Kinh nghiệm: Bụng Phẳng, Săn Chắc Như Con Gái Sau Sinh!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Tu Ti nhỏ xinh, 11/3/2010.

?

Các Mẹ nghĩ cách này có khả quan ko?

Bình chọn được kết thúc ngày 3/4/2010.
  1. Làm theo phương pháp Rươu+ Gừng?

1 phiếu
    100.0%
  2. Hóp bụng mỗi khi có thể?

0 phiếu
    0.0%
  1. Tu Ti nhỏ xinh

Tu Ti nhỏ xinh Thành viên tích cực

Các Mẹ thân mến!
    Vì mục tiêu NHẤT CON nhì DÁNG MẸ sau sinh, em xin mở Topic này, mong được mang 1 chút kinh nghiệm nhỏ của bản thân( sau khi em sinh - Bây giờ Tu Ti nhà em đã được 13 tháng) để chia sẻ với các Mẹ và mong các mẹ khác có kinh nghiệm riêng gì cũng post lên để các Mẹ có ai cần và sắp sinh sẽ không lúng túng với vấn đề nan giải này:
    Vốn là( em hơi dài dòng tí nhé) em ngạc nhiên vì bạn em ở SG 3 con mà người đẹp hơn con gái. Em hỏi nhưng hắn giải thích khó hiểu, đến khi em sinh hơn 1 tháng về nhà bà Ngoại vớ được bài thuốc này...mừng như bắt được vàng, em áp dụng được 1.5 tháng....khi lên HN lại CHỒNG choáng luôn :D Đến khi em đến CQ xin đi làm lại cả CQ choáng luôn :rolleyes: :D :rolleyes:..Em dấu cho riêng mình nhưng nghĩ như vậy ích kỷ quá...:confused:
    Bài thuốc này rất đơn giản và dễ làm, chỉ cần các mẹ kiên trì trong vòng 1 - 3 tháng đầu thậm chí là thời gian ít hơn, đến khi đi làm lại em đảm bảo: AI CŨNG PHẢI NGẮM NHÌN....hihi

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

1. 1kg muối hột + 1ks gừng rửa sạch để cả vỏ( giã nát) = Rang lên, đổ vào vỏ gối, túi vải hay khăn( gì cũng được nhưng phải tốt vì muối sẽ ăn mòn tất cả), trườm lên bụng sau khi an no( sáng, trưa, chiều, tối). Khi nào hết nóng thì thôi.

* Lưu ý: Có thể dùng tái, dùng hồi cho đến khi muối và gừng khô hết nước.

2. 1kg muối hột( Làm y như cách 1)

3. 1kg gừng rửa sạch để cả vỏ giã nát + 01 lít rượu = ngâm 1 ngày. Sau mỗi khi dùng đổ ra 1/2 chén con xoa lên bụng( sau ăn no)

* chú ý nữa: Các Mẹ phải kèm cả chế độ ăn uống nhé( nhiều rau+ hoa quả, như vậy sẽ kèm cả giảm được cân. Nhưng cũng tùy từng cơ địa nữa, nhưng em thấy đa số làm được.
    - Áp dụng sau khi sinh từ 0.5 - 1 tháng.

Chúc các Mẹ thành công và có thân hình gọn gàng nhất

Bài này em coppy ở NGÔI SAO.NET Các mẹ nhé

ĐỂ CÓ VÒNG EO THON SAU KHI SINH EM BÉ

Tôi sinh mổ cháu thứ 3 được gần 1 tháng. Không có sữa nên không cho cháu bú, tôi muốn được tư vấn cách giảm cân, nhất là vòng eo. Mông và đùi của tôi nhỏ nhưng eo, vai và bắp tay to. Mong chuyên mục tư vấn để giảm eo và bắp tay mà không bị giảm vòng mông và đùi. Xin cảm ơn. (Minh Hằng)

Đối với những người có thể trạng béo không đều như bạn thì cần phải áp dụng phương pháp giảm béo cục bộ. Đây là phương pháp giảm mỡ ngay tại vùng nhiều mỡ mà không làm ảnh hưởng tới các vùng khác. Trong trường hợp của bạn, bắp tay và vai to làm mất cân đối với toàn bộ cơ thể, vì vậy cần giảm mỡ và làm săn cơ ở hai vùng này. Nếu có điều kiện, bạn có thể massage bắp tay bằng tay hoặc máy để đạt được hiệu quả mong muốn. Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo thêm các bài tập để làm giảm eo và bắp tay.

Bài tập giúp vòng eo thon, chân săn chắc: 4 động tác đơn giản được tập với sợi dây không chỉ tác động đến vòng 2, giúp cho eo thon, đôi chân săn chắc mà còn giúp bạn giảm cân dễ dàng.

Với bài tập này, bạn chuẩn bị một chiếc dây chuyên dụng để tập luyện. Chiều dài của dây tùy thuộc vào chiều dài của tay và cơ thể của bạn. Vì thế, bạn nên lựa chọn được độ dài phù hợp, tốt nhất chiều dài của dây nên bằng gấp 2 lần chiều rộng của vai.

Người đứng thẳng, hai chân mở rộng gấp 1,5 lần vai. Mỗi tay, cầm lấy đầu dây và giơ cao lên phía trên đầu của mình. Sau đó, dùng lực nghiêng mình về phía bên trái và phải, thực hiện mỗi bên 3 - 5 lần.

Sau đó, kéo dây về phía sau, đồng thời nghiêng về phía bên trái, sao cho kéo được căng tay. Giữ nguyên tư thế 5 - 10 giây ở vị trí căng nhất của đôi tay. Tiếp theo, đổi bên và thực hiện tương tự.

Ngồi xuống sàn, hai chân duỗi thẳng, buộc dây vào bàn chân trái. Sau đó, lồng 2 tay vào dây, dùng sức kéo và ngả người về phía sau. Chú ý, trong lúc kéo, chân phải vẫn duỗi thẳng, hai cánh tay thẳng. Duy trì 15 giây và đổi chân, tiếp tục thực hiện động tác.

Gập dây ngắn lại, sao cho đủ cho hai tay nắm dây một cách thoải mái. Chân hơi mở, bàn chân để hướng thẳng, lưng gập xuống, sao cho phần thân tương đối song song với mặt sàn. Hai tay cầm lấy hai đầu sợi dây nghiêng cho ra sau lưng và nghiêng sang phía bên trái, duy trì 5 giây. Tiếp theo nghiêng sang phía bên phải. Cứ thế thực hiện 5 - 10 lần.
    Ngoisao.net

Có gì em sẽ tìm tiếp các mẹ nhé

ảnh này em sinh Tu ti được 14 tháng nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tu Ti nhỏ xinh
    Đang tải...

2. Asturias

Asturias Bắt đầu tích cực

Kinh nghiệm thì hay, mỗi tội chủ topic để size chữ lớn quá, đọc đau cả mắt, lại thêm sai chính tả nhiều quá. Góp ý chút với mẹ nó nhé.

3. lannhi_80

lannhi_80 Thành viên chính thức

cam on me no nhe, em danh dau vao day cai de khi can con dung

4. cobinh

cobinh Bắt đầu nổi tiếng

uh, nếu kinh nghiệm của mẹ nó mà có hiệu quả thì phải gửi 500đ ủng hộ thôi

5. Kutí_HuyHoàng

Kutí_HuyHoàng Vẫn còn tồn tại

bà ơi chỉ áp dụng sau khi sinh 1 tháng thôi hả???

6. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dầu về làm theo, dưng mừ em sinh đc 5 tháng rùi có làm đc không vậy?

7. BeTraucon

BeTraucon Thành viên rất tích cực

tớ cũng hỏi y như mẹ này nhưng khác 1 tí là con tớ 11 tháng rùi thì sao ợ, hị hị

8. Tu Ti nhỏ xinh

Tại hơn 1 tháng tôi mới phát hiện ra nó ...rồi tôi kiên trì được 1.5 tháng nữa thấy ổn là tôi dừng lại.....nhưng tôi nghĩ làm càng sớm càng tốt Bà ạ

mecuBo1301 thích bài này.
  9. Tu Ti nhỏ xinh

Các cụ thường nói: 6 tháng sau sinh tử cung mới hết co...mẹ nó làm thử xem ntn? Mà những lúc không trườm gì Mẹ nó chịu khó đeo cả gen bụng nhé.....Hồi tớ làm cũng làm như vậy......Mỗi khi tớ trườm xong có hôm nóng quá bụng tớ còn đỏ cả lên, vậy là tớ xoa nước Rượu ngừng lên, khi rượu có tác dụng bụng mình sẽ nóng, Mẹ nó phải kiên trì nhé...

kaori_nguyen thích bài này.
  10. Birua

Birua Thành viên tích cực

Bây giờ mình mới đọc được topic này, 5 tháng rồi ko biết còn tác dụng gì không? Người thì ko quá mập, nhưng mà bụng mình không giảm tẹo nào, cứ như mang bầu 3 tháng

A Pừ thích bài này.
  11. BeTraucon

BeTraucon Thành viên rất tích cực

thế thì tớ vô phương rồi, hic.....

12. nguyen_ken

nguyen_ken Thành viên mới

may quá mình chuẩn bi đẻ. đẻ xong mình sẽ cố gắng làm theo mẹ này xem thế nào.

13. Tu Ti nhỏ xinh

Nếu mẹ nó chịu khó mình tin mẹ nó sẽ thành công ..

14. nam05y

nam05y Bắt đầu nổi tiếng

Oanh dau...........................doi tap 2, nhung mu oi ban chat hinhthe toi da to thi co an thua gi ko ba

15. Tu Ti nhỏ xinh

Quan trong la bụng săn lại và không bị mỡ bầy nhầy Bà ạ

16. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Cảm ơn kinh nghiệm quý báu của mẹ nó.Em đang lo quá vì sắp sinh rồi,bụng khả năng rạn nhiều mà khổ nỗi trước kia thuộc dạng khó xuống cân.hic hic...Nhưng cho em hỏi nhé.Em cũng nghe người mách dùng rượu gừng rồi nên nhờ bà ngoại "tậu" riêng một chai rượu ngâm gừng tươi xay ra từ tháng trước rồi thế thì có được không mẹ nó?

17. Tu Ti nhỏ xinh

Rượu gừng càng ngấm càng tốt mẹ nó ạ, mình ghi ngâm sau một ngày là dùng được vì mình phát hiện ra bài thuốc đó khi mình đã hơn 1 tháng rồi lên mình tiến hành luôn ấy mà......

18. Dung 266

Dung 266 Bắt đầu tích cực

Hic, đang chuẩn bị làm tập 2 nên có thể áp dụng cách này nhỉ. Mỗi tội là tập 1 bụng nó....lỡ to quá, bèo nhèo quá rồi nên ko biết làm tập 2 thì có cứu vãn được ko nữa.

À mà chủ topic cho mình hỏi luôn là bạn đưa ra 3 cách thì dùng song song cả 3 hay chỉ 1 trong 3 cách đó thôi? Muối + gừng --- Muối rang ---- Rượu gừng??????

19. cunbong1511

cunbong1511 Thành viên rất tích cực

Hic con tôi 10 tháng rồi. Không biết có tác dụng ko? Cân thì ok rồi. Nhưng bụng thì ôi thôi.

Nhà tôi mẹ tôi cũng đã làm rồi đấy, gừng xay ra ngâm rượu nhưng thấy làm vài lần lại thôi. Tối về tôi lấy can gừng rượu đấy ra thử vậy.
    Đang định vất đi, may quá chưa kịp vất.

20. Tu Ti nhỏ xinh

Hồi mới sinh mình mua 02 gen bụng, 1 size xl dùng ngay sau sinh và 1 size S dùng sau này song song cùng Muối rang + Rượu gừng. Mình dùng Muối vì lười rang gừng+muối ấy.
    Túm lại: Ăn sáng+ đắp muối+xoa rượu gừng+ gen bụng
    Ăn trưa+ đắp muối+xoa rượu gừng+ gen bụng
    Ăn tối+ đắp muối+xoa rượu gừng+ gen bụng
    Mất 15 phút cho phi vụ này sau mỗi bữa ăn mẹ nó ạ( gen bụng mẹ nó có thể dùng hạn chế và cách xa một chút vì vừa mới ăn xong mà)