Khác: Thai Máy Khi Nào? Tháng Thứ Mấy Thì Có Thể Cảm Thấy Thai Máy?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi huongvan, 9/7/2010.

1. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

giờ em đang ở tuần thứ 19 mà em ko cảm nhận thấy em bé trong bụng máy hay là cử động gì cả,các mẹ nào có kinh nghiệm thì cho em biết mới,tháng thứ mấy thì em bé máy và cảm nhận nó như thế nào ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongvan
    Đang tải...

2. chithchi

chithchi Thành viên mới

em thấy em bé máy ở tuần thứ 18 , 19 j đấy nhưng thời gian đầu p sờ mới thấy , h em dc 20 tuần , bé máy cả ngày , ko cần sờ bụng nữa mà tự cảm nhận dc , có khi bé máy rất mạnh lồi lõm cả bụng cơ

cô em họ em hơn em tháng rưỡi còn chưa thấy em bé máy mấy , cũng có thể do bụng có nhiều mỡ ( vì cô ấy hơi béo còn em thì gầy lắm :D )

chị cứ chịu khó để ý xem , có thể bé máy nhẹ mà chị chưa biết ( em thì cứ nằm lúc nào là đăt tay lên xem con máy lúc đấy thời gian đầu còn h thì nằm là em nhìn bụng xem nó máy chỗ nào :D thấy thích )

3. hangnhatsale

hangnhatsale Thành viên mới

Mình cũng đã trải qua giai đoạn như bạn này. Mong con máy lắm ấy. Thường thì con đầu sẽ cảm nhận chậm hơn con thứ. Mình đến tuần 19, 20 mới bắt đầu cảm nhận thấy nàng búng trong bụng.
    Vào giai đoạn này thai máy nhẹ lắm bạn à, theo mình thấy thì vào tầm 8h tối là thai hay máy nhất. Ban đầu nhẹ nhàng như tôm búng trong nước ấy, phải thật để ý mới thấy cơ. Hoặc vào tầm giờ đó bạn nằm yên thử vỗ nhẹ vào bụng xem nhé. Nhớ là vỗ thật nhẹ như mình đang trò chuyện nựng nịu với bé con trong bụng ấy xem bé có phản ứng gì không nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh

4. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Đúng là thời gian này bé máy nhẹ lắm, Chỉ như con tôn búng 1 cái. Rồi dần dần mới cảm nhận rõ hơn được. Vào khoảng tháng 22, 23 gì đó thì bé bắt đầu làm bụng mình cứng lên như quả ổi. Thỉnh thoảng lồi bên này, lõm bên kia, mấy tháng cuối là thích nhất. Nhìn thấy cái bụng mình nó trườn bên này qua bên kia, nhìn thấy rõ lắm.

Những lúc ấy hạnh phúc thật đấy... Yêu lắm cơ....

5. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Thời gian này bé bắt đầu máy rồi đấy bạn ạ nhưng mới chỉ là những cử động rất nhẹ nên bạn chưa nhận ra, đợi thêm 2 ,3 tuần nữa bé sẽ máy nhìu hơn và với cường độ mạnh hơn khi đó thì bạn cảm nhận được từng cử động của bé rõ mồn một luôn. Nên đừng có lo mẹ nó nhé

6. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Em cũng đang sốt ruột vụ này lắm, nhưng nghe các mẹ ở đây thì em còn phải đợi dài dài rùi, mới gần 16w thui!

7. Mẹ Bipbi

Ðề: tháng thứ mấy thì em bé máy ạ?

Con em biết máy rùi nhé, nhưng rất nhẹ thui, và dụ dỗ mãi bé mới chịu cào cào em mấy cái!

sinthy thích bài này.
  8. aki

aki Bắt đầu tích cực

Giờ mình được 16 tuần 5 ngày nhưng qua 15 tuần, sáng ngủ dậy, thấy bụng tự nhiên nhọn hẳn ra. hihi, thấy lạ lạ, đợi thêm vài phút vẫn thế nên kêu chồng dậy xem cùng. Thế nên từ lúc đó, cứ sáng sớm là bụng mình lại nhọn :p .
    Thực ra không hỏi ai đâu nhưng cảm nhận được đó chính là việc em bé máy thôi. ;)
    Muốn hỏi các mẹ xem có phải chính xác không?

9. Annhi2010

Annhi2010

Mình bắt đầu sang tuầnt hứ 17 là bé máy rõ rồi. Từ tuần thứ 20 thì máy ác. Rùi sau tuần 30 suốt ngày thình thịch ko ngủ nổi. NHưng cũng có những bé hiền lành hơn đó bạn. Con so thì ngoài tuần 20 mới cảm nhận được rõ. Đừng lo nhé. Sẽ được tận hưởng cảm giác em bé máy sớm thôi.

10. me_na_xinh_xinh

me_na_xinh_xinh Bắt đầu tích cực

Chủ top có để ý là bạn rau bám mặt trước hay mặt sau ko? Nếu rau bám mặt trước, lại là con so thì sẽ khó cảm nhận hơn các mẹ rau bám mặt sau đấy. 19w cũng có thể là thời điểm em bé bắt đầu máy rùi, nhưng nhẹ nên có thể mẹ nó ko để ý!!!hehe, chúc 2 mẹ con khỏe nha, sau này con đạp ầm ầm vùa đau lại vừa thích!:))

11. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

ui ui,nghe các chị nói thích thế.em đang mong đc nhanh đến 20 tuần để đc tận hưởng hàng ngày cú đạp của con đây.em cũng mi nhon lắm nên buổi tối tầm 8 đến 10h lúc tắm hoặc đánh răng lại thấy nhoi nhoi lúc liên tục lúc chỉ 1,2 cái.thế nhưng lúc em với ox lặng yên để xem thì em bé lại trốn mất,đểu thế,hình như nó cũng biết em đang nghe ngóng nên nằm yên các chị ạ. con yêu ơi,mẹ mong con đạp mẹ thật nhiều để mẹ biết con luôn khỏe,yêu lắm lắm ý

12. hahienlong

hahienlong Thành viên chính thức

thông thường thì nếu là bé trai thì sẽ máy sớm hơn (vì có thể con trai nghịch hơn), lần trước bé gái nhà mình cũng được khoảng 18-19 tuần mình cũng chả thấy máy gì cả cũng lo lo nên đi siêu âm, bác sĩ bảo bình thường nên mình cũng đỡ lo hẳn, có bé nghịch thì máy mạnh nên mẹ cảm nhận được còn có bé hiền lành thì nhẹ nhàng vì có lẽ thương mẹ mang bầu vất vả nên máy nhẹ thôi, các mẹ vẫn đi siêu âm đều đặn thì vẫn theo dõi được sức khỏe của bé mà, đừng lo lắng

13. Mẹ Bipbi

Bipbi nhà em thì tuỳ lúc mới chịu vận động. Bình thường em hay vỗ vỗ mấy cái vào bụng dưới và gọi con rồi nằm yên theo dõi, lúc nào thích thì bé đạp đạp, cào cào mấy cái, ko thì cứ nằm yên làm mẹ chưng hửng...

14. cua_hanoi

cua_hanoi Thành viên nổi tiếng

Thường thì 17-18 tuần bé sẽ máy, máy sớm hay muộn là do vị trí nhau bám, nếu nhau bám sau thì sẽ thấy thai máy sớm và mạnh hơn, nhau bám trước thì bé sẽ máy chậm hơn so với các bé khác ( khoảng trên 20 tuần mới máy)

15. mebaonam84

mebaonam84 Thành viên mới

Mình được 18 tuần rồi, mấy hôm nay cũng cảm nhận được bé máy nè, nhưng nhiều nhất là lúc tối, có khi còn lồi lên lồi xuống nưã, thích lắm. Mẹ huongvan chắc cũng sắp cảm nhận đợc rồi đó, ráng chờ vài ngày nưã xem sao

16. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

hồi em 15 tuần sáng ngủ dậy cũng thấy bụng dưới gần sát ...ý nhô lên cứng như quả trứng ý,hồi đó chỉ có vậy thui nhưng cũng thích,bây giờ em 17 tuần thì cả sáng và tối,nhưng sáng thường rõ hơn vì em nằm ngửa nên da bụng căng ra sờ thấy con nhóc nó bụp tưng lên thích lắm ạ,đến khi kêu ox ra sờ thì chả còn gì nữa,hihi rõ là thiên vị mẹ nhỉ

17. Mẹ Bipbi

Nhà em cũng thế, bố cháu chưa từng hề được biết cháu tập thể dục lần nào. :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

18. chuot

chuot Thành viên tích cực

Em mai là được 18t rồi, tuần trước s.a thấy bs ghi rau bám mặt sau mà chưa cảm nhận được bé máy gì cả hic hic.... hay tại bụng mình nhiều mỡ quá nhỉ :)

19. Mẹ Nấm Bông

Mẹ Nấm Bông (Mẹ Sóc và Bim)

Bé nhà mình cũng được 18w2d rồi, hôm qua đạp mẹ ghê phết (từ hồi tuần 14 thì thấy búng nhẹ trong bụng). Kêu bố ra sờ thì chả thấy gì. Hôm nay đi làm, rảnh rang nên càng quan sát kỹ hơn, con gái mà nghịch ngợm lắm. Nằm ngửa thấy bụng lệch hẳn sang 1bên. :D

20. nobita0103

nobita0103 Thành viên nổi tiếng

Tùy cơ địa của mẹ nữa, mẹ nào rau bám mặt trước thì cảm nhận chậm hơn khoảng 20 tuần mới thấy con máy còn thông thường thì 18 tuần là thấy rồi