Phản hồi về nick mecutii

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi giupviecthuyquynh, 27/5/2015.

1. giupviecthuyquynh

giupviecthuyquynh Thành viên đạt chuẩn

Kính gửi ban quản trị:
    Tôi là Mai bên NV Công ty cổ phần thương mại và tin tức truyền thông việt nam. Tôi có đọc được 1 bài viết trên diễn đàn "lamchame.com" với nội dung hạ thấp uy tín của Công ty cổ phần thương mại và tin tức truyền thông việt nam trong link trích dẫn kèm theo: http://www.lamchame.com/forum/threads/ai-mun-dang-quang-cao-tren-google-thi-canh-giac.1592245/
    Tôi khẳng định đây là 1 bài viết xuyên tạc, hạ thấp uy tín của công ty. Bài viết hoàn toàn không đưa ra được bằng chứng, chứng cớ thuyết phục. Đúng bên tôi có ký hợp đồng với bạn này quảng cáo google với mức phí là 500 quảng cáo google nhưng khi quảng cáo đưa lên bên mình đã hướng dẫn bạn này kiểm tra, ngày nào cũng hướng dẫn ktra mấy lượt nhưng mãi chẳng kiểm tra được cứ như thế đến khi mình vào hướng dấn ktra thì được sau đó bạn ấy tự kiểm tra thì lại không ktra, vì bạn ấy không biết ktra bằng cách xóa lịch sử trình duyệt, hoặc ktra bằng trình duyệt ẩn danh bạn này cũng không biết cách làm và ktra không thấy dẫn đến bạn ấy nói công ty mình là lừa đảo
    Công ty cổ phần thương mại và tin tức truyền thông việt nam là một doanh nghiệp thành lập từ năm 2008, bên công ty mình hoạt động hết sức uy tín trong việc truyền thông quảng cáo
    Rất mong ban quản trị xác minh lại bài viết
    Xin cảm ơn !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giupviecthuyquynh
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã yêu cầu mecutii vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu mecutii không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn,

3. Mod MSTD

@giupviecthuyquynh, trong thời gian chờ đối chất, bạn vui lòng bổ sung thông tin cá nhân của bạn để topic phản hồi trong mục đối chất của bạn hợp lệ. https://www.lamchame.com/forum/threads/huong-dn-va-quy-dnh-cua-muc-di-cht.7470/

- Trong trường hợp chủ topic đại diện cho một công ty, tổ chức: Nếu chủ topic chưa đủ thời gian và số bài viết tham gia, chủ topic cần cung cấp giấy giới thiệu của công ty, tổ chức và kèm theo các giấy tờ của công ty, tổ chức đó.

Cảm ơn sự hợp tác của bạn.

4. mecutii

mecutii Thành viên chính thức

Chào bạn. nay tôi mới vào mail và đọc được yêu cầu đối chất.
    Vậy bạn là người của Công ty đó đấy? bạn muốn đối chất gì bây giờ?
    Nói thật với bạn 500k không phải là nhiều nhưng cách làm việc bên bạn làm cho tôi là khách hàng đây rất vực mình. Tôi không tiếc 500k mà thấy tiếc vì mình quá cả tin.
    Đúng là bạn có hướng dẫn tôi vào để kiểm tra nhưng không phải 1 ngày hướng dẫn vài lần như bạn nói nhé. Tôi còn phải đi làm chứ k rãnh ngồi nhà để suốt ngày vào kiểm tra như bạn nói.
    Đúng là bạn có hướng dẫn nhưng tôi phải gọi điện mãi nhưng bên bạn không nghe máy, mãi đến khi tôi gọi đến số cố định nói là bạn cũ của GĐ thì chính GĐ bên bạn mới tưởng bạn cũ thật mới gọi điện lại và hướng dẫn.
    Nhưng tôi chỉ vào được 2-3 hôm sau đó thôi. rồi tôi không vào để mà kiểm tra đc. Bên bạn cho một bạn tự giới thiệu là người phụ trách, và nói rằng trường hợp của tôi hiện chưa vào được là do đường truyền google bên bạn đang bị lỗi. LỖI, LỖI .... đến cả tuần. PHÁT CHÁN NGẤY.... cái kiểu hứa vậy rồi.
    Tôi không tiếc 500k bằng việc mất công, mất thời gian.
    Tôi không muốn đôi co trên này nhiều, tự trong lòng mình nếu các bạn thấy các bạn làm đúng với lương tâm mình? thì sẽ thấy thoải mái. Tôi và các bạn là người không quen biết không bỗng dưng tôi dựng chuyện lên làm gì.
    Giờ bạn muốn tôi đưa ra bằng chứng gì? Bạn thử vào xem bài tôi đăng ký quảng cáo có không nào? vẫn chưa hết thời hạn hợp đồng đấy.

5. mecutii

"ngày nào cũng hướng dẫn ktra mấy lượt nhưng mãi chẳng kiểm tra được cứ như thế đến khi mình vào hướng dấn ktra thì được sau đó bạn ấy tự kiểm tra thì lại không ktra".
    Đọc những lời này của bạn mà mình không hiểu tại sao bạn lại nghĩ ra được những từ này để viết ra? Tôi chỉ hỏi bạn: thực sự có việc này không???
    Cùng là người lớn với nhau mà.
    Mình không giỏi lắm nhưng chắc cũng đủ kiến thức để biết kiểm tra thông tin, thu thập thông tin trên internet mà, thì làm sao mà không vào để kiểm tra cái mà bạn đã hướng dẫn chứ???

6. Mod MSTD

@mecutii: Bạn cần đưa ra các bằng chứng có thể nhìn/nghe được về phản hồi của bạn. Nếu bạn không đưa ra được các bằng chứng này trước 17h00 ngày hôm nay (tức 28/5/2015), topic của bạn sẽ được gỡ bỏ.

@giupviecthuyquynh: Nếu bạn không bổ sung thông tin theo yêu cầu của BQT trước 17h00 ngày hôm nay, nick này của bạn sẽ được khóa lại.

7. giupviecthuyquynh

Bên mình cũng rất mất thời gian vì cái quảng cáo bên bạn, có 500k thui mà hướng dẫn đi, hưỡng dẫn lại không biết, mình đã hưỡng dẫn bạn xóa lịch sử trình duyệt, hoạc kiểm tra bằng ẩn danh, mà bạn không biết kiểm tra, giờ lại đi đăng tin này lên trang làm cha mẹ, mình cũng chỉ là nhân viên thui, mình làm hết trách nhiệm chứ, mình làm không đúng thì mình được cái gì Sếp mình mắng, chị phí thì do công ty trả ra. Bạn nghĩ sao khi bạn bán nem chua nếu cũng có người đăng tin như thế này.

8. mecutii

BQT xem lại chứ giờ bảo mình đưa ra được bằng chứng nhìn/nghe được thì có khác nào làm khó mình? Liên lạc thì cũng chỉ qua điện thoại và tin nhắn. Mà ai biết được kết cục là thế này mà ghi âm lại?
    Từ khóa của mình đặt hàng là "nemchuathanhhoa" nhưng giờ tìm kiếm trên google thì không có. trang thứ mấy cũng không có, chứ đừng nói là trang đầu như bạn Mai cam kết lúc mời chào.
    Giờ mình vẫn còn giữ hợp đồng đây. BQT cần thì mình chụp ảnh gửi.
    Mình nói vậy còn BQT cứ công tâm mà làm. Mình chỉ phản ánh đúng sự thực để mọi người bán hàng online kiếm thêm đừng có bị lừa như mình. Kiếm chẳng đc mấy đồng mà mua bực vào người.

9. mecutii

Đúng là 500k không to thật, nhưng bạn cần xem lại cách làm việc của bên bạn. Mình cũng không có thời gian đôi co nhiều với bạn. Bạn tự biết bạn làm vậy có đúng hay không? lúc chào mời thì ngon ngọt, giục giã mình. nhưng khi ký được xong hợp đồng thì bạn gần như mất tích, gọi k nghe máy, nt k thèm trả lời. Coi như 500k đó mình đánh rơi. Kiểu làm ăn bên bạn chắc chẳng khách hàng nào dám quay lại lần hai đâu.

10. giupviecthuyquynh

Bạn nói bên mình lừa bạn bạn thử nghĩ xem, với 500k lừa để làm gì, ktra từ khóa thì không biết kiểm tra, lúc nào bạn gọi cho mình thì ktra lại thấy, không gọi thì lại bảo không thấy giờ lại bảo là lừa đảo, bạn có nghĩ nếu ai mua nem chua của bạn ăn xong lại bảo chưa đưa bạn nghĩ sao? Cùng là làm dịch vụ như nhau sao lại nói những câu nói như vậy, cái nem chua thì nó còn cầm được, còn cái từ khóa thì người này thấy, người kia không thấy, khó quá, giờ lại bảo là lừa đảo.

11. mecutii

BQT khóa nick của mình cũng đồng nghĩa với việc cho mình là dựng chuyện, vu khống đúng không? Nếu vậy thì mình nói thật là BQT không công tâm trong chuyện này. Mình cũng như bao người khác trên diễn đàn này, lập nick là để muốn được giao lưu, học hỏi nhau chứ chẳng phải để gây rắc rối hay kiếm chuyện với ai cho mệt người. BQT cứ kiểm tra lại lịch sử nick của mình mà xem, lập từ mấy năm nay rồi nhưng cũng chưa viết được nhiều bài chẳng qua là mình k có nhiều tg. nay gặp phải chuyện bực mình thì mới lên tiếng chứ mình đâu phải là người lắm chuyện???

abayviet thích bài này.
  12. giupviecthuyquynh

Ngay cả cách bạn kiểm tra từ khóa cũng không đúng với hợp đồng bạn ah "nemchuathanhhoa" có ai tìm từ khóa này không? Mình hướng dẫn bạn một đường, bạn lại kiểm tra một nẻo, xong lại chửi người ta là lừa đảo, tiền vẫn mất tiền quảng cáo, mà vẫn bị mang tiếng là lừa đảo, bạn nói bạn có nghĩ không?

13. mecutii

Bạn là Mai? Bên bạn làm dịch vụ nhưng dịch vụ bên bạn không đúng như cam kết. Bạn nói từ khóa của mình sẽ ở trang đầu của google? nhưng tìm không thấy, đến trang thứ mấy cũng không có. vậy có phải là lừa không?
    Mọi từ khóa khác mình tìm đều bình thường, không cần phải thêm thủ thủ thuật gì cũng ra, vì nếu là khách hàng họ cần tìm họ cũng tìm như vậy chứ làm sao họ phải thao tác gì nhiều như bạn nói.
    Mới đầu mình không rõ lắm về quảng cáo google nên không biết được là sẽ không bao giờ có giá 500k cho từ khóa xuất hiện trên trang đầu trong 1 năm, nhưng bạn thì nói là bên bạn sẽ làm được điều đó. Nhưng sau này mình tham khảo bạn bè thì giá đó là không có. Nên mình chấp nhận mình mất 500k là cho sự ngờ nghệch của mình. Đó có phải là bị lừa không? (cái này mình mới tìm hiểu sau này).

14. mecutii

Chốt lại. Nếu bạn thấy bạn làm đúng thì cứ thế mà phát huy. Còn tiền mình mất cũng mất rồi, bực mình cũng chuốc rồi. Không đôi co với bạn làm gì nhiều mất thời gian. Chỉ có điều mình khuyên bạn làm gì nó cũng phải có cái TÂM cái ĐỨC thì mới bền vững. Việc bán nem của mình chỉ là phụ thôi mình cũng không quan trọng. Bạn có cắt từ khóa, BQT có khóa nick thì cũng chịu.
    Sống trên đời cần phải có lúc tự cảm thấy xấu hổ vì những điều mình làm không đúng, để lần sau còn sửa, còn rút kinh nghiệm thì lương tâm mới thanh thản.
    Chúc tất cả mọi người trong diễn đàn mạnh khỏe, kinh doanh tốt.

15. mecutii

để mình scan lại hợp đồng gửi bạn để bạn xem nhé.

16. mecutii

Từ khóa trong hợp đồng có đúng là: "nemchuathanhhoa" không bạn?

17. giupviecthuyquynh

Bạn không phải khuyên, mình chỉ làm việc theo trách nhiệm của mình thui, mình cắt quảng cáo của bạn mình cũng không được gì, tiền đấy mình không lấy để cho vào túi mình được, vì phải nộp vào công ty bạn ah, và công ty của mình cũng không vì cái 500k của bạn mà để bạn đưa công ty mình lên diễn đàn đâu bạn ạ, mình chỉ nghĩ bạn không biết cách kiểm tra thui dẫn đến việc không thấy bạn mới bực túc như vậy thui.

18. Mod MSTD

@mecutii: BQT nhắc lại, bạn cần cung cấp thông tin theo yêu cầu của BQT. Nếu bạn không cung cấp thông tin theo yêu cầu, nick của bạn được khóa lại bởi lý do: Không cung cấp thông tin theo yêu cầu.

19. giupviecthuyquynh

Từ khóa của bạn là "nem chua Thanh Hóa" mà bạn đăng trên diễn đàn "nemchuathanhhoa" có đúng

20. Mod MSTD

@mecutii: Bạn cần bổ sung bằng chứng theo yêu cầu.

Cảm ơn sự hợp tác của bạn.