3 tháng giữa: Ăn trứng nhiều có tốt không?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Moon's Mom, 4/4/2007.

1. Moon's Mom

Moon's Mom Thành viên tập sự

Các mẹ ơi cho em hỏi chút nhé, em đang mang thai ở tuần thứ 24 rồi, ngày nào em cũng ăn 2 quả trứng gà, từ tháng thứ 3 đến nay em ăn được 7 quả trứng ngỗng rồi, vì mẹ chồng mua theo đợt, đợt trước 5 quả, đợt này 4 quả, (em có con gái nên theo lời mẹ ăn 9 quả) nên cách ngày em phải chén 1 quả trứng ngỗng, có người khuyên là em ăn trứng như vậy là quá nhiều, không tốt, có mẹ nào rành về dinh dưỡng cho em biết ý kiến với nhé, em chỉ sợ mình cứ cố gắng ăn thế này thành ra không tốt thì thật là uống phí, ngày nào em cũng cố gắng sáng 1 quả trứng gà, trưa một quả mà ăn ngấy đến mức phải kèm theo một cốc nước bên cạnh đấy

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Moon's Mom
    Đang tải...

2. MẹBảoMinh06

MẹBảoMinh06 Đủ quyền lập Họ

em nghĩ mẹ Moon's Mom ăn quá nhiều trứng rồi, thường thì một tuần chỉ nên ăn 2 or 4 quả trứng, mà chị ngày nào cũng ăn thì ngấy là phải, theo quan niệm các cụ hồi xưa ăn nhiều trứng nhất là trứng ngỗng cho con thông minh, quan niệm này đã bị bác bỏ và bây giờ ăn nhiều đồ hải sản mới giúp trí não bé phát triển, khi sinh xong cũng không cần ăn 7 or 9 quả trứng cho chắc dạ con, vì như vậy sẽ gây khó tiêu và dễ xa dạ con. Em học kinh nghiệm này qua bác sĩ tư vấn trước khi sinh cu Bi đó, mẹ nó thử tham khảo nhé. Chúc chị mẹ tròn con vuông :D

thachluumocanhtai08 thích.
  3. Moon's Mom

Cám ơn mẹ Bảo Minh nhé, thằng cu nhà chị trộm vía nhìn yêu qua!. Có lẽ em sẽ hạn chế bớt trứng gà trong thực đơn hàng ngày của mình để bổ sung thêm nhiều hải sản cho con thông minh, ăn cua là tốt nhất nhỉ nhưng mà mùa này cua đắt ghệ

4. Moon's Mom

Cám ơn mẹ Bảo Minh nhé, thằng cu nhà chị trộm vía nhìn yêu qua!. Có lẽ em sẽ hạn chế bớt trứng gà trong thực đơn hàng ngày của mình để bổ sung thêm nhiều hải sản cho con thông minh, ăn cua là tốt nhất nhỉ nhưng mà mùa này cua đắt ghê

5. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

Mẹ Moon ăn trứng cũng giỏi quá ...:D
    Hồi đó mẹ Winni cũng ăn chắc phải trên 10 quả trứng ngỗng vì bà cố Winni đi chợ dăn có là mua nên cũng ăn luôn., chẳng theo trai gái gì hết. Hết luộc đến chiên cho đỡ ngán. Còn mẹ Winni cũng nghe nói ăn trứng gà cũng tốt , cho con tráng da dài tóc . Ăn mè đen thì tóc con đen bóng cho đẹp.
    Nhưng mà nói chung cái gì tốt thì cũng ăn có chừng thôi chứ không sợ bội thực mất ....:D
    Mẹ Bảo Minh nói đúng đó khi sinh xong mà ăn nhiều trứng quá sẽ bị khó tiêu cũng không tốt.
    Ăn tôm cua gì cũng bổ mẹ Moon ơi, cua đồng còn tốt hơn cua biển nữa đó vì cua đồng mình xay cả xác có nhiều canxi. Mẹ Moon tìm các quyển viết cho các bà mẹ trong đó có cả bảng dinh dưỡng , thành phần các chất có trong các loại thức ăn, kể cả rau củ .
    Chúc 2 mẹ con moon khỏe nhé ...:D

6. Moon's Mom

Mẹ Winni ăn trứng ngỗng cũng giỏi đấy chứ ạ, nghe các mẹ mỗi ngày em rút xuống còn 1 quả trứng gà thôi, nhỏ xíu cho vào mồm 2 miếng là hết mà, cố gắng ăn vì con thôi, chúc các mẹ khoẻ mạnh

7. methienthan

methienthan Thành viên tập sự

methienthan cũng hay ăn trứnglắm, ngày ăn 1 đến 2 quả, nhưng ăn ít trứng ngỗng vì thực ra trứng ngỗng khó ăn quá, nhưng mà methienthan toàn bị dị ững sắt thôi không uống được sắt có làm sao không??

8. bau bi

bau bi Thành viên tập sự

minh mghi me moo's ăn quá nhiều trưng thi phải , theo minh biet thi ăn nhiều trưng co hại cho tim mach mỗi tuần chỉ nên ăn 1 đến 2 quả là đủ chúc mẹ moo's khỏe mạnh

9. beampc

beampc Thành viên sắp chính thức

Trung oi la !

Mình cũng ghiền ăn trứng lắm mà như vậy kể cũng hơi buồn

10. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

methienthan uống viên bổ tổng hợp (mình không nhớ tên riêng) ,1 lọ có 100 viên . ngoài ra methienthan thử món tiết luộc đi, cũng khá tốt nếu là tiết sạch .

11. Mẹ yêu Mun

Mẹ yêu Mun Bán sỉ Thời trang trẻ em

Em cũng ăn nhiều trứng gà lắm, trung bình 1 ngày 1 quả, ko bit thế có sao ko ạ! Trứng ngỗng thì em ko ăn được, ngán kinh khủng, Mẹ chồng mua về em đưa cho AX ăn hết (cho Mẹ chồng vui lòng)hehe

12. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Ngày xưa tớ ngày nào cũng xơi 2-3 trứng gà,tuần / 2 quả trứng ngỗng to vật vưỡng,mà chả sao cả,hè hè,tớ chăm măm lắm,thế mà giờ con cứ còi,chỉ được cái chân dài kéo lại,tớ đùa với xã tớ,sau này tha hồ tuyển đại gia làm con rể nhé,tha hồ làm Hùng Vương hì

13. mebekl

mebekl Banned

Mấy tháng cuối sắp sinh mình hầu như đếu ăn mỗi ngày 1 quả trứng gà luôc. Bây giờ con trai mình trắng tinh, da nó như quả trứng gà luộc bóc, không hiểu có phải do ăn trứng không

14. comay02184

comay02184 Thành viên tập sự

Theo mình bạn đã ăn hơi nhiều Trứng đó,! Ăn nhiều Trứng sẽ gây đầy bụng và khó tiêu .Bạn có thể thay việc ăn Trứng bằng việc ăn thêm nhiều Tôm và Cá ,uống nhiều Sữa và uống nhiều nước Dừa sẽ có dủ chất cho cả Me và bé đó! Chúc bạn và em bé luôn khỏe mạnh và hạnh phúc!

15. me Tí

me Tí Thành viên sắp chính thức

Em được 7 tháng xơi hai trứng ngỗng, và cũng ăn trứng gà trứng vịt thường xuyên lắm, nghe người ta nói ăn trứng con sẽ thông minh. Em cũng thường xuyên uống nước dừa nữa. Hai bà mẹ của em nói uống nước dừa con sẽ trắng nhất là con gái nữa, nhưng một số chị trong cơ quan em thấy em cầm bọc nước dừa uống là ... kêu trời :confused:

16. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

em chả ăn nhiều trứng đến vậy đâu,em sợ ăn là đằng khác,em ăn trứng đánh kem đc 1 thang là bỏ vì ngấy quá,cả tg mang bầu e cũng ăn có 2 quả trứng Ngỗng thui.em ăn ngao,ốc và ghẹ thui nên bé Na nhà em trôm vía sinh ra khỏe và háu ăn lám(e sinh bé 3kg5)ăn hải sản tốt lắm các chị a.em bé sinh ra sẽ rất khoe.

17. dht

dht Thành viên tập sự

Ui chao, mình hồi có bầu một tuần ăn 2,3 quả trứng, nhưng từ hồi sinh bé đến giờ thì một bữa toàn từ 2-3 quả trứng gà ta. Bà ngoại nhồi mà. Chẳng lẽ mình ăn nhiều quá, hị hị, phải ăn đến 200 quả trứng rồi ấy chứ, chắc phải đề nghị bà ngoại giảm xuống thôi...

18. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Ngày xưa thời bố mẹ mình khi mang bầu thì chỉ toàn bồi dưỡng bằng trứng gà là chính thôi, làm gì có sữa bà bầu, đến khi sinh tụi mình ra thì vẫn khỏe manh, rất nhiều người bây giờ thành tài còn gì . Theo mình thì trứng gà rất tốt nhưng ăn gì cũng phải vừa vừa thôi. Khi mang bầu nên ăn đa dạng thực phẩm, không phải ăn quá nhiều một loại thức ăn .

19. thaohcm

thaohcm www.khoedep360.vn

Ðề: Ăn trứng nhiều có tốt không?

có ăn cũng ăn chừng 1 đến 2 quả thôi chị ạ, ăn trứng nhiều quá cũng không tốt, em nghe nói là sẽ bị vàng da đó, mà trong lúc bầu bí nên ăn thêm rau cải để tránh táo bón là ok mà

20. Happy life

Happy life Thành viên rất tích cực

Ðề: Ăn trứng nhiều có tốt không?

Thực tế thì em thấy ăn nhiều trứng sẽ rất khó tiêu, lại làm tăng stress nữa. Mang bầu thì 1 tuần ăn 3 bữa trứng thôi, ăn nhiều cũng k tốt lắm đâu