Kinh nghiệm: Close.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Olivia88, 26/3/2015.

1. like2010

like2010 FB: Tiệm đồ xinh

Mình cũng like ủng hộ chủ top rồi nhé,
    Bạn nào có nhu cầu Collagen Nhật Bản hoặc giầy dép cho các con ghe page ủng hộ mình nhé
    www.facebook.com/tiemdonhoxinh

Đang tải...

2. Olivia88

Olivia88 Thành viên tích cực

ok mn. Minh đã like fanpage mn r nhé. Khi nào có nhu cầu mình pm.

3. linhsunnyptm

linhsunnyptm Thành viên chính thức

em thì em thấy quảng cáo là hiệu quả nhất, đỡ mất thời gian mà hiệu quả tiếp cận, chứ cứ lang thang này nọ em thấy thời gian tốn kém quá thay vì bỏ thời gian làm cái này thì mình có nhiều cơ hội để làm thứ khác

4. voithan

voithan www.petplusvn.com

5. shopkent

shopkent Bắt đầu tích cực

em thấy nhiều người mua like bán cũng rất hiệu quả mà, mình nhìn vào những trang có lượt like khủng mình cứ bị tin tưởng hơn í ạ, chứ thật ra like qua like lại thế này em thấy khó lắm.

6. lac.hoa

lac.hoa Bắt đầu tích cực

em cũng ì ạch mãi chưa dc 200like. công ty lại còn chặn FB nên chả vào dc của ai mà like, để dành cuối tuần vậy:)

7. mehaphuong2011

mehaphuong2011 Chuyên nhà đất Quận Thanh Xuân - Hà Nội

có mn biết khóa học nào để giải ngố mấy vụ fanpage rồi marketing ko ah? Em thấy nhiều nơi làm cái này nhưng mình ko biết nên họ nói thế nào mình biết thế đấy. Quan trọng là mình muốn like thật chứ like cho có thì có để làm j ko ah?

8. Phương long

Phương long Thành viên đạt chuẩn

Bạn chạy quảng cáo cho bài viết của mình ý. Bạn vào bài viết và set mục quảng cáo là ok

9. Beayty & More

Beayty & More Bắt đầu tích cực

chị like phụ em nhé. nhân tiện em muốn hỏi có cách nào kiếm tiền thật nhanh đc ko? những cái như kiểu xem quảng cáo, 8share, j j đó thì sao ah? em đang máu kiếm tiền :)))

10. ShopUSK

ShopUSK US + UK = USK

Việc chạy like quảng cáo ngay từ đầu chưa hẳn đã tốt
    Để chạy like quảng cáo bạn nên có trước những thứ như sau, vợ mình làm ở cty q/c cho biết:
    Page của bạn nên chuyên về một sản phẩm/nhóm sản phẩm.
    Không nên quá nhiều sp trên page vì khi chạy q/c sẽ khá là khó tiếp cận. Thực ra thì cũng đc thôi nhưng ít sp thì ít tiền chạy hơn ^^
    Bạn cần có một lượng bài nhất định trên fanpage, có một lượng like kêu gọi từ trước, để khi bạn chạy like thì khi có người reach sẽ thấy rằng, à cái shop này cũng hay đấy, trông có vẻ tin tưởng đc, chứ nhìn vào lèo tèo like cũng ko gây thiện cảm cho lắm. Các mẹ nên bắt đầu việc trao đổi like với nhau, mua thử hàng của nhau trên lamchame cũng là 1 ý ko tồi :p
    Bạn phải có một lượng bài viết kha khá, lượng trao đổi trên bài cũng tương đối, như kiểu review về sp, hay "em ơi cho chị đặt mẫu này" hay hỏi lại ng mua hàng rằng chị có thấy thiếu sót gi khi dùng sp của em ko ạ?, mình nhận đc order toàn truyền miệng nên chả có cmt ji mấy :)

Khi mà có một số "vốn" như nói ở trên 1 cách nhất định, bạn mới nên chạy like.

Cuối cũng là kiên nhẫn, bạn đừng quá mong chờ việc có khách ở những thời điểm đầu, theo em tham khảo thì khách không phải lúc nào cũng có nhu cầu, không phải lúc nào có nhu cầu cũng nghĩ đến mình. Mẹ nên kiên nhẫn và bán hàng 1 cách vui vẻ nhất, thoải mái nhất có thể để gây dựng niềm tin :)

Qua đây là 1 số kinh nghiệm của em, em kinh doanh từ trong game, giờ nghỉ game cưới vợ rồi chuyển qua kinh doanh ngoài đời thật vì game nó tàn rùi.

Trong game lẫn ngoài đời, e nghĩ cũng sẽ mất một khoảng thời gian nhất định các mẹ ạ, chưa kể ngoài đời còn rất nhiều cạnh tranh nữa.

Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thì chia sẻ nha.
    Rất mong nhận đc sự ủng hộ từ các mẹ.

11. bonbon084

bonbon084 Thành viên mới

Fb hiệu quả thì nội dung trên trang cũng rất quan trọng bạn ạ. Chạy like chỉ là 1 phần thôi. Like ảo rồi phải biến thành like thật. Nếu trang của mn hay thì ng khác sẽ ghé vaog như 1 thói quen. Bạn google sẽ có nhiều bài hay lắm

12. ❀ Thiện Tâm ❀

❀ Thiện Tâm ❀ Tinh dầu thiên nhiên

Theo các cập nhật mới thì các mẹ không nên chú trọng vào fanpage nếu không xác định quảng cáo. Cách tốt hơn là kết bạn ở các group để gia tăng lượng bạn bè và lượng follows.

13. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Mình thì có cái fanpage Bánh Phu Thê, ban đầu cũng trao đổi like đc khoảng 200, rồi ko hiểu sao có lẽ là do nội dung nên nó cứ tăng dần dần,giờ là gần 2000 like rồi . Mời các mẹ xem qua, thích thì cờ nhích cho em 1 cái ạ :)
    https://www.facebook.com/banhphuthebn

14. bentremegumi

bentremegumi Thành viên đạt chuẩn

Like fanpage giờ ko còn nhiều ý nghĩa nữa mẹ nó ơi.Ox em nói facebook mới ra quy định mới gì gì đó.