Cần giúp: Hỏi địa chỉ cắt tóc đẹp ở HN?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me_Bao, 16/1/2009.

1. handheld1711

handheld1711 Bắt đầu nổi tiếng

Tớ lướt từ đầu trang đến trang này, thấy có mấy người khen 2 bác Lân Lan này liền. Khi nào phải qua đó cắt thử mới được. 2 bác ý cắt kiểu cổ điển hả bạn? Kiểu cập nhật bi giờ có cắt được không? Tóc ngắn các bác ý cắt đẹp ko? Tóc tớ đang ngắn, mà muốn đi sửa hì

Đang tải...

2. tm78dt

tm78dt Bắt đầu tích cực

A Hiệp chuyên đầu ngắn thôi, đặc biệt xoăn ngắn m thấy siêu đẹp.
    Giá cũng phải chăng, tầm 120-150k/cắt không gội .

3. chaule

chaule Thành viên chính thức

ấy ơi bao nhiêu Đặng Thái Thân?

4. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

1a đặng thái thân bạn ạ . alo1234 viết thêm cho dài

5. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

mình thấy bạn này nói đúng , mình sợ nhất cắt xong tóc chỉa lung tung. Mẹ nó cho xin cái địa chỉ với ! tks

6. handheld1711

em cũng đồng ý với mẹ nó. Em cũng muốn tìm một nơi cắt mà sau khi gội đầu xong, tóc tai nó không bị lung tung. Ở các hàng, đa phần, khi ở đó họ cắt xong sấy thì rất đẹp, về nhà mình không thể nào đẹp được như lúc ở đó. Mà kể cả ra đó sây slaij thì cũng chả đẹp được như lần đầu tiên

7. mecun 08

mecun 08 Thành viên tập sự

Tớ đây cắt gần 10 năm ở hàng Tuấn- Thuấn trên Bà Triệu rùi. Hàng này cắt thì đắt nhưng xắt ra miếng vì cắt xong cũng phải 4-5 tháng mới phải đi cắt lại . Cắt xong đảm bảo đẹp ko cần sấy ( sấy thì càng đẹp hơn).
    Giá cắt : 600k/tóc dài . Tóc ngắn hình như 500k .
    P/S : Mình nghe con bạn lao lên Linh cắt tóc . Nói thật là hết 360k/đầu cắt xong ko ưng ý tý nào cả. chán quá

8. xmjle510

xmjle510 Thành viên mới

các mẹ tư vấn cho em với
    mặt em 2 chỗ thái dương thì hóp vào, cằm với má thì rất là mũm mĩm, ng ta mặt trái xoan còn mặt em trên thì hóp dưới thì to phè phè, phần tóc mái lại rất dày nữa, đuôi tóc thì vểnh ra =)) khó cắt kinh
    có mẹ nào mặt to như mặt em, mà đi cắt ở đâu được kiểu tóc nó ôm mặt, nhỏ mặt lại thì giới thiệu em với :*>

9. casablance

casablance Thành viên mới

Mẹ nào cắt của Andrey ở Whynot salon chưa? Em thấy giá cao cắt cổ mà ko biết chất lượng ntn?

10. Pedia Ensure

Pedia Ensure Bắt đầu tích cực

Nếu bạn thích có 01 style độc đáo thì đến Andrey được. Andrey cắt tóc ngắn đẹp, phong cách... Còn nếu muốn an toàn mà vẫn đẹp thì đến Thịnh (tách từ Thìn ra) ở 32 Hàng Cót.. Giá cũng cao, nhưng thấp hơn Andrey :). Chúc bạn sớm có một mái tóc như ý

11. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Có phải cửa hàng này trong ngõ đi vào chùa Vũ Thạch ko bạn,mình hay đi chùa qua định ngó nghiêng cắt thử nhưng bây giờ biết giá rồi thì khỏi ngó luôn ko bon chen được hihi

12. Ba_Me_Con

Ba_Me_Con Bắt đầu tích cực

Tiền nào của đấy bạn ơi, đắt nhưng phải nói là lão cắt tóc ngắn đẹp thật.

13. handheld1711

Trong 16 trang, em nghe các mẹ khen nhà Lân Lan nhiều nhất. Hôm nay em liền ghé qua. Nhìn cửa hàng, em đã định không vào...Nhưng nghĩ rằng, nhiều mẹ khen thì có thể là cắt đẹp thật, mình không nên nhìn bề ngoài cửa hàng....Vào cửa hàng, thấy bác Lân đi ra, em đã định không cắt rồi, vì thấy già già, sau vẫn cứ nghĩ thầm trong bụng "chắc là đẹp thật, cắt bác này chắc sẽ không cần sấy nhiều" (vì em đang tìm chỗ cắt mà không phải sấy nhiều khi về nhà) và cũng ngại đi ra khi đã vào rồi....Cuối cùng thì....tóc em đã ngắn rồi, bi giờ còn bị cắt hỏng nữa, bên cụp bên xòe, bên thấp bên cao, chả ra sao cả.

Dụng cụ bác ý dùng cổ điển lắm rồi...Giờ người ta toàn cắt tỉa bằng kéo, bác ý vẫn dùng kiểu dao tỉa (em chả biết dùng từ gì diễn ra)....

Có thể bác ý làm tóc đẹp được nhưng chỉ hợp với các mẹ tầm gần 5x trở lên thôi....Cho nên bi giờ em nghĩ, khi các mẹ khen nhà nào, các mẹ còn nên nói rõ về cắt tóc cho tầm bao nhiêu tuổi nữa...Chứ em mới có 2x, mà hôm nay vào chỗ bác này cắt hichic...Hỏng hết cả đầu luôn...Còn 100K/đầu nữa...Đắt....

14. mecun 08

nói chung đi cắt nhiều vẫn phải quay lại Tuấn- Thuấn. Mặt tớ vuông mà trán lại hơi họp cực khó cắt. Tớ cắt tại đó chưa chê lần nào. Mà cũng chẳng thấy ai chê Tuấn cả. Chứng kiến khách hàng vừa cắt ở Linh xong lao lên Tuấn sửa tiếp vì ko ưng. hic

15. handheld1711

Tuấn - Thuấn ở đâu hả mẹ nó? mặt em cũng thuộc dạng mặt vuông, gầy. Em đang tìm chỗ cắt mà sau khi cắt xong không phải sử dụng máy sấy nhiều ý. Chỉ cần sấy nhẹ, vuốt vuốt cái là vào nếp á. Bi giờ cắt ở đâu cũng đa phần là phải sấy sau khi gội đầu hic

16. sunrose81

sunrose81 sunrose81

Đọc cả thông tin thì thực sự em vẫn chưa biết cắt tóc ở đâu để ưng ý và hợp lý đây các mẹ nhỉ!!!!

17. Jadin

Jadin Thành viên mới

Tóc em bướng nên kén thợ. Chỉ trung thành với anh Định số 2 Cửa Bắc. Khách của anh Định chủ yếu là các bạn khoai Tây, các bác làm ở các đại sứ quán của nước ngoài bao nhiêu năm vẫn tín nhiệm tay nghề anh í. Anh í làm cẩn thận, nghiên cứu chất tóc của khách hàng kỹ, tư vấn cho mình để thế nào để hợp lý nhất chứ ko phải bạ thế nào cũng làm. Cửa hàng nhỏ đông khách nhưng ko bao giờ phải chờ đợi lâu vì ai đến cắt cũng phải gọi điện hẹn trước để anh í xếp lịch. Nói chung rất pro, em cực kỳ hài lòng và ko có ý định thay đổi thợ cắt tóc :D Số của anh í đây 0987718899

18. mecun 08

Ở đầu Bà TRiệu cắt Hàng Khay đấy mẹ nó ơi . Ngõ chùa Vũ Thạnh. đi vào khoảng 20m . Nói chung khách hàng đông. ko hẹn trước đến nơi chờ 2 tiếng như chơi.
    Anh Tuấn cắt nói chung đầu trẻ trung. Chơi. Ko cầu kỳ lắm về chăm sóc chỉ cần sấy khô là tự vào nếp điều này chứng tỏ tay nghề Tuấn cao. Tớ ko quảng cáo gì cả chỉ là cắt ở đó quá lâu rùi , đi cắt nhiều nơi ko hợp quay về Tuấn. Cắt xong là thấy đầu đẹp rùi . Mỗi tội đắt thôi 600k /đầu nên ko phải ai cũng chịu được nhiệt đâu.

19. minli

minli Thành viên chính thức

Ac, dau ngan da len 600 roi co a. To moi cat hoi truoc Tet van la 450 co ma nhi.

20. mecun 08

KO ĐẦU dài mới 600k còn đầu ngắn thì 500k gì đó. Kinh luôn. Bà mẹ ông này chém khiếp