Chồng em ngoại tình rồi ạ, vào diễn đàn gia nhập hội với các chị em

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi gaconcuncon, 1/4/2015.

1. gaconcuncon

gaconcuncon Thành viên mới

Em cũng chẳng biết anh ấy bất đầu từ bao giờ nữa. Em cũng chưa có bằng chứng rõ ràng mah thực ra em không muốn nhận lấy vài tấm ảnh in hằn ký ức để rồi trái tim em tan nát hoàn toàn. Ngày hôm nay của em đã quá nặng nề rồi. Em yêu cầu chồng em ra ngủ riêng. Em cũng không ngờ mình cũng có ngày được nhận cái diểm phúc là bà vợ có chồng ngoại tình. Mà chồng em còn có tình cảm với bồ nữa chứ không fai chỉ cần quan hệ thỏa mãn nhu cầu. Nhìn vẻ mặt anh ấy lúc em nói con bồ nó chỉ cần tiền chứ ko thật tâm với chồng em mah em đau đớn quá các chị ơi. Em còn yêu chồng em quá nên khi nhận ra thực sự mối quan hệ giữa 2 người chẳng là gì cả ( mà thực ra em đã tự lừa dối bản thân suốt thời gian qua, em lờ đi mọi thứ nghi vấn, một mực tin tưởng chồng ) thì như trời đất sụp xuống đầu. Em chưa tìm bằng chứng cụ thể, em sợ phải đối diện với sự thật. Nhưng trực giác của em thì gần như chắc chắn. Em nên làm gì bây giờ? em có nên làm cho ra lẽ không? Nếu mắt thấy tai nghe chắc em không thể giữ nổi bố cho con em được nữa mất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi gaconcuncon
    Đang tải...

2. Mẹ.híp

Mẹ.híp Thành viên đạt chuẩn

Chia sẻ nỗi niềm vs bạn.mình rất cảm thông cho bạn.mình cũng ko dám đưa ra lời khuyên rằng bạn có nên hay ko nên trong hoàn cảnh của bạn lúc này.mỗi ng 1 c.s, 1số phận,mỗi gđ 1hoàn cảnh.trog chuyện này chỉ bạn mới là ng quyết định đc.nhưg bạn à hãy luôn nhớ mình ko tự thươg lấy mình thì trời đất chẳng thươg.đầu tiên bây h bạn nên chấn tĩnh lại suy nghĩ và cảm xúc.hãy đừng quên rằng 1ng phụ nữ khi lấy chồg thì chồg mình là tất cả nhưg khi đã có con thì ng mẹ luôn sốg vì con mình.sai lầm của bạn là đã qá mù quáng mà tự lừa dối bản thân mình 1khoảng t.g,giả câm giả điếc,khuất mắt trôg coi nhưg rồi đến lúc ko thể tránh né mà phải đối mặt với hiện tại.có thể nhữg lời chia sẻ,khuyên nhủ từ thật tâm mình mog muốn tốt cho bạn cũng chỉ là lời nói,bạn nghe rồi cũg có thể nhớ nhưg cũg ko chắc bạn sẽ làm đc như vậy.sai lầm lớn nhất là bạn đã sốg vì chồg bạn rất nhìu và dành hết tất cả iu thươg.để đến bây h bạn hụt hẫng,đau khổ và dằn vặt trog tủi thân và ấm ức!hãy thử 1lần yêu lấy chính bản thân mình,đừg tự mình làm khổ mình rùi hành hạ bản thân trog khổ tâm nữa.mọi thứ rồi cũg sẽ qua thôi,cứg rắn lên bạn.cái gì là của mình sẽ mãi thuộc về mình và ngược lại.ai rồi đến lúc cũg phải thay đổi,đừg nhìn về qá khứ đã có mà đau lòg mà hãy nghĩ về tươg lai.dành hết t.c chăm lo cho con bạn là tốt nhất.còn về chồg bạn,hãy cho ng ta hiểu đâu mới thật sự là mái ấm yêu thươg.đàn ôg chẳg ai là ko bík gái mú,có chăg chỉ là ta ko bík hoặc chưa đến lúc thôi,ta có thể chấp nhận đc nếu ng chồg bík điểm dừg khi ta đã ko còn đủ kiên nhẫn,chịu đựg,có thể tha thứ nếu ng ta bík sai mà làm lại nhưg nếu chồg bạn đã hoàn toàn thay đổi,muốn phá vỡ gđ h.p bé nhỏ giữa 2ng thì hãy vì con mà đưa anh ta ra khỏi cuộc đời.chồg cũg qan trọg nhưg có thì có cho nó tử tế chứ có mà như ko,của mình mà cũg như của chug thiên hạ thì anh ta đã ko còn xứg đág vs nhữg giọt nước mắt của bạn nữa rùi!bạn ko sai nên hãy ngẩg cao đầu,tự tin sốg và nuôi con thật tốt cho anh ta thấy.con bạn cần bố nó nhưg là 1ng bố bík chăm lo,che chở cho gđ,bík iu nó và qan trọg nhất là phải bík tôn trọg và thươg mẹ nó thật tâm.chứ ko phải 1ng bạc tình bạc ngkĩa.thà ko có còn hơn theo t.g con bạn thấy gđ sốg giả tạo,thấy bố mẹ rạn nứt t.c hay cãi nhau và 1ngày nào đó nếu ko dừg lại hay thay đổi thì chính con bạn sẽ phải chứg kiến bố mình rời bỏ 2mẹ con để đến bên ng khác.như thế khổ nhất là con mình và hụt hẫng nhất là con mình.bạn hãy thử ngkĩ mà xem.lời mình nói ko sai là mấy đâu.khổ thân bạn thật..hjxx

vincakut3thuyha1961 thích.
  3. ChoiTrangNhung

ChoiTrangNhung Thành viên chính thức

Là phụ nữ thật khổ tâm, nếu chị còn yêu chồng như vậy, đừng xua đuổi anh ra khỏi cuộc đời chị, nhiều khi cứ nghĩ giải thoát là tốt những điều đó không đúng hoàn toàn. Biết đâu anh ấy đang có những giây phút chạnh lòng và sai trái chưa đi đúng hướng, bị lôi kéo bởi lời ăn tiếng ngọt của người phụ nữ khác. Chị hãy can đảm đối diện với mọi thứ và cố gắng hết mình đề người chồng có thể nhận thấy yêu thường và tình cảm gia đình.
    Chúc anh chị hạnh phúc.

thuyha1961 thích bài này.
  4. Bun Bé Bỏng

Bun Bé Bỏng Thành viên nổi tiếng

Chị ơi. đàn ông có tính ong bướm là chuyện bình thường, có thể mắt a ấy bị lòa đi bởi những cám dỗ của ng đàn bà khác. C đừng vội đẩy a ý ra xa mà hãy làm cho a ý nhận ra đâu là điều quan trong nhất với mình, c hãy can đảm lên ạ
    Chúc a c trải qua thử thách này và hp ạ

nguoikhiemthi thích bài này.
  5. gaconcuncon

gaconcuncon Thành viên mới

có nên tìm bằng chứng không? có nên làm rõ mọi chuyện không? giờ mình không có bằng chứng nên anh ấy chối. Chuyện này mình cũng không chia sẻ với ai được, nên mới phải lên diễn đàn lấy 1 điểm tựa mà để mà có thể xoa dịu bớt cảm xúc hỗn độn trong lòng. Cảm giác mệt mỏi đến tột cùng các mẹ ah.

6. thuyha1961

thuyha1961

KHông cần bạn ạ, bạn nói với chồng và anh ấy nhận lỗi và hứa sửa chữa thì mình nghĩ bạn hãy bỏ qua. Dằn vặt đau khổ nhiều chỉ mệt bản thân mình thôi

7. chuyengiatuvan247

chuyengiatuvan247 Thành viên mới

Để giải quyết vấn đề này bạn inbox qua cho mình nhé. Mình cần thêm một số thông tin riêng tư sinh hoạt hàng ngày của gia đình bạn. Mình đã tư vấn khá nhiều vấn đề như này rồi. Người đàn ông gây ra lỗi nhưng những người phụ nữ lại là những người đi tìm cách hàn gắn những vết thương đó.

8. phongvenamphong

phongvenamphong Thành viên tích cực

em chỉ buồn là tại sao nhiều người con gái k đi tìm cho mình những cơ hội khác mà cứ đàn ông có vợ mà đâm đầu vào làm gì, có được cái gì hay ho đâu, ông chồng có bỏ vợ để lấy cô bồ thì cũng chỉ mang danh vợ hai, phá vỡ gia đình người khác.... rồi còn con riêng, con chung, đủ thứ trên đời,....... thật là phức tạp, giá như họ bắt buộc xa nhau vì có lí do thì không sao, đằng này......

9. Thai Anh

Thai Anh

buồn lại 1 gđ có ngoại tình chen ngang, phụ nữ lúc nào cũng chịu thiệt thòi. Cần sự rõ ràng từ phía ck bạn ạ

10. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

lập gia đình sợ nhất là cảnh này đây, chúc mn mạnh mẽ vượt qua nhé

11. dembuon_doicodon

dembuon_doicodon nhok.vn

Haiz, đau lòng............

12. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

tất cả những cảm xúc và suy nghĩ của mn mình đều hiểu cả...bởi nó là hình bóng của mình vào tháng 10 năm 2014...nhưng với trải nghiệm máu xương của mình mình khuyên chân thành là ko nên cố tìm lấy những tấm ảnh để khẳng định ck và cô ta làm gì...vì chỉ cần nhìn thấy nó thì mn là người như đã chết rồi....
    a ta còn tốt với mình, với con, mình còn yêu thì tất cả chỉ nên dừng lại ở mức cảnh cáo a ta bằng 1 cuộc trò chuyện thôi....hãy nghĩ đến con...mn sẽ vượt qua...
    ....còn về chuyện a tacó vẻ ko chỉ cần quan hệ tình dục ko mà có vẻ còn yêu cô ta...mình sẽ inbox cho bạn cách mình trị cô ta và ck mình, cách làm sao tách cô ta ra khỏi ck mình...mà a ta phải nể...và thấy hối hận vì sự ngu dốt của mình...để đến 1ngày a ta phải thật tâm nói"a sai rồi, đừng bỏ a"

13. maían982

maían982 Thành viên sắp chính thức

Can đảm và mạnh mẽ lên chị nhé, yêu nhiều quá sẽ bị ck điều khiển đó, chúc chị sớm đc hạnh phúc trở lại

14. huongntt128

huongntt128 hàng việt giá rẻ

mn ơi thật lòng là chia buồn, em mong là ko bị rơi vào hoàn cảnh như mn hix hix, mn có bị phụ thuộc kinh tế vào chồng không?? nếu bị phụ thuộc thì em nghĩ mn đừng nghĩ đến chuyện làm cho ra nhẽ làm j cả mà lo kinh tế cho mình và con trước đã ah.

15. CherryJimy

CherryJimy

Mn nên cho ck mình 1 cơ hội, chăm lo, săn sóc ck nhiều hơn, và dò hỏi tâm tư của ck xem ntn. Nhiều ng cứ nghĩ ck ngoại tình là ko còn yêu thương gì nữa nên bù lu bù loa lên, đẩy ck ra xa trong khi ông ck thực sự muốn hàn gắn và đc yêu thương. Mn thử nc thẳng thắn, nhẹ nhàng vs ck xem. Hỏi tại sao lại ntn, và thực sự còn yêu thương vk con ko,... Hi vọng mn luôn đc hp.

nguoikhiemthi thích bài này.
  16. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Cứ tìm hiểu cho rõ mn ah. Tim đã đau rồi, giờ nếu cần thì gặp 3 mặt 1 lời. Nếu anh chồng có tình cảm với bồ nữa, thì thử hỏi anh ta còn muốn có vợ con hay không. Chỉ được chọn 1, chứ sao lại có thể chấp nhận chung chồng.
    Anh ta quá tham. Và dù có yêu thì nếu chồng không còn yêu mình thì phải chấp nhận thôi. Còn trong trường hợp anh ta nói còn yêu thì dứt khoát với bồ đi. Gặp nhau trực tiếp, nói rõ ràng ra, nếu còn qua lại với nhau thì sẽ ngay lập tức đường anh anh đi, đường tôi tôi đi. Chả lưu luyến gì cả. Thà nuôi con 1 mình còn hơn ở cùng người chồng lừa dối, tham lam và độc ác (với vợ con) như vậy. Căm ghét!

17. CherryJimy

CherryJimy

Ôi, mn cũng trong hoàn cảnh này ah, e nghĩ nếu ở trong hoàn cảnh này thì ng phụ nữ pải cứng rắn hơn nữa, ko đc mềm yếu, đặc biệt pải cố gắng chủ động về kinh tế, bên cạnh đó pải biết chăm sóc bản thân xinh đẹp, quyến rũ hơn chứ đừng ủ rũ, buồn phiền, thân tàn ma dại, ck càng chán hơn ý ạ.

18. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

sao mn lại ngạc nhiên khi mình bị ck ngoại tình thế...mình vốn đc sống trong tình yêu và hp 7 năm...nhưng cuối năm ngoái mình biết a có tình cảm với bé kế toán cấp dưới...tuy chưa sâu đậm...mình cũng đau khổ và quỵ lụy mất 3 tháng đấy...vì với người sắp mù mà đc a yêu và cưới là quá hp rồi...với mình a ko chỉ là người yêu mà còn là thần tượng nữa...nên lúc biết chuyện tim mình vỡ vụn....
    ....sau 3 tháng như người chết sống lại mình vất 1 đống chứng cứ rồi nói chuyện thẳng thắn và tử tế với a...
    bây giờ mọi chuyện đã đc giải quyết...tuy mình sẽ ko còn thần tượng a và yêu như ngày xưa...nhưng mình nghĩ mình đã đúng...mình chọn con và tha thứ cho a...mình nghĩ con người ko ai hoàn hảo....khi mình tiếp xúc với cô ta...mình biết...lỗi ngoại tình của anh ko chỉ xuất phát từ a....mà có 1 chút của mình và hơn cả là giá mình ko quá thần tượng và quá tin a thì mình đã ko để a dính bẫy của cô ta...
    mình rất trân trọng gia đình mình...trừ khi a ko còn yêu mình mà lại tệ bạc và ko thương con...mình mới từ bỏ thôi...
    à...mà cũng nhắc các mẹ nhé...mình thì cứ nghĩ là cô người yêu cũ, và các em chân dài chưa ck mới là kẻ mình phải lo lắng nhưng mọi người cũng phải đề phòng cả các cô bé có chồng và chân ko dài nhé....nếu hôn nhân của họ ko hp là họ cũng có htể là tình địch của mình...lúc trước mình thì cứ nghĩ họ có ck rồi thì yên tâm ...uhm...thế mà xuýt nữa mất ck...

Sửa lần cuối: 8/4/2015
    Bánh Phu Thê thích bài này.
  19. zztienquangzz

zztienquangzz Thành viên rất tích cực

đùa chứ m thấy câu hỏi cuối của bạn ntn nhỉ / quá yếu đuối ,ko làm rõ ràng đc mà bạn vẫn sống đc thì tương lai là 1 dấu ? đấy

20. CherryJimy

CherryJimy

Em cũng ko bất ngờ lắm đâu, vì e nghĩ 99% đàn ông bây giờ ngoại tình, mà dễ tới 99,9% ý chứ. Haizzz, nhưng đơn giản hơn nếu họ chỉ tìm ng để thỏa mãn nhu cầu, còn vs ng dễ nảy sinh tình cảm thực sự thì đúng là vấn đề đau đầu và đau... tim. Mn giải quyết đc vấn đề như thế là e cũng mừng cho mn rồi, ko biết e sau này thế nào đây :( haizzz, chả lẽ ko lấy ck :3