Kinh nghiệm: Mẹ nào đã cho con uống Childlife ạ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi BeBon2011, 8/2/2012.

1. BeBon2011

BeBon2011 Thành viên đạt chuẩn

Ku con nhà em 01 tháng gần đây biếng ăn kinh khủng. Cứ đến giờ ăn, thấy bà đeo yếm là khóc thét lên chứ chưa nói gì đến lúc ăn. Em được một người bạn khuyên nên cho cháu uống thêm Childlife để kích thích ăn uống, tăng cường đề kháng. Mẹ nào có kinh nghiệm đã từng cho bé uống chia sẻ với em với. Thks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BeBon2011
    Đang tải...

2. L.Lolly

L.Lolly Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mẹ nào đã cho con uống Childlife ạ?

Childlife có mấy loại mẹ nó ạ. Loại bổ sung vitamin, loại bổ sung canxi + magie, loại bổ sung DHA, bổ sung brobiotic,... Nói chung cảm thấy cơ thể con có nhu cầu gì thì bổ sung loại đó. Nhà mình cũng cho thử qua cả rồi. Nói chung thấy thích nhất là loại bổ sung Canxi + magie vì thấy tóc con đen hơn, chứ ngày xưa thì loe hoe. Loại bổ sung Vitamin cũng tạm được, nhưng dùng đến chai thứ 2 thì chắc nhờn thuốc, chẳng thấy khấm khá gì. Còn tăng sức đề kháng thì mẹ nó dùng Glucankiddy cũng tốt. Bé nhà mình dùng thấy ít ốm hơn và ăn cũng tốt hơn (trộm vía).

3. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Đây là men tiêu hóa hả bạn hay thuốc kích thích ăn ngon ,com trai mình lớp 1 rồi mà còi 19 kg đang tìm hiểu xem cái nào tốt mình cũng mua

4. Bo Bống

Bo Bống Guest

Ấy ơi con tớ 7m đã dùng được loại này chưa nhỉ, tớ đang nghiên cứu cho con uống. Tks

5. www.quanaobigsizevn.com

www.quanaobigsizevn.com Quần Áo Big Size Hà Nội

7m thì chưa nên cho bé uống bạn ah, mình nghĩ nếu bé ko biếng ăn quá thì cũng ko nên cho bé uống các loại cốm kích thích tiêu hóa này vì dù sao đó cũng là 1 loại thuốc.

6. muathutim2509

muathutim2509 Thành viên đạt chuẩn

chào các mẹ. Bé nhà em còi dí dị từ 3 tháng, mặc dù lúc sinh được 4kg nhé. Đi khám bác sĩ khuyên dùng Childfile (loại vitamin - khoáng chất, màu vàng ấy) từ lúc 6 tháng. Uống hết 1 lọ chẳng thấy tác dụng gì. Nhưng mình kiên trì tiếp tục mua lọ thứ 2 + uống kèm lọ canxi (màu trắng), bé vẫn không thèm ăn hơn. Chắc tùy cơ địa mỗi bé. Nhưng trộm vía, từ khi uống Childfile có 1 điều thay đổi rõ rệt là bé ít ốm hơn, sức đề kháng cao hơn (em không biết do thuốc hay do bé bú tý mẹ) nhưng như thế là em vui rồi và vẫn thường xuyên cho bé uống hàng ngày (mỗi ngày 5ml cả hai loại - uống nhiều hơn là bé nôn).
    Cho nên em khuyên các mẹ nên dùng cho bé nhé.
    Chúc các bé nhà mình khỏe, hay ăn chóng lớn.

Thanmen thích bài này.
  7. muathutim2509

muathutim2509 Thành viên đạt chuẩn

à, còn 1 điều nữa là: mua childfile của các bác sĩ sẽ đắt, vì đó là hàng nhập khẩu, có tem của Bộ Công An, phân phối riêng cho VN: 734.000vnđ, còn em khuyên các mẹ nên mua hàng xách tay chỉ có 350k lọ vitamin tổng hợp và 450k lọ canxi (em đã xăm soi kỹ càng thành phần chẳng khác nhau mấy đâu). Em vẫn mua ở 66 Thái Hà (PR luôn cho cửa hàng tủ của em).
    Chúc các mẹ chăm con tốt. Có gì thắc mắc về vụ này cứ bùm em nhé.

8. buivanha

buivanha Thành viên chính thức

Nếu bé cần tăng sức đề kháng thì uống Childlife Defend ấy, Childlife có 3 loại: Bổ sung Canci, Bổ sung Vitamin, khoáng chất và Defend tăng cường sức đề kháng, khả năng miễn dịch. Theo em biết thì loại này của Mỹ, khoảng 580 loại Defend, bé mới ốm dậy, sức đề kháng kém hoặc sữa mẹ ko tốt có thể cho bé uống loại này. Nhưng mẹ nó nên để ý 1 chút là loại này nhiều chất, bé uống có thể sẽ bị nóng, táo nên khắc phục bằng cách giảm lượng uống so với ban đâu, pha loãng với nước ấm hoặc cho bé ăn thêm hoa quả ngoài để cơ thể bé dễ hấp thụ hơn. Loại này dùng được cho cả bé sơ sinh nên mẹ nó cứ yên tâm nhé.

9. Dame_Clemence

Dame_Clemence Thành viên kỳ cựu

Con nhà m đang uống gần hết lọ Defend mà hầu như chả thấy tác dụng gì, hic, uống kèm với cả vitamin đấy ... đang băn khoăn suy nghĩ xem có nên mua tiếp k đây, có mẹ nào khác có ý kiến nữa ko nhỉ?

10. macrender

macrender Thành viên chính thức

11. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

đầu tiên em nghe thuốc này cũng hóng các mẹ

12. chipaoe

chipaoe Thành viên kỳ cựu

Con tớ cũng uống đủ loại roài mà ko thấy xi nhê gì.Vẫn lừoi ăn và ốm như thường.Nói chung chắc chỉ hỗ trợ dc tý tẹo thôi.Chứ ko như quảng cáo.

13. baochipbi

baochipbi Thành viên rất tích cực

mình cũng hóng ạ, bé gái nhà mình cũng vậy, đeo yếm là biết phải ăn nên khóc quá

14. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Cũng hóng các mẹ để xem có nên cho con uống childlife không, con trai biếng ăn quá, :(

15. macrender

macrender Thành viên chính thức

16. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

He, tớ cho con dùng Childlife canxi rồi, bé mọc răng nhanh, tóc xanh hơn. đợt này mua multivitamin của Childlife nhưng chưa cho uống, thấy bảo loại này tăng đề kháng, đỡ ốm vặt cho bé. Bé nhà tớ đợt rồi lười ăn, mua vitamin hưou cao cổ Incremen của Úc, thành phần gồm các loại B, bé ăn ngon miệng hẳn. Cái này tớ ghi nhận, bé nhà tớ uống vào, ngồi im cho mẹ đút mà ko kêu ca gì, lại còn nhai ngon lành nữa. Mẹ nó thử tham khảo xem. Childlife bổ sung vi chất, nhưng ko giảm lười ăn đâu nhé.

17. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Đang nghiên cứu, mình tính oder ở Amazon về cho con uống.

18. Oriole318

Oriole318 Thành viên chính thức

Mẹ Kun mua cái vitamin Incremen ở đâu thế? Vị có khó uống không hả mẹ nó, con tớ thuốc ngọt quá cũng ko chịu uống, tốt nhất là thuốc ít mùi vị thôi thì bạn ấy dễ uống hơn. Hôm rồi tớ mua cái saborkid trên này mà về mùi vị của nó khó uống quá, bạn ấy chẳng chịu uống gì cả. Bé Kun trộm vía ít ốm phải không, thế mẹ Kun đã cho bé đi khám dinh dưỡng bao h chưa? thuốc là mẹ tự mua à?

19. bintuoitin12

bintuoitin12 Thành viên đạt chuẩn

con gái em lúc bé thì em cho dùng biacimin, đến khi hơn 1 tuổi mới cho dùng canxi+magie và multivitamin của childlife, em thấy con uống hết 1 cặp thì ăn ngủ tốt hơn lại giảm ốm đau.thế nên từ đó đên giờ con em đc gần 5t rồi cứ mỗi năm em lại cho uống 1 cặp như vậy, trộm vía con gái bây giờ nặng 24kg, cao 110cm. em toàn mua của bác sĩ trong viện Nhi, thấy mọi người nói là mua ở ngoài rẻ hơn nhưng ko yên tâm, hihi.

20. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà mình có đợt bị thiếu canxi bác sỹ cũng kê childlife, nhưng mua của VN nhập về thì đắt hơn rất nhiều so với loại xách tay nên ko hiểu thế nào? Về sau hay ốm bs lại kê tiếp lọ tăng cường sức đề kháng nhưng mình ko mua nữa.