Em buồn chán, thất vọng về bản thân quá các mẹ ạ.

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Saurieng6677, 21/4/2015.

1. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mỗi người sinh ra đều có ưu nhược điểm bạn nhé ,b phải tin vào bản thân và tự bản thân phấn đấu về cv thì mới có kết quả

Đang tải...

2. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Mới thế đã nhằm nhò gì đâu mà chán hả mn, nhà mình trc ông xã còn kinh doanh nhà hàng 3 năm mà mất mấy trăm triệu cơ, 2vc đang ăn sung mặc sướng giờ thì đi ở trọ, con chuẩn bị sinh con, mình cũng đi làm gần 2 năm mà tình trạng công việc và công ty y như mn, giờ bầu bí mà vẫn cố gắng buôn bán onl đỡ xã. Mình mới làm tháng thứ 2 thôi, trc thì chỉ túc tắc thôi. Ko mong gì nhiều, như mức lương cơ bản của sinh viên mới ra trg là đã sướng lắm rồi mn,

Cố sốc lại tinh thần đi, nhà mình còn ko đc ai giúp đâu, còn phải đi lo đủ thứ đấy ạ

3. mebibi9601

mebibi9601 Bắt đầu tích cực

Mới có 1 tháng thôi mà, bước đầu người thân quen ủng hộ là chính mn ah. Cố lên!

4. tocnau_hht

tocnau_hht Thành viên tích cực

mình cũng bán hàng ở nhà và ol cơ mà cũng chậm chạp quá đây chắc k có duyên hay sao ấy

5. Wild90

Wild90 Thành viên đạt chuẩn

Bạn có ck luôn ở bên là 1 nguồn động viên vô cùng lớn rồi, hãy cố gắng vì điều đó nhé :)

6. CherryJimy

CherryJimy

Mn xem mấy công việc quản trị website ấy, đăng bán hàng, sp, học qua 1 chút chắc cũng ok ý ạ, vs lại bảo ck dạy cho pts, làm ảnh, chắc là cũng làm đc thôi ạ.

7. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

m cũng xin ghi mấy dòng ,
    khách quan mà nói , người thích làm kinh doanh thì khó có thể hợp môi trường đi làm về lâu về dài ///
    mà đã dứt làm thuê ra kd riêng thì kể cả đi làm lại trả lương cao đi nữa cũng chỉ được 1 thời gian là chán ///

8. t_hu_ong

t_hu_ong Chuyên sỉ bộ đồ + Khăn lụa

M biết bạn chán công việc nhưng mà sao b k thử vừa đi làm vừa kinh doanh nhỷ? giai đoạn đầu mới kinh doanh, chưa có khách, chưa có kinh nghiệm, đi làm vẫn có tiền, ít nhưng còn hơn k. Kinh doanh mất nhiều thời gian tìm hiểu, cùng một mặt hàng, ng ta bán ầm ầm nhưng mình lại chẳng dc ngó tới là chuyện bình thường. Một tháng thì chưa nói lên đc vấn đề gì đâu, cố gắng lên bạn nhé.
    Giai đoạn đầu m nghĩ b k nên tập trng quá vào chạy quảng cáo, m nghĩ lượng like ấy chỉ là ảo thôi, quan trọng là khách có quan tâm tới sp của m hay k cơ.

9. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Mẹ nó đăng ảnh nhiều trang bán hàng xem sao? Shop baby gần nhà mình trang nào cũng thấy topic bán hàng, như thế nhiều khách biết đến shop hơn
    Cụ thể mình thấy mẹ nó nói "bán quần áo và bikini", nhưng vào mấy link chữ ký của mẹ nó chả thấy 2 món đó mà toàn báo lỗi, như vậy khách trên LCM ko biết sản phẩm nhà mẹ nó làm sao ủng hộ :)

10. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Đây người ta gọi là ảo tưởng sức mạnh bản thân , xong thực tế thất bại thì lâm vào bế tắc .giải pháp cho bạn là phải sống và làm chậm lại quan sát nhiều hơn, đừng ảo tưởng quá. Mình cứ cố gắng cái gì đến sẽ đến. Đọc thấy chồng bạn cũng khổ thật

Saurieng6677 thích bài này.
  11. akimi

akimi Thành viên tích cực

Mới 1 tháng còn sớm chán để thất vọng chủ top ạ. Kinh doanh mà dễ thế thì chắc ai cũng kd đấy. Như mình nè bán onl xoay đủ mặt hàng, có mặt hàng 30p đã có đơn, có mặt hàng ngáp ruồi cả tháng. Đấy là bán trên diễn đàn mình ý, khới đẩu bán chậm kinh khủng, trên fb thì nhanh hơn nhìu. Giờ nhìu người bán mà, trên diễn đàn muốn bán tốt thì pải chăm đi cmt, lang thang các ngóc ngách rồi các mẹ nào có nhu cầu dùng tốt lại được giới thiệu hộ, nói chung là cần thời gian xây dựng uy tín,...chúc chủ top đắt hàng nhé

12. thienbinh_83

thienbinh_83

Cái này không được nản mn ơi...

13. jackor

jackor Thành viên chính thức

Cố lên bạn ah. Vì thực sự khi kinh doanh không phải lúc nào ta cũng thành công. Nhưng nếu thất bại thì bạn cũng đừng buồn. vì qua đó mà bạn sẽ cho mình thêm được các trải nghiệm, Hơn nữa qua chuyện này bạn hiểu được rằng chồng bạn tuyệt vời như thế nào. Bạn nên thấy rằng mình hạnh phúc mới phải chứ :).
    Cố gắng lên rùi thành công sẽ đến với bạn

14. cunxinh1011

cunxinh1011 Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó mới làm một tháng thì có là gi đâu, phải từ từ mới có đơn hàng, cứ tích cực quảng cáo, tg đầu cứ coi như lấy công làm lãi đi, dần dần rồi nó mới ổn dc, chứ giờ ai chán cũng bỏ việc kinh doanh ol là thành công thì ai mà chả làm, chúc mn sớm thành công.

15. cucarol

cucarol Thành viên rất tích cực

Phải kiên trì mn ơi, mình cũng đag tập bán hàng mà cũng nhiều lúc thấy nản lắm vì ế :D, nhưng mà mình chọn phương thức kinh doanh an toàn ko lo mất vốn nên cũng đỡ áp lực, bán túc tắc để tập với các tình huống và rút ra kinh nghiệm thôi. Phải mất 1 thời gian dài mới quen được khách lúc đó mới ổn định đc. Thực ra mình thấy cứ lúc nào mình chuẩn bị đèn đỏ là tâm trạng mình cũng thất vọng tràn trề hơn :D mn để ý xem, còn bực tức và cáu bẩn với xã nữa cơ. Thời tiết nóng nực cũng là 1 nguyên nhân góp phần ko kém ảnh hương đến tâm trạng

16. linhsiu

linhsiu Thành viên nổi tiếng

mẹ nó thử tìm việc gì khác ngoài buôn bán xem, buôn bán cũng cần cái duyên cái số, mẹ nó nếu bán bikini, đồ bơi thì thử up link lên lcm xem sao. Inbox link cho em nữa nhé, nếu ổn em sẽ ủng hộ mẹ nó vài bô

17. hoangha891

hoangha891 Thành viên sắp chính thức

giờ mình có tuổi rồi nên mình nghĩ chuyện bỏ việc bạn nên cân nhắc cho kỹ.

18. khanhhuyen_47

khanhhuyen_47 Thành viên nổi tiếng

Khóc có giải quyết được vấn đề gì đâu mn? Chỉ thêm áp lực cho anh xã tốt bụng nhà mn thui :). Cứ bước tiếp, rồi sẽ có ngày thành công mn ạ. ;)

19. phuong168

phuong168 Thành viên chính thức

B mới làm mà, lúc mình mới kinh doanh quần áo nữ cũng phải mất hơn 1 tháng mới có khách ổn định đấy, @@. Cố lên bạn ơi! Những lúc như thía này bạn mới nhận ra rằng người chồng của mình đáng quý như thía nào, của hiếm đấy, chúc bạn luôn hạnh phúc nhé ^^

20. Saurieng6677

Saurieng6677 Bắt đầu tích cực

E cảm ơn mn nha, e up link page của e đây ạ, hàng bên e chất vải và kiểu dáng đẹp lắm, mn ủng hộ e nha, e mới bắt đầu nên bán đc ít.
    https://www.facebook.com/daudobikini