Cần giúp: Phô Mai Nào Dành Cho Bé Mới Tâp Ăn Hả Các Chị ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Hoa Vàng, 4/11/2008.

1. Hoa Vàng

Hoa Vàng Thành viên mới

Bác sĩ tư vấn là em nên cho bé ăn thêm phômai và uống nước trái cây nhưng em đang lo lắng k biết là nên chọn phômai loại nào, bác sĩ thì bảo cứ cho bé ăn phômai Con Bò Cười là tốt rồi,các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, à, mà cho em hơi luôn váng sữa là thức ăn gì vậy, ở TP HCM mua ở đâu và cho bé ăn như thế nào hả các chị,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hoa Vàng
    Đang tải...

2. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Bạn có thể cho bé dùng phô mai dành cho trẻ em như Belcute loại này có rất nhiều vị đấy. Nếu bé còn nhỏ thì không nên dùng con bò cười vì có nhiều muối không tốt cho thận của bé

3. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rồi đấy. Bạn cứ mua loại này vì nó cũng nhỏ phù hợp với bé đang tập ăn. Bạn mua loại màu xanh nước biển ý vì các màu khác nó có vị cà chua hoặc có hạt tiêu thì hơi khó ăn.

4. MeCunIn

MeCunIn Thành viên nổi tiếng

Cún ỉn nhà mình hồi ăn bột mình vẫn hay mua Partycube , mỗi ngày cho 1 viên hình vuông vào một bữa bột thôi. Mình ko dám cho ăn ngày 3 buẵ vì sợ bị táo bón. Lớn trên 2 tuổi thì mình cho cún ỉn ăn bò cười.

5. mitmeo

mitmeo Thành viên chính thức

nếu bé dưới một tuổi chỉ nên cho ăn phô mai có độ béo dưới 20%. Mình hay cho mít ăn phô mai bò cười của pháp, độ béo chỉ 11% thôi.

6. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy bạn nên cho bé ăn pho mai sạch Ptit louis của Pháp, pho mai này ăn dễ tiêu, không quá béo, bỏ vào cháo hay bột thì dễ tan, ăn riêng phômai không cũng dễ ăn hơn vì nó mềm, khg béo. Mỗi lần cho ăn 1/2 viên, ngày ăn 2 lần. Giá 1 viên dao động từ 13 đến 14 ngàn đồng.
    Nếu ở SG bạn có thể mua ở shop Mẹ và bé, hoặc chichishop, hoặc noibi-happy shop. Bé nhà mình ăn các loại phômai khác đều bị đầy bụng hết à.

Sửa lần cuối: 24/12/2008
    Thuong Ngabapluoc thích.
  7. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Vang sua an giong kem tuoi, co nhieu vi nhu : vani, socola, trai cay, bo hat de... Nhung chi nen cho an khi be tron 1 tuoi vi no rat giau nang luong ( khoang tren 100 kcal cho 1 hop 62,5g), be duoi 1 tuoi an rat kho tieu, de gay chuong bung, do do khi mua cho be duoi 1 tuoi an nguoi ban hang hay dan la cho an moi lan mot it thoi ( khoang 1/3 hop). Con minh luc 8 thang an 1/2 hop vang sua vao la ngay do dut an rat kho vi bung be luc nao cung no cang cung.
    Neu duoi 1 tuoi ban hay cho be an phomai tuoi, co loai danh cho tre 4 thang, 6 thang. Co nhieu mui vi nhu chuoi, tao, mam xoi, dau, dao... Co the an thay the sua chua.
    Ban co the mua phomai tuoi va vang sua o shop be yeu cua me, noibi-happy shop, chichi shop ban nhe!

8. Sóc mẹ

Sóc mẹ Thành viên chính thức

Bạn ơi, phomai tươi là như thế nào? Bạn mua ở đâu chỉ mình với.

9. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Phô mai tươi hoa quả đựng trong hộp như hộp sữa chua ý. Loại con tớ đang dùng là Petit Montebourgh. Các cửa hàng bán đồ ăn cho trẻ con thể nào cũng có. Có nhiều loại lắm bạn à

10. meomoc

meomoc Thành viên sắp chính thức

Về phomai các mẹ đã trả lời bạn rồi. Mình chỉ bổ sung thêm là nếu bạn ở SG thì có thể mua cả phomai và váng sữa ở Shop bé yêu của mẹ 196 Võ Văn Tần bạn nhé. ĐT cửa hàng 38327384. Thân!

11. meomoc

meomoc Thành viên sắp chính thức

Phomai tươi là sữa được làm cho lên men, gần giống như sữa chua ý ạ nhưng cách làm cụ thể thì bạn ghé WTT nhé. Các mẹ bên đó hướng dẫn kỹ lắm

12. Tít còi

Tít còi Thành viên tập sự

Hic, thế mà con mình 7 tháng mình đã cho ăn 1 hộp váng sữa 1 ngày rồi, lại còn cho ăn vào buổi tối nữa chứ, cảm ơn bạn twophuong nhé.

13. Thuong Nga

Thuong Nga Thành viên chính thức

:( Hix, không biết có phải vì ăn phô mai Belcute không mà từ bữa cho ăn tới giờ (mỗi ngày 1 viên), từ 2 chén cháo xay 1 ngày bé chỉ còn ăn được 1 chén cháo & uống ít sữa hơn. Chắc phải về mua Ptit Louis ăn thôi mà giá mắc quá! :rolleyes: Cám ơn twophuong nhé!

14. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng cho bé ăn phôi mai con bò cười mình thấy cũng tốt bé nhà mình cũng thích ăn lắm mẹ nó ạ.Mẹ nó tham khảo xem thế nào rồi cho bé ăn nhé.

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Đúng rồi đấy. Bạn cứ mua loại này vì nó cũng nhỏ phù hợp với bé đang tập ăn