cach cai sua hieu qua

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi agi2004, 11/7/2006.

Tags:
  1. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

em vua cai sua cho con agi nha em xong, em thay rat hieu qua, em uong 2 vi thuoc aspirin PH8 ( 1K/1 vi ) rat hieu qua, nguc khong bi tiet sua, chang thay bi sot, em boi mot it thuoc dang vao dau ti, con agi nha em keu dang , the la bo ti ngay , em cam thay thoai mai lam , me nao muon cai sua thi cu thu theo cach em nhe

Xem thêm các chủ đề tạo bởi agi2004
    Đang tải...

2. Me lunar

Me lunar Thành viên mới

Minh thi don gian hon nhieu. Di cong tac 1 tuan ve nha cu cau bu khong thay co nhieu sua ben bo luon chang doi hoi gi ca. Con trong luc di cong tac thi cung khong thay sua ra nhieu lam. Mot hai hom dau neu sua ra cang qua thi vat di . Moi lan sua se ra it di va het han . Rat don gian . Tuy nhien be nha minh moi co 12 thang thoi. Hoi som de cai sua nhung ma no khong chiu bu nua thi thoi luon.

3. agi2004

me lunar vi no khong thich bu nua nen co the cai duoc , dang nay agi nha em thich ti me lam,suot ngay dinh vaome thoi ,em thi chang bao gio di dau xa ca nen cach cai sua ma em vua hoc duoc , em thay hieu qua lam,chang bi cang tuc nguc dau, chang phai vat sua nua, ma con cua em 21 thang nen no cang nghien ti me nhieu hon may nhoc nho.

4. Ngongcongchuaxinh

Ngongcongchuaxinh full house

Nhung co nguoi bao uong thuoc se anh huong den lan sau ma. co phai ko nhi

5. annam

annam Thành viên rất tích cực

các mẹ thông thái cho mình hỏi chút mình ít sữa nên 3 tháng là cho con ăn sữa ngoài 5 tháng con bỏ sữa mẹ rồi nhưng giờ nhóc đã hơn 1 tuổi mà mình bóp ngực vẫn ra sữa nhưng trong như nước và còn dính dính như sữa non ý các mẹ nào giống em ko?

6. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

Cu nhà tớ được 21 tháng rồi. Đang định cai sữa nhưng sợ hắn ta không chịu. Định gửi về ông bà 1 tuần nhưng cứ thấy ko yên tâm. Mà ở lại thì hắn ta bú suốt đêm. Làm thế nào được nhỉ

7. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Mình mới cai sữa cho Ku Chuột thành công nè. Gởi về nhà Nội 1 tuần ( vì Chuột đã quen ở nhà với Cô 7), thế là Ku cậu quên luôn. Mình cũng ít sữa nên cũng hong bị đau nhức gì hết.

8. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

uh. Dạo này cô tớ cũng ở nhà. có lẽ tớ cũng phải học tập mẹ nó.Gửi về quê một tuần mới được nhỉ. Mấy ngày chắc không ăn thua đâu. thế em bé nhà cậu bao nhiều tháng rồi?

9. agi2004

10. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

hồi mình cai sữa cho bé nhà mình thì có chị giúp việc ở phú thọ bảo mình làm như thế này, hôm nay vẫn cho bú bình thường xong cả ngày mai khô cho bú nữa đến ngày hôm sau nữa ( tức là ngày thứ 3 ý) trước khi cho con bú vắt bớt đi rồi cho bú hết 2 bên và bắt đầu cai chỉ 2 hôm thôi là hết sữa mà ko bị cương.

11. daobong

daobong

Tôi cai mua thuốc về nhưng ko dám uống vì sợ mất sữa lần sau, bà chị làm cùng trs cũng uống, đến đứa sau, được 1 tuần sữa nhiều con bú ko hết, sau đó tự nhiên tịt luôn! Thế là tôi sốt mất 2 hôm nằm li bì đấy bà ạ! Cho con sang ngoại cai 2 tuần, về chr thích sờ thôi, thỉnh thoảng bú tí, ko có gì nhả ra luôn, con cai sữa lên được 0.5kg! hihihiiihiiiii!

12. agi2004

Nói chung đi làm lâu lâu thì cũng hết sữa nhanh, chỉ lo là nhiều mẹ cai sớm quá thôi

13. bonghoarung

bonghoarung Thành viên tập sự

Bây giờ vẫn đề của mình là làm thế nào để con được ăn sữa mẹ được lâu. Thế mà các mẹ thì lại đang tính cách cai sữa hic. Tớ oánh dấu topic để có lúc còn cần đến.

14. danangmart

danangmart Thành viên đạt chuẩn

Ngày trước mình cai sữa cho con thật dể dàng. Vì trong thời gian bú mẹ nhóc có bú bình (lúc mẹ đi làm) nên lúc nào không có mẹ thì cho nhóc bình sữa cũng xong. Đến 15 tháng tuổi thì mình quyết định cai sữa, vậy là tối ngủ pha cho nhóc 1 bình sữa ủ sẵn, đến lúc nhóc vừa thức dậy đòi bú thì mình đưa bình cho nhóc ngậm bú no rồi ngủ tiếp, cứ thường xuyên như vậy mấy ngày liền. Vậy là xong việc cai sữa, nhóc không đòi bú mẹ nữa.

15. babyplaza.vn

babyplaza.vn 04.6675.8266-09.4567.3586

Mình cai sữa cho con bằng cách bôi Dầu gió trường sơn vào đầu ty mỗi lần bé đòi ty.Bé thấy cay mắt là khóc.Nhưng mình cố gắng không mủi lòng.Mình đã cai thành công đấy.
    Chăng phải tách con về quê.