Trẻ mẩy tháng thì uống nước trái cây hả các chị?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Hoa Vàng, 25/9/2008.

1. Hoa Vàng

Hoa Vàng Thành viên mới

Bé nhà em được 3 tháng rồi, em cho bé bú mẹ là chính nhưng em đang cân nhắc việc cho bé uống nước trái cây, theo như một số tài liệu thì nên cho trẻ uống nước trái cây sớm từ 2 tháng để bổ sung VTM C cho trẻ, các chị tư vấn giúp em với..........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hoa Vàng
    Đang tải...

2. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Mình thì lại được biết là khi nào bé ăn dặm mới cho ăn hoa quả bạn ạ.

3. mitmeo

mitmeo Thành viên chính thức

mình cho mít uống nước cam pha loãng từ 3 tháng tuổi. đúng ra thì trái cây họ cam quýt thường phải đợi trẻ 6 tháng tuổi mới nên uống vì dễ bị dị ứng. Nước táo ép là loại nước hoa quả được khuyên dùng trước tiên vì nó dễ tiêu, lành tính và cung cấp vitaminC. Mình cho bé uống sớm vì lúc đó mùa hè nóng quá nên bé bị đi táo. Hiện tại trời mát mẻ, bạn nên đợi bé được ít nhất là 6 tháng. Bé nhà bạn đang bú mẹ, bạn có thể bổ xung cho con thông qua bản thân mình bằng cách ăn nhiều hoa quả.

4. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Nhà mình cho bé uống từ lúc được 4 tháng, dùng nước lê hoặc táo của Heinz. Đây là dạng nước ép trái cây đã pha loãng,hương vị tự nhiên, thơm, nhạt, hoàn toàn ko đường. Nay bé đã 5.5 tháng, mỗi ngày 1 chai 125cc nước lê, táo và vẫn uống được 100cc nước lọc nữa.

5. mitmeo

theo mình được biết để giữ lượng sữa trẻ bú ở mức ổn định, nên hạn chế lượng nước (nước hoa quả + nước lọc) chỉ từ 84-112g mỗi ngày. Trẻ uống quá nhiều nước sẽ không uống đủ lượng sữa, trong khi đó sữa lại là nguồn cung cấp chất béo, năng lượng, chất đạm cần thiết cho sự phát triển của trẻ, vì vậy sẽ làm cho trẻ chậm phát triển chiều ca và cân nặng

6. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Đúng thế, nhưng cũng phụ thuộc vào nhu cầu của từng bé nữa đấy bạn ah. Khi mình cho bé tập ăn dặm, ăn bột, nhu cầu nước của bé tăng lên rõ rệt.

7. mitmeo

có thể thay thế bằng sữa được không? bé nhà mình cũng thích uống nước nhiều mà mình ko dám cho uống:confused:

8. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Nếu thay bằng sữa mà bé chấp nhận và chịu uống thì còn gì bằng.