3 tháng giữa: Bầu hơn 5 tháng mà bụng bé quá

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Cunyeu82, 24/6/2009.

Tags:
  1. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

Các mẹ ah. Em mang thai lần đầu chưa có nhiều kinh nghiệm nên lo lắng quá. Vốn là em có bầu được gần 22 tuần. Mà bụng em bé quá ra đường ai cũng nói chắc 3 tháng. Em cũng biết phải cố gắng ăn uống nhưng em ko ăn được những thức ăn nhiều chất. Em chi cơm canh,rau cá khô. thinh thoảng thêm được cốc sữa.
    Em sắp đi khám định kỳ rồi. Nhưng vẫn lo quá các mẹ ah. Các mẹ cho em chút kinh nghiệm ăn uống. Em vấn nghén, món gì em ko thích ăn vào xong nôn luôn.
    Có mẹ nào bụng bé mà con không bé không? giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cunyeu82
    Đang tải...

2. Bongxinhxinh

Bongxinhxinh Thành viên rất tích cực

Bụng to hay bé tùy cơ địa từng người mẹ nó a, nếu đi khám bsỹ bảo em bé phát triển bình thường là được, như mình biết thì từ tuần 22 bụng mới to nhanh cơ, vì vậy mẹ nó đưnừg suy nghĩ linh tinh nhiều nhé!

3. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

Cám ơn mẹ bông nhiều

Ai cũng động viên vậy nhưng em vẫn lo lắng. Tâm trạng làm mẹ ai cũng vậy hay sao í. Đến khi nào nhìn thấy bé khỏe mạnh oe oe khóc chào đời mình mới yên tâm. Làm mẹ đúng là một thiên chức tối đi ngủ bé máy hết bên này đến bên kia mình cảm thấy nôn nao hết cả da thịt.

4. lehoangthaivan

lehoangthaivan Thành viên mới

Bạn đăng kí dự hội thảo đi nè

Có hội thảo về dinh dưỡng cho các mẹ mới mang bầu đấy.
    Người ta tư vấn cách ăn uống sinh hoạt cho thai khỏe.
    Đăng kí vào số đt 0985101156 hoặc Y!M lehongvanf7.
    Chúc bé khỏe hơn nhé!

5. meyeuem

meyeuem Thành viên sắp chính thức

trước khi có bầu bạn gầy hay béo, nếu gầy mà lại k ăn uống được thì bụng cũng k to nhanh được đâu. trước đây tớ có em bé, cũng bị nghén 3 tháng đầu, nôn suốt ngày, sau 3 tháng sụt 2 ký, đến lúc đi đẻ tổng cộng lên được 12kg, bụng bé tí, chửa 9 tháng mà bsy khám còn hỏi bầu 7 tháng à. Nhưng được cái thai vẫn phát triển tốt, em bé sinh ra được 2,7kg, khỏe mạnh, trộm vía bây giờ 3,5 tuổi rồi mà chưa phải uống một viên kháng sinh nào đâu nhé. Bạn đi khám nếu thai vẫn phát triển bình thường thì k sao đâu nhé, chửa bé càng gọn người, về sau dễ lấy lại dáng bạn ạ.

6. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Tớ chửa anh đầu tới hơn 4 tháng rùi là vào mùa hè đấy mà không ai phát hiện ra tớ có thai nhé , mà anh ý được 3.6kg cơ, vậy đã là to chưa nhể

Còn chị gái thứ hai thì tới lúc đẻ tớ lên đúng 12kg, mà cũng được 3.2 kg đấy

Đúng là do cơ địa từng người, mẹ nó lo lắng thì đi khám, quan trọng là con khỏe và phát triển bình thường, chứ không phải bụng mẹ to hay bé đâu

7. chuc be ngu ngon

chuc be ngu ngon Thành viên chính thức

Mang thai bé đầu bụng thường sẽ nhỏ hơn bé thứ 2 do ban đầu các cơ ở thành bụng còn chắc nên bụng sẽ gọn hơn, đến bé thứ 2 nó sổ bụng ra mới khiếp cơ. Mẹ nó đừng lo lắng, mình cũng phải đến tháng thứ 6 mới to to ra, mà về sau thì cũng to lặc lè đấy.

8. Kieu Hanh

Kieu Hanh Bắt đầu nổi tiếng

bạn cứ yên tâm đi không phải lo lang quá đâu, mình bầu 4 tháng mà vẫn mặc quần áo bình thường được mà,, đẻ con vẫn 3.2kg, mình bầu con gái mà bụng cũng nhỏ lắm, à mình thấy kinh nghiệm của nhiều người là uống nhiều nước Mía con to đấy.mùa này nước mía cũng tuyệt nhỉ?

9. mẹ_cún_còi

mẹ_cún_còi Thành viên đạt chuẩn

Bạn đừng lo lắng ji, mình đây nè khi chửa bụng to đùng mà đẻ con ra có 3kg, thế mà bà hàng xóm cạnh nhà mình chửa bụng đâu có to bằng bụng mình mà con ra 3kg6 đó. Quan trọng là bạn cố gắng ăn uống để đảm bảo dinh dưỡng cho em bé trong bụng thôi. Chúc bạn và babi trong bụng khỏe...

10. baothy08

baothy08 Một chồng hai con

Bạn không lo đâu, mình mang bầu 5 tháng vẫn mặc quần jean hồi con gái mà, nhưng qua tháng này mới dễ to,bạn cố ăn uống đủ chất nhé.
    Chúc mẹ khỏe để bé khỏe.

11. tanoshi

tanoshi Thành viên chính thức

Nhắc đến nước mía mình kể cho mọi người nghe câu chuyện có thật, mình mang bầu đc gần 4 tháng nay ngày nào ít nhất mình cũng phải uống đc 3 cốc nước mía vì người ta bảo ai uống đc nước mía sau này sinh con sẽ rất tốt, thế là ngày nào mình cũng uống, nhưng ! đến hôm thứ 5 tuần trươc chồng mình đi làm về bảo với mình từ mai em đừng uống nước mía nữa nhé vì hôm nay có 1 bài báo viết những người kinh doanh nước mía muốn có lãi nên cứ sau 1 đêm là họ ngâm bó mía xuống ao bèo sáng vớt lên sớm vì như thế cây mía sẽ nỡ to hơn nên xay đc nhiều nước thế là từ hôm đó đến nay em ko dám uống thêm nữa, " em viết lên như thế này cho mọi người biết chứ thật tình em ko phải nói xấu những người bán nước mía đâu vì em cũng là người nghiện nước mía" cũng xin lỗi những ai là thành viên trong diễn đàn này mà có người quen bán nước mía nữa.

12. ME KEANU

ME KEANU

Tớ tập 1 lên 16kg nhé, ngày kia đẻ, hôm nay đi làm người ta vẫn bảo mày chỉ 6-7 tháng là cùng, bụng cao tít thế kia...con 3,2kg

Tập này, giờ 26w1d, bụng mới có 83 cm, trông chỉ như người khác 3-4 tháng...
    Hồi con gái tớ cao 1m52, nặng 42kg thuộc dạng người lớn suy dinh dưỡng nhé, v2 59cm...giờ được 50kg, tăng cân và con phát triển bình thường (trộm vía)...có muốn to muốn béo nữa thì chắc cũng lắp cuống đu đủ vào mà thổi nữa thôi...

Hết cách rồi bạn ạ, cơ địa mỗi người khác nhau mà, tự an ủi là bụng ko lên mấy ít có nguy cơ bị rạn hơn đi vậy...Bạn cứ ăn theo nhu cầu và khả năng của cơ thế, bé sẽ biết tự lấy chất dinh dưỡng dự trữ từ cơ thể mẹ mà bù đắp, cố gắng uống sữa được càng tốt. Nhiều khi mẹ chửa chắc, lên cân ít, bụng nhỏ mà con vẫn hơn 3kg là bình thường đấy, ko có j phải quá lo lắng đâu...

13. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

ko nên lo lắng bạn ah, điều quan trọng là bạn có tăng cân đều, chứ bụng nhìn to bé là cảm quan của mỗi người, có người bầu bụng trên nên nhìn gọn, người bầu bụng dưới nhìn to nhanh lắm

14. Cunyeu82

Cunyeu82 Thành viên mới

Cảm ơn những kinh nghiệm và sự động viên của các mẹ. Mình luôn tìm thấy nguồn đồng cảm giữa chị em phụ nữ với nhau. Sự nghiệp này con gian nan vất vả lắm phải không các mẹ nhưng chắc lúc đó mình sẽ có nhiều động lực hơn để vượt qua. Chúc các bé đã ra đời chưa ra đời và sẽ ra đời của chúng ta luôn mạnh khỏe, ngoan thế là chị em đã có thể bớt đi được nỗi lo to lớn rồi.

15. meyeubechip

meyeubechip Thành viên tích cực

Không cần lo đâu. Mình có bầu 5 tháng đôi lúc ra đường chẳng ai biết mình đang mang bầu hết. Nhưng 3 tháng cuối thì bụng to rất nhanh. Đến lúc này bạn không thề giấu cái bụng to của mình đi đâu được hết. hì hì.....

16. betapchoilo

betapchoilo Thành viên chính thức

Ðề: Bầu hơn 5 tháng mà bụng bé quá

Mềnh cũng q tâm topic chủ tốp này tý heeee
    mẹ no đừng lo lắng giống mềnh

17. Lananh161108

Lananh161108 Thành viên nổi tiếng

bầu to bé không thành vấn đề đâu bạn, xem vào con được bao nhiêu thôi. bầu to vào mẹ hết thì con cũng còi

18. betapchoilo

betapchoilo Thành viên chính thức

Bầu 15 tuần của mềnh thành quae thế này đây mẹ nó [​IMG]

19. thuytrang87

thuytrang87 0979931087

Đúng là mua nước mía ở ngoài k vệ sinh đâu mn ơi!Mua mía về tự xay uống an toàn hơn

20. Shift

Shift Thành viên tích cực

Ôi, e 29 tuần mà có người còn bảo nhìn như 3-4 tháng ấy. Buồn lắm cơ