập sự

Bạn mình sanh dịch vụ ở BV Hùng Vương cũng tốt lắm, giá cả cũng tương đương BV Y Dược đó.Em nen khám thai ở 1 BS rồi nhờ BS đó sanh dùm em luôn, có BS quen cũng thuận tiện lắm,mình đỡ lo sợ lúc sanh.:)
    Minh đang khám ở BS Liên Anh,BV Hùng Vương, cũng quen với BS rồi, vì PM không đông lắm,BS có thì giờ khám kĩ và nhớ bệnh.

14. Khaiyeu

Khaiyeu Banned

bác sĩ nào tốt TPHCM

mình cũng đã khám và sanh ở BV Ydược mình thấy bác sĩ và dịch vụ ở đây khá tốt . một phòng chỉ có 2 - 3 giường thôi bác sĩ y tá rất quan tâm . nếu bạn không khám thai ở đây thì bạn cũng có thể sanh ở đây và yêu cầu bác sĩ đỡ đẻ cho . mình thấy bác sĩ Thanh Hà ( trưởng khoa phụ sản) hay bác sĩ Hiền (bác sĩ nam đấy) làm rất tốt . chúc bạn mẹ tròn con vuông

15. suisen1979

suisen1979 Thành viên tập sự

gui cac me o TpHCM

cac chi oi! da chi nao sinh o benh vien da khoa van hanh (nam tren duong nguyen chi thanh) chua ? benh vien do co tot k? cho em kinh ngiem voi! vi day la lan sinh dau tien cua em.

ban em gioi thieu sinh o bac si Luong Them o benh vien Tu Du cung duoc lam. Em thay benh vien do dong va on ao qua, nhung bac si gioi nhieu nen thay yen tạm hon. Co chi nao kham o noi tren roi, chi cho em voi nhạ

Cam on cac chi nhieu

16. suisen1979

suisen1979 Thành viên tập sự

cac chi oi! da chi nao sinh o benh vien da khoa van hanh (nam tren duong nguyen chi thanh) chua ? benh vien do co tot k? cho em kinh ngiem voi! vi day la lan sinh dau tien cua em.

ban em gioi thieu sinh o bac si Luong Them o benh vien Tu Du cung duoc lam. Em thay benh vien do dong va on ao qua, nhung bac si gioi nhieu nen thay yen tạm hon. Co chi nao kham o noi tren roi, chi cho em voi nhạ

Cam on cac chi nhieu

17. thanhdunganh

thanhdunganh Thành viên tập sự

Cam on ban lam nha.Minh cũng đang khám ở đây, nhờ giới thiệu của bạn.:p

18. HeoLười

HeoLười Thành viên đạt chuẩn

các Mẹ ơi cho em hoi BS ở BV PSQT BS nào tốt và nhiệt tình chỉ giùm em với.Em bé của em được gần 7 tháng rùi.Em rất sợ ví thế muốn tìm BS nào hiền hiền tốt bụng để lúc sinh yên tâm hơn.Mong các Mẹ giúp dùm em.Đa tạ!

19. HeoLười

HeoLười Thành viên đạt chuẩn

oạch ! sao chẳng ai giúp em thế này huhuhu.

20. babytoy

babytoy Đủ quyền lập Họ

Nếu bạn sanh ở Từ Dũ thì an toàn chocả mẹ lẫn con hơn thì mình giới thiệu bạn bác sĩ Mỹ Ý, trưởng khoa của TD, phòng mạch và nhà ở hẻm 453 Lê văn Sỹ Q3, bạn đến chiều 2-4-6, thấy phòng mạch ngay vì lúc nào cũng đông người khám. Em gái và mình đều đã được bs đỡ, riêng mình sanh mổ vì sanh đôi. BS tay nghề giỏi, dịu dàng, tận tình.