Khác: Hội dê con tháng 5/2015 các mẹ vào 888 nhé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ngay_tho, 14/10/2014.

Tags:
  1. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m đi khám bs bảo từ tháng thứ 5 là xuất hiện những cơn co tử cung rồi

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. house.tiger

house.tiger Thành viên tích cực

Hic, sao nhà e chẳng thấy mông bé hoạt động gì cả, bụng toàn bị cứng và méo về phía chân em bé thui ý, nhiều lúc chắc anh ý dùng hết lực đẩy chân lên

khannennuitruc thích bài này.
  3. hongnga21

hongnga21 0902002504

trước bé nhà mình cũng vậy tầm này các bé chỉ chồi cân tay lên nhiếu lúc sờ được cả chân cảm giác lúc đó thấy vui vui

4. khannennuitruc

khannennuitruc Thành viên đạt chuẩn

nói đến vụ đạp con nhà này, đạp gò đủ kiểu khi thì tròn như quả cam trồi lên bụng mẹ , khi thì cả 1 cục dài chắc chồi cả thân lên, cân tay lúc nhoi nhoi lên nhọn hoắt cứng cứng, rồi thì đạp tưng tưng lên ..... :)) gái mà nghịch chả kém zai

5. ronnb612

ronnb612 Thành viên tích cực

Hihi, anh ku nhà mình lần trước cũng thế. bụng cú lùng lên, toàn bị mẹ túm chân. Nhưng mà nàng này thì thấy nhẹ nhàng hơn, hay tại nhỏ hơn nên mẹ vẫn chưa làm thế được. Hi hi.
    Hôm qua lại tới phòng khám,. khiếp, đồng quá, mà toàn là đi đăng ký chữa vô sinh, hiếm muộn. Thế mới thấy mình may mắn vì có các con, thương các mẹ ấy quá. Tốn kém (nguyên tiền rã đông với mấy bước đầu tiên mà mấy chục triệu rồi), mà còn chưa biết có được không, được rồi còn chưa biết có giữ được con không?
    Haiz

6. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

đúng đấy có con là niềm hạnh phúc và may mắn mà

7. munxinhxinh2408

munxinhxinh2408 Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào ngâm cứu về vụ Skin to skin và kẹp dây rốn chậm cho con chưa nhỉ, em đang muốn đề xuất với BS ở PSHN mà chưa biết ở PSHN có vụ này ko, mẹ nào có kinh nghiệm vào chỉ giáo chút ạ, ở các viện Quốc tế thì ok, ko biết PSHN thì thế nào

8. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Mn giống tớ rồi. Sáng đi làm thì đi vừa giày. Chiều về do ngồi cả ngày giày phải ních vào mới vừa.

Kenkunkon thích bài này.
  9. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

hôm qua nóng em bỏ đệm ra nằm mỗi chiếu trúc , mà đêm tỉnh dậy thấy bụng phơi ra mà chẳng thèm đắp chăn gì , ko biết như thế bé có bị lạnh ko các mẹ nhỉ ?

10. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

E cũng thế mn ợ. Sáng đi vẫn bth cơ mà chiều về thì chỉ muốn đi chân đất thôi ấy. hic.

[QUOTEhôm qua nóng em bỏ đệm ra nằm mỗi chiếu trúc , mà đêm tỉnh dậy thấy bụng phơi ra mà chẳng thèm đắp chăn gì , ko biết như thế bé có bị lạnh ko các mẹ nhỉ ?.[/QUOTE]

E đợt này ngủ nửa đêm tỉnh dậy cũng toàn phơi bụng, mà chả thấy lạnh chi cả. Bé trong bụng mẹ nên e nghĩ ko lạnh đâu ợ.

11. house.tiger

Mn cứ lo quá rồi, tối ngủ e toàn bật quạt, ko đắp chăn, và .....thiên nhiên lắm ( nói ra lại xí hổ ạ, hii)

12. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

thì em ngủ toàn nude toàn bộ mà ,thế nên em mới lo ý chứ, chớ ko mà có cái áo che bụng cũng đỡ mn ạ :))

13. Kenkunkon

Kenkunkon Thành viên tích cực

hic.. mn y như tớ luôn, sáng đi thi còn hơi lỏng lẻo tẹo, vậy mà tối về thi căng cứng chân luôn, sợ thật.còn 4 tuần nữa cố gắng đi làm mà ngại thế các mẹ nhỉ, trời năng nóng lên thấy mệt mỏi ghê cơ.

14. kieuthuy1989

kieuthuy1989 Thành viên tích cực

Em cũng sinh phụ sản HN. Cũng đg muốn hoàn thành 72h vàng cho con, vs cả khoản skin to skin í. Ko biết PSHN đã làm theo quy trình này chưa. Chỉ sợ chưa có, mình đề nghị họ lại ko cho, lại gây khó dễ... mà cũng chả biết đề nghị vs ai, và lúc sinh xong hay trc khi sinh nữa... Em cũng hóng kinh nghiệm các mẹ!

15. house.tiger

Mình ko rõ lắm, chỉ thấy bà chị mình mổ đẻ ở PSHN, nằm viện 5 ngày thì đúng 5 ngày cách ly con luôn đấy. Chỉ mong là thuận lợi mẹ xuất viện sớm thì con đc gần mẹ sớm thôi.

16. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

hí, tối nào tớ cũng vén áo cao lên tận ngực, nằm phơi bụng ra và chỉ mặc quần chip thôi. cho t.mái. 2 hnay nóng còn bật điều hòa + quạt phe phẩy. phải tầm 6h sáng mới tắt đ.hòa. tớ cứ tự AQ là bé đc nằm trong túi ối ấm áp, mà còn dưới lớp mỡ khá dày của mẹ (vì tớ béo lắm) nên chắc ko vde gì. chứ ko tớ nóng ko ngủ đc mất.

17. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

mình mới đki hss ở PSHN htrc đây. nhưng ko biết vụ này. cụ thể là ntn mẹ nó?

18. kieuthuy1989

kieuthuy1989 Thành viên tích cực

Mn search clip 72h vàng sau sinh của bé trong chương trình sống khỏa trên vtv1 nhé. Em vừa mò xem lại rồi, viện PSHN đã áp dụng quy trình này rồi ạ! (Tạm thời yên tâm nhưng chắc trc khi sinh cũng phải hỏi lại cho chắc :D). Ngta rút ra có mấy vđề trong 72h vàng:
    1 là kẹp dây rốn (cái này e nghĩ viện họ vẫn làm)
    2 là cho con áp vào ngực trần của mẹ theo phương pháp da tiếp da càng sớm càng tốt.
    3 sữa non của mẹ có trong 72h đầu sau sinh, rất tốt cho bé, mẹ cho bé ti sữa này càng sớm càng tốt, ko cho bé ti bình hay sữa ct trc khi ti mẹ.
    Đại loại là vậy, em thực sự rất mong thực hiện đc cho con những điều này!

19. thucpham336

thucpham336

e dạo này nóng tối ngủ cũng toàn nude,bật quạt đến tận sáng mà vẫn còn nóng quá trời,hic hic

20. phudunghoa

phudunghoa Thành viên rất tích cực

Sáng nay mình di xin giấy chuyển viện ở phòng Khám 50 Hàng Bún rùi. chờ mất cả buổi sáng mới xong. Vì cai tội bác sỹ toàn khám cho nguoi quen biet trươc, máy sieu âm thì tậm tịt nên phải chờ. Nhưng cuối cùng thì cũng xong. Sang tuần mình vào viện PSHN làm HSS. thấy bảo xin được giấy chuyển vienj thì phải làm HSS trong 10 ngày. không thi phai xin lại