Khác: Ăn gì khi mang thai để ngấm vào con và ít vào mẹ ???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Shop Madeinthailand, 25/6/2010.

Tags:
  1. Shop Madeinthailand

Shop Madeinthailand Thành viên sắp chính thức

Dear các mẹ,
    E mở topic này để cùng các mẹ trao đổi nên ăn gì và ăn thế nào để con to khỏe mà mẹ không bị tăng cân nhiều?
    Sở dĩ e không nghén, ăn tự do thì tăng cân vù vù mà con thì vẫn bé đâm ra e lo, sợ sau khi sinh thì con còi mà mẹ mất 2 năm mới trở lại được hình dáng cũ !
    Mong mẹ nào có kinh nghiệm thì truyền lại nhé !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop Madeinthailand
    Đang tải...

2. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

kinh nghiệm của tớ nhá, khi tớ mang bầu uống nhiều sữa tươi, và uống Elevit trong suốt quá trính mang thai ,ăn ít tinh bột, nhiều rau xanh vá trái cây uống nước lọc nhiều tớ tăng cân chuẩn luôn ....hihih, con tớ thì sanh ra là 3.4kg và dài 54cm

3. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Tích cực học hỏi kinh nghiệm mẹ này mới được. Ngoài ra còn cần lưu ý gì nữa không chị? Em cũng đang lo mẹ béo phì, con bé tí đây :finga::finga:

4. Shop Madeinthailand

Trong TH không uống đc sữa thì sao hả các mẹ? Trc khi mang bầu e uống sữa thường xuyên nhg từ lúc có bầu thì thấy k ngon và k muốn uống tẹo nào cả.
    E nghe nói ăn nh trứng vịt lộn cũng sẽ ngấm tốt cho con chứ k vào mẹ đk ạ?

5. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

em mang thai rất còi nhưng con thì sinh đc bé gái 3kg3.em ko biết uống sữa.lúc chửa em tuần nào cũng mấy lần ăn ghẹ và gà tần thôi ạ.

sourlemonvn thích bài này.
  6. puppup

Ah mình còn tí kinh nghiệm này nữa nhá, là ăn cá nhiều hơn , 1 tuần 2 ngày cá , 1 thịt bò, 1, thịt heo, 1 thịt gà....tôm, cua, ....nói chung là ăn nhiều hải sản tí, ..hihi
    Ko biết có fa3i ko nữa mà lúc có bầu mình uống sữa tươi nhiều lắm, nên thắng nhóc nhà tớ trắng như bông bưởi...............hihihi trộm vía con,
    Uống Elevit thì các mẹ yên tâm nhé ko sợ bé thiếu chất tạo cho bé sức đề kháng từ trong bụng mẹ nhé...

zin_zin_2012Mẹ Bipbi thích.
  7. puppup

Cố gắng uống sữa mẹ nó ah, có nhiều loại sữa mà, ngoai ra có thể an yagourt hay phômai cũng được.....
    Tớ ko biết ăn nhiều trứng vịt lộn tốt thế nào , mà em chồng mình ăn trứng vịt lộn đến khi sinh khó lăm , mẹ tăng 22kg con 4kg ấy , sanh mổ khó khăn vì đầu bé lọ v2o khung xương chậu của mẹ đến khi mổ ra đầu con méo, thương lắm ....
    ăn ít thôi , cái gì cũng cần vừa và đủ là tốt nhất

8. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

Tớ đây bị ăn nghén ăn, đói khủng khiếp. Kết quả là mẹ tăng 25kg, hix
    Học hỏi kinh nghiệm cho tập 2

9. ut_cung

ut_cung Thành viên mới

Mình tăng đến 17kg, ko kiêng cữ gì cả. Con gái sinh thường được 3,5kg và chuyển dạ cũng nhanh. Sau khi sinh thì mình giảm 9kg, nhưng 2 tháng sau thì gần như lúc chưa có bầu í.
    Các mẹ đừng ngại tăng cân nhiều, đói thì ăn, nhưng ko cố gắng ăn cho con lớn. Chỉ ăn theo nhu cầu của mình thôi nhé.
    Sau khi sinh các mẹ cho bú nhiều thì sẽ mau xuống ký thôi.

Shop Madeinthailand thích bài này.
  10. ech

ech Guest

Theo kinh nghiệm của mình thì ăn nhiều đạm, ít cơm cháo, bánh thôi
    Chịu khó uống sữa là ok ấy mà

Shop Madeinthailand thích bài này.
  11. Shop Madeinthailand

Uh, tớ cũng la nếu con to quá cũng khó sinh. Cua ghẹ thì tớ ăn nhiều lắm, bác sĩ bảo uống canxi nhưng tớ nghĩ ăn là đủ nên không uống nữa, :D.
    Cơ mà tớ mới 18 tuần, hnay mới cân lại thấy tăng tiếp lên rùi..tổng tăng là 9kg, :(. Chân tay tớ đã hơi bị phù rùi đó các mẹ ạ, :(.

12. ech

ech Guest

Mình không uống nổi canxi nên cuối cùng bác sĩ bắt ăn nhiều tôm tép nhỏ và cá nhỏ cả xương

13. hoahongbach

hoahongbach Bắt đầu tích cực

Có lẽ là uống nhiều sữa tươi đó bạn, đồng thời uống đủ canxi và sắt. Mình đây nè, từ ngày có bầu đến lúc sắp sinh chả bao giờ ăn khỏe, thậm chí còn yếu hơn bình thường, tăng được khoảng 15 kg, nhưng trông chả béo lên đâu, chỉ bụng to thui.
    Mình 39 tuần em bé 3.7 kg rui`, 1 tuần nữa mà sinh chắc 4kg.
    Nhưng mình cũng chỉ uống nhiều sữa tươi tầm từ tháng thứ 5 đến tháng thứ 7 thui. Còn chẳng bồi dưỡng gì cả, thực sự là đến giờ mình vẫn chán ăn lắm, nhiều lúc cố vì em bé thui. Thế mà trộm vía, em bé vẫn to

14. nikkii

nikkii Thành viên sắp chính thức

Ôi nhìn các chị có em bé mà người vẫn thon thả em thật là ganh tỵ...như kiểu em Hồ Ngọc Hà ấy nhỉ :(. Tạng của em là tạng "ngửi thôi cũng béo", ăn ít cũng béo, em chỉ sợ sau này có baby con ko béo mà mẹ chỉ còn đường lăn thì khổ lắm :((

15. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Cũng tùy Vào cơ địa của mỗi người có tăng cân nhanh hay ko thôi, có người ăn ít vẫn mập ú, tớ thuộc dạng nhanh béo Nên ăn rau cũng vẫn béo, bầu bí 24w mà tăng 10kg rồi, sợ quá cơ, đến lúc đẻ chic thêm 10kg nữa. Bác sĩ bảo ăn trứng vịt lộn và xôi cho con nó to. Tập 1 tớ áp dụng cũng có hiệu quả mẹ tăng 20kg con đc 3.5kg, nói gì thì nói vẫn phải ăn chi biết làm thế , mẹ béo nhung con khỏe là đc rook.

zin_zin_2012 thích bài này.
  16. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Ăn phong phú và đủ chất là được, tăng cường sữa tươi nữa, ko nhất thiết phải ăn cố quá đâu, ko biết ở nhà thế nào chứ ở nước ngoài họ khuyên không nên ăn cho con mập quá. Cứ ăn vừa phải, thay đổi phong phú cho đủ chất là được. Hỏi bác sỹ xem nên tăng cường gì và hạn chế gì là được mà.
    Nhiều người chưa con thấy béo, nhưng sinh xong lại gầy, người ta bảo là "thay máu", em cũng ko biết có phải ko nữa :D.

zin_zin_2012 thích bài này.
  17. Minh ti toe

Minh ti toe Thành viên chính thức

Mình lúc có bầu bị chán ăn, gần như cả ngày chẳng ăn được gì mấy, may ra thì được thêm cốc nước cam và cốc sữa. Đến lúc lên bàn đẻ mình tăng tổng cộng có 8kg, con sinh ra vẫn 3kg4. Con mới được 6 tháng mình đã trở về hoàn toàn thân hình như hồi con gái, vì thế mình nghĩ lúc mang thai cố gắng uống sữa nhiều thay vì ăn uống tẩm bổ các thứ khác thì có lẽ sẽ ngấm vào con mà mẹ ít bị tăng cân nhiều quá. Nếu mẹ nào bình thường đã ăn khỏe rồi mà vẫn kết hợp uống cả sữa nữa thì mình nghĩ chắc tăng cân nhiều lắm đấy, như đứa bạn mình tăng 25kg mà con đẻ ra cũng chỉ 3kg2.

Sửa lần cuối: 5/7/2010
  18. Shop Madeinthailand

Kiểu này mình phải quyết tâm về nhà uống sữa tươi mới được, cho con đc chắc xương nữa !:-({|=

19. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

vào mẹ hay vào con theo tớ là tùy thuộc vào cơ địa từng người, kiểu như bánh nhau tốt thì truyền đủ chất dinh dưỡng cho con, k tốt hoặc vôi hóa sớm thì chỉ vào mẹ thôi mà k vào con. Theo tớ k phụ thuộc vào đồ ăn của mẹ.

20. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Hồi mình có bầu mình nghén ăn, ăn bất kể cái gì khi đói,từ khi chửa đến lúc đẻ tăng 13kg, nhưng riêng đào thì mình tuyệt nhiên k ăn.