Mừng SN SHOP tròn 3Tuổi.BIGSALE 25% NƯỚC HOA NAM_NỮ_LĂN NÁCH + Freeship.Cam kết 100% Aut.

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi MekuDuy, 15/3/2011.

1. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Perfume 100% Authentic Big sale 10-30%

Cảm ơn chủ top, mình đã nhận được nước hoa hôm qua. mình hài lòng với Hugo Boss Pure Purple. Còn với Lively Paris, mình ko thấy mùi dừa, hơn nữa lại hơi nồng quá.
    Chắc tại mình hay dùng BVLGari, mùi nhẹ nhàng và thơm ngọt nên thấy ko quen. Àh còn 1 điểm nữa, Lively Paris vì mình đã bóc mất nilong nên ko gửi lại cho chủ top được, bạn thư kí của mình đã lấy lại rồi. Tuy nhiên chai đó hơi khó xịt, lần đầu sử dụng, mình thấy bé đó phải xịt đến 6 lần mới được.
    Một vài ý kiến của đồng nghiệp ở công ty là thấy nó hơi lạ vì trên vỏ hộp thì in toàn chữ của nước nào đó nhưng dưới đáy chai thì lại nhìn thấy "made in france". Và chưa thấy có đáy chai nước hoa nào lại dập chữ nhằng nhịt vào nhau như vậy, dòng chữ này chồng chéo lên dòng chữ kia.
    Đó là 1 vài ý kiến phản hồi của mình. Thật lòng ko có ý gì cả, đóng góp ý kiến cho chủ top để nếu cần thì chủ top check lại với nguồn nhập hàng thôi!
    Chúc bạn đắt khách!

MekuDuy thích bài này.
  2. chubby133

mình cũng từng có 1 chai này, theo cảm quan thì mình thấy chai này bám mùi tốt, mùi thơm nhẹ nhàng và rất cuốn hút. giờ mình vẫn còn giữ vỏ chai nước hoa này, thi thoảng mở ra vẫn còn thấy mùi thơm, mặc dù mình đã dùng hết từ cách đây hơn 3 năm :)

MekuDuy thích bài này.
  3. MekuDuy

MekuDuy 379 Cầu giấy_0985 188 177

cảm ơn chị đã ủng hộ và đóng góp ý kiến chân thành.hqua lúc giao hàng cho chị thư kí em cũng nói rõ là nếu chị k thích em sẽ nhận lại nhưng giữ nguyên hiện trạng cho em.vì bị boc mất lớp nilon nên em không đổi đc và em cũng bảo là nếu bạn ấy có nhu cầu đổi em sẵn lòng đổi sang loại # cũng bị mất nilon như vậy nhưng chất lg k thay đổi ạ,chứ còn nilon em săn sàng đổi và em cũng nói với bạn thư kí của chị như vậy ngay từ đâu.còn chữ in ở phần chai Lively Paris thì bản thân em có ý kiến thế này 1 sản phẩm lưu hành trên toàn thế giới nếu có in chữ ả rập hay chữ nga song song cùng tiếng anh hoặc tiếng pháp em thấy đấy là chuyện bt còn code dưới đáy chai dập ngang phần ghi tên nhà sản xuất nhưng vẫn đọc đc rõ ràng thì k sao chị ạ.vì tên hãng nước hoa dài và người ta còn ghi kèm nơi sản xuất.nếu chị dùng mà bị dị ứng trên da hay độ bám mùi kém nhìn chữ in k sắc nét vỏ hộp làm bằng chất liệu giấy kém hay lớp nilon bên ngoài k khít và sáng bóng lớp keo dán nilon quá lộ liễu thô sơ đấy mới lo ngại ạ:).em bán hàng và luôn cố gắng có trách nhiệm đến cùng với mặt hàng của mình bán ra.nếu chị phát hiện đấy là hàng FAKE em sẵn sàng nhận lại hàng và hoàn tiền ngay cho chị ạ.chai đấy cho chính chú chú ruột em mang từ bên Đức về.tất nhiên với giá thành đó em khẳng định với chị luôn loại này không có hàng FAKE. chị có thể check hàng tại vài nơi khác cũng bán sản phẩm này.như em biết ở TGNH cũng có chị ạ.
    1 lần nữa e xin chân thành cảm ơn chị đã ủng hộ em và góp ý thẳng thắn giúp mọi người hiểu hơn về sản phẩm của em.em rất hân hạnh đc phục vụ chị lần sau ạ:p
    chúc chị sức khỏe và luôn xinh đẹp ạ(u)(u)(u)

Sửa lần cuối: 6/5/2011
  4. MekuDuy

tks chị.em cũng đang dùng chai này.xịt vào tay mà tắm xong vẫn còn mùi ạ:p.khi nào có nhu cầu chị ủng hộ em nha.dòng này đóng hộp đang đc tặng kèm nước hoa xịt toàn thân hoặc dưỡng thể hương nước hoa ạ.hộp đẹp và sang trọng lắm chị ạ:wave

5. MekuDuy

6. chubby133

bạn nói làm mình cũng thấy muốn mua rồi đấy ... bán hàng mà khéo thế này thì đắt khách phải biết! mình suy nghĩ đã nhé :)

MekuDuy thích bài này.
  7. MekuDuy

đa sold hết
    Davidoff Cool Water Eau De Toilette
    30ml giá web 32$ bán 580k

8. MekuDuy

hic.em cảm động quá.lần đầu tiên chị khen em khéo:rolleyes:.sự thật là em rất vụng ạ.chị nghiên cứu ủng hộ em nha.tks c

9. no_fake

no_fake Bắt đầu tích cực

chị ơi nếu c bán Versace Bright Crystal 30ml thì khoảng bn tiền hả c?

10. MekuDuy

chị chưa có hàng nên không thể báo giá chuẩn cho em đc.có hàng chị báo em ngay.tks em nha

11. MekuDuy

hàng mới về

12. huongvit79

huongvit79 Thành viên chính thức

Nước hoa Playboy Play It Spicy EDT Perfume 75ml giá 550k
    đây là loại nước hoa dành cho những co nàng ưa thích sự gợi cảm trẻ trung nhưng lại mang vẻ ngây thơ trong trắng ngọt ngào

Nước hoa Playboy Play It Lovely 50ml giá 450k
    là laọi nước hoa thỏa mãn khát khao sự quyến rũ ngọt ngào của tất cả các co gái trẻ.mang đến cho bạn 1 phong cách ngọt ngào vô cùng quyến rũ

Nước hoa Play It Sexy 75ml giá 550k
    được chiết xuất từ hương nho,hương cam bergamot,bạch đậu khấu ,ớt ngọt,hổ phách,hoắc hương...bạn sẽ thực sự gợi cảm và đày quyến rũ
    lay 3 lo co giam gia k ban oi?

MekuDuy thích bài này.
  13. MekuDuy

dạ.em cảm ơn chị đã ủng hộ ạ.c check p.m giùm em nha

14. MekuDuy

Dùng nước hoa đúng cách
    Điệu một chút với mùi hương riêng sẽ khiến các bạn gái thêm thu hút và nổi bật một cách tự nhiên. Hãy cùng bỏ túi các bí kíp sau để chứng tỏ sự sành điệu của mình khi dùng nước hoa đúng phong cách, bạn nhé.
    Bí kíp đầu tiên là khi xịt nước hoa, các teen nên để lọ nước hoa cách da khoảng 5 cm, tránh để quá gần hay quá xa cơ thể để xịt vào đúng vị trí đã định trước và hương thơm quyện nhẹ vào cơ thể, như thế sẽ không lo mùi hương bị quá nồng.

15. MekuDuy

Bí quyết giữ mùi nước hoa

Nhiều người cho rằng những nhãn hiệu nước hoa nổi tiếng như của Liz Claiborne chắc rằng sẽ có hương thơm lâu hơn những loại khác. Điều đó không hoàn toàn đúng. Những thành phần trong nước hoa mới thật sự có ảnh hưởng lớn đến khả năng giữ hương thơm của nó.
    Nước hoa chiết xuất hay loại eau de parfum với độ đậm đặc cao sẽ giữ mùi lâu hơn loại eau de cologne hay eau de toillet. Những thành phần khác như chất khử mùi nước hoa cũng làm cho hương thơm bám lại lâu hơn và nồng hơn.

Tuy nhiên, thời gian giữ mùi nước hoa còn tùy thuộc vào bản thân người sử dụng. Da mỗi người tác động đến mùi hương theo cách riêng biệt. Chất acid trên da hay hormon do cơ thể tiết ra ảnh hưởng đến mùi hương và thời gian giữ mùi của loại nước hoa bạn sử dụng. Quan trọng hơn là độ ẩm của da. Da ẩm và da dầu giữ mùi lâu hơn da khô ráp.

Những hóa chất có trong nước hoa cũng rất dễ thay đổi bởi thời tiết. Vào những ngày nóng bức, nước hoa có thể bay hơi nhanh hơn. Do đó, dù bạn chỉ sử dụng một loại nước hoa nhưng có thể hôm nay mùi hương sẽ lâu bay hơn hôm qua.

Có người cho rằng tốt nhất nên xịt nước hoa lên tóc nhưng không phải vậy. Để hương thơm lưu lại lâu dài, không cần xịt nhiều mà quan trọng là nên xịt đều khắp người.

Ngoài ra bạn cũng nên xịt vào những điểm có mạch đập trên người vì nhịp đập sẽ làm nơi đó nóng lên, giúp mùi hương lan tỏa nhẹ nhàng vào không gian xung quanh.

Da khô là một trong những lý do chính khiến nước hoa nhanh bốc hơi. Điều đó có thể khắc phục bằng cách làm ẩm da bằng kem không mùi hoặc sữa dưỡng thể có cùng mùi hương với nước hoa bạn sẽ xịt sau đó. Bên cạnh việc tăng cường độ ẩm cho da, bạn cũng nên chọn những sản phẩm khác như nước thơm, sữa dưỡng da, phấn... có cùng mùi hương với nước hoa để khi sử dụng tất cả chúng, bạn sẽ có hương thơm nồng nàn và lâu phai hơn. Thời điểm tốt nhất để sử dụng nước hoa và các sản phẩm mang hương thơm là ngay sau khi tắm nước nóng vì khi đó da sạch, ấm và ẩm hơn bao giờ hết.

16. MekuDuy

Cách Phân Biệt Nước Hoa Giả

Nước hoa là một món hàng cao cấp, khi đã quyết định bỏ tiền ra mua chắc chắc bạn đã cân nhắc và tham khảo kỹ càng rồi, vấn đề chỉ còn là làm sao mua được đúng cái mà bạn đã nhắm.

Tác hại của nước hoa fake

- Làm nước hoa giả là 1 ngành công nghiệp hái ra tiền và nó gây hậu quả lớn với người tiêu dùng, tuy nhiên với 1 lọ nước hoa fake với giá dưới 20$ so với giá thành bán được lọ đó gấp 5 - 10 lần, lại chẳng mất đồng thuế nào, thì rõ ràng vẫn không ít kẻ không từ 1 thủ đoạn nào để thu lợi nhuận. Những quốc gia đứng đầu về làm nước hoa fake là Trung Quốc, Thái và Sing.

- Nước hoa fake còn ảnh hưởng đến sức khỏe: nước hoa fake có thể mang những hóa chất độc hại cho cơ thể và không hề được kiểm nghiệm. Khi nghiên cứu thành phần của nước hoa fake người ta có thể tìm thấy loại cồn rẻ tiền vodka, acetyl cedrene (hóa chất dùng trong công nghiệp plastic và cao su), nước tiểu của dê được dùng như 1 chất ổn định (stabilizer), da người khi hấp thụ những hóa chất này có thể gây dị ứng và những bệnh ngoài da do tiếp xúc.

Với tất cả nước hoa, trước khi đưa ra thị trường 1 dòng sản phẩm, nhà sản xuất đã phải bỏ ra hàng đống tiền để kiểm nghiệm trên hàng nghìn người, chắc chắn không gây dị ứng với tỷ lệ rất nhỏ người ta mới xin được giấy phép (thế nên nếu bạn thử nước hoa hay mỹ phẩm mà mẩn, đỏ.. thì đừng tin lời người bán hàng rằng đó là do da bạn quá nhạy cảm...). Trong khi đó nước hoa fake chẳng qua 1 kiểm nghiệm an toàn thông thường, làm 1 lọ nước hoa fake theo cách như thế nào cũng không ai muốn tưởng tượng ra. Với 1 số người có cơ địa dị ứng, 1 lượng nhỏ nước hoa fake có thể gây những phản ứng dị ứng nghiêm trọng.

Nước hoa giả có thể làm hỏng hoặc ố bộ quần áo ưa thích của bạn.

Một số thủ thuật để nhận biết nước hoa fake

Chọn được đúng nước hoa ưa thích nó cũng là 1 cái cảm giác, nhiều khi nước hoa dỏm cũng giống y như thật, chúng có tên "giống hệt", gần như không phân biệt được về hình dạng chai, nhãn, hộp và có mùi rất giống nước hoa thật (giống thôi , may quá, vẫn phân biệt được). Bạn hãy nhớ rằng, với chi phí chỉ 20$, thì không thể có 1 cái gì ra hồn, cứ yên tâm, nước hoa giả chắc chắn có ít nhất 1 cái gì đó để nhận ra. Còn nếu làm được lọ nước hoa fake giống hệt như thật thì chi phí sẽ đắt hơn cả lọ thật.

Làm sao để bạn biết đó là nước hoa hàng FAKE?

- Tiêu chí đầu tiên và đơn giản nhất: tất cả các loại nước hoa với giá thấp hơn giá thực tế là dỏm, tất cả những chai mua ở shop ven đường, không có chứng nhận nhà phân phối chính thức, giá rẻ hơn 20$ bạn có thể nói đơn giản đó là hàng fake. Giá của 1 loại nước hoa là bao nhiêu? Bạn check trên google, hoặc vào những trang web uy tín để có 1 cái ước lượng về giá. Các bạn có thể tham khảo Sephora.

Tiếng Anh đây (giá bán nước hoa ở Mỹ)
    Tiếng Pháp đây (giá bán nước hoa ở Pháp)

- Với nghành kinh doanh siêu lợi nhuận, thì những người làm nước hoa dỏm đã đạt đến trình master với những hành động vi phạm pháp luật của họ. Thật sự không hề dễ dàng khi họ được hỗ trợ bởi những công nghệ tiên tiến như ảnh kỹ thuật số và kỹ thuật in hiện đại. Họ có thể làm fake được hầu như tất cả những hãng nước hoa danh tiếng có bán trên thị trường. Với vai trò và quyền lợi của người tiêu dùng, bạn ít nhất cũng nên biết cách tự bảo vệ cho mình, đừng để đến khi bạn tự hỏi sao cái nước hoa này "có nửa tiếng đã bay hết mùi nhỉ?" .

- Danh sách 20 điểm kiểm tra khi mua nước hoa:

1. Nguồn: Nguồn hàng rất quan trọng, bạn phải chắc rằng mình mua nước hoa ở nguồn có uy tín, không mua ở những shop đại trà. Bạn có thể check qua hóa đơn, hoặc ít nhất yêu cầu seal hoặc túi của cửa hàng. 1 cái túi nilon in trade mark của cửa hàng nhiều khi là cái quyết định mặc dù là 1 chi tiết rất nhỏ. Với hàng xách tay, nên nhớ người ta không cho mang chất lỏng lên máy bay, vì thế đã hàng xách tay thì phải ở trong 1 cái túi nilon có seal của hãng hàng không, seal này bóc là hỏng.

2. Giấy bóng kính: Chất lượng chung đều nhau, sáng, bóng, không hoặc ít xước - nhìn và cảm nhận - độ dày và độ trong của giấy bóng kính. Thường nhìn là mê liền.

3. Seal dán giấy bóng kính: Kiểm tra nếp dán giấy bóng kính xem có thừa keo dán không, đặc biệt xem có băng dính trong dán ở đấy không. Bóc rồi là có thể đã thử rồi, hoặc hàng 2nd.

4. Hộp ngoài: Màu sắc, chất lượng hộp, độ dày của hộp, những nếp gấp của hộp, gờ hộp. Hộp thường có 2 lớp, lớp ngoài in màu, có logo, mã vạch, thành phần.. lớp trong là lớp gấp chống sốc. Những hãng lớn, mạt trong hộp có ghi lại thành phần của chai nước hoa.

5. Kỹ thuật in: Kiểm tra những thông tin in trên hộp có chính xác không, kích cỡ, nơi sản xuất (bắt buộc - ảnh hưởng nhiều tới giá), xem có lập lờ tên same same không, logo có chuẩn không, trademark có đúng không. Thường logo in nổi hoặc chìm chứ không in thường, tuy nhiên kỹ thuật in hiện nay thì hoàn toàn có thể làm giả được nên cũng không phải bạn sờ thấy in nổi mà bảo đấy là hàng thật được nhé.

6. Batch Number: Thường ở đáy hộp, ví dụ AB 123.

7. Trong hộp: Kiểm tra chất lượng chung của chai nước hoa, kính có trong không, nhẹ không. Pro thường cầm chai lên thấy nặng hơn là biết. Tất nhiên là bạn phải biết cái chai nước hoa bình thường nó nặng nhẹ ra sao thì mới dùng được cách này.

8. Hình dáng chai: 1 sản phẩm ra đời được chuẩn từ hình dáng chai trở đi, nghìn chai như 1, nếu bạn có thể in 1 cái ảnh của chai nước hoa bạn định mua mang ra kiểm tra là nhất.

9. Thủy tinh: Tuyệt đối không có bọt không khí trong lớp thủy tinh làm chai, trong sáng không vẩn đục, những nếp gấp không gợn, sờ mặt chai nhẵn và rất mát tay.

10. Nắp lọ: Kiểm tra nắp chai nước hoa, kín hay lỏng, kích cỡ có đúng không, màu sắc đúng không, hình dáng đúng không, có dấu hiệu bị "mốc" không. Vẫn là phải mang 1 cái ảnh đi nếu chưa nhìn thấy chai nước hoa đó bao giờ.

11. Đầu xịt: Cẩn thận với những chai nước hoa bị kẹt hay khó khăn trong việc xịt. Thường đồ xịn xịt nhẹ nhàng và êm.

12. Ống xịt trong chai: Đọ dày, độ dài và màu. Thông thường ống này nhỏ xinh, màu trong, hơi cong 1 tý vừa đủ chạm đáy, thường chạm đáy ở 1 góc lọ.

13. Nhãn chính dán trên chai: Chất lượng in phải tốt, kích cỡ đúng theo ảnh bạn mang theo, vị trí cân xứng, ngay ngắn, keo dán không bị gờ, nổi. Symbol lấp lánh của hãng: 1 số hãng in logo lấp lánh, nếu bạn biết là hãng đó có logo đó thì phải tìm bằng được.

14. Nhãn đáy chai: Các chai nước hoa đều có nhãn ở đáy chai, nhãn này nhỏ, gọn, nhưng in rất nét, chữ tuy bé nhưng rất rõ và dễ đọc. Ghi tên chai nước hoa, dung tích, nơi sản xuất, hãng... quan trọng nhất là Batch number. Batch này trùng với batch ngoài đáy hộp. Tuy nhiên có thể có 1 số ngoại lệ, thêm 1 chữ cái ở cuối , mã số cộng.., nhưng 99% là giống hệt batch đáy hộp.

15. Mã vạch: Mã vạch (nếu có) thì trùng với mã vạch của hộp, nếu bạn đi trong siêu thị thì hãy đảm bảo là mã vạch đó đọc được bằng cách quét thử (mã vạch dỏm thì không đọc được, chỉ vạch cho có vẻ thôi).

16. Màu nước hoa: Nếu nước hoa đục, vẩn, màu sắc không đều, hay cảm giác chỗ màu đậm chỗ màu nhạt thì là hàng fake.

17. Độ sánh: Độ sánh phải vừa đủ, nếu cảm giác quá "dầu" thì cần cẩn thận, check kỹ.

18. Mùi: Cái này thì chuẩn rồi, nếu nhiều mùi cồn là fake đấy. Với loại nước hoa mình thích thì ngửi cái biết liền.

19. Bám mùi: Lasting hours có 3 mức mùi, ý nói đến mức mùi cuối lưu lại trên da, mùi này tối thiểu 3 tiếng, ít hơn là fake.

20. Phản ứng dị ứng: Như đã nói, dị ứng là cực hiếm. Nếu xịt nước hoa lên cổ tay để thử thôi mà thấy ngứa, lưu lại chất bẩn trên da, vết ố trên áo hay phát ban đỏ, trắng.. thì đừng mua nhé.

17. kusoncute

kusoncute Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn chị đã cung cấp bài viết hay như thế về cách phân biệt nước hoa fake,và cách sử dụng đúng cách nước hoa nhé.

18. MekuDuy

đã bảo "cai " rùi.lại mò vô.chị post để mọi người biết cảnh giác với hàng Lởm mà

19. MekuDuy

Để chọn được chai nước hoa ưng ý. Nếu có một người nào đó nói với bạn rằng, mùi nước hoa họ đang dùng rất tuyệt vời. Bạn đừng vội vàng chạy bổ đến cửa hàng và tậu cho mình một lọ y chang. Bởi, mùi hương đó có thể “tuyệt vời” với họ, nhưng lại không hợp với bạn do cơ địa của mỗi người có cấu tạo khác nhau và mỗi người có một mùi mồ hôi khác nhau, do đó nước hoa khi được xức lên cơ thể cũng sẽ tỏa ra những mùi rất riêng.
    Thông thường, nhân viên bán hàng sẽ cho bạn ngửi mùi trên que thử. Nhưng đó không phải là mùi chính xác. Bởi khi dùng nước hoa thì nước hoa sẽ được xịt và bám trên da của bạn chứ không phải... que thử. Hãy chọn nước hoa theo những bước sau:

Bước 1: Xịt thử nước hoa lên cổ tay, lắc qua lắc lại cho lớp cồn bay đi. Lúc này, bạn sẽ ngửi thấy hương thơm mạnh mẽ nhất của loại nước hoa đó. Mùi hương này chỉ lưu lại trong khoảng từ 1 đến 4 phút (gọi là “top notes”). Đó cũng là “mánh” của những nhà sản xuất nước hoa mà bạn cần lưu ý khi mua vì rất nhiều người đã mắc phải sai lầm này và mua ngay lập tức khi chưa thử xịt trên da mình. Đây vẫn chưa phải là lúc bạn rút hầu bao.

Bước 2: Hãy kiên nhẫn chờ thêm khoảng 20 - 30 phút để khi nước hoa kết hợp với mùi da thịt bạn. Lúc này, ngôn ngữ của nước hoa và ngôn ngữ của cơ thể bạn đã hòa vào làm một, mùi hương chính xác của nước hoa khi đã “ngấm” vào da lúc này gọi là “heart note”.

Bước 3. Về nhà hoặc đi đâu đó khoảng 2 - 3h. Bạn đừng ngạc nhiên! Đây chính là quãng thời gian cơ thể vận động, tuyến mồ hôi hoạt động nhiều, mùi nước hoa bạn vừa thử sẽ thực sự chung sống cùng cơ thể bạn. Và lúc này, ngôn ngữ của chúng mới là chính xác nhất. Bạn cảm thấy khó chịu, mệt mỏi, nhức đầu? Hãy tránh xa chai nước hoa đó. Ngược lại, cảm giác thư thái, hưng phấn chính là lời mách bảo: “Hãy rút ví đi, đó chính là chai nước hoa dành cho mình!”.

20. MekuDuy

mai em freeship khu linh đàm,thanh xuân.có mẹ nào khu ấy oder gì không ạ?tiện em freeship lun