Lớp học tiếng anh hiệu quả

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi tunmonkey, 15/2/2011.

1. gunny8811

gunny8811 Banned

Ðề: Lớp học tiếng anh hiệu quả

chăm chỉ mỏ nhạc tiếng anh của trẻ ở nhà. cho bé nghe và cộng thêm việc đào tạoc ủabooe mẹ và nhà trường

Đang tải...

2. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Ui, nhưng muốn học TA qua skype thì các bé trước nhất phải biết sơ qua rồi đúng không các mẹ? Nếu không thì làm sao các bé học được.

3. race8

race8 Thành viên mới

giờ mà có điều kiện cho bé đi học trung tâm thì tốt rồi. bé sẽ tiếp thu dễ hơn vì trung tâm người ta dạy ít nên quan tâm được sát sao hơn.

4. shoptheuthua

shoptheuthua Thành viên chính thức

bây h nh` trung tâm lắm :( mình thấy cứ tạo thành nhóm 3-4 người rồi mời gv về dạy là hay nhất!

5. meyeufanta

meyeufanta Banned

Theo mình thì đến trung tâm có cô có các bạn, các bé học tốt hơn mà, ở nhà tính tự giác kém lắm. Bé nhà mình ngày trước thuê gia sư về nhà dạy tếng Anh toàn bắt nạt gia sư, bướng lắm, nhưng đến lớp có nhiều bạn lại chăm học hơn nên mình cũng mừng.

6. canhcut.lv

canhcut.lv Thành viên tập sự

Mình thấy trẻ con nên học theo lớp, đặc biệt khi tuổi còn nhỏ. Vì môi trường lớp học, bên cạnh tạo sự cạnh tranh trong học tập, các bé còn phát triển những kỹ năng giao tiếp và phản xạ tốt hơn.. Lớn hơn một chút thì có thể học nhóm hoặc học gia sư, đặc biệt cho nhu cầu nâng cao hoặc củng cố những kỹ năng chuyên sâu..

7. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

Me no o dau day?minh o CG nu gan me no pm nhe

8. bbmilk.vn.2011

bbmilk.vn.2011 Thành viên tập sự

nếu tài chính có hạn thì mẹ nó cho bé học ở nhà,thông qua internet ý bi giờ cái j trên internet chẳng có ^^ Còn nếu khá giả thì cho bé học ở các trung tâm tiếng anh có lớp đúng lứa tuổi dành cho bé chứ đừng cho học nhóm 4 - 5 người ở nhà. Như vậy bé chẳng có cơ hội thể hiện cá tính bản thân nhiều, làm sao mình biết bé có năng khiếu hay thích cái j

9. MeNina

MeNina Thành viên chính thức

Sure! Em thích từ "tắm" TA của bác

10. misshaanh

misshaanh Y!M: misshaanh

E cũng thấy cái Clevelearn này ổn đấy, cháu đứa bạn em cũng học ở đây từ hồi 3,5 tuổi, giờ nó học lớp 2 rồi tiếp xúc với người nước ngoài hết sức tự nhiên, nc với họ phản xạ nhanh, em hâm mộ bé đó lắm nên cũng đăng ký cho con gái em 3,5t ở đây rồi, giờ 2 mẹ con em đang ngồi chờ lớp mới khai giảng

11. Me Ku ti

Me Ku ti Thành viên tích cực

Mình cũng rất muốn cho con đi học ở trung tâm nhưng điều kiện nhà mình ko cho phép,hixhixx, tủi thân bé nhà mình quá.

12. Popodoo English

Popodoo English Banned

Có nhiều lựa chọn cho bé học Tiếng Anh bạn ạ. Bạn có thể cho bé di học thử trước để xem bé có hứng thú không đã nhé. Không vừa phí tiền, vừa phí công bé đi học ^^

13. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Con mình hiện đã học hết lớp 2 chuẩn bị vào lớp 3. Với môn tiếng ANh, mình thấy hiệu quả nhất vẫn là 1 thầy 1 trò mẹ cháu ạ. Cu nhà mình đã từng học ở Apollo, cũng đã từng tham gia lớp học tiếng ANh với người bản ngữ do 1 mẹ trên LCM tổ chức. Nhưng nói thật là khi cho con học gia sư mình thấy hiệu quả nhất. Con mình đang học quốc lập chuyển sang dân lập, môn tiếng Anh chậm hơn so với các bạn cùng lớp hẳn 1 năm học, nhưng chỉ sau 3 tháng học con mình ko những theo kịp mà còn vượt xa 1 số bạn ở lớp đã học trước đó 1 năm. Để có được kết quả đó hoàn toàn là nhờ cô gia sư mình tìm được. Với các bé mới học, để bắt kịp được khi đi học ở TT khó lắm mẹ cháu ạ, học với người bản ngữ sẽ rất tốt nhưng nếu ko có người kèm cặp thì kết quả không cao.

14. Popodoo English

Popodoo English Banned

Bạn có nghĩ rằng việc cho con mình học gia sư khi bé còn quá nhỏ là 1 sức ép lơn cho bé không. Hãy cho bé vừa học vừa chơi ở một môi trường học tập thoải mái. KHông nên bắt buộc bé học theo kiểu 1 thầy 1 trò như vậy. Học tập có môi trường và bạn bè, júp bé phát triển khả năng của bản thân, tự tin hơn, đặc biệt vôn TA của bé sẽ chắc hơn nhiều bạn ạ.

15. Popodoo English

Popodoo English Banned

Bạn nên cho bé đến một môi trường có bạn bè và có những giáo viên nhiệt huyết, như vậy sẽ júp tâm lý bé thoải mái và bỏ những thói xấu của mình bạn ạ!

16. Popodoo English

Popodoo English Banned

Bạn đã cho con đi học chưa. NẾu chưa, có thể cho bé quá học thử tại anh ngữ Popodoo cũng thú vị lắm đó!

17. mergi_rose

mergi_rose how come!

Tớ vái cả nón cái popodoo này!
    Mời tớ đi dự hội thảo, ok, tớ đi! Mời tớ đăng kí, đặt cọc, hứa là nếu thay đổi sẽ trả lại tiền, lúc đó là sau Tết, trời vẫn còn rét, tớ chưa muốn cho con đi thì đồng ý để đến lúc nào nắng ráo. Rồi vì bà Nội bé không có time đưa bé đi, tớ muốn rút tiền đặt cọc thì "em đã nói là chỉ được rút trong 2 tuần", bla bla... trên giấy thì ghi "không được rút tiền đặt cọc", tớ đã đọc và đã hỏi lại ngay sau khi đăng kí, hứa hẹn sẽ trả! h thì "không thể đổi sang cái gì tương đương vs số tiền đặt cọc, chỉ có thể là mua bút hoặc là đăng kí học". TỚ COI NHƯ MÌNH ĐI ĐƯỜNG ĐÁNH RƠI TIỀN, nhưng uy tín của trung tâm thì... tớ cũng chẳng làm gì, nhưng nhìn thấy ở đâu tớ cũng sẽ kể về sự việc của tớ, còn tùy các mẹ đánh giá! Tớ cũng không nói ai là tư vấn viên cho tớ, nhưng cũng từ diễn đàn này thôi

18. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Con mình học 3 buổi tiếng ANh tại trường, trong đó có 1 buổi với người bản ngữ, khi cháu vào trường, các bạn đã học hết Let's go 1 còn cháu nửa chữ tiếng ANh chưa biết. Nếu là bạn, để con có thể theo kịp các bạn trên lớp bạn sẽ làm gì.

19. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

hic, những lời mời chào kiểu này em nhận được nhiều lắm mẹ cháu ạ, thường xuyên là đằng khác. Nhưng vì đã cho con đi học rùi nên nghiệm ra 1 điều, tuổi này đi học trung tâm chưa hiệu quả. Bản thân các cô giáo cũng nói, nếu mẹ tìm được người dạy tốt thì nên cho con học 1 thầy 1 trò là hiệu quả nhất, rồi để con có dk tiếp xúc với người nước ngoài thì tổ chức lớp học cho con, bây giờ giáo viên tiếng Anh tìm không khó, 1 số TT họ vẫn cung cấp giáo viên TA bản ngữ mà. Chị bạn mình làm giáo viên TA, chị ấy vẫn giúp mọi người mở lớp , tính ra chi phí rẻ lắm mẹ cháu ạ. Học phí trả cho thầy là $30/buổi. Cứ thế chia ra tổng số cháu học, thì có phải là quá rẻ ko. Mà đảm bảo hiệu quả hơn ở TT nhiều.

Sửa lần cuối: 1/7/2011
  20. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Em thì nghĩ đến trung tâm hay mở lớp đều được miễn là giáo trình dạy cho trẻ em phải theo kiểu vừa học vừa chơi.

Em muốn tìm lớp cho bé nhà em (4 tuổi) ở Yên Viên hay khu Việt Hưng nhưng chẳng thấy mẹ nào nói gì. Em thích cho bé học chung với các bạn cho có phong trào. Mẹ nào biết lớp giới thiệu cho em với.