đưa con đi khám ở viện dinh dưỡng?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MeTung, 16/5/2006.

1. Metombo

Metombo Thành viên chính thức

Ðề: Re: đưa con đi khám ở viện dinh dưỡng?

Mình cũng đưa bé nhà mình đi khám ở Yecxanh, cũng kê đơn 1 loạt men tiêu hóa....nhưng chốt cho mình 1 câu, chẳng gì bằng các bé tự ăn uống :)). Các mẹ cứ nghiên cứu cách để các bé hứng thú với việc ăn uống có như thế thì các bé mới hấp thụ được thức ăn. Các mẹ cho bé tự ăn, đừng bao giờ ép nhé!

Đang tải...

2. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

Ðề: Re: đưa con đi khám ở viện dinh dưỡng?

đúng đó mn à, nhà m bà nội chăm cháu lúc nào cũng ép thằng cu ngồi phải ăn 1 lèo cho hết bát cháo, cháu chưa nhai chưa nuốt đã đút thìa khác rồi, hix

3. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

Ðề: đưa con đi khám ở viện dinh dưỡng?

con mình thì đở hơn, cứ đến bữa ăn là bà ngoại cho ăn, ăn liền 1 mạch, ăn xong thì mới dc qua nhà hàng xóm chơi , chắc 1 phần do thói quen từ nhỏ

4. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

em cũng đang định cho con đi khám viện này đây, 13 tháng mà cứ loanh quanh ở mốc 9kg mãi thôi

5. 294 hồ ba mẫu

294 hồ ba mẫu MỸ PHẨM XÁCH TAY ĐỨC

em thấy đi khám ở đấy chẳng tác dụng gì ,kê 1 loạt thuốc ,uống hết đống thuốc đấy chắc no luôn chẳng ăn dc gì
    con gái em 14 tháng nặng có 10kg mà bảo con em thừa cân ...chán chẳng buồn cãi

6. Kim_Ngan_188

Kim_Ngan_188 Thành viên rất tích cực

m chưa cho con đi nhưng thấy bảo đứa nào đi về cũng thấy bảo bị còi xương, ko hiểu thế nào?

7. hoapham.dfse

hoapham.dfse Bắt đầu nổi tiếng

Không biết ở viên dinh dưỡng nào có xét nghiệm máu xem con thiếu chất gì để kê đơn các mẹ nhỉ? Con em gần 10 tháng còi dí chán lắm cơ. Cứ bảo cho con đi khám mà mãi chẳng biết đưa đi đâu.

8. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

con em ngyaf trước cũng lười ăn lắm. em cho ra ông bác sĩ gần nhà, ông ý cho uống mấy loại men. sau đợt đó con ăn tốt hơn hẳn. an đc nhiều và k mè nheo nữa. đợt ở phóng khám dinh dươngchooxo Nguyễn Chí Thanh khám miễn phí em có cho con đi và uống tiếp đợt nữa . nhưng nói chung cũng chả thấy con lên cân mặc dù ăn tốt ý ạ

9. sadmoon1938

sadmoon1938 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà tớ cũng đi khám ở vdd rồi, con bé nhà tớ ăn cứ phải ợ lên một cái rồi mới nuốt, vào chưa kịp hỏi thì bị bà bác sỹ gạt đi, rồi kê đơn thuốc và tống ra ngoài. được mỗi cái là biết thêm về giá đỗ thôi chứ hết hơn 700k tiền thuốc con thì không chịu uống, chán chả buồn đi khám lại

10. phamtuyetvp

phamtuyetvp Bắt đầu tích cực

Các mn ui e cg định đưa cháu đi khám mà phân vân quá,mẹ nào có số bs hải cho e xin với ạ,số e 097747ba sáu ko 2 ạ,nhắn dùm e với nhé,e cảm ơn trước ạ,e ở tận vinhxphuc đi xa ma k khám dk thì mệt lắm ạ

11. phamtuyetvp

phamtuyetvp Bắt đầu tích cực

Yc bsi hải Khams mất theem phí k hả nn ơi

12. manhtrangmyle

manhtrangmyle Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng đang muốn cho con đi khám DD cũng sợ không cải thiện được mà mệt con . Có mẹ nào có kinh nghiệm về DD cho con chỉ mình với. Bé nhà mình sinh ra lúc 32 tuần được 1,9kg dài 40cm đến giờ gần 22 tháng bé nặng gần 11kg cao 82cm mấy tháng nay bé lên cân rất ít

13. Shuxinhlunglinh1410

Shuxinhlunglinh1410 Thành viên mới

Mình cho bé nhà mình đến khám một lần , nc theo mình thì thấy ở đó khám giống nhau kinh khủng , ai ra cũng túi thuốc lớn . Hầu như là men tiêu hoá , tăng sức đề kháng , bổ sung canxi....mình thấy uống một đợt dài cũng chẳng cải thiện gì cả

14. me&lity

me&lity Stella Nguyen

Các mẹ nói quá chuẩn. Hồi bé nhà mình được 6 tháng tăng có 2 lạng, 131 Lò Đúc k tiêm cho bắt sang VDD khám, cũng bảo còi xương và kê cho một loạt thuốc, date còn k nhiều. Mình mua xong về sót ruột cho con uống được 2 ngày rùi ngưng vì người lớn uống nhiều thế còn kinh nữa là con nhỏ. Sau đó, mình tăng cường thay đổi khẩu phần ăn + chất sơ, con bé cũng tăng. Trộm vía giờ thì cũng 13 - 14 kg roài. Chủ thớt đừng lo lắng quá, trẻ con 3 ngày béo, 7 ngày gầy, lại thêm tạng người nữa. Cứ cho con ăn đủ chất là được.