Hà Nội: Dầu Oliu nguyên chất 100% Mueloliva Virgen Extra giá tốt

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi thinhth, 4/1/2013.

?

Chất lượng dầu oliu như thế nào ?

1. Rất tốt

85.7%
  2. Tốt , phù hợp giá cả

14.3%
  3. Chưa thực sự tốt

0 phiếu
    0.0%
Multiple votes are allowed.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Đợt trước mình bận nên ko bán nữa, đợt này mình bán lại, mẹ noa coa nhu cầu nữa thì ủng hộ mình tiếp nhé! Thanks mẹ nó!

2. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Đợt trước mình bận ko bán hàng, đợt này mình bán lại, mẹ nó có nhu cầu nữa thì ủng hộ mình nhé! Thanks mẹ nó! Mình free ship nhé!

3. me_piza

me_piza Thành viên rất tích cực

đánh dấu, em mới mua rồi

4. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Thanks mẹ nó nhé :) Bao h hết thì ủng hộ mình tiếp nhé :)

5. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Trị tàn nhang bằng dầu oliu
    Các công dụng của dầu oliu từ lâu đã được ứng dụng trong các phương pháp làm đẹp. Thậm chí, dầu oliu nguyên chất còn thấm vào da nhơn cả mỹ phẩm đắt tiền. Dầu oliu có tác dụng rất tốt trong quá trình chăm sóc da như cân bằng độ ẩm, làm chậm quá trình lão hóa….Không chỉ vậy, trị tàn nhang bằng dầu oliu cũng cực kì hiệu quả.

Mùa hè đang đến dần, các chị em lại phải đối mặt với khoảng thời tiết nóng nực, nắng gắt. Kèm theo đó, sự ô nhiễm không khí từ khói công nghiệp, khói xe và thậm chí là khói thuốc lá khiến cho làn da phụ nữ mất nước, khô, dễ bị tàn nhang, nám… đặc biệt ở những chị em sở hữu làn da trắng, mỏng. Do vậy, những phương pháp trị tàn nhan được phái đẹp vô cùng quan tâm. Nhưng trong khi các loại mỹ phẩm đặc trị đã chẳng còn xa lạ, thế nhưng nó lại thường gây ra các hiện tượng kích ứng và làm da bị mài mòm, thiếu sức sống. Các chị em đã chuyển hướng quay trở lại sử dụng những nguyên liệu lành tính từ thiên nhiên để vừa an toàn lại vừa có hiệu quả không kém mỹ phẩm. Trong đó trị tàn nhang bằng dầu oliu là phương pháp được phái đẹp ưa chuộng.

Dầu oliu có công dụng trị tàn nhang

Dầu oliu được chiết suất từ cây ô liu, một loại cây truyền thống của vùng Địa Trung Hải. Nó thường được sử dụng trong nấu ăn, mỹ phẩm, dược phẩm, và xà phòng và có làm nhiên liệu cho đèn dầu truyền thống. Trong dầu oliu có chứa lượng lớn các loại vitamin có lợi cho da như E- có tác dụng cải thiện độ đàn hồi của da, loại bỏ nếp nhăn; vitamin A: nhanh chóng chữa lành vết thương, bảo vệ da khỏi tia cực tím ngăn ngừa nám, tàn nhang…

Sử dụng dầu oliu để làm đẹp

Với ngần ấy công dụng các chị em chỉ khéo sử dụng dầu oliu là sẽ có được làn da mịn màng, trắng hồng và loại bỏ được tàn nhang. Dưới đây là một số cách trị tàn nhang bằng dầu oliu có hiệu quả rất tốt.

Cách 1:

Dầu oliu và mật ong sẽ đánh bay các đốm tàn nhang

Để trị tàn nhang bằng dầu oliu tốt nhất thì nên kết hợp với mật ong. Cách thực hiện như sau: chuẩn bị 1 thìa dầu oliu, 1 ít mật ong, gạc hoặc 1 miếng mặt nạ. Làm nóng dầu oliu lên khoảng 37độ, cho thêm mật ong, sau đó nhúng miếng gạc hoặc miếng mặt nạ vào hỗn hợp này, đắp lên mặt trong khoảng 20 phút. Mặt nạ này có tác dụng chống lão hóa, làm mềm và trị tàn nhang và nó rất thích hợp với da khô

Cách 2:

Dùng dầu oliu làm nguyên liệu để trị tàn nhang

Nếu thấy cách 1 hơi khó thực hiện thì để trị tàn nhang bằng dầu oliu đơn giản có thể sử dụng cách như sau: trộn dầu oliu với mật ong theo tỉ lệ 1:1 rồi thoa hỗn hợp này lên vùng da bị tàn nhang, để 20 phút sau đó làm sạch với nước. Với cách này, chị em có thể xóa đi các vết tàn nhang trên khuân mặt mà không phải tốn nhiều chi phí, công sức mà vẫn rất hiệu quả.

Các chị em nên sử dụng cách trị tàn nhang bằng dầu oliu thường xuyên để có làn da mịn màng, trắng hồng, đầy sức sống. Tuy nhiên, trong các phương pháp thì sử dụng công nghệ laser vẫn được các chuyên gia da liễu khuyên dùng để đạt được hiệu quả ngay lập tức và trị được tận gốc.

6. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Công dụng của dầu oliu đối với da mặt
    - Trị mụn: đối với các loại mụn trứng cá, mụn nhọt sưng viên, áp dụng bôi dầu oliu lên da có thể làm giảm sung viêm, giảm mụn.

- Làm sáng da: trộn lòng đỏ trứng gà với dầu oliu để làm mặt nạ đắp lên da giúp da sáng mịn màng.

- Hoặc một công dụng của dầu oliu đối với da mặtkhác là giúp làm trắng da, chống lão hóa. Bạn có thể bôi trực tiếp dầu oliu lên da để qua đêm hay trộn dầu oliu với sữa chua để bôi lên mặt, sau 15 phút rửa mặt lại với nước ấm giúp da trắng dần lên.

Các công dụng của dầu oliu đối với da mặt nói trên đều nhờ thành phần giàu chất chống oxy hóa mạnh mẽ, có thể bảo vệ da trước các tác nhân gây hại. Hơn nữa, khả năng tái sinh và phục hồi làn da tuyệt vời từ các axit béo và vitamin E nuôi dưỡng làn da từ sâu bên trong để da luôn trẻ trung theo thời gian.

7. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Thực hiện cách làm dài lông mi bằng dầu oliu tự nhiên :

- Cách thực hiện rất dễ dàng và đơn giản, bản dùng tăm bông đã chuẩn bị sẳn, chấm vào dầu oliu khoản nửa dầu bông tăm, rồi nhắm 1 mắt lại , dùng bông tăm đã chấm dầu oliu vút nhẹ vào lông mi , khi dầu đã trải đều trên lông mi thì bạn dùng bàn chải và chải thật đều như khi các bạn chải mascara í, từ chân đến ngọn, cho cả mi trên và mi dưới.

- Chải lông mi thường xuyên với mascara mềm mại hàng ngày có thể kích thích sự tăng trưởng của lông mi, giúp phân phối các loại dầu tự nhiên dọc theo chiều dài của lông mi. Bạn không nên chuốt mi quá lâu, dễ gây tổn thương, gãy rụng. Giữ thói quen chải mi thường xuyên sẽ giúp lông mi cong và dài một cách tự nhiên.

- Dầu oliu có tác dụng cung cấp dưỡng chất nuôi dưỡng lông mi. Nên làm mỗi tối trước khi đi ngủ. - Sáng dậy rửa mặt như bình thường. Thời gian đầu không quen các bạn có thể thấy mi mắt hơi nặng, nhưng nếu chuẩn bị ngủ thì cảm giác đó sẽ qua rất nhanh. Vài ngày là các chị sẽ quen và không còn thấy khó chịu nữa. Muốn đẹp thì phải chịu khó một chút thôi.

- Cứ thuật hiện cách dưỡng mi dài bằng dầu oliu này liên tiếp trong 10 ngày thì bạn sẽ cảm nhận và thấy ngay hiệu quả tuyệt vời. Những ngọn mi sẽ bắt đầu phát triển và dài cong như ý.

- Chỉ giành khoảng 5 phút trước khi đi ngủ là dạ sẽ cải thiện ngay hàng mi thưa ngắn của mình. Còn chần chờ gì nữa hãy thực hiện ngay tối nay nhé các chị.

8. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

dầu oliu nhà mình còn hàng không mẹ nó

9. haiminhdt

haiminhdt Thành viên tích cực

Tớ mua chai 500 thui, ngay chỗ ngã tư Khuất Duy Tiến có đc freeship không bạn ơi

10. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

c
    còn hàng mẹ nó nhé, mẹ nó ở đâu để e ship hàng? chỉ còn loại 1l thôi mẹ nó nhé!

11. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

free ship mẹ nó nhé, cơ mà nhà mình chỉ còn loại 1l thôi mẹ nó ạ

12. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Tìm hiểu về các cách làm đẹp chắc hẳn các chị em không thể bỏ qua tác dụng làm đẹp toàn diện và đơn giản của dầu oliu.
    Với thành phần chưa các loại vitamin E, vitamin A, vitamin K và các thành phần chống oxy hóa làm cho dầu oliu như thần dược cần thiết cho sự trẻ đẹp của làn da bạn. Làm đẹp bằng dầu oliu không những an toàn cho da mà còn cực dễ sử dụng vì nó không gây tác dụng phụ trên da bạn.

Dầu oliu có nhiều công dụng làm đẹp khiến chị em phải ngạc nhiên

1. Dưỡng môi

Cực đơn giản, bạn chỉ cần thoa dầu oliu trực tiếp lên môi khi cảm thấy khô hoặc nứt nẻ. Dầu oliu có công dụng dưỡng môi tốt, giúp môi căng mọng, hết nứt nẻ và giảm các nếp nhăn trên môi. Bạn có thể dùng dầu oliu dưỡng môi bạn đêm mà không lo hóa chất gây hại cho môi khi ngủ.

13. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Làm đẹp đôi chân cùng dầu Oliu

Mùa hè là mùa của váy ngắn và quận sooc, hãy chú ý chăm sóc đôi chân dể thoải mái diện phong cách thời trang yêu thích. Sau chuyến đi biển, da bị cháy nắng và loang lổ do đi dép tông, hãy chà hoặc cọ bàn chân với hỗn hợp 3 muỗng canh dầu oliu, 3 muỗng canh mật ong, 1 muống canh đường nâu, một thìa cốt chanh. Hãy làm sạch chân với nước ấm trước khi chà xát, xoa bóp, cuối cùng là rửa sạch. Và luôn nhớ bôi kem dưỡng ẩm và tận hưởng sự mềm mại của đôi chân bây giờ nhé!

14. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

Bắt đầu từ thời Ai Cập cổ đại, phụ nữ đã sử dụng dầu Oliu như một sản phẩm bí mật để cải thiện vẻ đẹp của làn da theo một cách tự nhiên.

15. methoc2014

methoc2014 Thành viên chính thức

Nhà bạn còn loại 500ml thì ship cho mình nhé. Mình ở Khương Hạ.

16. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

nhà mình chỉ còn loại 1l thôi bạn nhé! dùng nhanh hết mà bạn, mua 1l rẻ hơn đó bạn!

17. Bichngoc91

Bichngoc91 Thành viên mới

Cho e 1 chai 1 L qua BV Noi Tiet TW Yên Lãng Thái Thịnh 0933346559

18. thanhnhan1991

thanhnhan1991 Thành viên rất tích cực

1 lít thì hơi nhiều tại em cũng lười, em ở cầu giấy, khi nào có lo 500ml thì báo e nhé

19. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

ok bạn, thanks bạn đã ủng hộ nhé :)

20. thinhth

thinhth Bắt đầu tích cực

500ml chắc lâu nữa mới có bạn ạ, khi nào có thì mình báo lại nhé! Thanks bạn đã ủng hộ!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.