Hà Nội: 10 Năm E Tư Vấn Bột Rửa Bát, Viên Rửa Bát, Muối Rửa Bát Finish,satos, Alio..dùng Cho Máy Rửa Bát

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi Domax 5 trong 1, 16/6/2011.

1. Phamhungdante

Phamhungdante Thành viên tập sự

Thế àh,anh mới mua máy chưa dùng.sang tuần anh mới lắp.mà em biết gì về dòng panasonic này không.tư vấn cho anh cái.dòng này so với các dòng chau Âu hay các dòng nội địa nhật khác rửa có sạch hơn không em.liệu có tốt không.tại nhà anh bé nên không dùng được đồ châu Âu,nghe thằng bạn tư vấn bảo mua dòng nội địa nhật dùng cũng tốt nên nhắm mắt mua liều.lúc đầu a định mua tosiba nhưng hết hàng nên mới liều lấy thử pana.nhưng giờ cũng thấy lo vì không biết pana dùng có tốt không vì bỏ ra cũng không ít tiền mà.

Sửa lần cuối: 6/4/2015
    Domax 5 trong 1 thích bài này.
  2. Domax 5 trong 1

Domax 5 trong 1 Chuyên gia tư vấn chất tẩy rửa cho Máy rửa bát

Panasonic thì em chưa dùng thực tế nhưng em thấy khách hàng của em dùng bảo rửa sạch và thích lắm. Nói chung các máy rửa bát đã rửa được đến 60-70độ cộng với viên rửa bát nữa thì sạch lắm anh ạ. Vì cơ chế rửa là như nhau giữa máy nội địa và dòng to 12 bộ ( làm sạch bằng nước nóng và áp lực nước) nên độ sạch như nhau, chủ yếu là do mình chọn chế độ rửa nào thôi. Em thì cứ chọn chế độ rửa nóng nhất và lâu nhất để bát đĩa sạch sẽ thơm tho.

Cái máy pana không phải nhắm mắt mua liều đâu anh, hàng của Nhật thì yên tâm về công nghệ đấy ạ. Nhà em cũng đang dùng cái bếp từ của Nhật nội địa, hàng Pana mà 5 năm rồi nó vẫn phục vụ em tốt lắm.:)

3. Phamhungdante

Phamhungdante Thành viên tập sự

OK thank em.nếu dùng tốt a sẽ mua ủng hộ hàng của e dài dài.

Domax 5 trong 1 thích bài này.
  4. Domax 5 trong 1

Hihi, cảm ơn anh. Được lời như cởi tấm lòng ý.

5. botruabat

botruabat Thành viên mới

Chị Ngọc ơi! bên chị còn bột loại 4,5kg không! nếu có để lại em 1 hộp, có mấy chị khách quen hỏi mà em không còn hàng! em đến tận nhà lấy cũng đc! loại bột này sao cả năm nay ko thấy nhập về chị nhỉ?

6. Domax 5 trong 1

Bên mình hàng Finish cũng hết rồi. Bạn tư vấn khách hàng dùng loại khác nhé.

7. Domax 5 trong 1

[​IMG]Viên rửa bát Finish all in one giá 840.000/hộp/100vieen

HÀNG MỚI VỀ HÓT HÒN HỌT ĐÂY CÁC MẸ NHÉ.

8. Domax 5 trong 1

Một mẻ rửa bát của nhà em đây, mẻ này là hai ngày em gộp lại rửa một lần. Sắp xếp bát như thế này vẫn chưa phải là siêu cao thủ vì em có thể xếp nhiều hơn mà bát đĩa vẫn sạch nhưng cơ bản là chỉ có từng đấy nên em xếp xen kẽ vừa phải thôi ạ.

Em dùng bột Alio kết hợp muối và nước bóng là trông em nó long lanh ngay:

9. toivachungta

toivachungta Thành viên đạt chuẩn

Công nhận dùng mấy đồ bột rửa của em thích thật, cốc thủy tinh và cái nồi vision của chị cứ trong leo lẻo.:) Lần trước chị lấy bột ở chỗ khác, chả nhớ thương hiệu gì mà rửa bát xong bột còn dính đầy trong mrb. Sợ quá cơ. :(Dùng tiếp thì sợ mà bỏ đi thì tiếc. Mấy trăm K chứ có ít gì đâu.:p

10. Domax 5 trong 1

Vâng, em bán hàng nhưng phương châm vẫn là tư vấn sản phẩm tốt nhất với giá phù hợp nhất cho tất cả khách hàng chị ạ. Khi nào hết bột rửa lại ới em chị nhé.

11. Domax 5 trong 1

DỊP NGHỈ LỄ NHÀ EM VẪN GIAO HÀNG BÌNH THƯỜNG. NHÀ MẸ NÀO HẾT BỘT RỬA BÁT BẤT THÌNH LÌNH THÌ CỨ GỌI EM NHÉ. :)

12. khanhbecon

khanhbecon Bắt đầu tích cực

Chào bạn, cho mình hỏi nước bóng Alio có loại không mùi không ? Mình đang cần lấy 1 muối và 1 bóng Alio.

13. Domax 5 trong 1

Bóng và muối Alio không mùi chị nhé và đạt tiêu chuẩn về an toàn cho người sử dụng ạ.

14. Domax 5 trong 1

Em đi chơi mà vẫn nhớ LCM nên lại lượn vào đây để hỏi thăm các mẹ. Hihi.

15. nguyenkieutuongan

nguyenkieutuongan Thành viên chính thức

Tư vấn giùm mình với, mình dung máy rửa bát Bosh 82, dung viên rửa bát được tang kèm thao máy (hình như là finish - mình không nhớ rõ, để tối check lại). Bát thì sạch nhưng nồi không sạch lắm, nếu lỡ có gì bám vào nồi là không sạch luôn. Mẹ nó tư vấn giùm mình loại nào tốt với. cám ơn nhiều nha

16. Domax 5 trong 1

Em vừa gọi điện cho mẹ TuongAn xong thì mẹ ấy bảo đã có một bạn nữ khác gọi điện và tư vấn viên rửa bát cho mẹ ấy rồi. Em chỉ thấy buồn vì đồng tiền mà phải làm ăn chụp giật kiểu vậy. Dù đã gọi điện cho mẹ ý rồi nhưng em vẫn post bài trên này để tư vấn cho các mẹ khác luôn nếu cũng gặp trường hợp xoong nồi bị bẩn tương tự nhé.

Nếu các mẹ dùng nồi inox để luộc thịt, để nấu thì thường sẽ có vòng bám xung quanh xoong. Những vòng bám xung quanh xoong đó sẽ không sạch được nếu các mẹ cứ cho thẳng vào máy rửa bát mà không cọ qua. vì vậy với những vết bẩn cứng đầu thì các mẹ nên rửa qua rồi mới cho vào máy thì sẽ đảm bảo sạch bong kin kít ạ.

Cảm ơn mẹ TuongAn đã tin tưởng và chia sẻ với em nhé.

17. Domax 5 trong 1

Alio 100 viên hết hàng, các mẹ đổi sang Finish 110 viên hoặc Alio 40 viên nhé.

18. Domax 5 trong 1

Đã giao hàng xong cho mekhanhcon ạ.

19. mecombo

mecombo Thành viên mới

Chị có số điện thoại đuôi ..320 mà nhờ em tư vấn viên và bột rửa hôm qua đây, cảm ơn em tư vấn nhiệt tình nhé, chiều chị nhận được bột rửa alio và viên rửa somat chị sẽ rửa thử xem mùi còn hăng như finish không, nếu ok thì sẽ là khách hàng dài dài của em đấy. Nhân tiện cho chị hỏi một ngày chị rửa 1 mẻ như hình trên của em thì mỗi tháng sẽ hết khoảng bao nhiêu tiền muối, nước bóng và bột nếu dùng alio.
    Thông thương mọi người khi rưa bát xong thì sẽ bỏ ra khỏi máy hay để luôn đến bữa ăn sau em nhỉ?
    Chị thấy em xếp cái bát con ăn cơm như hình trên thì sẽ bị đọng tí nước ở trôn bát đúng không?

Sửa lần cuối: 13/5/2015
  20. Domax 5 trong 1

Em chào chị, chị rửa thử cả hai loại xong báo với em kết quả xem có khác với kết quả em rửa ở nhà không nhé.
    Như ảnh em show là hai ngày em gom lại mới rửa một lần thì mới nhiều như vậy. Nhà chị một ngày một mẻ như vậy là dùng khá nhiều đấy nhỉ.

Với mức 1 ngày/lần rửa thì chị dùng khoảng 4-6 tháng thì hết một bộ bột Alio gồm muối Alio 2kg, bóng Alio 1l và 2kg bột rửa chị ạ. Chi phí khoảng 800K cho 4-6 tháng chị nhé. Đấy là em tính trung bình, còn có những khách của em dùng trung bình ngày / lần mà có khách cứ 3 tháng lại gọi, có khách đến cả 1 năm. Nên con số của em cũng là áng chừng thôi. Nhưng chị cứ xác định vào khoảng 150K nếu dùng thoải mái ạ. Vì bột rửa dùng dôi lắm.:)

Em thường rửa bát xong, hé cửa cho bay hơi nước và bát khỏi nóng thì mới lấy bát ra ngoài chị ạ. Em hay rửa bát lúc 9 giờ tối và sáng hôm sau thì mới lấy bát ra. Có nhà rửa xong cứ để đấy rồi bao giờ dùng thì mới lấy, cái này là do thói quen mỗi nhà thôi chị ạ.:)

Máy nhà em có chế độ sấy 15p sau khi rửa xong nên kể cả trôn bát vẫn khô cong sau khi rửa. Cộng với khi mua em lấy loại trôn không sâu lắm để đỡ đọng nước hơn.

Chị có thắc mắc gì thì cứ hỏi trên diễn đàn nhé vì dài dòng văn tự. Nhắn tin ứ biết bao giờ mới chuyển tải hết thông tin. hihi .

mecombo thích bài này.