bạn ao ước có làn da như em bé??????...không cần ao ước! điều đó sẽ thành hiện thực.

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi sun_to, 15/12/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

chào các mẹ.
    Do anh trai em có cơ sở nuôi,chế biến trăn,lấy da trăn xuất khẩu sang singapo.thấy mỡ trăn có nhiều công dụng nên em muốn giới thiệu mỡ trăn với các mẹ.em đảm bảo mỡ trăn nhà em là mỡ trăn nguyên chất,Sản phẩm không dùng phương pháp chế biến truyền thống là rán mỡ trăn (nhiệt độ ko thích hợp làm mất công dụng+ mất vệ sinh), mà dùng máy móc chuyên dụng làm tan mỡ trăn với nhiệt độ đúng và thích hợp, an toàn, hợp vệ sinh tại ngay trại nuôi trăn.
    mỡ trăn dùng để làm đẹp.nó có thể triệt lông vĩnh viễn hay đem lại cho các mẹ một làn da mịn màng như embé mà các mẹ vẫn hằng mong muốn.
    Tác dụng của mỡ trăn:

- Trị bỏng
    - Góp phần làm triệt lông vĩnh viễn,thu nhỏ lỗ chân lông da mặt hiệu quả
    - Làm mềm da khô nẻ.
    Hướng dẫn sử dụng:​

Trị bỏng:
    Dùng nước lạnh để làm dịu và mát vết bỏng.
    Dùng tăm bong nhúng vào lọ mỡ trăn rồi bôi nhẹ lên vết bỏng
    Triệt lông chân, tay, ria mép, body:
    Hiệu quả nhìn thấy ngay lần dùng đầu tiên nếu kết hợp với wax.
    B1: Tẩy sạch tế bào chết trên vùng da cần wax.
    B2:Sau khi wax xong, ko rửa lại với nước, dùng tăm bông quét nhẹ lên vùng da đã wax, để ít nhất 1h hay qua đêm càng tốt.
    SAU MỖI LẦN WAX CÓ BÔI THÊM MỠ TRĂN, LÔNG SẼ MỌC CHẬM VÀ MỀM HƠN,ĐẾN KHI WAX ĐẾN LẦN 3,4 LÔNG SẼ ĐƯỢC TRIỆT VĨNH VIỄN
    Chú ý:

OR]1. nên trải vải/ quần áo để lót, KO DÙNG NILON.
    2. sau khi bôi mỡ trăn, lông vẫn mọc lại thì không vội vàng wax tiếp, các bạn nên chịu khó đợi lông mọc dài hẳn rồi lại wax, lại bôi mỡ trăn tiếp.
    3. thường xuyên tẩy tb chết với tinh cám gạo để tránh trường hợp mọc lông dưới da
    Thu nhỏ lỗ chân lông da mặt hiệu qủa
    Do mỡ trăn có công dụng làm liền da vì vậy ta cụng có thể áp dụng nó vào trường hợp da mặt có nhiều lỗ chân lông
    Sau khi lột sạch mụn đầu đen với keo lột mụn, bạn thoa vào một lớp mỡ trăn trên vùng da có lỗ chân lông to, kết hợp massage hằng ngày với tinh Yến Mạch, bạn sẽ có một làn da mịn màng không lỗ chân lông như baby
    [/COL
    Làm mềm da khô, chữa da nứt nẻ
    Cách dùng:
    B1: sau khi rửa sạch, dùng khăn bông lau khô nước
    B2: dùng tăm bông bôi mỡ trăn lên vùng da khô, nức nẻ.
    B3:để 2 tiếng rồi dùng bông lau hết mỡ đi, ủ ấm vùng da (chú ý là không rửa lại với nước hay nhúng vào nước lần nữa, nên làm trước khi đi ngủ)
    Giá cả: 100k/1 chai 500ml
    do có nhiều mẹ pm có nhu cầu mua chai 250ml,nên mình đóng thêm cả chai 250ml nhé.giá 60k/250ml
    mong được phục vụ cả nhà ạ

ngoài ra em còn có cao trăn: cao trăn rất tốt cho mẹ nào kinh nguyệt không đều.các mẹ ngâm rượu rồi uống vào những ngày đầu của kì kinh nhé. nếu không uống đc rượu các mẹ có thể cắt mỗi lần 2g,hấp vào nồi cơm rồi cho chút đường vào măm nhé
    cao trăn tốt cho phụ nữ sau sinh,giúp phụ nữ sau khi sinh nhanh sạch sẽ:)
    cao trăn tốt cho những người hay đau cột sống,là món quà tết ý nghĩa cho các cụ.

giá cao trăn:200k/1 lạng
    đây là quy trình chế biến cao trăn ạ
    [​IMG] bác và ông anh khoe hàng(he he)
    [​IMG] chuẩn bị lên lửa nào........
    [​IMG] nấu thôi nào........
    [​IMG] cao đang sánh lại dần,
    [​IMG] đổ cao ra khuôn
    [​IMG] cắt cao và đóng gói

các mẹ có nhu cầu cứ pm vào inbox hoặc comment lại cho em nhé.hoặc các mẹ nt vào đt cho em ạ.em đi làm ko nghe đc đt,em sẽ trả lời các mẹ sau khi em về nhà.
    em cảm ơn và mong nhận được sự ủng hộ của cả nhà
    sdt: 0912 717 781

phản hồi của các mẹ
    phản hồi của các mẹ bên wtt
    Mật trăn: giá 350k/ 1 cái
    công dụng của mật trăn:
    Theo dược học cổ truyền, mật trăn, còn gọi là Nhiêm xà đởm hoặc Mang xà đởm, vị ngọt đắng, tính lạnh, hơi độc, có công dụng táo thấp, sát trùng, minh mục khứ ế (làm sáng mắt và chữa mắt có màng), trừ cam, tiêu thũng chỉ thống (chống phù nề và giảm đau), thường được dùng để chữa các chứng bệnh như đau mắt đỏ, mắt có màng, trẻ em vàng da, người gầy, bụng to, tiêu hóa không tốt, kèm theo nhọt lở chảy nước (cam sang) hoặc bị kiết lỵ (cam lỵ), trĩ viêm loét, sưng đau, xỉ nặc (răng lợi sưng đau, loét, chảy máu, miệng hôi)... Ví như: để chữa trĩ viêm tấy sưng đau dùng bột mật trăn trộn với dầu vừng bôi hàng ngày; để chữa đau mắt đỏ và mắt có màng dùng mật trăn 0,5g, phèn chua 0,5g, nước chanh 1 thìa nhỏ, hợp lại chưng chín, lọc lấy nước trong nhỏ mắt; để chữa viêm loét lợi, viêm quanh răng gây tụt lợi dùng mật trăn 10 giọt trộn đều với 10 hạt táo ta đã đốt tồn tính và tán thành bột rồi bôi vào nơi tổn thương mỗi ngày 2 lần hoặc dùng mật trăn trộn với bột phèn phi và bột hạnh nhân (đã bỏ vỏ và cắt hai đầu) để bôi vào vị trí bị bệnh; để chữa bong gân, sai khớp dùng rượu ngâm mật trăn hòa với mật gấu, huyết lình, hạt gấc giã nát.... xoa bóp nhiều lần trong ngày; để chữa sốt cao trẻ em dùng mật trăn uống với nước ấm; để chữa thương tổn viêm loét ở trẻ bị chứng cam dùng bột mật trăn rắc vào nơi bị bệnh...

Các y thư cổ như Bản thảo kinh tập chú, Bản thảo thập di, Bản thảo kinh sơ, Bản thảo cương mục, Biệt lục, Tùy tức cư ẩm thực phổ... đều có ghi lại những công dụng và kinh nghiệm sử dụng mật trăn để chữa bệnh. Trong Nam dược thần hiệu, Tuệ Tĩnh đã viết: Nhiêm xà đởm - Mật trăn, vị ngọt đắng, tính hàn, hơi độc, chữa đau mắt, đau bụng, bệnh phong cùi, máu tích tụ và đau họng. Trong Lĩnh Nam bản thảo, Hải Thượng Lãn Ông cũng viết:

Nhiêm xà đởm là mật con trăn

Ngọt, đắng, mặn, hơi độc, tính hàn

Chữa bụng, tim đau, phong, dịch lệ

Báng, trưng, hầu tý thảy đều an.

Mật trăn thường được dùng dưới hai dạng: phơi hoặc sấy khô rồi tán thành bột và ngâm rượu. Uống mỗi ngày từ 1 - 2g với rượu hoặc nước ấm, dùng ngoài không kể liều lượng tùy theo thương tổn cụ thể. Không thấy tài liệu hoặc kinh nghiệm nào sử dụng mật trăn cùng với mật ong.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sun_to
    Sửa lần cuối: 29/12/2011
  2. connie

connie Thành viên rất tích cực

Ðề: bạn ao ước có làn da như em bé??????...không cần ao ước! điều đó sẽ thành hiện thực.

Đã mẹ nào dùng thử chưa, có thu nhỏ được lỗ chân lông thật không ạ?

3. miss vịt nhựa

miss vịt nhựa Banned

Ðề: bạn ao ước có làn da như em bé??????...không cần ao ước! điều đó sẽ thành hiện thực.

mẹ nó ơi,mẹ nó cho em order 1 chai nhé.mặt em nhìu mụn đầu đen,,hix hix...nặn mụn xong là lỗ chân lông to ơi là to
    nếu có tác dụng em sẽ order dài nhé.
    địa chỉ và sdt em pm chị nhé.check và trả lời luôn hộ em.em cảm ơn

4. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

mẹ nó ơi,mỡ trăn có tác dụng làm liền thịt mà mẹ nó.mẹ nó cứ yên tâm đi

5. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

đã pm cho mẹ nó rồi nhé.mẹ nó nhớ dùng hàng em dài dài nhé.thanks mẹ nó.trưa mai em sẽ chuyển cho mẹ nó

6. miss vịt nhựa

miss vịt nhựa Banned

em 9x đời trung chưa chồng chị ạ:D.hì.cảm ơn chị.mai chị chuyển giúp em nhé.nhớ hàng chuẩn chị nhé

7. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

ui....ít tuổi nhỉ:D.sorry em.hì.chị cứ tưởng......em yên tâm,hàng nhà chị là hàng chuẩn mà

8. tigonhong

tigonhong Thành viên chính thức

aaaaaaaaaaaa...hôm trước mua mỡ trăn của mẹ nó ở mục đồ dùng gia đình.mẹ nó lập top mới hả?nhờ có mỡ trăn của mẹ nó mà cái vết bỏng bô của tớ ko bị phồng lên đau đớn đấy,cũng ko có vết nữa.cảm ơn mẹ nó.đang tích cực dùng triệt lông,mình chuột bạch...sau sẽ cho các mẹ kết quả cuối cùng.còn tạm thời là cũng đang ok

9. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

thanks mẹ nó...mẹ nó dùng ok thì comment lại cho các mẹ yên tâm giúp mình với nhé.cảm ơn mẹ nó....

10. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Nhìn chữ ký là em tò mò bon chen vào lun, mặt hàng mới hả chị ơi, chúc chị đắt hàng nhoé

11. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

heeeeeee...mặt hàng mới em ơi.thanks em nhé.có nhu cầu cứ call chị nhá

12. meyeubonhieulamlam

meyeubonhieulamlam ham ăn ham chơi!

có nên bon chen 1 ít dùng thử ko nhỉ? hơi băn khoăn

13. bôngxinh2212

bôngxinh2212 Thành viên nổi tiếng

mỡ trăn rất tốt và rất nhiều công dụng.mình thấy các spa hay dùng nhưng ko biết công dụng,giờ đọc topic mới biết.
    chúc em bán đắt hàng nhé.

Sửa lần cuối: 15/12/2011
  14. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

mẹ nó có nhu cầu thì ủng hộ mình nhé.mẹ nó cứ yên tâm đi,nếu dùng làm đeph thì dùng cái phần nước trong của mỡ trăn nhé

15. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

cảm ơn chị nhé.chị nhớ giới thiệu bạn bè em với nhé...............................................

16. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các mẹ ạ

17. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

buổi sáng gặp nhiều may mắn nhé các mẹ................................

18. starbaby87

starbaby87 Thành viên chính thức

oánh dấu cái hjjjjjjjjjjjjjj đang quan tâm

19. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

thanks mẹ nó....................mẹ nó cứ pm cho mình nhé

20. sun_to

sun_to Bắt đầu tích cực

đây là phản hồi của các mẹ dùng mơỡtrăn rồi ạ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.