bé bỗng nhiên k chịu uống sữa các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mẹ của Sáo, 24/8/2008.

1. Mẹ của Sáo

Mẹ của Sáo Thành viên tích cực

bé cu nhà e vừa tròn 8 tháng tuổi, 1 tuần nay cu cậu không chịu uống sữa nữa, e không hiểu tại sao mà sót ruột quá rồi. mới đây thôi cu cậu uống hết 400-500ml sữa ngoài mỗi ngày + bú mẹ thế mà bây giờ 1 ngày không uống nổi 100ml, chỉ có ti mẹ thôi, cứ cho uống sữa ngoài là cu cậu khóc ré lên. Bột thì cu cậu vẫn ăn ngon lành lắm, chỉ có sữa là không chịu uống thôi , e xì trét quá, không hiểu tại sao. mà cu nhà e còn chưa mọc răng các bác ạ. có phải bé chuẩn bị mọc răng nên lười ăn k? nhưng nếu lưòi ăn do mọc răng thì cũng sẽ k ăn bột chứ nhỉ??? e không biết làm thế nào, nhờ các bác ra tay giúp đỡ. many thanks cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ của Sáo
    Đang tải...

2. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

ku nhà mình sang tháng thứ 7 cũng không chịu uốgn sữa ngoài, cứ nhai nhai cho tới tận giờ, mà đút thìa thì cứ toe toét ra ngoài, cả ngày khôgn nổi 200ml không biết phải làm sao

3. MebeRomHN

MebeRomHN Banned

Các mẹ nó ơi, thử đổi loại sữa đi nhé. Con gái mình trước kia cũng thế, đang bú sữa rất cừ, bỗng dưng ngậm bình nửa tiếng ko hết, mình cũng lo lắm, bị mất 1 tuần như thế, thế là thử đổi sữa thì cải thiện ngay.
    Ngoài ra cũng thử xem núm vú bình sữa bé có thích ko, nếu ko thì cũng nên đổi(có thể thử bằng nước lọc). Chúc các bé ăn ngoan trở lại. :)

4. Mẹ Phúc An

Mẹ Phúc An Thành viên chính thức

Mình nghĩ không sao đâu bạn ơi.Trẻ con mà, có lúc thế này, lúc thế kia. Cu An nhà mình cũng có lúc cả ngày chỉ được 60ml mà còn chia làm 2 lần nữa đấy.Bé không uống sữa được bạn có thể tham khảo các cách sau:
    1. Đổi sang sữa Meji Nhật (sữa này nhạt như sữa mẹ)
    2. Bé ăn được thì bạn nên tăng cường ăn dặm cũng bù được dinh dưỡng
    3. Cho bé ăn thêm váng sữa, phômai tươi hay phomai bò cười, sữa chua( những thứ này đều làm từ sữa)
    4. Bế bé đi bác sĩ dinh dưỡng
    Kiên nhẫn tập cho bé uống sữa lại khoảng 1 thời gian ngắn tự nhiên bé chịu uống sữa( Kinh nghiệm từ Cu An nhà mình đấy )
    Chúc bé mau uống sữa ngon miệng cho mẹ cười tươi nhé:-D

Mẹ của Sáo thích bài này.
  5. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Hehe bọn này giống nhau thôi. Con nhà tớ cũng thế. Cách của mẹ Phúc An là đúng đấy. Ngoài ra, có thể pha sữa với bột gạo hoặc bột yến mạch (bột Gerber chẳng hạn) đút cho chúng nó ăn thì cũng là sữa. Ngoài ra có một số đứa đang mọc răng thì lười ngậm ti, cho nên phải đút sữa bằng thìa.

6. Mẹ của Sáo

e cảm ơn cả nhà đã chia sẻ với e, e cũng đang đút thìa sữa nhật cho cu nhà e rồi đấy ạ. vậy mà cu cậu vẫn gào thét. có bác nào biết bác sĩ nào trong viện dinh dưỡng khám tốt thì giới thiệu cho e với nhé. thanksnhiều nhiều ạ.

7. Me Omachi

Me Omachi Thành viên tập sự

Minh cũng đã đưa cun nhà mình lên VDD rồi nhưng vẫn chẳng chịu ăn sữa ngoài đâu. Mình cũng đổi các loại sữa nhưng chẳng cải thiện tình hình gì cả. Đành phải cho bé ăn thêm váng sữa, pho mai, sữa chua.. thôi

8. Mẹ Phúc An

Heeeee, kết luận cuối cùng là mẹ đành phải kiên nhẫn chờ đến khi nào con chịu uống sữa lại thôi. Phải không các mẹ?:rolleyes:

9. Mẹ Phúc An

Mẹ cubin ơi, bạn nghiền 1 viên phomai P'tit ra cho vào cháo của bé. Cách này bù được 1 ly sữa đấy nhé. 1viên phomai = 1 ly sữa ( cái đọc ở đâu trên LCM mà quên mất rồi, hic :(mau quên thật)

10. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Các chị cho bé dùng kẹo rau củ của mỹ thử xem, làm từ các loại rau củ như cà rốt, bông cải xanh, cam, quyt......được nén lại thành viên kẹo chua chua ngọt ngọt dễ ăn lắm, bé nào ko ăn được thì nghiền ra cho uống trước khi ăn 15 đến 20p, kích thích tiêu hóa bé ăn ngon miệng lắm đó, con bé nhà mình dùng kẹo kids này với mật ong nữa, hấp thu nhanh lắm, tăng sức đề kháng , mà ngủ rất ngon.

11. Mẹ của Sáo

1 tuần nay mình không cho cu ăn P'tit rồi, cu cậu mới vừa ăn hết 1 hộp nên mình đang cho nghỉ , mai lai fải đi mua để tẩm bổ vậy. sót ruột quá, váng sữa thì cu cậu k ăn được, ăn vào là nôn trớ như kiểu k hấp thụ được í. chán.

12. Mẹ của Sáo

bé nhà mình 8 tháng có ăn được k mẹ nó ơi??? cái đó ở đâu bán vậy? nhưng sao thấy các mẹ khác bảo bé dưới 1 tuổi k được uốn mật ong mà??? hồi trước e có cho bé nhà e uống để chống táo bón, thấy các mẹ nói vậy nên e k cho uống nữa.

13. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

bé nhà mình ko chịu uống sữa đấy, đút thìa cũng khóc à, vì bé ham chơi, khi ăn kể cả ăn bột cũng khóc, cứ nhớn mắt lên nhìn chỗ này chỗ khác, bà đút cho bé ăn, mẹ hát, múa... rồi thì mẹ cũng cầm 1 bát ăn , cũng đút thìa vào miệng măm măm , bé nhìn theo cũng bắt chước nhai nuốt tóp tép, bạn kiên trì nhé, kẹo dinh dưỡng mẹ suny nói chỉ là thực phẩm bổ sung ko phải thực phẩm chính.

14. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

bạn thử xem thời gian và khoảng cách giữa các bưa ăn đã hợp lý chưa, bé ăn mấy bữa trong ngày. Đừng cho bé ăn vặt , tạo cảm giác lửng dạ ko thấy thèm ăn nữa

cũng cần xem lai bé ngủ có đủ giấc ko, nếu ngủ tốt mới ăn ngon miêng

15. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

Con to cung dang dung loai nay, to cung bot xi tret hon dạy May me co con bieng an thu xem sạo Gia hoi cao, nhung vi tuong lai con em chung tạ Cac me co len. MỌI CỐ GẮNG SẼ ĐƯỢC ĐỀN ĐẠP

16. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Bây giờ mình đã biết 1 viên phomai = 1 ly sữa , thế thì tốt quá. Bé Miu nhà mình cũng lười uống sữa lắm nhưng lại rất thích ăn phomai , váng sữa , sữa chua , hoa quả... nói chung những thứ mình gọi là ăn vặt thì bé lại rất thích. Mỗi ngày cháu ăn được nhiều nhất là 240ml thôi và phải xúc bằng thìa , cháu chưa bao giờ chịu ti bình cả , cộng với 2 bữa cháo.Cháu ăn như vậy có ít không các mẹ. Cháu đã được 10kg rồi. à , ma cháu cũng chưa mọc răng.

17. Minh_Bill08

Minh_Bill08 Thành viên tập sự

các mẹ ơi con em mới gần 7 tháng, hiện cũng rất lười uống sữa. Rất khó cho ăn hoa quả, cùng uống nước. Vậy có ăn được loại kẹo rau củ của Mĩ mà các mẹ đang trao đổi đấy ko ạ

18. Sunny

bé ăn cháo rồi thì có thể ăn kẹo rau củ được rồi chị àh.

19. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

Các chị cho em hỏi mua kẹo Kid's ở đâu ah?

20. Sunny

Chi gọi số dt này mua kẹo kids nè: 0903082803, chị này bán giá sĩ của cty thôi, có ship hàng nữa đó chị.