Kinh nghiệm: Nơi chia sẻ cách chăm sóc để trẻ lâu so với tuổi cho chị em chúng mình

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me ku min, 10/2/2015.

1. dominhtap

dominhtap Thành viên chính thức

cảm ơn mn chia sẻ kinh nghiệm hữu ích nha, em năm nay 27 cũng thấy sợ tuổi tác rồi đây, cung nhận nhìn mn trẻ thật đấy, lại còn bán hàng có duyên nữa, cứ muốn theo dõi đề tài của mn

Đang tải...

2. Me ku min

Me ku min HXT Úc Pháp cho Gia đình

Thank e gái. Trên 25 tuổi chịu khó chăm sóc da không là tới 30 dấu hiệu tuổi tác sẽ bắt đầu thấy rõ hơn đấy
    Chị bán hàng thì không dám nhận có duyên đâu, vô duyên quá trời :p. Cơ bản chị cũng làm văn phòng nên bán cho vui thôi, chủ yếu toàn bạn bè đồng nghiệp người thân là chính

3. Me ku min

Như đã hứa tớ gửi tới mẹ @lanlovely90hn ảnh sản phẩm dưỡng mắt tớ đang
    Kem dưỡng mắt hwa-hyun-eye-cream của WHOO dạng sample, ảnh đây dạng cao, bạn cho ra ngó tay áp út một tí tẹo thôi xoa hai ngón tay cho nóng sẽ giúp kem tan ra và dễ hấp thu hơn. Khi bạn bôi kem mắt nhớ là ấn thật nhẹ nhàng xung quanh vùng mắt thay cho việc di và xoa tròn nhé, sẽ càng làm tăng nếp nhăn hơn đấy. Một gói có 10k/ mà tớ dùng được 1 tuần. Một lọ to của em ý là 3.5 triệu/25ml. Nhưng mà bỏ một lúc tưng đấy tiền tớ hơi bị xót. Theo quảng cáo của em ý là xóa bỏ mọi dấu vết thời gian duy trì độ đàn hồi cho vùng da mắt. Tác dụng đối với tớ sau 1 tháng use thì thấy khi cười nếp nhăn dưới mắt tớ có giảm đi đáng kể đấy. Tớ sẽ trung thành dùng e ý lâu lâu vì ngon bổ rẻ
    ohui1.jpg ohui2.jpg

4. Me ku min

Ah ngoài ra tớ xin giới thiệu hai hũ kem dưỡng mắt mà tớ thấy tốt để mọi người tham khảo thêm
    +) thứ nhất là clinique all about eye dành cho người dưới 30 tuổi, lọ này e gái tớ đang dùng và nó khen quá trời, nhưng mà mắc quá nên tớ còn cân nhắc, hình e nó đây
    all about.jpg
    Tác dụng: dưỡng ẩm tốt giúp cho vùng da mắt không bao giờ bị khô, giảm nếp nhăn nhẹ, giảm bọng mắt và giảm quầng thâm (nếu không phải do cơ địa thì e này sẽ giảm quầng thâm xuất sắc trên 85% nhé).
    +) thứ hai là Estee Lauder Night Repair (15ml) dành cho người trên 30 tuổi chuyên sâu về chống nhăn, chống bọng mắt, giảm một ít vết thâm vùng mắt thôi. Chắc chắn trên 30 tuổi tớ sẽ dùng đến em nó
    Kem dưỡng phục hồi vùng mắt4.jpg
    Còn một điều nữa là việc dùng kem mắt hiệu quả không thể thấy ngay được mà phải kiên trì. Kem mắt giống kem chống nắng dùng là để cho 10-20 năm sau bạn mới thấy hiệu quả từ việc kiên trì sử dụng, nó giống như một thứ vacxin phòng bệnh, khó nhìn thấy kết quả ngay trước mắt nhưng nếu không dùng e nó bạn sẽ lĩnh trọn hậu quả sau này.
    Việc trị thâm vùng mắt không chỉ hoàn toàn dựa vào kem mà còn do cơ địa nội tiết bên trong ngoài ra các bạn chịu khó uống nhiều nước và đi ngủ sớm nhé, nói đến đây tự thấy xấu hổ nên tớ tắt đèn đi ngủ đấy, bye cả nhà ^^

5. lanlovely90hn

lanlovely90hn Bắt đầu nổi tiếng

HIHi, em cảm ơn mn nhé. Loại clinique đấy em dùng thử rồi mà ko thấy gì. Em sẽ thử mấy loại mn chỉ cho em xem có đỡ ko.
    Mn nói đúng đó, còn phải do dinh dưỡng từ bên trong và cách sống điều độ nữa ạ. Chứ bôi trát nhiều khi cũng chỉ là 1 phần và khó cải thiện đc tận gốc. E tự nhận là chuyên gia cú đêm, nên lãnh hậu quả cũng đúng thôi, hihi. Một lần nữa thanks kiu mn đã chia sẻ nhé. Hihi, mn chịu khó ghê

6. Me ku min

@lanlovely90hn : mẹ nó chịu khó ngủ sớm vào ý, hôm trước tớ thức đêm up bài sáng hôm sau biết nhau ngay, lỗ chân lông trên da to hơn, mắt thâm quầng. Đúng là muốn đẹp da là cứ phải ăn ngủ nghỉ điều độ vào mới đc

7. Me ku min

Hôm nay, rảnh lại có time chia sẻ tiếp với các mẹ ạ.
    Chăm sóc bên ngoài là rất quan trọng, nhưng như vậy vẫn chưa đủ đâu ạh, chúng ta còn cần cải thiện sức khỏe từ bên trong nữa
    +) Tập thể dục: Giúp máu huyết lưu thông, khi cơ thể khi ra mồ hôi cũng giúp thải độc tố trong cơ thể thoát ra ngoài. Mình thì không có time để đi tập ở phòng tập với cả cũng xót tiền ý. Hehe, nhưng mà giờ đây thì là con sâu tập thể dục, hôm nào không tập là ngứa ngáy chân tay lắm. Bí quyết tập luyện để cơ thể dẻo dai lúc nào phơi phới của mình đó chính là :"suối nguồn tươi trẻ" .
    Có mẹ nào đã theo phương pháp này chưa ạ
    Đây là cách thức luyện tập của cá đạo sư Tây Tạng có tác dụng rất tốt với cơ thể của con người, giúp máu lưu thông, đẹp da và sảng khoái tinh thần, có thể coi là bí quyết giữ gìn tuổi thanh xuân đấy ạ
    Mình biết đến phương pháp này rất là tình cờ khi tham gia một diễn đàn, trên đấy có một hội rất lớn chia sẻ kinh nghiệm cách thức luyện tập suối nguồn tươi trẻ. Các mẹ ý còn chia sẻ ảnh của thành viên trong nhóm, mẹ nào cũng trẻ trung so với tuổi thật, làm mình có thêm động lực quyết tâm tập luyện. Chỉ 5 bước đơn giản thôi nha, nhưng quan trọng là phải có quyết tâm tập luyện hàng ngày.
    Sau khi tập luyện được một thời gian mình cảm thấy cơ thể mình rất khỏe mạnh, da dẻ cũng hồng hào hơn và cái quan trọng là mình đã khỏi bệnh khó thở. Mình vốn bị bệnh này từ hồi năm lớp 9. Đi khám, chụp nhiều lần bác sĩ đều bảo tim phổi bình thường nhưng mà thỉnh thoảng cứ bị lên đợt khó thở mình toàn phải vươn người lên thở rất nặng nhọc. Cảm tưởng phải sống chung với lũ đến hết đời, về già có khi phải nằm một chỗ có máy thở đi kèm
    http://********/giam-can/muon-niu-t...oi-tre-30-phut-moi-ngay-20141103091838548.htm
    Đây là chia sẻ kinh nghiệm của một chị đã tập phương pháp này lâu, chị ý trông trẻ hơn rất nhiều so với tuổi

Sửa lần cuối: 31/3/2015
  8. Me ku min

Hôm nay, mới có thời gian viết tiếp bài của mình
    Ngoài việc dưỡng da và tập luyện cho sức khỏe, thì việc ăn uống của là vô cùng quan trọng đối với cơ thể của chị e chúng mình
    a. Mình có thói quen là sáng dậy uống một cốc nước lọc thật to (200ml) với một thìa phở mật ong + một thìa nước cốt chanh rất tốt cho cơ thể nhé. Bạn có thể search google ra ngay là có những công dụng j. Mình có thể liệt kê một số công dụng mình đã lượm lặt được đó là
    + Giúp Hỗ trợ tiêu hóa, giải độc và lợi tiểu
    + Hơi thở thơm tho
    + Da dẻ mịn màng
    + Tăng cường hệ miễn dịch, phòng chống bệnh cảm cúm
    b. Bổ sung các viên uống thực phẩm chức năng hàng ngày. Hiện nay mình đang uống song song nhau thai cừu và collagen. Đến tuổi 30 rồi da sẽ lão hóa nhanh lắm nên phải nghĩ ngay đến việc bổ sung collagen hàng ngày cho cơ thể ngay từ bây giờ. Uống collagen giống như là bôi kem chống nắng ý, bạn sẽ không thấy tác dụng ngay bây giờ đâu mà theo thời gian bạn mới thấy cơ thể mình trẻ trung hơn so với tuổi thật, nên các bạn chịu khó bổ sung thêm cho cơ thể nhé ^^
    c. Ăn nhiều rau xanh và hoa quả. Mình cố gắng hạn chế tinh bột và chất béo, vì càng ngày bụng càng béo ra nên bổ sung các vitamin cho cơ thể vừa đẹp da vừa hạn chế được việc tăng cân. Mình hạn chế uống rượu, bia và café, đi coffee cũng chỉ uống nước ép hoa quả như: cam, bưởi, ổi (bổ sung Vit C rất tốt)
    d. Chịu khó uống nhiều nước trong ngày vào, để hạn chế không bị khô da, mình cố gắng uống đủ 2 L nước một ngày là tốt ngay, mà không phải thỉnh thoảng mới uống và mỗi lần một cốc đầy cho đủ 2 L là tốt đâu các bạn ạ, mà phải uống liên tục cứ cách khoản 20-30 phút ta lại uống một vài ngụm mới tốt thì, nước mới giữ trong cơ thể. Mình no dồn đói góp uống một cốc đầy thì chỉ mất time đi wc thôi :)