Khác: Khóc nhiều có ảnh hưởng đến em bé ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ubn_love, 7/3/2010.

1. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Bình thường mình rất dễ khóc.Từ ngày có em bé lại càng dễ khóc hơn.Ai nói j động 1 tý lại khóc,tối ngủ cũng nằm khóc mãi đến 1-2 giờ sáng.Ko hiểu sao mình lại dễ khóc vậy.Mình khóc mãi thế thì có tác động nhiều đến em bé sau này ko?Mình cũng lo nhưng cố gắng ko khóc thì nước mắt cứ tự nhiên chảy mãi.Đang đi làm lại vào toilet khóc chỉ vì một chuyện j đó rất vu vơ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ubn_love
    Đang tải...

2. lovable86

lovable86 Thành viên mới

Mình như mang bầu ai cũng dễ xúc động hơn hay sao ý. Bản thân mình cũng cảm thấy mình dễ xúc động, dù là khóc hay bực tức điều gì đó nhiều hơn trc. Nhưng ai cũng bảo những điều đó k tốt, mọi ng` hay bảo, mẹ phải vui vẻ để sau này bé sinh ra trông cũng vui vẻ ;) Cố gắng kiếm nhìu chuyện vui để nghĩ đến nha ubn. Mỗi lúc buồn ráng nghĩ về những gì vui vẻ, tất cả vì tương lai con e chúng ta mà (u)

kytich_anh thích bài này.
  3. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Tớ có đọc ở đâu ấy, khóc có ảnh hưởng tới em bé đó nha, vì khi khóc sinh ra một chất gì đó, nó khiến em bé cũng buồn đó.

Khi mang bầu có khi tâm trạng thay đổi, dễ stress, dễ buồn hơn. Cố gắng làm việc gì cho quên những cái buồn đi nha: nghe nhạc, đọc sách, xem phim...

gaotamthaihn thích bài này.
  4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Đúng là ko nên khóc, mẹ luôn vui tươi con trong bụng mới tâm trạng vui vẻ đc
    mẹ cứ ủ rũ sợ sau con hay buồn hay cáu kỉnh

đấy là các cụ bảo thế, nên hồi có bầu tớ cũng động tí là khóc nhưng vì bị nói thế sợ con mình sau xấu tính chẳng dám buồn nữa

5. chuotdo

chuotdo Bắt đầu tích cực

mình có bầu nhưng vẫn làm việc rất chăm chỉ và yêu công việc. Không biết sau này con mình có yêu lao động kông nhỉ

6. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

hồi bầu tớ cũng hay khóc lắm, tủi thân liên tục và khóc nhiều n bù lại thì cũng cười nhiều ko kém. Tự làm chính mình vui và cười. Trộm vía Chinsu nhà tớ h hay cười lắm, tí cái lại thấy cô nàng toét miệng cười, yêu cực ý :D

7. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

mình cũng chăm chỉ làm việc lắm,nhưng những tháng này làm báo cáo tài chính,việc đầu năm mà cty lại mỗi 1 mình làm nên mình gần như muốn xỉu.hay vì áp lực công việc mà hễ ai động tới hay nói j là khóc ngay nhỉ.Mình cũng muốn bé của mình sinh ra tươi tắn vui vẻ nhưng công việc thì ko thể chờ đợi.mình hẹn với bé rồi.Hết tháng 3 này mình sẽ xin nghỉ để xả strees và có tgian mua sắm cbị cho bé.

8. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Ai mang bầu đều dễ xúc động hơn người bình thuơng, nhưng mức độ khác nhau là tùy từng người.
    Thôi các mẹ cố gắng đừng buồn nhé, cho các con khỏe!

9. methinho

methinho Banned

Mom làm mẹ rồi! đừng khóc nữa, con mình biết sẽ lêu lêu mẹ!

10. BEHUY

BEHUY 0908.990.868-0938.152548

khóc nhiều thì em bé sau này cũng hay tủi thân hay khóc nhè lắm !!!

11. cuti_2810

cuti_2810 Thành viên tập sự

Khóc ảnh hưởng không tốt đến thai nhi

Em thấy những bà mẹ lúc mang thai thường rất hay suy nghĩ vu vơ và cũng hay khóc. Nhưng thực tế cho thấy: Một bà mẹ lúc mang thai mà hay khóc thì con sinh ra cũng hay buồn giống mẹ và hay giận hờn vô lối. Vì vậy tất cả vì tương lai con em chúng ta, em mong các mẹ hãy suy nghĩ đến những chuyện vui và những điều tốt đẹp khi mang thai. Chúc các mẹ & bé khỏe :p

12. giadinhgau_xinhxan

giadinhgau_xinhxan Thành viên rất tích cực

Cái này thì có e làm gương đây.Hồi có bầu bé thứ 2, e cũng dễ khóc lắm.Ai nói gì tới là cứ khóc.Nhiểu khi tối tối nghĩ đến chuyện gì bùn là khóc,ma toàn khóc thầm(khóc ko có tiếng). Giờ thằng cu của em,trộm ví tuy ít khóc (cả ngày có khi chẳng nghe cu cậu khóc) nhưng mừ mỗi lần khóc là thấy tội lắm cơ,khóc cứ như là tức tửi,ấm ức lắm vậy,khóc ko ra hơi.Mỗi lần thấy con khóc là muốn khóc theo.con em tuy ít khóc mừ nó hay nhăn mặt lắm.Mặt lúc nào cũng nhăn nhăn như kiểu ko bằng lòng cái gì đấy:(
    Còn hồi mang thai bé đầu thì cứ coi phim hài miết.Nên bé lúc nào cũng cười giỡn miết.Ai kêu tới cũng cười nên mọi người ai cũng khoái.
    Cho nên chị nên kiếm người để tám cho vui vẻ,coi phim hài.Đừng bùn nhiều để em bé xinh ra lúc nào cũng cười dễ thương nhé:p

13. Mesyl

Mesyl Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, chắc là mẹ nó bị ảnh hưởng bởi thay đổi nội tiết trong cơ thể nên dẫn đến dễ xúc động. Mẹ nó cần cố gắng kìm chế cảm xúc, thay đổi cuộc sống để vui vẻ như là xem phim tâm lý hài hước, tìm bạn để buôn chuyên. Nếu mẹ nó để tinh thần dễ bị suy sụp là ảnh hưởng thai nhi 100% đấy. Sau này con sẽ rất hay mau nước mắt, giận hờn và cả ảnh hưởng đến tính cách nữa. Mình nói vậy vì phải đến 10 trường hợp mình biết khi họ có 2 con mới biết lúc mang thai tinh thần mẹ ảnh hưởng đến tính cách của con ntn.

14. mekeo

mekeo Bắt đầu nổi tiếng

em ko biết mọi người thế nào, nhưng lúc em mang thai ko có chồng em bên cạnh nên hầu như mấy tháng đầu ngày nào em cũng khóc, tủi thân, khóc suốt, giờ sinh bé kẹo mọi người cứ bảo mắt bé nhìn buồn buồn, em ko biết có phải do em khóc nhiều ko nữa, nên chị cố gắng vui lên, vì con mà

15. coibam

coibam Thành viên tập sự

Ðề: Khóc nhiều có ảnh hưởng đến em bé ko?

từ ngày có bầu bí em mau nước mắt lắm! suốt ngày ở nhà 1 mình (vì kô được đi làm) chồng thì đi công tác suốt chẳng mấy khi có nhà,nên lúc nào mình cũng trong tâm trạng buồn buồn chẳng cười nổi. không biết sau này con có sao không nữa. làm sao để mình tự vui được bây giờ huhu

16. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

1 trong những dấu hiệu các mom mang bầu bé gái là : hay khóc, và dễ xúc động, các mom thử xem có đúng ko nhá ~!~

17. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

chắc chắn là ảnh hưởng c nhé .

18. coibam

coibam Thành viên tập sự

minh bt la the nhung chang the vui ve de cho con vui dc huhu

19. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

mình ko biết là có ảnh hưởng gì hay không, nhưng tâm trạng mẹ có tốt thì con mới khỏe mạnh được.
    khi mang thai, mình rất thoải mái, sinh ra hai đứa con, đứa nào đứa ấy mặt mũi sáng lạng luôn, ehhehehhe

20. tt_kma

tt_kma Hoa tươi đẹp mà rẻ đây

Đúng rùi đấy chị. E cũng nghĩ là k nên khóc nhìu. Bé con cũng muốn mẹ luôn vui mà. Cố gắng cười vui chị nhé