3 tháng cuối: 40 tuần rồi mà chưa sinh

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bopchipchip, 2/10/2006.

1. bopchipchip

bopchipchip Thành viên tập sự

Cac pac oi, em het tuan 40 rui ma be nha em cha chiu chui ra, nhu the lieu co van de gi khong ah cac pac? Hom nay em vua di kham o BV phu san HN ve. moi thu van on ap ca, thai rau oi binh thuong nhung em thay lo lang va sot ruot qua. Co pac nao giong nhu em khong? Co pac nao da tung nhu vay khong? Nho cac pac truen dat kinh nghiem cho em voi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bopchipchip
    Đang tải...

2. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

"1 ngày trong bụng mẹ bằgn cả tuần ở ngoài " đấy mẹ nó!BS mà nói k có vấn đề gì thì cứ yên tâm mà vác bụng tiếp :lol: chứ k đến lúc nó ra rùi, nhiều lúc lại bảo biết thế mẹ để con lâu lâu trong bụng mới cho ra :lol: :lol: Nhà tớ thì k đc vinh hạnh mang bầu lâu vì có 34 tuần 2 chú đã đạp vỡ ối đòi ra rùi!!!

3. THỦY NGUYÊN

THỦY NGUYÊN Bắt đầu tích cực

Mình cũng nghe BS nói khi nào quá 42 tuần mới lo và cần can thiệp của BS chứ thai kỳ bình thường là đến 41 tuần . Như chị gái mình sinh cả 2 đứa con gái đều 41 tuần thôi , còn mình thì 38,5 tuần nhóc đã đòi ra rồi ... :D Mình nghĩ tùy mỗi bé , nhiều khi bé chưa muốn ra sớm muốn hưởng thụ sự ấm áp trong bụng mẹ lâu lâu 1 tí ... :D

4. khi vang dat

khi vang dat Thành viên sắp chính thức

Re: 40 tuan roi ma chua sinh

Nếu ấy đi khám mà bác sỹ nói không vấn đề gì thì đừng lo lắng. Tớ có cô bạn mới sinh đầu tháng 9 lúc 42 tuần đấy.

5. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Bạn tớ cũng mới sinh ngày hôm qua, 42 tuần lẻ 1 ngày, mổ bắt con. Không sao đâu mẹ nó ạ. BS sẽ tư vấn nếu cần mà

6. Titi

Titi Thành viên sắp chính thức

Mình sinh bé thứ 2 cũng 42 tuần đấy .
    Những ngày cuối cùng đúng là sốt ruột và cũng hơi lo vì mãi không có dấu hiệu chuyển da, bụng thì nặng nề quá
    Sau 40 tuần là bác sỹ theo dõi liên tục, lúc đầu 2 ngày 1 lần đi khám, sau ngày nào cũng vào viện khám rồi lại về Bác sỹ khám thấy không có vấn đề gì lo ngại nên mình cũng không bị chỉ định mổ.
    Còn 1 ngày nữa thì tròn 42 tuần thì mình chuyển dạ và đẻ bình thường, vì ở trong bụng mẹ lâu quá nên em bé 4kg

7. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

mình cũng mang bầu tuần thứ 41, theo dự kiến sinh là ngày 23/1 sinh , tức ngày hnay nhưng vẫn chưa sinh
    hic, lo lắng quá

8. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Chia sẻ với mẹ nó nhé! Bạn đầu em lên 4 ngày so với ngày sự sinh, bạn này dự sinh 21/11 mà hôm nay vẫn ngồi đây này. 5h sáng hơi nhâm nhẩm đau bụng nên chả ngủ được nữa, dậy lang thang trên mạng, hihi....

9. tinhyeunho_1

tinhyeunho_1 Thành viên tập sự

Ðề: 40 tuan roi ma chua sinh

kể ra cũng buòn nhỉ, chỉ mong con ra đúng ngày hoắc sớm hơn tý để mẹ được thấy mặt của con mà nên ai cũng sốt ruột.Mình cũng con 3 ngày nữa là đến ngày sinh rồi mà đã thấy gì đâu. Ở nhà một mình buồn chán như con dán ấy.

10. Me_Ốc

Me_Ốc

Ôi mình hiểu cảm giác đến ngày dự sinh mà chưa thấy động tĩnh gì, sôt ruột lắm lại lo con trong bụng nhỡ làm sao. Mình cũng bị sinh chậm 1 ngày so với ngày dự kiến, may thế hic hic vì mình ko thể chịu nổi cảm giác sốt ruột và lo lắng, vác bụng đi vác bụng lại. Con đầu chồng cứ bắt vào viện nằm chờ cơ nhưng mà người ta ko cho nằm vì làm gì có chỗ, bv chật lắm rồi. Đi khám liên tục 2 ngày/1 lần từ tuần thứ 39 cơ. Mẹ nó cứ kiểm tra đều đặn và nhớ là dù kiểm tra lúc đấy tại viện có thẻ ko sao nhưng về nhà thì ko biết được thế nào nên mẹ nó phải chăm chú lắng nghe cử động trong bụng mình, e bé cử động đều là OK. Chúc mẹ nó khỏe và e bé nhanh ra với mẹ nhé

11. con gai nho

con gai nho Thành viên tích cực

Bác sĩ bảo không sao thì không lo đâu bạn ạ. Nhưng bạn phải khám hàng ngày đấy nhé. Như mình chậm 3 ngày (so với ngày dự sinh), con đã ị phân su trong bụng,làm nước ối bẩn và con suýt nữa thì sặc nước ối rồi. Như con nhà mình nhẹ thì đường hô hấp hơi yếu tí, có bé bị sặc nhiều còn bị viêm phổi cơ .Thế nên cũng nên cẩn thận thì hơn :)

12. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

vừa lo lắng lại vừa sốt ruột, mong con mãi mà con chưa ra hic hic

13. mecachua

mecachua Thành viên đạt chuẩn

Ôi, em cũng đang 40 tuần 3 ngày này các chị ơi, mãi mà con không chịu chui ra.
    Em vừa đi khám ở viện C về, bác sĩ bảo vẫn bình thường, k sao cả, 2 ngày nữa đến khám lại. Cứ vác cái bụng to đùng đi đi lại lại thế này em ngán ngẩm quá rùi. Không biết bé có sao k nữa, huhu

14. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

mẹ nó ui, có mấy lưu ý thế này nhé:
    1. Thai quá 42 tuần mới đáng lo
    2. Thời gian này bạn phải năng đi sa để kiểm tra tình trạng rau và ối xem có bị cạn ối hay can xi hóa rau ko, nếu có biểu hiện thì phải mổ ngay nếu ko ảnh hưởng đến bé rất nhanh nhé
    Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông

15. menghe

menghe

cô này kinh nghiệm quá nhỉ hí hí
    sonic nói đúng đấy, nếu bt thì ko phải lo nhưng nên đi siêu âm thường xuyên để kiểm tra rau, nước ối
    Tuy nhiên, bé quá 40 tuần khi sinh ra cũng hay bị bong tróc da, người ta bảo là "da già", (2 bé nhà mình quá 40 tuần đều bị thế), lúc tắm dần dần sẽ hết lớp da già đó
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông ná

.Sonic. thích bài này.
  16. .Sonic.

Thanks chị khen em gái, hi hi
    oh nhưng mà em thấy hình như là già thai thì da mặt hay có mụn trắng chứ ạ? hay là tùy từng bé nhỉ?

17. GiadinhbeTom

GiadinhbeTom Banned

ôi, mình cũng 40 tuần rồi mà con vẫn chưa ra. sốt ruột quá đi mất

18. ChauLoc

ChauLoc Thành viên mới

thai trên 42 tuần mới lo các mẹ ạ ... con ở trong đó ấm áp, dễ chịu nên chưa chịu ra thôi ...... hehehe .... chỉ tội cho mẹ, nặng nề với cái bụng to đùng ... ngủ lại kg được nữa vì con đạp mà ... hehehe ... cố lên các mẹ yêu dấu, khi nào nghe tiếng khóc oe oe của con là mọi mệt mỏi đều "tan chảy" thôi ... hehehe

19. tocmaygiobien

tocmaygiobien Thành viên rất tích cực

Mình cũng 40w6d mới sinh bé đấy, trong khi dự kiến sinh là 17/05 mà đến tận 04/06 bé mới chịu ra làm cả nhà hồi hộp chờ đợi. Có một mẹo không biết có đúng ko, nhưng với mình thì đúng, bà ngoại mình lên chơi thấy quá ngày mà mình chưa sinh bé nên bảo mình lấy một cái bát đập vỡ xuống nền nhà, hihì, tối hôm sau thì mình sinh bé.

20. .Sonic.

Em vừa kiểm nghiệm lại thấy như sau: Già thai thì bé có những mụn trắng trên mũi (là nơi rõnhaats), non thai cũng có trường hợp có những mụn sữa như vậy;Vừa chứng kiến 2 trường hợp trên xong