Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi placencarespa_vn, 13/3/2012.

1. placencarespa_vn

placencarespa_vn Thành viên chính thức

Khi yêu tại sao đàn ông lên tránh các đối tượng sau:
    Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan. :rolleyes:

Ai biết lý do cho mình biết thông tin nhé.

Hiện tại em chưa lập gia đình, đến công ty nhiều em xinh, trẻ đẹp, nhớ lại câu tục ngữ "Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan." lại chần chừ không tán [-o<

Xem thêm các chủ đề tạo bởi placencarespa_vn
    Đang tải...

2. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Ðề: Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan.

Em thì nghĩ là "chần chừ" không tán chứ nhỉ :D

placencarespa_vn thích bài này.
  3. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

:D Cái này tùy quan điểm của mỗi người. Từ xưa các cụ đã dựa vào mối quan hệ với các đối tượng ấy nên mới khuyên là loại trừ ra khi yêu và lấy. Vì 1 khi đã có tí dính líu với đối tượng ấy là sẽ có thêm 1 đống dính líu quan hệ khác. Một khi xảy ra mâu thuẫn sẽ rất phức tạp.

Ví dụ: con thầy - còn vướng bận "thầy" (thầy này là thầy dạy mình), mình phải nể trước nể sau.
    Vợ bạn - vướng đến "bạn" - chắc chắn là không được lèng nhèng.
    Gái cơ quan (là cùng cơ quan) - ở cương vị đồng nghiệp - có thể nhiều khi gây mâu thuẫn trong công việc hoặc khó xử trong những mối quan hệ với các đồng nghiệp khác nếu như mà không khéo léo.

Em nghĩ thế ợ :D

4. placencarespa_vn

heeeeeeeeeeeeeeeeee, sửa rùi nhé, trả lời thì ko thấy, thấy mỗi bắt lỗi người ta thui

5. sandybaby

sandybaby Đủ quyền lập Họ

Bạn là con trai hay bạn là con gái đây?!:

I. Thứ nhất là con thầy:

1. Nếu bạn là con trai: Đương nhiên khi đó nhạc phụ của bạn vừa là thầy và vừa là bá vợ. Nếu bố vợ bạn không là thầy giáo của bạn thì bố vợ bạn cũng như bố bạn, khi đó bạn sẽ có cách đối đáp với vợ bạn như vợ. Còn nếu bố vợ mà kiêm luôn cả thầy giáo của bạn thì khi đó bạn sẽ có mức độ kính trọng nhất định với bố vợ của bạn đồng nghĩa với việc khả năng "cựa quậy" của bạn với vợ sẽ giảm đi, vợ tức cho câu: "Không có bố tôi thì ngày xưa anh rớt mấy môn" thì bỏ m..

2. Nếu bạn là con gái: Vậy là bạn là con thầy rồi, khi đó hơi tí bạn mang chồng ra "chém, chém, chém" thì tội nghiệp cánh đàn ông quá.

II.1: Thứ hai vợ bạn:

1. Nếu bạn là con trai: Bạn mà tán tỉnh vợ của bạn, chắc đây là tội tày đình rồi còn gì, "chém, chém, chém" không oan ức <--- Mắc tội thứ nhất: ngoại tình, tội thứ hai hại thằng bạn (hại tình bạn).

2. Nếu bạn là con gái (vợ của thằng bạn): Cũng đem "chém, chém, chém" không ức không oan <--- Mắc tội ngoại tình, coi chồng bằng osin.

II.2: Em bạn: Có bạn nghĩ rưa rứa như "con thầy" nhưng quan điểm của mình thì là ủng hộ cho tình yêu này vì khi bạn đến chơi nhà hai người chưa có tình cảm gì, quá trình này hai người đã hiểu rõ về nhau vì thường xuyên đến nhà bạn chơi, khi nên vợ lên chồng càng thuận cộng thêm tình bạn của thằng anh vợ nữa thì best còn gì.

III: Gái cơ quan, cái này mình sợ nhất:

1. Nếu bạn là con trai: Hôm nay ngồi ăn cơm tập thể mình nghe thấy một câu chuyện: một anh đùa với một bạn nữ (đã có gia đình) (bắt chước hài Chiến Thắng) "... anh chỉ đưa em về nhà, nhà có chữ "Nghỉ"..." ặc ặc... Làm cùng cơ quan thường có cơ hội để bạn đùa quá đà, nếu "thời cơ đến" bạn đã có lỗi với vợ con rồi còn gì, "chém"

2. Nếu bạn là con gái: Luôn giao tiếp, gần các anh, các bạn trai, họ thường quan tâm đôi khi quá (đà) tới bạn, và "hoàn cảnh đưa đẩy"... chém. Bạn có lỗi với chồng, con và vợ anh ấy (nếu có).

Đó là xét về "ngoại đạo" còn xét về tình yêu, nếu hai bạn cùng cơ quan mà tình bạn qua, tình yêu đến, duyên đã chín muồi, xây dựng tổ ấm thì quá đẹp nhưng chỉ tội nghiệp bạn trai thôi vì bị vợ quản lý 24/24h (mà các bà vợ thì độc ác lắm đấy hu hu

Mở rộng: Câu trên là hai câu, theo bạn câu nào đúng.

"Con thầy, em bạn, gái cơ quan": 3 trường hợp đều nói đến tình yêu. Còn "Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan": "con thầy" đương nhiên là tình yêu rồi, còn "vợ bạn" chắc chắn là ngoại tình, còn "gái cơ quan" có thể là tình yêu mà rất có thể là đã có chồng. Vậy "Con thầy, em bạn, gái cơ quan" chỉ nói về tình yêu thì thuần hơn, "Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan" nhiều người hay nói nhưng vừa nói về ngoại tình vừa nói về tình yêu, theo quan điểm của mình là không sát nghĩa. Mình phân tích bài trên cho chọn cả hai ý, đỡ phải nghĩ híc hic

Kết: Bài này mình viết mong muốn các bạn lựa chọn một tình yêu hợp lý, chung thủy với vợ, với chồng. Chúc bạn có gia đình hạnh phúc, một vợ, một chồng, hướng thiện, hướng thiện.. hê hê

st

hoannhathubig thích.
  6. placencarespa_vn

Ðề: Re: Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan.

mẹ rocy giải thích hay quá nhỉ, rất logic

7. placencarespa_vn

bác làm đao phủ à, toàn thấy : "chém, chém, chém"

8. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Hhi... hôm nọ ngồi nhậu với mấy anh người quen, mình cũng nghe nói cây này...h mới biết ^^

9. Tuny

Tuny wWw.đồchơiLEGO.vn

Câu trên rất đúng Hoàng nhé, nhất lÀ Gái CQ... Làm chung mà ko quen nữa coi như chuyển CQ là vừa, hoặc sếp ghét mình, đì mì ko được thì quay qua đì ng yêu/ vợ mình, điều này rất đúng với môi trường 9 chị 9 em!
    - Vợ chồng Và nếu làm chung, đa phần vợ lãnh lương hết rồi, cánh đàn ông làm gì còn cơ hội đc chính tay nhận lương? Do đó quỷ đen or đỏ đừng có mơ có đc.
    - Việc đồng ngh muốn rủ các anh đi làm vài ve, thì phải hỏi ý kiến vợ, bả ngồi đó lườm 1 cái đố dám đi...
    Thôi tránh xa ngay từ đầu việc gái cùng cquan là chuẩn em à.

10. placencarespa_vn

Chị ơi, nếu gái cơ quan khác phòng, hoặc bộ phận khác có được không. Chị mới nói đến gái CQ làm cùng phòng.

11. Tuny

Tuny wWw.đồchơiLEGO.vn

Thực tế, quen thì có cùng hay khác phòng ko sao cả đâu, ko lẽ vì chuyên "gái/trai cq" mà 2 ng ko yêu nhau. Cứ yêu đi, cưới xong xuôi rồi 1 người chuyển cquan hí hí, thực tế ko phải ngại chuyện vợ cầm lương, hay ko đc đi nhậu đâu, cái chính là bất tiện trong c việc của 1 trong 2 ng nếu có chuyện ko vui xảy ra từ cquan thôi. Ai đi làm ko stress công việc, ai đi làm có những lúc sếp ko hài lòng...chẳng lẻ ng này bị, ng kia phải chịu lây? Và ko lẻ khi cả 2 ko vui thì cùng chuyển cty? Và chắc chắn 1 điều khi chuyển sang chỗ khác 2 ng ko thể nào làm chung dù khác bộ phận..
    Mình biết rất nhiều cặp làm chung, nhưng chẳng bao giờ lâu, thằng e mình làm cty Nn là trưởng 1 bộ phận, cô bé ng yêu là cấp dưới, quen chẳng bao lâu cả 2 lần lượt rời cty, lý do sếp ko hài lòng cô gái này, cả 2 căng thẳng, cô gái này nghỉ, 1 thời gian a này nghỉ luôn. 2 vc em họ, làm lễ tân ở ks lớn SG, vợ nghĩ qua cquan mới, chồng nghỉ theo, xin qua cquan mới vợ làm, đựoc 10 hôm 2vc nghỉ nốt.... Đi làm cũng có ngày nghĩ nơi này, đến nơi kia là một điều hiển nhiên, tuy nhiên đi làm sao tránh va chạm,, chẳng lẻ như vậy mà cả 2 bị ảnh hưởng?

12. lara_le

lara_le Thành viên đạt chuẩn

Re: Ðề: Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan.

Theo mình thì chỉ tránh vợ bạn thôi, chứ con thầy với gái cơ quan thì có sao nhể?
    Vợ bạn vớ vẩn thì nó choảng chết.
    Con thầy tử tế thì ko sao, ko tử tế thầy cũng..băm chết
    Còn gái cơ quan, lớ xớ là ỏm tỏi, chuyện nhà cả làng biết, thế là hết đất làm ăn.
    Cơ mà, ông bà xưa nay ít khi nói sai lắm!

13. thuybaby88

thuybaby88 CĐT GOLDMARK CITY 136 Hồ Tùng Mậu

hé hé. em với nhà em cũng cùng cơ quan nè :)) nhiều cái tiện lắm chứ. dc đưa đón nhau nè, được gặp nhau tíu tít suốt ngày nè. có gì khó khăn nhờ vả dễ nè :D

14. placencarespa_vn

èo, nghe chị kể làm cùng công ty lấy nhau sao mà bi đát thế, toàn thấy nghỉ việc ---> chuyển chỗ làm --> nghỉ việc

15. placencarespa_vn

Ðề: Re: Ðề: Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan.

Vâng. em cũng nghĩ như bác này

16. hoangyen0103

hoangyen0103 Thành viên chính thức

Toi thi chua lan nao duoc nghe giai thich ve cau : con thay vo ban va gai co quan ( nen tranh). Nhung voi trai nghiem cuoc song thi toi hieu rang: cau nay chu yeu ran de nhung nguoi dan ong nen tranh nhung truong hop nay, neu ko de phuc tap. Mot nguoi dan ong ma co moi quan he tinh cam voi vo cua ban nhu vay thi co nghia la san sang chap nhan mat tinh ban de doi lay mot cai thu tinh cam ko trong sang. Neu tinh cam voi con thay la phai can trong, neu nhu ban muon minh luon la nguoi kinh trong thay, giu hinh anh ban than la hoc tro tot thi ro rang khi co tinh cam voi con thay se phai giu gin tai tieng nhieu hon, neu xay ra dieu gi ko hay thi ban co the mat tinh cam voi thay va hinh anh kinh hoc tro voi thay.Voi gai co quan thi moi chuyen dan den phuc tap roi, hay do thi ca co quan deu biet,ban tim hieu co nay ma muon chuyen sang co khac ko can than la tai tieng lam.

17. placencarespa_vn

bạn giải thích rõ ràng quá, nói chung cần tránh nhỉ, mà các cụ xưa nói có bao giờ sai đâu. hiiiii

18. Celia VN

Celia VN Banned

chủ đề hay quá, thấy mọi người cũng hay bàn tán mà ko hiểu tại sao

19. thamvu

thamvu Thành viên mới

Mình cũng chưa có gia đình, nên có thể suy nghĩ của mình còn nông cạn chưa sâu sắc được nhưng mình nghĩ thế này:
    1. Con thầy: kể ra thì đúng là khó xử thật, nếu những lúc hạnh phúc ko sao, nhưng những lúc mà có chuyện thì kiểu gì cũng rất khó xử. Tuy nhiên mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhà ai cũng sẽ có chuyện nọ chuyện kia. Biết đâu thầy lại là nguời hiểu mình có thể lại sẻ chia với mình đuợc nhiều chuyện thì sao.
    2. vợ bạn: cái này thì mình thấy ko ổn tí nào, đây ko phải là chuyện tình yêu nam nữ nữa mà là chuyện đi ngoại tình, hơn nữa lại là vợ của bạn. ko chấp nhận được. Chắc chắn là nên tránh rồi, có gì mà phải tranh cãi nữa.
    3. Bạn cùng cơ quan: nói thật là kể ra cũng hơi bất tiện thật, vì nếu ko cẩn thận thì chuyện nhà mình lúc nào cũng là chủ đề chung của công ty rôi. Tuy nhiên còn tuỳ thuộc vào cách cư xử của 2 nguời nữa chứ. Nếu thật sự tin yêu, hiểu và tôn trọng nhau thì tại sao lại không giải quyết đươc nhỉ.
    P/s: nếu đã sợ thì đừng làm và nếu đã làm thì đừng sợ, còn băn khoăn và lo lắng như vậy có nghĩa là bạn chưa yêu, và nếu như bạn sợ và thấy là nên tránh thì tránh đi thôi chần chừ gì nữa. Chúc bạn tìm được 1 nửa hạnh phúc :)

20. phan_anh_88

phan_anh_88 Thành viên sắp chính thức

3 điều này thì quá chuẩn rồi ạ