Cần giúp: Sữa XO

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mẹ của Huy Long, 24/11/2011.

1. Mẹ của Huy Long

Mẹ của Huy Long Thành viên tập sự

Các mẹ ơi có mẹ nào cho con uống XO chưa chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với. Bé trai nhà em 9 tháng tuổi, lười ăn và bú lắm ạ. Chỉ có 8kg thôi. Em nghe nói sữa XO dành cho trẻ có thể tăng cân nên đã mua hộp XO imperial dream số 3 uống được 2 hộp rồi mà thấy sữa nhạt, không thơm lắm.
    Cho em hỏi hàng này sản xuất tại VN với hàng nhập thì khác nhau chỗ nào ạ. Chị chồng em bảo sữa này hồi lâu bị cấm lưu hành vì lượng chì cao, không biết thông tin chính xác không ạ.
    Mong các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ của Huy Long
    Đang tải...

2. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Ðề: Sữa XO

Em chưa nghe loại sữa này bao giờ hết, chị xem các ý kiến của các mẹ phản hồi về 1 số loại sữa các mẹ ý hay dùng dùng thử cho bé xem sao ah

3. tienvudt

tienvudt Thành viên tập sự

lần đầu tiên nghe sữa này. có nghe rượu XO
    cái nì học hỏi thêm :)

4. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Sưa XO cua tập đoàn Namyang, một thoiwf rất được chuộng ở VN vì nó giúp tăng cân nhanh Sau đó lại bị cấm lưu hành vì có lượng chì cao, Và hiện nay thì hàng này chủ yếu xuất Đông Nam Á. Và lượng ng tiêu dùng XO cũng ít đi nhiều rồi, Nếu bé nhà bạn uống hợp thì cứ uống nhé. Còn ko thì có nhiều lựa chọn tối ưu hơn đây!

5. hongbich_ns

hongbich_ns Cần sức khỏe hơn tất cả!

Chào đồng hao!
    Vụ này mình hơi sành 1 tý nên chia sẻ thế này nhé
    Nhóc đầu nhà mình dùng XO. Sau 1 thời gian thử Abbott, Dumex, Friso thì mình cho con dùng XO, Sau 1 tháng tìm hiểu tỷ mỉ thì thế này các mẹ ạ
    XO có 3 dòng cả thể: 1 dòng nội địa tại Hàn, 1 dòng Xuất Khẩu và 1 dòng đóng tại VN
    Cá nhân mình cũng thấy nhiều comment về chất lượng hàng XO tại VN nên mình cẩn trọng dùng XO nội địa ( Anh mình ở Hàn Quốc 5 năm rồi và giờ vẫn đang làm việc bên đó nên nhờ Bác đi điều tra và chuyên mua tại Siêu thị ở Seoul gửi về)

Điểm khác nhau thế này
    1. Hình thức:
    XO nội địa chỉ có 1 mẫu duy nhất, hình y chang thế này
    XO nội địa chỉ có số 1 đến số 3 ( cho bé> 1 tuổi) và 1 mẫu duy nhất, ko đổi mẫu

Còn XO xuất thì có nhiều mẫu lắm, XO tại Vn cũng thế
    2. Mùi vị
    XO nội mùi thơm nhẹ, hơi ngậy và ngọt vừa

3. Về giá
    XO nội địa giá bên đó là 22-24.000 Won chưa tính ship về Vn là 8.000Won/ 01 kg
    XO Xuất và XO tại VN giá rẻ hơn

4. Về việc tăng cân
    XO nội địa rất hợp với con mình ( uống 2 năm liền - chết tiền), nhóc mình khi 2 tuổi có 13kg thôi, bắt đầu uống và khi 3 tuổi: 16kg, 4 tuổi 20kg.
    Cu đầu nhà mình khảnh ăn và kén sữa nhưng rất hợp XO nên mình kiên trì với sữa này và may thay rất hợp.

Về dòng Xuất khẩu và Tại VN thì mình ko dùng nên ko comment thêm gì được

Ngoài XO thì ở Hàn khá ưa chuộng sữa I am Mother
    Loại này mùi vị khó uống hơn nhưng thành phần giàu dinh dưỡng hơn nhé, mùi nó ngái ngái rất khó uống nhưng giá cao hơn hẳn XO, nó là 1 dòng cao cấp của tập đoạn Namyang, giá là 33.000 Won, mình đã cho con dùng 4 hộp nhưng con mình ko chịu uống nên mình ko theo dòng này!

Chủ top cứ tham khảo thêm nhé!

6. Mẹ của Huy Long

Mẹ của Huy Long Thành viên tập sự

Cảm ơn mẹ Hongbich nhé.
    Bạn ở Hà Nội à? Mình ở trong Tp. HCM. Sản phẩm XO tai VN có nhiều chương trình khuyến mãi lắm nên mình cũng k biết có nên lựa chọn không? Mình mua thử một hộp xách tay như hình của bạn là 550k, uống thử thì nhàn nhạt, béo thơm hơn hàng tại Việt Nam. Bà ngoại ngửi mùi của XO VN chê tanh. Tiếc quá bạn lại ở TP. HCM, mình k hỏi thêm vụ ship sữa được vì cửa hàng trong này hàng xách tay hiếm mà lại sợ hàng giả đó mẹ nó.
    Bé trai nhà mình 10 tháng rồi mà có 8kg5 à, uống được 2 hộp XO nhưng chưa thấy cải thiện. Buồn quá mẹ nó ơi

7. tyfnmax

tyfnmax Thành viên tập sự

Cũng đang cho con dùng XO nội. Công nhận thích hơn hẳn XO nhập khẩu. Mỗi tội đắt hơn sữa nhập, kể cả không tính phí ship.

8. tyfnmax

Em cứ kiếm người quen bên đấy nhờ họ mua và ship về VN cho. Đường tàu biển thì phí ship rẻ bằng 1/2 máy bay (phí này về nhà mà không mất thuế). Nếu đúng chuyến thì hình như khoảng 15-20 ngày là có hàng.

9. hongbich_ns

hongbich_ns Cần sức khỏe hơn tất cả!

Vụ này bác này giỏi thật đấy
    Đúng là ship đường tàu thủy rất rẻ bạn ạ
    Nhưng trong 2 năm con mình uống thì ko lần nào ship được bằng đường thủy vì nó ko nhận mối, có những người Vn chuyên nhận mối gửi hàng về VN, họ vẫn tính 8$/1kg và freeship đến tay bạn tại VN luôn, tính ra cũng bằng \gửi hàng không mà lại lâu hơn. Nên mình chọn đường hàng không và trả thuế!

Bạn thử kiên trì cho con uống coi nhé, trong 2 năm con mình tăng được cả thảy 6-7kg đấy, hơi bị mơ ước!
    Quan trọng hơn là nó hợp và ko mất 1 đồng tiền thuốc nào!

Dưới 2T, nó đi viện tháng 3 lần đều như vắt chanh, các bác sỹ quen mặt tới mức ko cần mang giấy khai sinh và thẻ BHYT đi cơ!

Bạn nghiên cứu thêm nhé!

10. Tuntut

Tuntut Thành viên tập sự

Nghe mẹ HUy Long nói , bé không tăng được cân ah , sao mẹ không chuyển sang dúng S26 của Sing đi . con em dùng cái này trộm vía lắm . Em với mấy mẹ cùng phòng hum qua chung tẩy nhau mua 30 lon được tặng 10 lon , lại còn được giao tận nơi miễn phí .ehhe , thjk ơi là thjk

topaz2012 thích bài này.
  11. tyfnmax

Bây giờ nó mới thay đổi mẫu và tên gọi hả em? Xo five Solution. Em hỏi xác nhận lại hộ anh cái. Vừa nhận hàng thấy lạ không biết là đổi mẫu hay là loại cho bé thiếu dưỡng chất gì đó?

12. bebomyeucuame

bebomyeucuame Thành viên mới

Bé nhà em cũng dùng XO từ lúc 3m, nhưng e toàn dùng XO xuất thôi (quên béng mất là có ông anh đang ở Hàn Quốc), bé cũng tăng cân và chiều cao bình thường (trộm vía con) và hắn chỉ thích XO thôi. E vừa nhờ ông anh gửi cho ít sữa về nhưng phải mất hơn tháng, các mẹ có ai bít mua sữa XO nội của Hàn Quốc ở đâu ở HN ko? chỉ em với!

13. hoangbaoan

hoangbaoan Banned theo yêu cầu của chủ nick

XO là sữa thủy phân phù hợp với những bé có hệ tiêu hóa không được tốt như hay bị đi ngoài hoặc táo bón.
    Con nhà mình cũng uống XO 3 do người nhà ở HQ gửi về.Sữa thơm,mở ra mùi không giống như sữa ở VN là thơm phức mà là mùi thơm béo.Con nhà mình rất thích uống XO,tăng cân ko nhiều nhưng da trắng ,đẹp.
    1 thìa XO pha với 40ml nước

14. bichthao8811

bichthao8811 Đủ quyền lập Họ

các mẹ thường mua sữa XO ở đâu vậy, bạn mình đang tìm mua mà ko được

15. hoangbaoan

hoangbaoan Banned theo yêu cầu của chủ nick

Quan trọng là bạn của bạn muốn mua loại nào : Nhập -XT ?

16. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

Bé hàng xóm nhà mình cũng dùng sữa này, trộm vía mũm mĩm lắm, các sữa ngoại thường có các loại, công ty nhập nguyên lô từ nước ngoài về bán, xách tay lẻ về bán, hoặc công ty nhập nguyên liệu về rồi đóng gói tại Việt Nam. Quan trọng là bé dùng có hợp không thôi, còn chuyện trong sữa XO có chì thì mình chưa nghe

17. Galaxie

Galaxie Bắt đầu nổi tiếng

Mình ở Hàn 4 năm, cho con ăn XO từ khi mới đẻ, trộm vía con rất cứng cáp và bụ bẫm, giờ con 2 tháng đc 7.5kg rồi, XO nhạt nên giống sữa mẹ, nên nếu cho con ăn ngay từ khi mới đẻ thì con hợp sữa luôn. Bên Hàn thì rất chuộng XO, mình về VN cũng khốn khổ tìm mua XO xách tay mà ko có, lại phải nhờ bạn mua hộ rồi gửi mấy thùng về theo đường biển. Giờ đang thừa 1 thùng XO số 1, nếu mẹ nào có nhu cầu thì vào đây nhé: http://www.lamchame.com/forum/showt...hoa-sofa-bàn-ăn-bộ-nội-thất-p-ngủ-rèm-xịn-mới

18. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Nhà em cứ 2-3 tháng lại đổi sữa cho bé 1 lần, hix đầu tiên thì Meiji, XO, Nan...bé vẫn còi quá 10th mà chưa nổi 8kg :(

19. megianghi

megianghi Banned

chắc bé nhà chị đã ăn được rồi, hãy bồi dưỡng cho bé bằng đường ăn đi. thay vì cứ đổi sữa liên tục

20. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

khuyến mại khủng vậy bác.trước em cũng cho con dùng x.o , sau cũng nghe thông tin có chì trong đó nên giờ chuyển qua dùng s26 của sing.nhưng các mẹ ơi, hôm nay em phát hiện ra trong sữa s26 thỉnh thoang có cục sữa vón rắn rắn bằng hạt đỗ tương