CM ơi, em đau đầu vụ này quá, CM vào góp ý giúp em, em sắp nản tới nơi rồi

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi shophoangyen, 22/5/2015.

?

Tên miền của em nên đặt là gì? em kinh doanh thời trang quảng châu, hàng đẹp, chất lượng và giá rẻ ạ

Bình chọn được kết thúc ngày 21/6/2015.
  1. shophoangyen.vn

0 phiếu
    0.0%
  2. thoitranghoangyen.vn

0 phiếu
    0.0%
  3. thoitrangquangchau.vn

50.0%
  4. khohanggiare.vn

50.0%
Multiple votes are allowed.
  1. shophoangyen

shophoangyen thoitranghoangyen.com

cũng không dài quá đâu mn ạ, để em thử đăng ký xem có được không

Đang tải...

2. 0lj_star

0lj_star 0986 763 756

Chúc mừng mn chốt được tên miền nhé, mn thuê làm website gói bn tiền vậy?

3. shophoangyen

em đang định nhờ bên ********, thấy có gói gần 6tr/ 5 năm đó chị ạ, em đang hỏi họ xem đã bao gồm chi phí đăng ký tên miền chưa ^^

4. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Tên miền .com còn có nhiều cái lợi khác. Ví dụ người dùng dễ nhớ hơn, được trình duyệt hỗ trợ tốt hơn. Thường với các trình duyệt chỉ cần gõ tên miền và bấm ctrl+enter nó sẽ tự điền ww. ở trước và .com ở sau và tự mở.

Nếu shop mình đã làm ăn lâu và có uy tín và nhiều sp rồi thì hãy làm web, còn nếu không thì hãy dùng blogspot, wordpress, trang riêng trên instagram hoặc trang cá nhân trên facebook để giữ chỗ tên miền, để tên miền của mình trỏ vào đó, thử nghiệm xem lượng truy cập có đông không rồi mới đầu tư làm web. Làm web sẽ tốn công và phải đầu tư cho nó nữa nên nếu mới khởi nghiệp thì làm sao càng đơn giản, an toàn và ít chi phí là tốt nhất.

Nhiều người làm web hoành tráng nhưng ít người đến và hacker vào làm loạn đăng tin bậy bạ thì mệt lắm, mất thời gian đáng lẽ dành cho gia đình hay khách hàng.

5. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

minh thi vote kho hang gia re
    ban than minh cung thich dat ten shop la ten con của minh
    susushop
    cơ mà mih lai thương hay viet len web là shop do so sinh gia re, vi như the cac me searrch ra nhieu hơn ban à

6. shophoangyen

Anh Kiên ơi, nhà em bán được hơn 1 năm, uy tín thì em chưa thấy mẹ nào phàn nàn, vì nếu không ưng ý bên em vẫn cho đổi sang hàng khác hoặc trả lại hàng (người mua mất tiền ship), sản phẩm mỗi tuần hoặc 10 ngày bên em cập nhật từ 20 -> 25 mẫu, chính vì số lượng mẫu nhiều nên em nghĩ là phải làm web để dễ dàng quản lý hơn, hơn nữa nhà em cũng có nhiều khách buôn và nhiều CTV, nên mỗi lần khách hỏi hoặc suport cho CTV mà không có website thì em thấy mất rất nhiều thời gian, em nghĩ nếu có web thì các bạn ấy lên đọc sẽ dễ dàng hơn.

Em nhờ 1 bên làm web trọn gói anh ạ, không biết như vậy thì vấn đề bảo mật có ổn không, hay là dễ bị hack như anh nói. Hơn nữa có 2 yêu cầu mà bên họ không đáp ứng được. Đó là quản lý hàng hóa và quản lý các đại lý cấp 1 (bán buôn, CTV) ngay trên web,
    - Về quản lý hàng hóa, em muốn hàng nhập về số lượng bao nhiêu thì cập nhật lên web, rồi bán bao nhiêu trừ đi bấy nhiêu, hết hàng nó sẽ tư động báo hết, hoặc còn size nào mầu nào web có thể tự động hiển thị, như vậy các bạn CTV sẽ tự xem trên web để trả lời khách hàng chứ không cần hỏi em.
    - Về quản lý đại lý cấp 1, các mối bán buôn sẽ có tài khoản riêng, đăng nhập vào thì sẽ có giá bán buôn, đại lý bán buôn có hiển thị công nợ, đơn hàng đã đặt, đơn hàng đã chuyển,... Còn các bạn CTV thì hiển thị được các đơn hàng các bạn đã bán, và thù lao của các bạn ấy.
    Vì 2 điều này nên em vẫn đang còn phân vân anh ạ, nhưng nói thật là không có web thì riêng trả lời các câu hỏi đại loại như, "mẫu này còn hàng không?", "cái này bao nhiêu?", "còn mầu nào khác không?", "70 kg có măc vừa không?", "cái này còn những size nào em?",..... là đã mệt rồi anh ạ.

Nên có lẽ là em vẫn cần 1 website, quan trọng là làm như thế nào thôi, thực sự những góp ý của anh vô cùng quý giá, anh đã đi trước rồi nên em rất cần tham khảo kinh nghiệm của anh.

P/s Hơi bóc lột anh tí :d, nhưng mà những vấn đề thường gặp khi vận hành 1 website là gì hả anh?

webmaster thích bài này.
  7. shophoangyen

cái này mn thử dùng tag xem, em cũng không biết có được không, nhưng em thấy mọi người thường tag các từ khóa thường gặp mn ạ

8. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Có một số vấn đề mà chúng ta cần quan tâm là:

1. Đối tác làm web có đáng tin và có lấy thông tin khách hàng của ta hay không? Nếu họ có nhân viên thì điều này lại liên quan đến cả nhân viên của họ nữa.

2. Vấn để thu hút người đến trang web có tốn kém không?

3. Trang web có hoạt động ổn đinh không?

4. Trang web có an toàn không, có dễ bị hack không. Trường hợp này mình hay gặp vì một số người đăng ảnh từ web của họ vào diễn đàn và Gôgle thường thông báo với bọn mình rằng Lamchame.com có link đến trang web bị nhiễm mã độc. Cho nên mình đoán hiện tượng này khá phổ biến.

Tạm thế đã.

9. shophoangyen

Em cảm ơn anh, vấn đề 1, 3 và 4 là vấn đề của đối tác, còn vấn đề 2 là do mình, em sẽ xem xét kỹ hợp đồng xem thế nào anh ạ