Khác: Bà bầu nên uống nước dừa suốt thai kỳ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi onlinemarketing, 31/1/2012.

1. onlinemarketing

onlinemarketing Thành viên chính thức

Nhiều bà bầu e ngại về việc uống nước dừa xiêm trong thai kỳ của mình. Tuy nhiên lo lắng này là hoàn toàn sai lầm bởi vì nó có rất nhiều lợi ích cho 2 mẹ con bạn.

Tại sao bà bầu lại nên uống nước dừa xiêm khi mang thai?

Hầu như mỗi khi bạn đi khám bác sĩ lúc mang bầu, các bác sĩ thường khuyên bạn nên uống tối thiểu một ly nước dừa mỗi ngày đấy. Lý do là vì nước dừa có chứa nhiều chất dinh dưỡng thiết yếu và có mức độ cân bằng điện phân có lợi cho máu cơ thể.

Nước dừa cũng là một thứ nước tự nhiên vô trùng rất có lợi trong quá trình mang thai. Nước dừa giúp duy trì sức khỏe của người mẹ và thai nhi đang phát triển bởi vì nó có chứa một lượng dồi dào của clorua, kali, magiê, đường, natri và protein vừa phải.

Kali có trong nước dừa có thể giúp điều chỉnh huyết áp và cải thiện chức năng tim. Ngoài ra, nó cũng là một nguồn tuyệt vời của chất xơ, mangan, canxi, riboflavin và vitamin C.

Những lợi ích sức khỏe của việc uống nước dừa khi mang thai

Là một thức uống tự nhiên, vô trùng

Nước dừa là một thức uống tự nhiên, vô trùng và giúp bổ sung thêm chất lỏng, muối trong cơ thể. Do đó, nó có tác dụng ngăn ngừa sự mất nước và kiệt sức.

Ít chất béo và không cholesterol

Nước dừa có chứa ít chất béo và là một loại đồ uống không cholesterol. Nó cũng có tác động tích cực nâng cao mức độ HDL mức cholesterol tốt trong cơ thể.

Tăng cường hệ thống miễn dịch

Nước dừa rất giàu axit lauric, nó có thể có tác dụng chống vi khuẩn, chống virus và chống nấm. Nhờ tác dụng này mà nó có thể giúp tăng cường hệ thống miễn dịch của cả mẹ và thai nhi đang phát triển. Nước dừa cũng giúp các bà bầu ngăn ngừa nhiễm trùng do cúm, HIV, herpes...

Ngăn ngừa chứng ợ nóng

Một lợi ích sức khỏe tuyệt vời khác của nước dừa là giúp ngăn ngừa và điều trị chứng ợ nóng. Nước dừa có hiệu quả giúp làm sạch đường ruột và đường tiêu hóa. Điều này có thể làm giảm bớt chứng ợ nóng và táo bón trong thời gian mang thai của các chị em.

Ngăn ngừa nhiễm trùng đường tiết niệu

Phần lớn nhiều chị em bị nhiễm trùng đường tiết niệu (UTI). Vì thế nước dừa là một loại thuốc lợi tiểu tự nhiên có thể giúp tăng lưu lượng và tần số của nước tiểu.

Như vậy, nước dừa giúp xả độc tố ra khỏi cơ thể một cách dễ dàng, ngăn ngừa nhiễm trùng đường tiết niệu cho chị em bầu bí. Nó cũng là một nguồn tự nhiên và an toàn để hydrat trong cơ thể. Chúng có thể cho phép việc tiêu hóa trở nên dễ dàng hơn.

Giảm cân

Nước dừa thậm chí có thể giúp đỡ trong việc giảm cân. Một ly nước dừa có chứa 46 calo và có 95% là nước giúp thai nhi của bạn vẫn khỏe mạnh mà bạn vẫn tăng cân.

Phụ nữ mang thai nên uống nước dừa hàng ngày để đạt được tất cả những lợi ích sức khỏe nói trên cho mẹ và bé.

Bạn có thể uống nước dừa trong quá trình bầu bí bằng cách kết hợp pha với nghệ hoặc bột nghệ. Bạn cũng có thể ăn thịt trắng của dừa vì nó cũng là thực phẩm lành mạnh, tốt cho mẹ và thai nhi.

nguồn: Việt báo​

Xem thêm các chủ đề tạo bởi onlinemarketing
    Đang tải...

2. Khanhhoan618

Khanhhoan618 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Bà bầu nên uống nước dừa suốt thai kỳ

uống nhiều nước dừa làm bé của mình sinh ra trắng thẻo phải không bạn?

3. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

mình dọc thông tin lại bảo là nên uống từ tháng 3 trở đi và ko nên uống lúc đói!!! nói chung là thỉnh thoảng uống, ăn thêm mía để nước ối trong...

vuluongduyenGôn thích.
  4. Gôn

Gôn Bắt đầu tích cực

Ui, nghe bạn này nói thì mình được uống nước dừa rùi, mình 3 tháng rùi, cứ tưởng là phải chờ đến tháng thứ 5 cơ. Hì hì...vote cho nước dừa, mình khoái nước dừa lắm mà cứ phải nhịn miệng kiêng cữ suốt. Mai mua uống thui....

5. phuongnguyengreen

phuongnguyengreen Thành viên kỳ cựu

Chủ top ơi, bạn bán dừa online nhỉ? Bao nhiu xiền 1 quả? Mình đang bầu nên mỗi tuần tu 3 quả, bạn có freeship về khu Trung Kính nhà mình k?

Có gì PM mình nhé.

Thanks bạn.

6. onlinemarketing

Đúng rùi đó mẹ nó ah. Nếu đang mang thai mà uống được nước dừa thì vừa tốt cho mẹ vừa tốt cho con, mẹ nào uống nước dừa nhiều thì sinh em bé ra trắng và tóc đen nữa đó :D

vuluongduyen thích bài này.
  7. onlinemarketing

Mẹ nó kinh nghiệm phết nhỉ hầu hết khi các mẹ mang bầu bác sĩ luôn khuyên uống nước dừa nhưng chỉ 1 quả/ngày thui chứ không nên lạm dụng quá nhiều các mẹ ah. Uống nước dừa thì vừa giúp mẹ nước ối trong lại sinh ra em bé da trắng..còn ăn mía để cho con nó cứng cáp mẹ nó ah.hjhj

8. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Hì hì, hồi bầu bì mình cũng chăm uống nước dừa lắm. Dưng k được đều mỗi ngày 1 quả. Con sinh ra trắng trẻo, sạch sẽ, k bít có phải do dừa k nữa.

9. onlinemarketing

Thanks mẹ nó nhé nếu có nhu cầu thì pm em nha mẹ nó :D

10. onlinemarketing

Em đã pm cho chị rùi nhé cám ơn chị đã quan tâm tới topic của em.

11. onlinemarketing

Chắc là do mẹ nó thương con uống nước dừa nên em bé mới xinh thế hjhj

12. Giấc mơ màu xanh

Giấc mơ màu xanh Thành viên rất tích cực

các mẹ ơi uống nước dừa cũng phải đúng cách nhé! thời gian đầu mới mang thai thì ko nên uống hoặc uống ít thôi, vì có trường hợp mới mang thai không biết uống 2 quả dừa liền 1 lúc là bị sẩy thai đây! tốt nhất là từ tháng thứ nên uống một tuần 3 hay 4 quả gì đó cho mát!

13. onlinemarketing

Mẹ nó nói đúng đấy ah như em cũng nói là uống nước dừa rất tốt cho cả mẹ và em bé nhưng các mẹ không nên lạm dụng uống quá nhiều chỉ uống một ngày /1quả thui các mẹ nhé và tốt nhất là không nên uống lạnh. Nếu các mẹ muốn tìm hiểu kĩ hơn thì tham khảo qua website về dừa xiêm nhé

14. vuthoquyen

vuthoquyen Banned

có phải uống nước dừa là em bé sau này sẽ trắng trẻo không? mình nghe nói thế. Còn những lợi ích kìa thì quá lợi rùi. Sau này có em bé nhất định mình sẽ chịu khó và đầu tư uống nước dừa để sau này con mình sẽ thật là xinh đẹp hj.

15. onlinemarketing

hj tất nhiên là uống nước dừa mang lại rất nhiều lợi ích cho cả mẹ lẫn con mẹ nó ah

16. Mẹ yêu Tom

Mẹ yêu Tom Bắt đầu nổi tiếng

Nước dừa cũng giúp cho đường tiêu hóa ổn định hơn đó. Trẻ em khi sinh được mấy khoảng 6 tuần các mẹ có thể ép nước cốt dừa cho bé uống 1 thìa nhỏ thì sau này bé rất ít bị rối loạn tiêu hóa đó.

17. curua

curua Curua Shop

Uống nước dừa phải ngoài 3 tháng ra mới được uống chứ chị, 3 tháng đầu mà uống là bị lạnh bụng không tốt đâu.
    Sau 3 tháng cũng không phải cứ ngày nào cũng uống nước dừa đâu, còn tùy thuộc vào tình trạng ối của mình mà điều chỉnh, và con cái có trắng hay không là do gen và nhiều yếu tố khác nữa các mẹ ạ, hoàn toàn không phải do nước dừa đâu.
    Mình có cô bạn uống rất nhiều nước dừa nhưng bé sinh ra da lại ngăm ngăm nhé ^^

vit_nuonggiadinhcun thích.
  18. cutyxinhxinh

cutyxinhxinh Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mình thì thế này:
    Mang bầu cậu lớn, không uống 1 quả dừa nào do mang bầu vào mùa đông, trứng gà cũng ít ăn, hồi đó cũng ko biết là uống nước dừa con sẽ trắng trẻo: đẻ ra trắng hồng hào, đến giờ da vẫn nõn nà, như da con gái.
    Mang bầu cậu hai: Rơi vào mùa hè, mỗi lần cứ mua 20 quả dừa về uống dần, uống rất nhiều, trứng gà ăn cũng nhiều: Đẻ ra da đen và xấu, giờ da vẫn đen và xấu mù. Khác hẳn thằng anh.
    Thế nên với mình, uống nước dừa con bị đen đi. ^.^

19. onlinemarketing

Đúng là khi bạn mang thai thì nên uống nước dừa từ tháng thứ ba trở đi mẹ nó ah. với cả nước dừa rất tốt không cần mang thai vẫn có thể uống vừa tốt cho sức khỏe vừa đẹp da nữa :D

20. onlinemarketing

hj hj trường hợp cưa mẹ nó buồn cười quá nhưng dù sao bác sĩ vẫn khuyên là bầu bí thì nên uống nước dừa mẹ nó ah.