Tranh luận: Xin hỏi học ngoại ngữ nào có tương lai nhất hiện nay

Thảo luận trong 'Học tập' bởi hangfcb, 19/5/2015.

1. hangfcb

hangfcb Thành viên mới

Như tiêu đề em đã đưa xin các mẹ tư vấn cho em. Học ngoại ngữ nào có tương lai nhất hiện nay? Em làm It, em đang tính đi học thêm tiếng gì đó nhưng đang còn phân vân lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hangfcb
    Đang tải...

2. heerin92

heerin92 Thành viên tích cực

Nếu là ngành IT thì em nghĩ ưu tiên hàng đầu thì là T.A. Chỉ riêng có T.A và có kinh nghiệm thì cũng đã làm đc ở các cty nước ngoài rồi. Còn nếu T.A của bạn đã tốt và muốn học thêm ngoại ngữ khác thì mình vote cho tiếng nhật hoặc tiếng hàn. Tiếng nhật thì nổi tiếng là 1 trong những ngoại ngữ khó nhất thế giới và ngay ở bước đầu học bảng chữ cái đã khó rồi. Tùy bạn chọn thôi. :D

3. ShopUSK

ShopUSK US + UK = USK

Mình tin là việc thành thạo Tiếng Việt và Tiếng Anh thôi cũng là quá đủ rồi, ít nhất là đối với mình. :)

4. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng ưu tiên cho tiếng Anh số 1 thành thạo rồi học thêm tiếng Hàn hay Nhật gì cũng đc

5. loandt0709

loandt0709 Thành viên chính thức

Theo ý kiến của mình:
    - Tiếng Anh: là ngôn ngữ toàn cầu nên bạn học không lúc nào là thừa cả nhất là bạn làm IT
    - Tiếng Nhật, Hàn: Bạn xác định làm những công ty này thì nên học vì người Nhật, Hàn khá lười học tiếng Anh và tiếng Anh của họ không dễ nghe
    - Các tiếng khác: Pháp, Tây Ban Nha rất đáng để học nhưng ở Vn không phổ biến lắm nên nếu bạn thực sự yêu thích thì học
    Ngoài ra, học gì thì cũng phải bắt nguồn từ yêu thích. Nếu bạn muốn học mình có thể hướng dẫn bạn phương pháp học

6. Tiana Nguyen

Tiana Nguyen Thành viên tích cực

Bạn làm IT thì căn bản là pải biết tiếng Anh nếu muốn phá triển hơn b học thêm tiếng Nhật và tiếng Trung nhé. Mình thấy các công ty lớn ve IT đa số là dự án của Nhật. B học tốt tiếng Anh cũng là một loi thế rồi ạ. chúc bạn thành công

7. Tieu_yeu_tinh_88

Tieu_yeu_tinh_88 Thành viên chính thức

Nếu mẹ là dân IT rùi thì e nghĩ tiếng Anh của mẹ cũng thuộc dạng khá, nếu có nhu cầu thì e nghĩ sẽ rất thú vị nếu mẹ làm cho tiếng Anh của mình tốt hơn để giao tiếp và có dịp đi công tác nước ngoài.

Tiếng Hoa thực chất nó là ngôn ngữ phổ biến nhất thế giới nhưng lại xếp sau tiếng Anh. Học tiếng Hoa là một lợi thế lớn cho chúng ta trong thời đại kinh tế hiện nay.

Sau khi học tiếng Hoa +tiếng Anh, chúng ta sẽ dễ dàng nắm tiếng Nhật trong lòng bàn tay. hehe
    Chúc mẹ có sự lựa chọn sáng suốt nhé! ;)

8. Nhimxuyeudoi2013

Nhimxuyeudoi2013 Bắt đầu tích cực

nếu có điều kiện thì Tiếng Anh, Tiếng Nhật,Tiếng Trung sẽ là một lựa chọn tuyệt vời mn ạ

9. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Tiếng Anh và tiếng Nhật mn ạ :)

10. lecuongnamhaico

lecuongnamhaico Thành viên sắp chính thức

Theo mình, chỉ cần thành thạo tiếng Anh là đã đảm bảo cho bạn một tương lai sáng hơn trong công việc rồi, ít nhất là cũng trong vài chục năm tới.