Khác: Bà bầu sẽ có một bé trai hay bé gái

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thietbisieuthivn, 16/3/2012.

1. thietbisieuthivn

thietbisieuthivn Thành viên đạt chuẩn

Hi, không biết có đúng không, nhưng nhiều khi kinh nghiệm dân gian cũng đúng lắm. Mình đang có e bé được gần 4 tháng, chưa siêu âm giới tính. Đọc thấy khá thú vị. Không biết các mẹ thấy thế nào?

1. Dựa vào đường Nigra hay còn gọi là đường đen

Đường nigra xuất hiện trên bụng trong khi bạn mang thai. Đây là một đường nâu tím kéo dài xuống giữa bụng của thai phụ đến vùng kín, rộng khoảng 1 cm. Nó được sinh ra do các hocmon ảnh hưởng đến sắc tố da khi mang thai, tuy nhiên một số thai phụ không có đường đen này thì cũng không có ảnh hưởng gì.

Theo kinh nghiệm của một số sản phụ thì đường nigra là một tín hiệu để bạn nhận biết giới tính của thai nhi: nếu đường nigra chạy từ vùng kín đến bụng theo một đường duy nhất thì bạn đang mang bầu một bé gái, còn nếu đường nigra chạy từ vùng kín đến hầu hết các lồng xương sườn thì bạn đang mang trong mình một bé trai.

2. Bụng bầu cao hay thấp, tròn hay bầu

Theo kinh nghiệm thì bụng bầu cao thì người mẹ đang mang trong đó một cô bé, bụng bầu thấp thì có nghĩa là một cậu bé. Tính chính xác của thông tin này còn phụ thuộc vào cách phản ánh hành dạng của người mẹ, cơ, vị trí của em bé và các yếu tố vật chất khác.

Nếu bụng bầu của bạn tròn xoe thì bạn đang mang bầu bé trai còn nếu bụng bầu của bạn hình bầu dục thì bạn đang mang bầu bé gái.
    3. Da khô hay mềm?

Nếu da của bạn khô, thể hiện bạn đang có một cậu bé và nếu nó mềm thì đó là một nàng công chúa.

4. Mái tóc của bạn

Khi mang bầu, mái tóc của bạn trở lên mỏng hơn và khô cứng? Hay dày và bóng mượt hơn? Nếu là mỏng và khô thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé gái còn bóng mượt và dày dặn thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.

5. Trọng lượng cơ thể tăng ở đâu?

Even those extra pregnancy kilos is said to give us an insight into your baby's gender! Ngay cả những kg thai phụ tăng lên ở các phần cơ thể cũng là thông tin quý giá cung cấp cho chúng ta một cái nhìn sâu sắc vào giới tính của bé! Nếu bạn béo lên ở phía trước cơ thể nhiều hơn phía sau thì có nghĩa bạn đang mang bầu một cậu bé, còn nếu bạn béo lên ở phần mông và hông của bạn thì có nghĩa bạn đang mang bầu một bé gái.

6. Đồ ăn: ngọt, mặn hoặc chua?

Khi mang bầu nếu bạn thèm các thực phẩm có vị ngọt thì có thể bạn đang mang bầu bé gái, còn nếu bạn thèm ăn vị mặn hoặc chua thì có thể bạn đang mang bầu bé trai. Món ăn cũng nói lên rằng nếu bạn thèm protein như thịt và sữa thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.

7. Bị nghén vào buổi sáng

Nếu bạn bị thai nghén gây ra cho bạn những cảm giác rất khó chịu vào mỗi buổi sáng sớm thì có thể bạn đang mang bầu bé gái còn nếu bạn không bị thai nghén vào buổi sáng thì đó có thể là bé trai.

8. Bàn chân lạnh

Nếu bạn thấy bạn chân của bạn lạnh hơn trước thời kì mang thai thì có thể bạn mang bầu bé trai còn nếu nó không có sự thay đổi gì về nhiệt độ so với trước thì có thể bạn đang mang bầu bé gái.

9. So sánh kích cỡ hai bầu ngực

Quan sát trong gương ngực của bà bầu nếu ngực bên phải lớn hơn bên trái thì có nghĩa là bà bầu đang mang bầu bé trai, nếu ngực trái lớn hơn thì có nghĩa là bà bầu đang mang bầu bé gái. Vậy điều gì xảy ra nếu hai bầu ngực của thai phụ phát triển cân đối bằng nhau? Chỉ còn cách duy nhất là chờ bé sinh ra bạn sẽ biết được giới tính của bé hoặc bạn có thể lựa chọn các cách khác để nhận biết giới tính của bé.

10. Bạn nằm quay đầu về hướng nào?

Khi bạn ngủ, bạn thường quay đầu về phía bắc hay phía nam gối của bạn? Nếu đó là về phía bắc, sau đó thì bé yêu của bạn có thể là cậu bé, còn nếu phía nam thì có thể bạn đang đón chờ một cô bé.

11. Mụn trứng cá

Nếu bạn bị mụn trứng cá khi mang thai, dường như bạn đang có một nàng công chúa, và nếu bạn không có mụn thì đó là một hoàng tử.

12. Kiểm tra nước tiểu của bạn

Bây giờ rõ ràng nếu bạn có nước tiểu màu vàng sáng, có nghĩa bạn đang mang một cậu bé, nhưng nếu đó là nước tiểu đục thì có nghĩa bạn đang mang một cô bé. Tuy nhiên có một lưu ý cho bạn là nếu bạn có nước tiểu đậm màu thì đó là dấu hiệu bạn cần bổ sung nước vì có thể cơ thể bạn đang thiếu nước chứ điều này không phải là dấu hiệu thể hiện giới tính của thai nhi.

13. Lông chân

Nếu lông chân của bạn phát triển nhanh hơn trước khi mang bầu thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai còn nếu nó không nhanh hơn hoặc kém hơn thì bạn đang mang bầu bé gái.
    14. Nhẫn cưới
    Bạn dùng sợi tóc treo nhẫn cưới của bạn, rồi đưa lên bụng bầu. Nếu nhẫn quay tròn là con trai và đung đưa sang hai bên là con gái.
    Chi tiết cuối này khá là thú vị.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thietbisieuthivn
    Đang tải...

2. thietbisieuthivn

Ðề: Bà bầu sẽ có một bé trai hay bé gái

Theo những kinh nghiệm này thì mình đang mang bầu một cậu bé, có ai thế không, cùng vào đây chia sẻ.

mebe_online thích bài này.
  3. zin_zin_2012

zin_zin_2012 Đủ quyền lập Họ

Em cũng đang 7w, theo e đọc thì e mang bầu bé trai, để 12w em đi sa xong vào báo kết quả cả nhà nha. Trắc nghiệm rất thú vị, cảm ơn chủ top nhiều ạ!

4. thietbisieuthivn

Mẹ Zin-Zin đã biết bé trai hay gái chưa!hi

5. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Hix..không biết có đúng không nữa.

6. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Theo kinh nghiệm này thì chắc chắn em mang bầu bé trai nhưng mỗi tội bác sĩ nói bé gái và sinh ra cũng chuẩn con gái.

7. mebe_online

mebe_online Banned

Có 1 em rồng sao mà khó quá nhở

8. thietbisieuthivn

sao lại khó hả mebe-online. Hihi. Đây là kinh nghiệm của dân gian truyền nhau, xác suất chắc 50/50. Theo kinh nghiệm mình cũng là con trai, đi siêu âm lúc 15w5d bác sỹ bảo con gái. Còn chưa sinh nên cũng chưa biết thế nào. Mình sinh bé đầu nên con gái vui lắm

9. Mina

Mina Thành viên rất tích cực

11. Mụn trứng cá

Nếu bạn bị mụn trứng cá khi mang thai, dường như bạn đang có một nàng công chúa, và nếu bạn không có mụn thì đó là một hoàng tử.

cái này ngược hoàn toàn với nhà mình ^^

10. harilama

harilama Thành viên rất tích cực

hehe, jống nhà em quá, siêm âm ra bé gái r ạ

11. bo cua tho

bo cua tho Các loại sữa bột em bé

Dựa vào mục 1,2,7 thì mình sinh bé gái và đúng thế luôn, còn mấy cái khác thì có thể là khó nhận biết hoặc sai. ^_^

12. maiphuong_2012

maiphuong_2012 Thành viên chính thức

theo kinh nghiệm của ông bà, thì mình nghe nói: nếu ăn ngọt thì là bé trai, thèm chua là bé gái, còn điều số 6 thì ngược lại, nên mình thấy cũng không chính xác lắm. Sory nếu mình có nói sai nhé

13. thietbisieuthivn

Mình thấy có một kinh nghiệm truyền nhau là nếu khi mang bầu mình đã biết là bé trai hay bé gái, để con xinh xắn mình sẽ ngắm nhìn ảnh bé trai hoặc gái trông đáng yêu có đúng ko. Rồi ăn cái gì cho phù hợp, chẳng hạn bé gái thì uống nhiều sữa đậu nành được, còn bé trai thì không... hix