Kinh nghiệm: Sữa mẹ + tã xịn = cặp đôi hoàn hảo khi nuôi con

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi rjopham, 31/3/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. dunganh57

dunganh57 Thành viên đạt chuẩn

Vấn đề tã sữa luôn là vấn đề nóng hổi của các bà mẹ có con nhỏ các mẹ nhỉ, hồi trước em cũng đau đầu mỗi khi cho con dùng rồi lại ko hợp, rồi lại tìm loại khác để đổi....mỗi bé có một cơ địa khác nhau cho nên ko phải bé nào cũng như bé nào. Có khi 2 anh em mà còn trái tính trái nết nữa mà

Đang tải...

2. huyencon12

huyencon12 Thành viên chính thức

Dù sữa hay tã, nhất là ảnh hưởng đến sự phát triển của con là phải xem rõ nguồn gốc xuất xứ chứ sợ nhất là hàng ko rõ nguồn gốc đấy

3. dunganh57

dunganh57 Thành viên đạt chuẩn

Hì nhiều loại em thấy có khi con mới tè có 1 chút mà đã vón cục lại rồi. Khó chịu lắm đó

4. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Bà ngoại Ken cũng mới mua cho cháu loại này, dùng được 2 tuần rồi thấy okie lắm ạ, mình cũng thuộc dạng ngủ say nên mọi khi con hay bị tràn ra ướt quần áo thương ơi là thương. Đợt này dùng Unidry thì ngủ ngon cả đêm rồi, :)

5. Hương Quê_88

Hương Quê_88 Thành viên chính thức

Không biết giá cả có mềm hơn mấy loại nhập khẩu không cả nhà nhỉ, đợt mình cũng dùng hàng xách tay Nhật cho con mà tắc bụp lúc có lúc không. Giờ nản lắm rồi, muốn tìm loại nào dễ chịu 1 chút và quan trọng là có hàng liên tục ý.

6. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

mình dùng Unidry rồi thấy giá ổn mà mẹ nó, cứ ra đại lý lúc nào cũng có hàng và yên tâm tã đạt chất lượng quốc tế nha.

7. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Bà chiều cháu quá, mà bà lựa chọn cũng khéo nữa. Nhất mẹ nó rồi đấy, có bà chăm con cho còn gì bằng nữa, hì hì

8. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

tớ cũng may lắm, từ khi sinh con là có bà giúp cho. Con theo bà hơn cả mẹ, tối đến cứ đòi sang ngủ với bà cơ. Dạo này là mẹ cháu phải đón sang ngủ cùng mẹ chứ không chẳng coi mẹ là gì luôn ấy ạ.

9. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

có điều kiện sắm đồ xịn cho con thì thích rồi ah

10. trucanhdao

trucanhdao Thành viên tập sự

Tình hình là mình có nhỏ cháu , bé cứ hay bị hăm hoài nên mẹ nó ít khi cho dùng tả giấy lắm. Mà như vậy nên đêm nào hai mẹ con cũng mất ngủ với việc phải thức dậy thay tã, uống sữa....
    Các mẹ tư vấn cho mình là nên cho bé dùng loại tả nào thấm hút tốt , không gây kích ứng cho da với nhé.

11. bechipnho

bechipnho Thành viên chính thức

Hiện tại bỉm trên thị trường có rất nhiều loại, chất lượng cũng tốt mà giá cả lại phải chăng. Cuộc sống hiện đại nên hầu hết gia đình nào có con nhỏ cũng đều dùng tới bỉm. Nhà mẹ đó là trường hợp đặc biệt đấy mà như vậy không tiện lợi chút nào lại thêm việc nữa. Mẹ nó thử nghĩ xem trời rét đêm con tè dầm vừa ướt chăn đệm, mất giấc ngủ cả 2 mẹ con, ngày mai mẹ lại mệt với chăn ga, tã lót. Mất thời gian mà chẳng kinh tế chút nào. Mà giấc ngủ của trẻ rất quan trọng nhé nếu ngủ không say giấc hay không đủ giấc bé sẽ không phát triển khỏe mạnh đâu nha. Mẹ nó nên khuyên em nó cho cháu dùng bỉm vì bỉm có rất nhiều cái lợi: Ví như nhà mình từ khi có con mình dùng bỉm cho con mới đầu dùng bỉm dán sau dùng bỉm quần cả nhà giảm tải được khối việc như việc giặt giũ phơi đồ không còn giăng kín như xưa, con lúc nào cũng khô thoáng, ngủ say giấc cả đêm bởi sự thấm hút tuyệt vời của bỉm. Đặc biệt con chẳng bị hăm như những lời đồn thổi đâu nha. Mình thì cho con dùng bỉm quần Unidry đó, có nhiều ưu việt lắm như khô thoáng, thấm hút tốt, giúp bé ngủ ngon và bảo vệ làn da mỏng manh của bé nữa.

12. danny du

danny du Thành viên mới

Bé nhà mình dùng tã sao hay bị hăm quá à. Làm gì để hạn chế được tình trạng này đây. Mà có phải đỏng 24/24 đâu chứ

13. kiniemmongmanh

kiniemmongmanh Thành viên đạt chuẩn

Thử đổi tã xem sao , cháu đang bị hăm thì mẹ nó mua chè xanh về nấu lấy nước rửa nha, rồi bôi thêm kem trị hăm Bapanthen là nhanh hết hăm lắm!

14. trucanhdao

trucanhdao Thành viên tập sự

Vâng, bản thân e cũng thấy vậy mà. Ban đêm mà con ko ngon giấc thì mình cũng mất giấc luôn, mệt mỏi lắm. Nói riết mà mẹ nó cứ sợ tốn, sợ hăm...đủ cả. Kiểu này mua sẵn 1 bịch tã quần Unidry mang sang mặc cho nhóc cháu luôn chak mẹ nó mới chịu quá :D

15. kiniemmongmanh

kiniemmongmanh Thành viên đạt chuẩn

Bỉm nào thấm hút tốt, không gây mùi hôi ấy em yêu ạ! Loại nào có mùi hôi sau 1 đêm thì dễ làm bé hăm lắm!Cẩn thận nha các mom

16. Thời trang 3S

Thời trang 3S Thành viên đạt chuẩn

hự hự..các nhóc nhà em chả dùng bỉm boby mà thấy cũng ok nên cứ kệ,mặc định là dùng luôn loại đó...giờ nhiều loại quá,cứ có được loại mà bé không dị ứng hay gì là thấy mừng lắm luôn ấy...thế là xong ông anh,áp dungjk luôn cho đứa sau dùng thế luôn ạ!!

17. megaucon_hm

megaucon_hm :):):)

Bé nhà em thì sữa mẹ + bỉm pamper ạ. em thấy bỉm này dùng cũng rất ok

18. dungtrananh

dungtrananh Thành viên chính thức

Nhà mình bé bú mẹ, ban ngày ít dùng tã. Chỉ đêm ngủ thì dùng thôi mà vẫn bị hăm, không biết lý do nằm ở đâu cả nhà ơi. Mình là ba của bé!

19. Ngọc Anh Lizzy

Ngọc Anh Lizzy Thành viên chính thức

Anh thử nói mẹ bé thay loại tã khác xem nhé, em sợ loại tã con đang dùng không phù hợp đấy ạ. Con chỉ đóng có ban đêm thôi mà vẫn bị hăm thì khả năng cao tã quá bí và độ thấm hút không tốt rồi. Anh thử đổi qua Unidry xem sao nhé, bé nhà em đang dùng loại này và con không hăm đâu.

dungtrananh thích bài này.
  20. megaucon_hm

megaucon_hm :):):)

Bé bn tháng rồi b? Đêm mà bé ngủ dài là vẫn phải thay bỉm cho bé đấy. Bé bị hăm t dùng sudocream thấy khá ổn

dungtrananh thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.