Mẹ nào có biết về còi xương tư vấn hộ mình với ạ

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi formylove_bi, 25/5/2015.

1. formylove_bi

formylove_bi Thành viên rất tích cực

Bé con nhà mình 7 tháng tuổi, có 4 răng , chưa biết bò, ngồi chưa vững, ăn tốt, ngủ đêm 1 mạch từ 10h đến 9h sáng ko ọ ọe gì từ lúc 2 tháng tuổi, nhưng tóc đằng sau gáy đúng chỗ nằm í ạ ko mọc , ko rụng thành hình vành khăn mà thành mảng tròn tròn như hói. Con mình ăn sữa ngoài ( meiji nhật) hoàn toàn và có uống d3 ngày 4 giọt từ lúc mới sinh ( uống zymadua của pháp ạ) Mình định cho con đi viện nhi khám, mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn mình cho mình và nên đi khám ở đâu là tốt nhất ạ, thanks các mẹ nhiều. Ảnh sau gáy cháu đây ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi formylove_bi
    Đang tải...

2. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

to thi thay moi ng bao toc bi dung la thieu caxi d nhung minh nuoi 2 dua con trom vua ko dua nao bi ca, thuong minh cho con uong caxi d nho nhot tu luc con dc 1thang uong het nua gia lo thi minh dung lai.
    oi thieu canxi d rui mn noi...

3. hieupede

hieupede

theo mình thì bé có thể hơi thiếu canxi rồi, mẹ cho con đi khám xem thế nào nhé :)

4. luuvanmanh

luuvanmanh Thành viên tập sự

Thiếu Canxi rồi cố gắng bổ sung nó bằng cách cho uống vitamin D3 và bổ sung canxi từ sữa ngoài vậy hoặc uống thực phẩm bổ sung thôi.

5. formylove_bi

formylove_bi Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi con mình uống sữa meiji nhật từ lúc mới sinh cơ ạ,d3 cũng bổ xung từ lúc mới sinh luôn hix hix, mình cũng chả hiểu ra làm sao nữa

6. Mẹ.bimbim

Mẹ.bimbim Zalo/Viber:0046765672828(Sữa Semper)

Bé nhà mình lúc 6 tháng cũng bị rụng tóc nhìn giống như bé nhà mn, Mình cũng ko để ý vì trộm vía bé ptrien bt.Có lần bé bị đi ngoài mình cho vào nhi khám, bà bsi vừa nhìn thấy con mình phán luôn còi xương rồi kê cho canxi uống mà chả xét nghiệm hay gì cả. Nên mình thấy ko yên tâm,ko dám cho bé uống canxi mà bsi bảo mua. 1 thời gian sau chỗ tóc đấy mọc lại bt . Bé nhà mn vẫn ăn ngoan ngủ ngoan trộm vía thế thì ko fai lo lắng quá đâu mn ạ.

7. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Bạn bổ sung như thế có đúng liều không?Như con mình dùng thực phẩm bổ sung thì d3 1 ngày khoảng 2-3 micro gam, đáp ứng 50% so với giá trị khuyến cáo 1 ngày.
    Uống đủ mà vẫn bị chứng tỏ hấp thụ kém hoặc cái bạn cho uống khó hấp thụ. Nếu tiêu hóa con bạn ko tốt thì điều chỉnh bằng men vi sinh. Nếu do thuốc thì nên đổi loại nào dễ hấp thụ
    Còn khám thì mình biết viện dinh dưỡng, nhưng bs kê thuốc của bv, được ăn %, mà cũng chẳng tốt. Con mình dùng bị đi lỏng nên phải dừng mà tự mua

8. Pho dac san

Pho dac san Thành viên chính thức

Mình nghĩ là bạn nên cho con phơi nắng nhiều hơn, rồi bổ sung canxi cho con bằng các thành phần tự nhiên trong rau củ, thịt cá, trứng sữa, và cũng nên đổi sữa cho con nữa. Bạn có thể đưa con đi khám để biết ý kiến của Bác sĩ, vì ngày xưa con mình cũng được bổ sung D3 mỗi ngày 1 giọt đấy

9. carotmini

carotmini Thành viên tập sự

Cho bé phơi nắng vào sáng sớm và chiều muộn chị nhé, bổ sung canxi từ rau thì có cải bắp nhiều canxi - ko tự ý bổ sung các thực phẩm chức năng chứa canxi vì dễ gây rối loạn tiêu hóa :D