Thẩm mỹ viện cải thiện da mặt xấu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi cutyxinhxinh, 26/4/2009.

1. cutyxinhxinh

cutyxinhxinh Bắt đầu nổi tiếng

Mình năm nay 30 tuổi, da mặt mình thô ráp, xỉn màu, 2 gò má có nám nhẹ (mới xuất hiện sau khi mang bầu tập 2). Mình muốn sau khi sinh xong tập 2 đi cải thiện lại da mặt cho tự tin hơn, chỉ cần da mịn màng, sáng sủa hơn một chút là hài lòng rồi. Các mẹ có biết ở Hà Nội có thẩm mỹ viện nào uy tín, giá cả phù hợp không nhỉ? Mình đang lăn tăn không biết Mỹ viện Mai Thủy có ổn không? Hay là đến bệnh viện da liễu (ở đó có phòng chuyên trị liệu, chăm sóc cho da có vấn đề, đắp mặt nạ gì đó, mình có nhìn thấy nhưng chưa thử bao giờ). Mẹ nào đã từng làm dịch vụ trẻ hóa hoặc tái tạo da thì truyền cho mình ít kinh nghiệm với. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cutyxinhxinh
    Đang tải...

2. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Bạn cứ bình tĩnh chờ sinh xong đã. Nhiều người da bị xấu đi lúc mang bầu, sau khi sinh xong lại đẹp. Trong thời gian này bạn nên chăm sóc da bằng sữa và hoa quả. Đắp mặt nạ dưa chuột hàng ngày cũng giúp da sáng lên và đỡ hình thành nếp nhăn. Sữa chua giúp da ko bị thô ráp. Sau khi sinh, bạn có thể chọn loại kem dưỡng phù hợp với da bạn ( có thể đến các thẩm mỹ viện hoặc các hãng mỹ phẩm có tiếng để được soi da và tư vấn). Sau đó chịu khó dùng kem đều đặn. Các TMV có thể giúp bạn chăm sóc da bằng cách massage, đắp mặt nạ , phẫu thuật ... nhưng nó hơi tốn kém đấy. Mình thích mỹ viện Thu Cúc vì có phòng khám da có bs hẳn hoi. Mình cũng mới phun môi ở đó, nói chung là khá hài lòng về chất lượng và thái độ nhiệt tình của nhân viên. Bạn thử nhé!

3. cutyxinhxinh

Cảm ơn bạn nhiều. Thực ra da mặt mình bản chất đã xấu, xấu từ khi chưa có bầu cơ. Mình cũng đã dùng các mĩ phẩm khá có tiếng như Shisheido, Dermalogica, Total efects (loại mình mua từ Mỹ), thế mà chả có cải thiện gì cả, da cứ như da trâu ấy. Hiện tại mình đang dùng thử cao bí đao, đã được 15 ngày nay, mọi người thì khen ngợi, mà mình da còn sạm hơn. Định sau khi hoàn thành nốt tập2 phải đi tút lại dung nhan một cái (da mặt) cho tự tin. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với nhé.

4. hawind

hawind Thành viên chính thức

bạn nên đến TMV để đc soi da và phân loại da rồi chọn mỹ phẩm phù hợp với da của bạn,bạn đừng nên dùng mỹ phẩm bừa bãi nha.VÀ bạn dùng mỹ phẩm đắt tiền chưa chắc đã hiệu quả đâu vì mỗi loại da thích hợp 1 loại mỹ phẩm riêng.Nhưng trước tiên bạn hãy hoàn thành nhiệm vụ bầu bì tập 2 đi đã nhé !chúc bạn mẹ tròn con vuông.

cutyxinhxinh thích bài này.
  5. me be bibi

me be bibi Thành viên chính thức

em nhờ topic của mẹ cutyxinhxinh 1 tí nhé. Em thì khác mẹ cutyxinhxinh là da mặt em đc coi là da mịn, nhưng mà lưng em thì mọc rất nhiều mụn, tất cả thể loại mụn to, mụn nhỏ đều có. Bi h để lại vết thâm trông sợ lắm ạ, em chẳng dám mặc áo hở lưng. Có mấy lần em chụp ảnh mà chị gái em trêu là cứ như chụp mẫu bệnh phẩm ý. Em lo lắm, ko biết sau này mặc áo cưới thì thế nào. Em muốn hỏi các mẹ có thẩm mỹ viện nào có thể cải thiện tình hình vết thâm nhiều đến thế ko ạ? vết thâm này có từ lâu rùi ạ, nó có từ hồi em còn dậy thì, tích tụ đến bi h đấy ạ.

6. Mẹ*Gấu*

Mẹ*Gấu* Hang-0979972222

mình kéo tpic này lên để các mẹ review chất lượng của mai thuỷ,mình vừa mua thẻ chăm soc da ở đây

7. cutyxinhxinh

Xem ra mình chỉ trông chờ được vào kinh nghiệm của Mẹ Gấu thôi, mẹ nó làm kết quả lâu dài thế nào chỉ cho mình với nhé.

8. bachhopvnn

bachhopvnn Thành viên mới

mình đang đi massage ,mặt ,cổ là 5tr . Cũng cải thiện rõ rệt

9. CNT

CNT Thành viên tập sự

Aspen clinic đang có chương trình dành riêng cho cô dâu bạn nhé. Có gói chăm sóc làn da cơ thể để giải quyết các vấn đề như mụn, vết thâm, viêm nang lông.... Mục đích là để các cô mặc được váy cưới quây mà không ngại ngần gì. Bạn qua kiểm tra và tư vấn nhé, chuyên gia nước ngoài (Italia) sẽ kiểm tra cho bạn. Điện thoại đặt hẹn: 04 39 264 721 (nếu tới 3B Lý Thái Tổ) hoặc 04 35 562 580 (nếu tới 27/61 Trần Duy Hưng). Chúc bạn có được làn da như ý.

10. cutyxinhxinh

Hi hi, không ngờ topic của mình lại được kéo lên. Tình hình là mình đã sinh được 4 tháng rồi các mẹ ạ, cái mặt thì sáng da đôi chút, mịn hơn một chút, nhưng cái cổ vẫn đen do mình bôi loại lá làm trắng da, mình đang băn khoăn giữa Thu Cúc và Mai Thủy, mẹ nó làm ở Mai Thủy hay ở đâu vậy? Mình đang tranh thủ thời gian để đi chăm sóc da một chút đây, nhưng vẫn bận quá do con nhỏ.

11. Mẹ bê nghé

Mẹ bê nghé Thành viên sắp chính thức

chào các mẹ.mình chuyên chăm sóc da mặt.các mẹ yên tâm về chất lượng vì mình tự tay trực tiếp làm cho các mẹ mà,còn về giá cả thì các mẹ yên tâm mình không mất tiền nhà nên lấy công làm lãi thôi.mỹ phẩm mình sử dụng là demalogica và dược mỹ phẩm placentor.rất mong các mẹ ủng hộ mình nhé.dt của minh 09032494019(mình tên là my)

12. cutyxinhxinh

Mẹ nó cho địa chỉ đi, mình ở Thanh xuân bắc có gần chỗ mẹ nó không.

13. dore

dore Thành viên chính thức

Mẹ nào biết địa chỉ chăm sóc da nào tốt ở HN thì giới thiệu với ạ!

14. Mẹ bê nghé

Mẹ bê nghé Thành viên sắp chính thức

mẹ nó à.dịa chỉ của mình :số 1 ngõ 24 phố dào tấn.có gì liên lạc với mình nhé:0913249401

15. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Nám nhẹ xuất hiện sau sinh là hiện tượng phổ biến, em cũng bị thế sau khi sinh bé.
    Chăm sóc da mặt ở thẩm mỹ viện là phải đi thường xuyên chị ạ, cả 1 quá trình chứ ko phải ngày 1 ngày 2 mà kinh phí thì cũng ko ít chút nào. Trước đây em có đi nhưng chỉ 1 tháng đôi lần thôi ạ, sau khi họ làm mát xa toàn bộ mặt cho mình rất thích, da tuyệt lắm. Nhưng mà phải thường xuyên thì mới có hiệu quả ạ.CHị cứ sinh song em bé 1 thời gian đã rồi hãy chăm sóc da vì còn nuôi bé bú nữa mà.
    Chúc chị sớm lấy đc phong độ như thời con gái:)

16. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Mình độc làm ở Bảo Long. Ba tháng nay bận không còn time buổi trưa để đi nữa nên dừng lại. Sắp tới rảnh sẽ lại tiếp.
    Làm ở đó được cái là dùng thảo dược nên nó lành. Mình kết.

17. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Đúng thật phụ nữ bước sang tuổi băm da mặt xấu thê thảm,mình cũng vừa bước sang tuổi băm nên da mặt nổi đầy mụn trứng cá mà từ trước tới nay ko hề có ở mặt.Không hiểu đến đầu bốn thì nó thảm hại đến đâu nữa

18. meoluoingunuong

meoluoingunuong Thành viên tập sự

Ðề: Thẩm mỹ viện cải thiện da mặt xấu

Mình cũng từng có câu hỏi như bạn, lang thang trên mạng tìm thấy thẩm mỹ viện Cát Tường, lò mò thử đến xem chất lượng ntn! và kết quả không phụ công mình lặn lội từ cổ nhuế tới giải phóng. dịch vụ của họ rất chuyên nghiệp giá cả hợp lý nữa, hỏi da mới biết họ chuyên chăm sóc da và là 1 thẩm mỹ viện uy tín tại Hà Nội. Mẹ nó xem thêm thông tin tại http://cattuong.org/

19. nana196

nana196

chị mới sinh thì chắc k dùng thuốc được đâu nhỉ, tại trước e chữa mụn của 1 bác sỹ trên sơn tây, chữa hết mà mịn da nữa nhưng e k biết có thẩm mỹ k,bác sỹ ấy mở quán thẩm mỹ ở 245 phố vọng, chị thử tới đấy xem như thế nào

20. xuanpanda2012

xuanpanda2012 Thành viên chính thức

Có chị bảo đi làm bên Phú Xuân đắt mà còn chưa thấy hiệu quả đâu đây này :(. Em cũng quan tâm đến chủ đề của chị