Cần giúp: có nên về quê làm công an hay ở hà nội?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi huyhung157, 5/3/2015.

1. huyhung157

huyhung157 Thành viên tập sự

như tít.chả là nhà cháu có suất công an ở quê...1 là vào công an môi trường, 2 là công an hậu cần. sáng ra mọi người nhà cứ điện hỏi quyết định thế nào mà cháu lăn tăn quá.mới ra trường về quê thì sớm.mà ở lại hn thì cũng có 1 chỗ ở tổng cục nh ko phải công an và cũng chưa chắc chắn thế nào ( cơ hội có đc như ở quê ko ).cháu còn ny ở trên hn nữa.nếu về quê thì cũng phải kiếm đc công việc nào cho ny ở quê thì mới đc còn ở hn thì dễ hơn.các bác cô chú có nhiều kinh nghiệm sống cho cháu lời khuyên với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyhung157
    Đang tải...

2. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

Quê bạn ở đâu thế? nếu Hà Nội chưa chắc chắn nhưng vẫn muốn thử thách thì ở lại còn nếu muốn ăn chắc thì quê thôi hi hi. Quyết định là do bản thân mình đưa ra, bạn nghĩ xem bây giờ bạn cần điều gì và muốn cái gì

3. tosedo

tosedo Bắt đầu tích cực

ở HN thì hay hơn rồi nhưng có nhiều thách thức lắm đấy, nếu có 1 suất ở lại HN thì cứ ở lại đây mà làm, còn tương lai nữa chứ

4. codonminhem1985

codonminhem1985 Thành viên chính thức

Xác định ở hà nội thì có cơ hội thăng tiến hơn, nhưng về quê thì được gần gia đình, anh em , họ hàng

5. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Cái suất ở hn kia của bạn chưa chắc chắn, nhưng suất ở quê thì chắc chắn và có cơ hội thăng tiến thì bạn nên về quê. Mình thấy bao năm bon chen ở hà nội thật là mệt

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Về quê làm lại được ở gânf bố mẹ tớ về luôn. Bon chen hn thật mệt.

7. xukute2011

xukute2011 Thành viên mới

Nếu bạn giỏi thì ở lại HN, còn không về quê là hơn. Ở lại bon chen chưa chắc đã bằng ở quê đâu bạn ạ. Không phải ai cũng thành công khi bám trụ ở thủ đô đâu. Nhắm thấy khả năng cạnh tranh thấp thì té sớm về xây dựng cơ sở. Còn cạnh tranh được thì ở lại.

8. gia1612

gia1612

theo m thì về quê cho chắc, mấy ai có nhiều lựa chọn như bạn, vào đó là sướng rồi.

9. Bình Đoàn

Bình Đoàn Thành viên chính thức

Đọc qua thấy bạn có vẻ muốn ở HN hơn, nếu bạn ở HN lâu và quen rồi thì ở lại thử sức cũng được, thuận tiện cho bạn và người yêu có cơ hội phát triển. Nhưng nếu cho mình chọn thì mình chọn làm ở quê bạn à. Dù thế nào thì cũng chúc bạn may mắn nhé.

10. Khoai nghệ Hoàng Long

Khoai nghệ Hoàng Long Thành viên mới

nếu mình mình sẽ về quê bạn ạ, sống bon chen mới thấy khổ, còn tương lai, thì thực ra nếu mà bạn thực sụ giỏi và có cơ thì ở Hn cũng đc, còn về quê nuôi dạy con tốt thì mình lại thấy kết quả còn đáng nể hơn nuôi con bon chen ngoai nay